Waliofeli kidato cha nne waula, ufaulu sasa waongezeka

Waliofeli kidato cha nne waula, ufaulu sasa waongezeka

Panaponitatiza ni pale wanaposema kuna wanafunzi 2,500 ambao kwa kutumia viwango vipya ufaulu wao umeshuka ila wakaamua kuwapa matokeo yao yale yale ya zamani. Swali ni kuwa inawezekana vipi kwa viwango vya zamani (vya juu) wawe na ufaulu halafu kwa viwango vipya (vya chini) matokeo ya ufaulu wao yashuke?

Kwa kifupi kinachofanyika ni standardization....unachukua alama mathalan tano kwa wanafunzi waliopata alama za juu (e.g. 85) halafu unawapa waliopata alama za chini (e.g 25) so alama ya juu inasomeka 80 badala ya 85 na ya chini inakuwa 30 badala ya 25. Sasa kama A ni 81 basi aliyekuwa na 85 atakuwa na 80 ambayo ni B. Na kama D ni 30 basi aliyekuwa na 25 ambayo awali ilikuwa ni F atakuwa na 30 ambayo ni D.... Hiyo ndiyo maana ya standardization kwa lugha nyepesi kabisa. Hii inatakiwa kufanyika kabla ya matokeo kutangazwa. Sasa ukishatangaza kuwa Fulani bin Fulani alikuwa na A leo unamwambia ana B andaa polisi na wanajeshi wa kutosha kuzuia maandamano... huyu wa 25 atabaki akichekelea tu kwani ndicho alichokitaka. Ndiyo maana sipendi siasa kwani it seems that to remain successful in politics, you must fool your people.
 
Kwa kifupi kinachofanyika ni standardization....unachukua alama mathalan tano kwa wanafunzi waliopata alama za juu (e.g. 85) halafu unawapa waliopata alama za chini (e.g 25) so alama ya juu inasomeka 80 badala ya 85 na ya chini inakuwa 30 badala ya 25. Sasa kama A ni 81 basi aliyekuwa na 85 atakuwa na 80 ambayo ni B. Na kama D ni 30 basi aliyekuwa na 25 ambayo awali ilikuwa ni F atakuwa na 30 ambayo ni D.... Hiyo ndiyo maana ya standardization kwa lugha nyepesi kabisa. Hii inatakiwa kufanyika kabla ya matokeo kutangazwa. Sasa ukishatangaza kuwa F. alikuwa na A leo unamwambia ana B andaa polisi na wanajeshi wa kutosha kuzuia maandamano... huyu wa 25 atabaki akichekelea tu kwani ndicho alichokitaka. Ndiyo maana sipendi siasa kwani it seems that to remain successful in politics, you must fool your people.

Nimekuelewa vyema.
 
Nchi ya kusadikika!! Wanachakachua hadi kwenye elimu!!

Hawa mburula hawajui kuwa kwa kuchakachua elimu ndio wanazidi kuongeza idadi ya vijana ambao watakuwa hawana ajira; wao wanadhani kwa kuwapa fedha wizara ya vijana ndio watategua bomu la vijana wasiokuwa na kazi, huo ni upunguani kwani bila kuwa na stadi stahiki hakuna muwekezaji atakayewaajiri!!
 
imefanyika kusafisha ccm ili hali walifel kweli....tanzania ni ful comed
 
Nchi ya kufikirika ikiongozwa na Mfalme Juha hakuna kitakachoshindikana!!!

Endapo dkt amethibitisha mgonjwa amefariki halafu dkt huyohuyo baadaye akathibitisha mgonjwa yuleyule yungali hai tumweleweje?
acha matusi we binti.
 
The game that is being played now is having "fatal" consequences. I have seen an advert abroad which stipulates graduates of certain period not to appy for a particular position. Now I understand why such a weird advert came about.
 
Form IV 2012 mtapata shida kupata ajira sana, maana lazima niwapige pepa.
 
Tunapoenda kusaisha,NECTA huwa wakali kulikisha matokeo ambayo hayajakamilika. Hata unapoitwa kwenda kwenye kazi ya kusaisha hauambiwi kwamba umeitwa kwenda kusaisha mitihani bali umeitwa kwenye kazi maalum. Iweje leo John nchimbi na wengine waanze kulikisha matokeo ambayo hayajakamilika kwa waandishi wa habari? Ama kweli siasa imeingilia kila kitu!
Mkuu naomba nikuulize maswali yafuatayo:
1. Wewe ni mwalimu wa somo gani?
2. Tungependa kufahamu level yako ya taaluma na profession yako.
3. Unaweza kuleta ushahidi hapa wa kuitwa bila kuambiwa unakwenda kufanya nini?
4. Huyo John Nchimbi uliyemtaja unamfahamu vizuri? Anapatikana wapi na unafahamu kazi yake?

Nasubiri jibu kwanza, karibu.
 
Nimekuelewa vyema.

katika standardization alama hazipungui na hakuna anayepunguziwa alama,mara nyingi huwa zinaongezeka, baada ya standardization mwenye D anaweza akawa na C,C akawa na B,B akawa na A,ndio maana division na wastani wa ufaulu unaongezeka,baadhi ya wenye division 4 watakuja kwenye division 3,wengine watatoka kwenye division 3 hadi 2,division 2 wataongezeka kwenye division 1,
 
HISTORIA YA HAWA WANAFUNZI WA 2012.
1.darasa la nne walifutiwa mtihani
HIVYO WALIPITA BILA KUPINGWA
2.walipofika darasa la saba wakaambiwa kila mwanafunzi aende shule.
WENGI WALICHUKULIWA HATA KWA UFAULU MDOGO.
3.walipofika form two wakafutiwa mtihani.
HIVYO WALIPITA BILA KUPINGWA
4.walipofeli form four NECTA IKA-RESIT KUPANGA UPYA MATOKEO(KUCHAKATA MATOKEO)

BAHATI ILIYOJE KWA HAWA WANAFUNZI.
endeleeni kufatilia mengi yanakuja juu ya darasa hili
 
Utata ilikuwa lazima utokee.

KWA MAELEZO YA ALAMA ZILIZOTUMIKA AWALI
80-100 ni A

KWA ALAMA WALIZOTUMIA SASA

81-100 ni A

walisema watatumia upangaji wa zamani.
KATIKA ALAMA ZINGINE ILIKUWA LAZIMA MATOKE YAPANDE.
lakini ulikuwepo uwezekano kwa mtu aliyepata A ya 80 ikabadilika kuwa B ya 80 baada ya huu mfumo wa zamani kutumika.NA HAPA NILIJUA MAPEMA LAZIMA PANGELETA UTATA KWA MTU AMBAYE AWALI ALIKUWA na A alafu BAADAE iwe B.
na hapa nadhani ndio busara imetumika kwa kuacha A za 80 zibakie kuwa A Ili matokeo yasishuke.
 
ktk hili nchi inaenda kule kuitwako kuzimu ya elimu. madokta wa kupasua vichwa badala ya miguu. Buriani elimu Tanzania
 
Back
Top Bottom