• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Wakuu hapa sheria inasemaje? Nani yuko sahihi?

matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
2,431
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
2,431 2,000
Jamaa alikuwa na shamba pori.
Serikali ikalitifaisha kwa sababu ya kutoendelezwa muda mrefu.

Wakauziwa wengine kama viwanja na wana hati za serikali za mitaa.
Miaka mingi imepita, jamaa kaibuka anadai kashinda kesi na wanunuzi wote ni wavamizi.

Kwa Harakaharaka nani yuko sahihi.
Mwenye shamba baada ya kudai kushinda kesi?

Serikali baada ya kutaifisha shamba pori?

Wananchi walionunua maeneo kihalali kupitia serikali za mitaa kwa uhakika kuwa eneo hilo limetaifishwa?

Ikitokea wamebomolewa, wahahaki kuishtaki serikali ya mitaa iwalipe fidia kwa kukubali kuwauzia eneo ambalo wanajua lina migogoro?
 
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2010
Messages
3,544
Points
2,000
kizaizai

kizaizai

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2010
3,544 2,000
Wanasheria mjee huku. Mimi naona kama kulikuwa na kesi mahakamani, na kama mahakama iliweka zuio la shughuri yoyote kwenye pori, mmiliki wa pori kashinda.
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
8,334
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
8,334 2,000
Anadai tu kashinda kesi bila uthibitisho .Ameshinda kesi mahakama ipi.Kama ilichukuliwa na serikali kwa abandonment anashinda vipi kesi.Hiyo kesi ilikuwa kati yake na nani maana hapo ni yeye dhidi ya serikali na siyo hao waliogawiwa.Huyo mdau mpaka hapo hana mamlaka na hilo eneo
 
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
1,149
Points
2,000
Mina cute

Mina cute

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2018
1,149 2,000
balibabambonahi
na kisheria rais ana mamlaka kufuta umiliki wa ardhi yoyote iwe shamba au Kiwanja, imetokea hata kwa kina Sumaye na wengineo, Kwaiyo kama umiliki ulifutwa na Serikal then wananchi wakagaiwa, hapo wananchi wana haki ya ilo eneo
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
10,138
Points
2,000
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
10,138 2,000
Mina cute
Tatizo linaweza kuwa jinsi alivyonyang'anywa.
Huenda serikali za mitaa hazikuwa na mamlaka hiyo. Au Kuna taratibu zilikiukwa katika kumnyang'anya. Kimsingi alitakiwa kumshtaki aliyemnyang'anya yaani serikali ya mitaa
 
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
5,036
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
5,036 2,000
Sheria ya Ardhi ya Vijiji ya mwaka 1999 (r.e 2002) imeweka taratibu za kubatilisha hati za kimila.

Kama utaratibu haukufuatwa, bado ardhi ni ya jamaa aliyeshitaki. Huwezi kununua kitu kisicho mali halali ya mtu. Itabidi wavunje tu maeneo yao.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
2,431
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
2,431 2,000
Anadai tu kashinda kesi bila uthibitisho .Ameshinda kesi mahakama ipi.Kama ilichukuliwa na serikali kwa abandonment anashinda vipi kesi.Hiyo kesi ilikuwa kati yake na nani maana hapo ni yeye dhidi ya serikali na siyo hao waliogawiwa.Huyo mdau mpaka hapo hana mamlaka na hilo eneo
Yeye aliwashtaki viongozi wawili waliohusika katika zoezi hilo miaka hiyo.
Sasa ndio maana anaambiwa kama kawashinda akachukue mali zao maana hilo liligawiwa na serikali sio hao watu.
Ila anatanua mtaani na wanasheria na kudai atabomoa nyumba zote ndani ya siku kama kumi zijazo baada ya kubandika matangazo.

Kesi yenyewe anadai alishinda miaka 10 iliyopita, ila alikuwa hana pesa ya kubomolea.
 
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2018
Messages
2,431
Points
2,000
matunduizi

matunduizi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2018
2,431 2,000
Sheria ya Ardhi ya Vijiji ya mwaka 1999 (r.e 2002) imeweka taratibu za kubatilisha hati za kimila.

Kama utaratibu haukufuatwa, bado ardhi ni ya jamaa aliyeshitaki. Huwezi kununua kitu kisicho mali halali ya mtu. Itabidi wavunje tu maeneo yao.
maelezo mazuri.
 
Kubwalijalo

Kubwalijalo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2018
Messages
379
Points
500
Kubwalijalo

Kubwalijalo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2018
379 500
Kibatala uko wapi.? Tafadhali popote ulipo toa msaada.
 

Forum statistics

Threads 1,402,865
Members 531,003
Posts 34,407,412
Top