Nakumbuka wakati wa wiki ile ya mgomo wa walimu mwezi uliopita; kuna mwalimu aliwaambia viongozi wa serikali aliokuwanao studio za Star TV -Dar es Salaam wakijadili mgomo wa walimu. Mwalimu huyo alisema, kama walimu wangeanzisha kampeni za kuwang'oa CCM madarakani basi hata viongozi wa serikali aliokuwanao pale studio wasingekuwa madarakani. Kwangu mimi nadhani si walimu tu ambao wanaweza kuwa na athari mbaya kwa utawala kama watafanya kampeni hizo bali hata madaktari wanaweza kuchomeka siasa katika taaluma yao.
Kwa mwendo wa serikali ya CCM wa kulichukulia kila jambo kisiasa limeanza kuchukua sura mbaya. Kwa taratibu siasa zimekuwa sehemu ya maisha ya kila mtu. Kwa sasa si walimu tu wanaoingiza siasa kazini hadi madarasani bali hata kada nyingine pia mathalan, wauguzi, madaktari, wakulima wa pamba, wachimba migodi, wafugaji, viongozi wa dini wanamichezo na wengine wengi.
Ili kuiondoa serikali iliyopo madarakani na chama chake wafanyakazi wa kada mbalimbali wakiamua kwa kauli moja kwamba wasigome wala kulalamikia mazingira magumu ya kazi na mishahara duni; wanaweza kuanzisha kampeni kabambe kuwatumbukizia au kupaka sumu dhidi ya watawala na serikali yao kwa kila mteja wao. Sumu hiyo inweza kusambaa vibaya na ikaleta athari na tija ya haraka kuondoa matatizo yaliyopo sasa. Walimu wakiongeza kasi ya kampeni hizo kwa wanafunzi kutoka wanavyofanya sasa, matokeo ya kung'oa viongozi wabovu itachukua muda mfupi sana. Nadhani kwa watu waliowahi kuangalia filamu ya "SARAFINA" watakubaliana nami..
Hivyo, nashauri ili hayo yasitokee ni heri watawala na vyombo vya dola wafike mahala wajue kutenganisha siasa na taaluma. Wakiacha hali iliyopo iendelee kwa kila jambo kuchukuliwa kisiasa basi nchi nzima na watu wa kada zote watakuwa wanasiasa. Na ndio maana sensa inahusishwa na siasa.
=======
July 2013:
SMS hii inasambaa kwa kasi
Kwa mwendo wa serikali ya CCM wa kulichukulia kila jambo kisiasa limeanza kuchukua sura mbaya. Kwa taratibu siasa zimekuwa sehemu ya maisha ya kila mtu. Kwa sasa si walimu tu wanaoingiza siasa kazini hadi madarasani bali hata kada nyingine pia mathalan, wauguzi, madaktari, wakulima wa pamba, wachimba migodi, wafugaji, viongozi wa dini wanamichezo na wengine wengi.
Ili kuiondoa serikali iliyopo madarakani na chama chake wafanyakazi wa kada mbalimbali wakiamua kwa kauli moja kwamba wasigome wala kulalamikia mazingira magumu ya kazi na mishahara duni; wanaweza kuanzisha kampeni kabambe kuwatumbukizia au kupaka sumu dhidi ya watawala na serikali yao kwa kila mteja wao. Sumu hiyo inweza kusambaa vibaya na ikaleta athari na tija ya haraka kuondoa matatizo yaliyopo sasa. Walimu wakiongeza kasi ya kampeni hizo kwa wanafunzi kutoka wanavyofanya sasa, matokeo ya kung'oa viongozi wabovu itachukua muda mfupi sana. Nadhani kwa watu waliowahi kuangalia filamu ya "SARAFINA" watakubaliana nami..
Hivyo, nashauri ili hayo yasitokee ni heri watawala na vyombo vya dola wafike mahala wajue kutenganisha siasa na taaluma. Wakiacha hali iliyopo iendelee kwa kila jambo kuchukuliwa kisiasa basi nchi nzima na watu wa kada zote watakuwa wanasiasa. Na ndio maana sensa inahusishwa na siasa.
=======
July 2013:
SMS hii inasambaa kwa kasi
KWA KUWA HOSPITALI KUMUONA DAKTARI NI Tsh 5,000-15,000/=,MAHAKAMANI MUHURI WA HAKIMU NI Tsh5,000-10,000/=,KUANZIA.
SASA HATA SHULENI KUMUONA HEADMASTER AU MWL MKUU ITAKUWA NI Tsh 5,000-7000,KUONGEA NA MWL WA DARASA 3,000/=,MWL WA ZAMU 2500/=,NA MUHURI NA UHAMISHO WA MWANAFUNZI GHARAMA YAKE NI Tsh15,000/=.
LENGO NI KULETA USAWA WA KISEKTA NA KUIFANYA SEKTA YA ELIMU NAYO IWE NA HADHI KAMA SEKTAZINGINE. UNAONAJE KWA HILO MWL? NAHITAJI MAONI YAKO.
Nimekuwa mwana CCM maisha yangu yote. Nimeipigia serikali ya CCM kura siku zote, lakini baada ya hii patashika, inanibidi nijitafakari.
Baada ya kufika nyumbani mithili ya saa mbili usiku jana 16/07/2013, mwanangu anayesoma darasa 5 hapa jijini Dar, alikuwa na shauku kubwa sana ya kuongea na mimi. Kitu ambacho hakikuwa kawaida yake. Baada ya kuvua nguo za kazi, aliniita sebuleni na kuniuliza, baba huko tayari kuongea na mimi? Nikamuuliza kuna nini, alinijibu namaongezi na wewe. Kwa wasiwasi wasi mkubwa nilitii ombi la binti huyu.
Mwanangu aliniuliza maswali mengi yaliyonitoa machozi. Maswali yake yalikuwa kama yafuatayo
Huku akiwa na daftari lake na kalamu mkononi, akiyasubiria majibu yangu? Nilishikwa na ghanzi. Nilishindwa kumjibu. Nilimuuliza kwa upole, haya mambo umejifunza wapi?
- Baba, kwanini hatupati chakula cha kutosha?
- Kwa nini hauna gari wakati unaowapigia kura wana magari ya kifahari?
- Kwa nini kaka Issa alifeli form four na sasa hana kazi, wakati watoto wa mafisadi waliofeli wanafanya kazi benki kuu?
- Kwa nini hospitalini lazima uonge ndio tutibiwe?
- Kwa nini unapewa fulana na sahani ya pilau kisha kuuza kura yako?
- Tanzania haijawahi kuwa na udini, iweje leo tugawanywe kwa udini?
- Baba, duka lililokuwa la mama kariakoo amepewa mchina, je wachina watachua hadi nyumba tunayokaa?
- Kwa nini serikali haitaki kuwalipa walimu wetu vizuri?
- Kwa nini polisi wanawaua raia badala ya kuwalinda?
- Baba serikali ya CCM imekusaidia nini?
- Kwa nini hauwazomei mafisadi?
- Wamefundishwa kwamba CCM ni Chama Cha Magaidi wakiongozwa na Mwigulu Nchemba
Bila woga alinijibu, kwamba wamefundishwa shuleni jinsi ya kulikomboa Tanzania kutoka mikononi mwa mafisadi. Wamefundishwa kuwazomea mafisadi wanaopita mabarabarani na kesho lazima warudi na majibu shuleni