Wamiliki wa magari wazidi kuumizwa

Wamiliki wa magari wazidi kuumizwa

Hili la VAT sasa wametuchoka kabisa,,,,,,,sijui wanaotunga haya wanafikiria nini?
 
Kaka serikali corrupt na watendaji pia corrupt, wao hawaoni budden sababu wanapata rushwa ya kulipia vyombo vyao binafsi, tatizo mimi na wewe wavuja jasho wa kweli, ila fanya maamuzi Oct. 25 kwenye sanduku la kura tuu, tuwabadili hawa watawala potelea mbali.




Kama kuna sehemu imelemewa na kodi mbalimbali za serikali basi ni kwenye chombo cha usafiri,
Baada ya kutubana kwenye road license, fire extinguisher, petrol na diesel, vipuri na lubricants nk nk leseni za udereva, kulipia ukaguzi, ongezeko la import duty, nk nk sasa maumivu safari hii yameletwa kwenye bima

Kwanza bima ilipandishwa kutoka elfu 50 third party mpaka laki moja, na comprehensive nazo zikapanda kwa kiwango vyake, wamiliki tulalalamika kidogo lakini tukaridhia.

Sasa limeletwa la VAT kwenye hizo bima, sasa hivi ukinunua bima ya kiwango chochote nk shurti ulipie na ongezeko la thamani 18%, huku ni kuzidi kunyonga na kuwaumiza wananchi kwakweli.

Tunaelekea ni kurudi kwenye enzi ileile ya kumiliki gari inakuwa kama kitu cha kifahari na gharama kubwa, ukija kujumlisha utitiri wa malipo unayofanya kwa gari dogo tu la milioni 8, ni gharama ambayo kwa maisha ya mwananchi wa kawaida hawezi kuimudu na akifanya hivyo anaumiza bajeti kwenye mambo mengine ya muhimu.

Serikali hii na watoa maamuzi wake sijui wanaishi dunia gani kushindwa kuyaona haya.....
 
Kaka serikali corrupt na watendaji pia corrupt, wao hawaoni budden sababu wanapata rushwa ya kulipia vyombo vyao binafsi, tatizo mimi na wewe wavuja jasho wa kweli, ila fanya maamuzi Oct. 25 kwenye sanduku la kura tuu, tuwabadili hawa watawala potelea mbali.
 
Jaman mwaka huu ndo nimenunua kagar changu wkt wenzangu longtime wanamliki leo 18%
 
Tubadili serikali!!!
Kama kuna sehemu imelemewa na kodi mbalimbali za serikali basi ni kwenye chombo cha usafiri,
Baada ya kutubana kwenye road license, fire extinguisher, petrol na diesel, vipuri na lubricants nk nk leseni za udereva, kulipia ukaguzi, ongezeko la import duty, nk nk sasa maumivu safari hii yameletwa kwenye bima

Kwanza bima ilipandishwa kutoka elfu 50 third party mpaka laki moja, na comprehensive nazo zikapanda kwa kiwango vyake, wamiliki tulalalamika kidogo lakini tukaridhia.

Sasa limeletwa la VAT kwenye hizo bima, sasa hivi ukinunua bima ya kiwango chochote nk shurti ulipie na ongezeko la thamani 18%, huku ni kuzidi kunyonga na kuwaumiza wananchi kwakweli.

Tunaelekea ni kurudi kwenye enzi ileile ya kumiliki gari inakuwa kama kitu cha kifahari na gharama kubwa, ukija kujumlisha utitiri wa malipo unayofanya kwa gari dogo tu la milioni 8, ni gharama ambayo kwa maisha ya mwananchi wa kawaida hawezi kuimudu na akifanya hivyo anaumiza bajeti kwenye mambo mengine ya muhimu.

Serikali hii na watoa maamuzi wake sijui wanaishi dunia gani kushindwa kuyaona haya.....
 
Chama hakitaweza kukusaidia kwa lolote kama hautakuwa na mipango thabiti na mtaji wa kukuwezesha kufanya shughuli zako binafsi za kujiendeleza kiuchumi.Dhana ya kusubiri kuchagua chama ili kikusaudie kukuondoa umasikini ni sawa na KUSUBIRI TRENI AIR PORT.
 
Kama kuna sehemu imelemewa na kodi mbalimbali za serikali basi ni kwenye chombo cha usafiri,
Baada ya kutubana kwenye road license, fire extinguisher, petrol na diesel, vipuri na lubricants nk nk leseni za udereva, kulipia ukaguzi, ongezeko la import duty, nk nk sasa maumivu safari hii yameletwa kwenye bima

Kwanza bima ilipandishwa kutoka elfu 50 third party mpaka laki moja, na comprehensive nazo zikapanda kwa kiwango vyake, wamiliki tulalalamika kidogo lakini tukaridhia.

Sasa limeletwa la VAT kwenye hizo bima, sasa hivi ukinunua bima ya kiwango chochote nk shurti ulipie na ongezeko la thamani 18%, huku ni kuzidi kunyonga na kuwaumiza wananchi kwakweli.

Tunaelekea ni kurudi kwenye enzi ileile ya kumiliki gari inakuwa kama kitu cha kifahari na gharama kubwa, ukija kujumlisha utitiri wa malipo unayofanya kwa gari dogo tu la milioni 8, ni gharama ambayo kwa maisha ya mwananchi wa kawaida hawezi kuimudu na akifanya hivyo anaumiza bajeti kwenye mambo mengine ya muhimu.

Serikali hii na watoa maamuzi wake sijui wanaishi dunia gani kushindwa kuyaona haya.....
Labda hzo ndo sign za uchumi wa kati
 
Back
Top Bottom