Hili nilitaka kulijaribu:-(BODABODA ALL ARROUND SERVICES)
Nilikuwa na ndoto ya kuvuta hadi kufikia bodaboda kama kumi na tano hivi ili niunde kikampuni changu cha kutoa huduma kwa mfumo wa Call center(mtanielewa tu na kizungu changu cha bodaboda)
Yaani nakuwa na home office,halafu pikipiki zangu zoote nazifunga GPS Tracking System.
Ambapo itanifanya nijue pikipiki fulani ipo maeneo gani.
Sasa nilitaka kutengeneza website ya huduma zangua Vipeperushi,na aina zoote za kuitangaza huduma zangu.
-Yaani kwanza na guarantee huduma nzuri kwa wateja wangu,all drivers in uniform.
-Yaani kama mteja yupo Sinza,basi mie na track pikipiki gani ipo sinza au inaelekea Sinza,then na mdirect driver amfuate mteja alipo
Na hii inaendana na pia kila siku kuhakikisha kila Driver and bundle ya airtime kwenye sim yake on daily duty.
-Yaani nikakuwa na Stations zangu ambazo nakuwa naweka bodaboda kama tatu kila Center ndani ya jiji.
Na kama Driver base yake ipo Sinza,na akapata route ya Buguruni,basi hatorudi,atakaa Ilala ili ikitokea kazi ya huko aifanye ili kusave mafuta na ku make more profit.
Mfumo huu unaendana pia na personal businesss contacts za Drivers,maana wao wanakuwa na wateja wao,ila nilitaka kuweka mfumo ambao Drivers wote wanatoa huduma zinazofanana,ili kama personal Customer wa mhusika hayupo,basi anae take over afanye zaidi ya yule ili kuwa uniform.
Research:-
Ila nililifanyia uchunguzi wa kutosha saana,ikiwemo kwenda makampuni kadhaa mjini kuonana na staffs wa pale,na wengi sana waliniambia nianze haraka saana,wengine wanasema huwa wanahofu sana kuchukua bodaboda hovyo,lakini kwa vile wewe ni kampuni na una guarantee basi kwetu pia ni salama.Na unaweza hata kupata vitenda vya kutumwa mizigo midogo ya watu kama drivers wako wakionyesha uaminifu.Na mmoja akaniambia kwamba endapo iki work out basi kuna mengine mengi yatajitokeza yenye faida kwa kazi zangu.
Na hasa hili la kulipa kwa mwenzi pia wengi sana liliwavutia pia,maana wengine wanawatoto mashuleni walitaka niingie nao mkataba kwa maeneo yao.
Na kwa wafanyakazi wa Sekta binasfi na Serikali:-
Kwakuwa ni Kampuni na ina drivers wenye weledi na Smart,basi nilitaka kuingia mkataba na wafanyakazi binafsi wa kutoa huduma kwao,na malipo wafanye kwa mwezi.Hapa hata kama Driver hana mafuta,basi anakuja kuchukua Movement order ya full tank ili aweze kuhudumia wateja wetu.
Vyuo Vikuu,vyuo vya kawaida na baadhi ya Shule kwa wanafunzi :
Nilienda mlimani na Chuo cha Fedha,na vingine vidogo pamoja na shule kadhaa
Nashkuru sana nilipata support nzuri saana hasa kwa wanafunzi wa kike.Walionesha sana kuvutiwa na huduma hii.Na pia walinipa pia changamoto kadhaa.
Na hii ni ni kwamba sio muda wote wanakuwa na pesa,nikawaambia mie kwanza huduma then kama kuna uhakika wapesa mie nafaham mazingira ya wanafunzi,mtalinipa mkipata.Ilimradi uungwana uwepo.Basi hili liliwavutia saana.Maana unahudumiwa then utalipa katika muda wa mwezi au muda ukipata pesa hata kabla ya mwezi,au inaweza kuwa zaidi ya mwezi pia kwa dharura za kipesa au kuchelewa kwa pesa.
Je Driver anafaidika vipi:-
Driver analipwa malipo yake in Percentage ya huduma atakazotoa.Kwanza kunakuwana basic Salay ambazo woote hupata.Then ndio kuna ratio ya huduma atakayotoa.
Na nilifanya uchunguzi kwamba hii huduma ndio ingeingizia Drivers pesa nyingi saana.Maana ingekuwa ajira rasmi
Je kwanini nilisita:-
Nilipeleka wazo kwa baadhi ya family members,na mwanasheria wangu.
Akaniambia wazo ni zuri sana tena ubunifu mzuri.Ila kipindi hiki ambazo bodaboda zipo kwenye Target ya wizi,ni hatari kwako pia.Wanawez kutokea majambazo,wakavaa uniform kama za Driver wako ili wafanye tukio,then ukaja kuzolewa wewe.Aisee hii ilinitisha kweli.Maana jambazi siku zote hutafuta wapi pa kusukumizia ushahidi ili awe Salama.
Ikabidi niache kabisaa wazo hili,na baada ya kuacha basi kila wiki kesi za bodaboda na ujambazi,duhhh ndio nikalifuta wazo kabisaaa.
Ila habari iliishia hapo,maana mie mtoto wa maskini,kuja kuingiza mtego wa ujambazi kirahisi duuh.Jela sitoki.
Kwa mwenye kuwa na Bajaji anaweza kuifanya hii naikafanyakazi vizuri:
Je nini nitafanya au mtu anaweza kufanya:-
Unajua kama mtu akiitumia JF vizuri aisee kama anamtaji atapiga hela kweli,ila mie ni kwa mawazo yangu tu wakuu juu ya hili.Maana mie hupenda sana kuheshim mawazo yangu hata kama mtu atanicheka huwa sijali.
Maana nimeanza kuchekwa zamani saaana juu ya maisha.Maana anaekucheka leo basi siku ukifanya na ukifanikia basi huwa hacheki tena ila anatabasam.Kwa hiyo kucheka Rukhsa na Kejeli kama kawaida yetu wana JF rukhsa,maana mie mwenyewe kuna siku nawazingua wenzangu humuhumu,hahaha
Na unajua wapo wanaokuecha na kukujelei na the same time wanakupa njia ya kufanya,humu wamo wengi sana na ninawakubali sana pia.
Wazo ni hili
Mfano,ukawa na Bajaji maalum au hata Taxis licha ya kwamba watu wanasema hazilipi,ila inategemea na ubunifu wako.
Mfano unaongea na mabosi wa JF kina MAX,kwamba unataka kutumia Jina lao kwa makubaliana,naamini ni waelewa,kisha ukafanya Car Branding,nimeweka picha hapo chini mfano.Yaani Logo na jina la kampuni yoote JF,yaani full JF urembo
Yaani inakuwa Branded kama JF na nakshi kibaooo
Mie naamini Members wengi will be proud kutumia gari lako kwa kukodi,hii ni imani yangu na mtizamo wangu wakuu.Huu mfumo unaweza kuanza na Taxi kama tano hivi au Bajaji kama Tano hivi.
Naamini na kwa imani yangu,Members karibia woote tutajivunia saana kutumia huduma zako,maana tunajua tunarejesha mrejesho kwenye JF family member.Ni wazo langu tu wakuu.
View attachment 296102View attachment 296103