Waliofeli kidato cha nne waula, ufaulu sasa waongezeka

Waliofeli kidato cha nne waula, ufaulu sasa waongezeka

Du.... Yani wabongo hatutabiliki jana tulikuwa tunalalama kuwa madogo wataenda wap baada ya kufeli sasa wamefahuru tunalalamika tena.....lol
Sie watu ni wa ajabu sana....walichopata sasa madogo ndiyo haki yao stahili na ambacho walikipata kabla ilikuwa ni dhuluma iliyotakana na utendaji wa kukurupuka!! Binafsi nilitarajia watu wawakomalie Baraza na Wizara wajiuzuru kutokana na branda ya wazi ambayo waliifanya!
 
kama kweli mchanganuo wa awali ulifanyika kwa kuweka viwango vipya vya ufaulu bila ya kushirikisha wadau na kuwaandaa wanafunzi na waalimu wao ,then kulikuwa na kila hali ya kurudia upanganji wa matokeo ya hawa vijana.. kama serikali, necta na wadau walishirikiana katika kupanga haya matokeo ya awali halafu wanafunzi na walimu wanahaki ya kuyarudia upya. Ila kama ushirikishwaji ulikuwepo tangu awali then sioni haja ya kuyapanga upya maana utakuwa ubatili.
Sio kama kweli ndugu yangu....ni kweli, baraza na wizara walifanya wao kimya kimya! Watu pekee ambao walihusihwa kwenye maamuzi hayo ni TCU peke yao ambao ONLY One member ndiye alikuwepo! Kwa jinsi inavyoonekana, member wa TCU alienda pale kama mdau asiye na siye, kwani wakati TCU member alikuwa mmoja, Baraza na Wizara waliwakilishwa na member si chini ya watatu kila upande! Ikumbukwe kwamba, member pekee wa TCU ambae alikuwepo ni huyu Profesa Mchome ambae Kamati yake ndiyo ilipendekeza matumizi ya viwango vya zamani. Hii inaonesha wazi kwamba, yeye pale hakuwa na "say" na inawezekana kabisa hakuona busara yake.

Aidha, kikao ambacho kiliamua matumizi ya new system kilifanyika December 10, 2012....maana yake ni kwamba, maamuzi yalifanyika wakati mitihani imeshafanyika huku wanafunzi wakiwa nyumbani wanafahamu old system! Sasa kitu kama hiki ni wapi duniani kinaweza kufanyika kama sio Tanzania peke yake!? KImsingi, walichopata sasa madogo ndiyo haki yao ingawaje watu wanabeza! Awali, walifanyiwa hujuma na Baraza kwa kushirikiana na wizara!
 
Kazi ipo. Wale waliosoma zamani wamesoma. Sasa hivi elimu yetu ishakua ya Kichina. Elimu inayoongozwa na Kawa-Mbwa hakuna jipya.
 
Sio kama kweli ndugu yangu....ni kweli, baraza na wizara walifanya wao kimya kimya! Watu pekee ambao walihusihwa kwenye maamuzi hayo ni TCU peke yao ambao ONLY One member ndiye alikuwepo! Kwa jinsi inavyoonekana, member wa TCU alienda pale kama mdau asiye na siye, kwani wakati TCU member alikuwa mmoja, Baraza na Wizara waliwakilishwa na member si chini ya watatu kila upande! Ikumbukwe kwamba, member pekee wa TCU ambae alikuwepo ni huyu Profesa Mchome ambae Kamati yake ndiyo ilipendekeza matumizi ya viwango vya zamani. Hii inaonesha wazi kwamba, yeye pale hakuwa na "say" na inawezekana kabisa hakuona busara yake.

Aidha, kikao ambacho kiliamua matumizi ya new system kilifanyika December 10, 2012....maana yake ni kwamba, maamuzi yalifanyika wakati mitihani imeshafanyika huku wanafunzi wakiwa nyumbani wanafahamu old system! Sasa kitu kama hiki ni wapi duniani kinaweza kufanyika kama sio Tanzania peke yake!? KImsingi, walichopata sasa madogo ndiyo haki yao ingawaje watu wanabeza! Awali, walifanyiwa hujuma na Baraza kwa kushirikiana na wizara!

Mkuu NasDaz, nakubaliana na wewe isipokuwa hapo kwenye RED nina mashaka kuwa wanafunzi walikuwa "wakifahamu" hiyo old system kwani wao na sisi tuliosoma miaka hiyo tulijuwa kuwa A ni 81 na D inaanzia 21 kitu ambacho sio kweli. Najiuliza "kufahamu" kwao kulitokana na nini ilihali kila mwaka grade zilikuwa zikibadilika kwa kila somo kulingana na ufaulu katika somo husika? Je kuna document yeyote toka NECTA au WEMU inayoonesha hizo grade range tulizokuwa "tukifahamu" wadau?
 
Last edited by a moderator:
Naipongeza serikali kwa kujali kilio cha wanyonge kwani baraza la mtihani liliwanyonga wadogo zetu bila hata ya chembe ya huruma narudia tena hongera serikali.
 
Wayatangaze matokeo mapema kwan yatakosa ladha! na ukizingatia ni muda mrefu umepita na sio kawaida kwa matokeo kidato cha sita kucheleweshwa kiasi hicho!!!!
 
ubabaishaji huu katka utawala wetu unapaswa kuondoshwa, hakuna sekta ambayo kuna unafuu wa mambo. watanzania tutafakari kwa undani kama watu hawa wanasifa ya kuwapa uongozi tena
 
Lazima Katiba iwazuie mawaziri kuwa na mamlaka ya kufanya mambo ya hovyo hovyo kadri wanavyotaka yaani Elimu inaongozwa na Kawa mbwa na mzee wa muungano wa Tanganyika na Zimbabwe sasa hao ndio wana full mamlaka ya kuamua lolote wanalotaka. Matokeo yake ni kuathiri watanzania kila siku wimbo ni matokeo wakati walipaswa kutafakari kabla ya kuyatangaza. Hii ni sawa na kuchukua hatua baada ya hatari
 
Mkuu NasDaz, nakubaliana na wewe isipokuwa hapo kwenye RED nina mashaka kuwa wanafunzi walikuwa "wakifahamu" hiyo old system kwani wao na sisi tuliosoma miaka hiyo tulijuwa kuwa A ni 81 na D inaanzia 21 kitu ambacho sio kweli. Najiuliza "kufahamu" kwao kulitokana na nini ilihali kila mwaka grade zilikuwa zikibadilika kwa kila somo kulingana na ufaulu katika somo husika? Je kuna document yeyote toka NECTA au WEMU inayoonesha hizo grade range tulizokuwa "tukifahamu" wadau?
Kwamba kila mwaka(ningependa kuita "mara kwa mara") grade zilikuwa zinabadilika si jambo la ajabu sana ingawaje nahisi usahihi ni kwamba mara kwa mara standardization huwa inafanyika! Hii ni kawaida hata at University Level...unakuta, of all subjects/units, linatokea moja wapo darasa zima hakuna hata mmoja aliyegusa angalau C! Nakumbuka tukiwa third year(SUA) tuliwahi kupigwa paper na mama mmoja mpenda sifa ambayo the wholly class hamna hata mmoja ambae angalau alikaribia kupata D! Katika hali kama hiyo, iwe ni standardization au kushusha grading ni jambo la kawaida! Lakini kwa mwaka 2012 hali inaonekana ni zaidi ya ile hali ya kawaida kwamba somo X or somo Y wanafunzi walifeli! Na vile vile tusisahau kwamba, hadi baraza walipofikia kutoa matokeo tayari hayo mambo ya kuzingatia somo moja moja yalishafanyika lakini bado tatizo likabaki pale pale! Na vile vile, kwa jinsi inavyoelekea, hii system ya mwaka huu ni tofauti kabisa na ile hali ambayo umeiita "kila mwaka grade zilikuwa zikibadilika kwa kila somo kulingana na ufaulu katika somo husika!" Nasema ni tofauti kwa sababu hata Profesa Mchome alipohojiwa, alitamka wazi kwamba "unapofanya mabadiliko ya grading system, basi mabadiliko hayo yanatakiwa kutekelezwa at least FOUR years tangu kufikia maamuzi" na baada wadau wote kuwa well informed bila kujali kwamba system ya zamani ilikuwa inafahamika kwao au hapana! Sasa, sizani kama Profesa Mchome alikuwa hafahamu hilo suala la ku-upgrade tangu zamani kutegemeana na ufaulu! Kwa jinsi inavyoelekea, sina shaka kabisa kwamba system iliyotumika ni tofauti ni ile ya miaka ya nyuma, so hata linapotokea suala la kubadilika kwa grade kwa kila somo kulingana na ufaulu, bado ubadilikaji huo utafanyika kwenye hiyo new grading system! So, mimi hoja yangu ndo inasimamia hapo, kutumia new grading system bila kushirikisha wadau, tena unatumia system hiyo wakati paper ishafanyika; THIS'S 100% WRONG!! Haya ni maamuzi ya hovyo bila kujali kwamba maamuzi hayo yamesababisha wanafunzi kufeli au vinginevyo! The wrong is just the wrong bila kujali kwamba the outcomes were good as a result of such wrong doing, coz' u never know may be the good outcome came just by chance!

 
Nchi ya kusadikika!! Wanachakachua hadi kwenye elimu!!

Miaka yote tumezoea kuona wanafunzi wakirisiti mitihani, mwaka huu baraza la mitihani ndilo lililorisiti!!! duh! tanzania ni zaidi ya uijuavyo.
 
katika standardization alama hazipungui na hakuna anayepunguziwa alama,mara nyingi huwa zinaongezeka, baada ya standardization mwenye D anaweza akawa na C,C akawa na B,B akawa na A,ndio maana division na wastani wa ufaulu unaongezeka,baadhi ya wenye division 4 watakuja kwenye division 3,wengine watatoka kwenye division 3 hadi 2,division 2 wataongezeka kwenye division 1,

asante kwa maelezo mkuu
 
Serikali yetu inapaswa kuwa makini zaidi ili kupunguza usumbufu pamoja na gharama ambazo si za lazima. Fikiria wanaopanga upya hayo matokeo hawalipwi? Kama wanalipwa, hiyo ela inatolewa katika mfuko gani? Our gvt. be careful, wakati huo tukijiandaa kubadilisha mfumo mzima wa utawala wa nchi hii.

Huna haja ya kushangaa juu ya hii kauli yangu, sisi wananchi ndo tuna uwezo wa kuiweka dora na kuiondoa pia.
 
Back
Top Bottom