Walimu Watakapoanzisha Kampeni Rasmi Madarasani Kuing'oa CCM

Walimu Watakapoanzisha Kampeni Rasmi Madarasani Kuing'oa CCM

nimekuwa mwana ccm maisha yangu yote. Nimeipigia serikali ya ccm kura siku zote, lakini baada ya hii patashika, inanibidi nijitafakari.

Baada ya kufika nyumbani mithili ya saa mbili usiku jana 16/07/2013, mwanangu anayesoma darasa 5 hapa jijini dar, alikuwa na shauku kubwa sana ya kuongea na mimi. Kitu ambacho hakikuwa kawaida yake. Baada ya kuvua nguo za kazi, aliniita sebuleni na kuniuliza, baba huko tayari kuongea na mimi? Nikamuuliza kuna nini, alinijibu namaongezi na wewe. Kwa wasiwasi wasi mkubwa nilitii ombi la binti huyu.
Mwanangu aliniuliza maswali mengi yaliyonitoa machozi. Maswali yake yalikuwa kama yafuatayo

  1. baba, kwanini hatupati chakula cha kutosha?
  2. kwa nini hauna gari wakati unaowapigia kura wana magari ya kifahari?
  3. kwa nini kaka issa alifeli form four na sasa hana kazi, wakati watoto wa mafisadi waliofeli wanafanya kazi benki kuu?
  4. kwa nini hospitalini lazima uonge ndio tutibiwe?
  5. kwa nini unapewa fulana na sahani ya pilau kisha kuuza kura yako?
  6. tanzania haijawahi kuwa na udini, iweje leo tugawanywe kwa udini?
  7. baba, duka lililokuwa la mama kariakoo amepewa mchina, je wachina watachua hadi nyumba tunayokaa?
  8. kwa nini serikali haitaki kuwalipa walimu wetu vizuri?
  9. kwa nini polisi wanawaua raia badala ya kuwalinda?
  10. baba serikali ya ccm imekusaidia nini?
  11. kwa nini hauwazomei mafisadi?
  12. wamefundishwa kwamba ccm ni chama cha magaidi wakiongozwa na mwigulu nchemba
huku akiwa na daftari lake na kalamu mkononi, akiyasubiria majibu yangu? Nilishikwa na ghanzi. Nilishindwa kumjibu. Nilimuuliza kwa upole, haya mambo umejifunza wapi?

Bila woga alinijibu, kwamba wamefundishwa shuleni jinsi ya kulikomboa tanzania kutoka mikononi mwa mafisadi. Wamefundishwa kuwazomea mafisadi wanaopita mabarabarani na kesho lazima warudi na majibu shuleni

anasoma shule gani mwanao?
 
Am not soo sure with this story,but all in all nadhani message sent
 
Huu ni mwanzo tu mwakani tuna mpango wa kuwavisha gwanda kabisa badala ya shati nyeupe
 
Mmmh yaelekea IQ ya mtoto huyu iko kwenye kiwango cha u-GENIUS kuuliza maswali yote haya tena ya kiutu uzima kwa mtoto sijui wa darasa la nne!!?Haya bana hata hivyo message sent and delivered.
 
kwa hiyo elimu wanayotoa walimu, wanafunzi wakipata zero chadema msiandamane maana leo thread hii mnaifurahia sana. pia mfute zile kauli zenu za kuwataka watendaji wa wizara ya elimu wajiuzuru
badala ya kulaumu chadema kwa hili, tungejitafakari vizuri, tukisharekebisha haya, chadema wasingekuwa na sauti. CHADEMA wanapata wafuasi wengi kwa vile serikali iliyoko madarakani imeshindwa kukidhi matarajio ya wananchi wengi.
 
Wakati wa kampeni za uchaguzi 2010, nilitembelea Wilaya moja (Jina kampuni). Ile Wilaya ina shule nyingi za Sekondari za Kata. Wanafunzi wake wote wanakaa makwao (day Scholars).

Kila walipomaliza masomo yao siku wakati wanarudi majumbani kwao kwa makundi, kila akipita mgombea wa CCM kwenye gari (jina kampuni). Basi wanafunzi hao kwa Umoja wao wanamuonyesha vidole alama V. Basi yule mgombea wa CCM akawa anakasirika na kwenda Shuleni na kuwaita waalimu wote. Anaanza kuwafokea eti kwanini walimu WANA WAFUNDISHA watoto (wanafunzi) MAGEUZI.

Hali ikiwa hivyo hivyo karibu shule zote za Kata alizokuwa anapita huyo mgombea wa CCM. Basi wanafunzi nao wakafanya kama mchezo/mzaha. Kila wakimuona huyo mgombea wa CCM wanamunyooshea alama ya vidole ya V. Mgombea huyo wa CCM akisimamisha gari lake, wanafunzi wote wanatimua mbio. Mgombea anafura na kwenda shuleni kuwafokea waalimu kwanini eti wanawafundisha watoto MAGEUZI.

Hali hiyo ya mchezo mchezo ya wanafunzi ikaendelea hivyo hadi siku ya kupiga kura. Wanafunzi wakajikusanya ki-mchezo/mzaha mchezo/mzaha kwenda kupigia kura kwa mgombea wa MAGEUZI. Finally mgombea wa MAGEUZI akashinda UBUNGE na huyo mgombea wa CCM akaangukia pua.

Hiyo ikanikumbusha methali ya kiswahili isemayo "MZAHA MZAHA HUTUMBUA USAHA"
 
Wakati wa kampeni za uchaguzi 2010, nilitembelea Wilaya moja (Jina kampuni). Ile Wilaya ina shule nyingi za Sekondari za Kata. Wanafunzi wake wote wanakaa makwao (day Scholars).

Kila walipomaliza masomo yao siku wakati wanarudi majumbani kwao kwa makundi, kila akipita mgombea wa CCM kwenye gari (jina kampuni). Basi wanafunzi hao kwa Umoja wao wanamuonyesha vidole alama V. Basi yule mgombea wa CCM akawa anakasirika na kwenda Shuleni na kuwaita waalimu wote. Anaanza kuwafokea eti kwanini walimu WANA WAFUNDISHA watoto (wanafunzi) MAGEUZI.

Hali ikiwa hivyo hivyo karibu shule zote za Kata alizokuwa anapita huyo mgombea wa CCM. Basi wanafunzi nao wakafanya kama mchezo/mzaha. Kila wakimuona huyo mgombea wa CCM wanamunyooshea alama ya vidole ya V. Mgombea huyo wa CCM akisimamisha gari lake, wanafunzi wote wanatimua mbio. Mgombea anafura na kwenda shuleni kuwafokea waalimu kwanini eti wanawafundisha watoto MAGEUZI.

Hali hiyo ya mchezo mchezo ya wanafunzi ikaendelea hivyo hadi siku ya kupiga kura. Wanafunzi wakajikusanya ki-mchezo/mzaha mchezo/mzaha kwenda kupigia kura kwa mgombea wa MAGEUZI. Finally mgombea wa MAGEUZI akashinda UBUNGE na huyo mgombea wa CCM akaangukia pua.

Hiyo ikanikumbusha methali ya kiswahili isemayo "MZAHA MZAHA HUTUMBUA USAHA"

baadhi ya hawa watoto walikuwa miaka 18 ifikapo 2015. Hapo sasa
 
Nimekuwa mwana CCM maisha yangu yote. Nimeipigia serikali ya CCM kura siku zote, lakini baada ya hii patashika, inanibidi nijitafakari.

Baada ya kufika nyumbani mithili ya saa mbili usiku jana 16/07/2013, mwanangu anayesoma darasa 5 hapa jijini Dar, alikuwa na shauku kubwa sana ya kuongea na mimi. Kitu ambacho hakikuwa kawaida yake. Baada ya kuvua nguo za kazi, aliniita sebuleni na kuniuliza, baba huko tayari kuongea na mimi? Nikamuuliza kuna nini, alinijibu namaongezi na wewe. Kwa wasiwasi wasi mkubwa nilitii ombi la binti huyu.
Mwanangu aliniuliza maswali mengi yaliyonitoa machozi. Maswali yake yalikuwa kama yafuatayo

  1. Baba, kwanini hatupati chakula cha kutosha?
  2. Kwa nini hauna gari wakati unaowapigia kura wana magari ya kifahari?
  3. Kwa nini kaka Issa alifeli form four na sasa hana kazi, wakati watoto wa mafisadi waliofeli wanafanya kazi benki kuu?
  4. Kwa nini hospitalini lazima uonge ndio tutibiwe?
  5. Kwa nini unapewa fulana na sahani ya pilau kisha kuuza kura yako?
  6. Tanzania haijawahi kuwa na udini, iweje leo tugawanywe kwa udini?
  7. Baba, duka lililokuwa la mama kariakoo amepewa mchina, je wachina watachua hadi nyumba tunayokaa?
  8. Kwa nini serikali haitaki kuwalipa walimu wetu vizuri?
  9. Kwa nini polisi wanawaua raia badala ya kuwalinda?
  10. Baba serikali ya CCM imekusaidia nini?
  11. Kwa nini hauwazomei mafisadi?
  12. Wamefundishwa kwamba CCM ni Chama Cha Magaidi wakiongozwa na Mwigulu Nchemba
Huku akiwa na daftari lake na kalamu mkononi, akiyasubiria majibu yangu? Nilishikwa na ghanzi. Nilishindwa kumjibu. Nilimuuliza kwa upole, haya mambo umejifunza wapi?

Bila woga alinijibu, kwamba wamefundishwa shuleni jinsi ya kulikomboa Tanzania kutoka mikononi mwa mafisadi. Wamefundishwa kuwazomea mafisadi wanaopita mabarabarani na kesho lazima warudi na majibu shuleni

Mkuu Be Carefully na Kucha, Vidole na Macho ya Mwanao
 
shukuru Mungu mtoto wako hawajamjua maana ungepewa taarifa ukamfate mabwepande.
Na hilo ndo tatizo lao....kuna ka-bwana mdogo kamoja kalimuuliza Mkapa kule Mwanza kwa nini viongozi wamekumbatia vyeo vingi ilhali wengine hawana kazi....wakakawinda,kukakamata na kuaksumbua kweli.Badala ya kushughulika na causes wako bize na effects.
 
kwa hiyo elimu wanayotoa walimu, wanafunzi wakipata zero chadema msiandamane maana leo thread hii mnaifurahia sana. pia mfute zile kauli zenu za kuwataka watendaji wa wizara ya elimu wajiuzuru


Mimi ni mwalimu nafundisha hivyo kuna andalio la somo ndio mwongozo. Hivyo haya yote yanafundishwa baada ya andalio la somo kukamilika.

Mfano mimi nafundisha ushairi, riwaya na tamthiliya katika dhamira ya suala la uongozi mbaya unategemea mifano kuntu nitatoa ipi kama sio viongozi ndani ya serikali ya CCM na viongozi wake. Hapa nitakuwa nje ya somo au ndani ya somo.Kuwa makini walimu tumefundwa namna ya ufundishaji na njia za ufundishaji.

Mtoto kupata zero c CHADEMA ni uelewa wake mbovu
 
Na hilo ndo tatizo lao....kuna ka-bwana mdogo kamoja kalimuuliza Mkapa kule Mwanza kwa nini viongozi wamekumbatia vyeo vingi ilhali wengine hawana kazi....wakakawinda,kukakamata na kuaksumbua kweli.Badala ya kushughulika na causes wako bize na effects.
Mkuu yule dogo alimuuliza Lowasa by then alikuwa waziri mkuu.
Ikaonekana dogo ametumwa na watu wazima kuuliza swali lililomkera waziri mkuu. wazazi wa dogo walisumbuliwa mno.
 
Nimekuwa mwana CCM maisha yangu yote. Nimeipigia serikali ya CCM kura siku zote, lakini baada ya hii patashika, inanibidi nijitafakari.

Baada ya kufika nyumbani mithili ya saa mbili usiku jana 16/07/2013, mwanangu anayesoma darasa 5 hapa jijini Dar, alikuwa na shauku kubwa sana ya kuongea na mimi. Kitu ambacho hakikuwa kawaida yake. Baada ya kuvua nguo za kazi, aliniita sebuleni na kuniuliza, baba huko tayari kuongea na mimi? Nikamuuliza kuna nini, alinijibu namaongezi na wewe. Kwa wasiwasi wasi mkubwa nilitii ombi la binti huyu.
Mwanangu aliniuliza maswali mengi yaliyonitoa machozi. Maswali yake yalikuwa kama yafuatayo

  1. Baba, kwanini hatupati chakula cha kutosha?
  2. Kwa nini hauna gari wakati unaowapigia kura wana magari ya kifahari?
  3. Kwa nini kaka Issa alifeli form four na sasa hana kazi, wakati watoto wa mafisadi waliofeli wanafanya kazi benki kuu?
  4. Kwa nini hospitalini lazima uonge ndio tutibiwe?
  5. Kwa nini unapewa fulana na sahani ya pilau kisha kuuza kura yako?
  6. Tanzania haijawahi kuwa na udini, iweje leo tugawanywe kwa udini?
  7. Baba, duka lililokuwa la mama kariakoo amepewa mchina, je wachina watachua hadi nyumba tunayokaa?
  8. Kwa nini serikali haitaki kuwalipa walimu wetu vizuri?
  9. Kwa nini polisi wanawaua raia badala ya kuwalinda?
  10. Baba serikali ya CCM imekusaidia nini?
  11. Kwa nini hauwazomei mafisadi?
  12. Wamefundishwa kwamba CCM ni Chama Cha Magaidi wakiongozwa na Mwigulu Nchemba
Huku akiwa na daftari lake na kalamu mkononi, akiyasubiria majibu yangu? Nilishikwa na ghanzi. Nilishindwa kumjibu. Nilimuuliza kwa upole, haya mambo umejifunza wapi?

Bila woga alinijibu, kwamba wamefundishwa shuleni jinsi ya kulikomboa Tanzania kutoka mikononi mwa mafisadi. Wamefundishwa kuwazomea mafisadi wanaopita mabarabarani na kesho lazima warudi na majibu shuleni
Baada ya kuyapiitia maswali ya huyu mwanafunzi nimepata jibu moja tu; Kama kuna mtu bado anashabikia ccm is a damn fool, basi.
 
Sisi huku hadi jandoni wanafundishwa kuizomea ccm na kuipigia kura cdm

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Saiz niko kufundisha this time tomorrow hata sipati shida mifano............yote ni kwa ccm tu na huu mshahara wa kuongeza 25 tu hasira........
 
Ulitegemea Nn Baaada Ya Serikali Ya Gambaz Kwenda Mahakamani Jumapili Kuwarudisha Kazi WALIMU Kwa Amri YA MAHAKAMA Bila Maelewano? HII NDO HALI ILIYOPO SHULENI;
Dakika 10 Story Za Mtaani,
Dakika 5 Za Kufundisha,
Dakika 25 Kufundisha Mageuzi! Hadi Tuipeleke CCM KWENYE DUSTBIN! Mageuzi Kwanza Kusoma Bdaye!
 
Back
Top Bottom