Wakubwa naomba msaada wenu mtoto nisipotee

Wakubwa naomba msaada wenu mtoto nisipotee

Form five unawaza marafiki wakati una pola la kutosha linakusubiri hadi may 2021
 
Maisha Yako Na Yangu Ni sawa Lkn Let me Telling u Something Muda Mwingine Nibora Kuwa Pekeako Kuna Mengi Yanakupita Kuliko Kulazimisha Company Itakayo kuingiza Katika Matatizo

Sometimes mm Nikitoka Kazini Najikuta Sina Pakwenda Nalala tu Ndani
Inakera Lkn Bora Maana nikicheki Company Yangu Wengi Mbali Na Kuvaa Nakupendeza Hawana Future

Maisha Sio Kupendeza Mwili tu Hata Ubongo Unahitaji Kupendeza Pia

Ungekuwa DSM Basi Ningekuwa Nikikutembelea
But Never give up soma Mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Maisha Yako Na Yangu Ni sawa Lkn Let me Telling u Something Muda Mwingine Nibora Kuwa Pekeako Kuna Mengi Yanakupita Kuliko Kulazimisha Company Itakayo kuingiza Katika Matatizo

Sometimes mm Nikitoka Kazini Najikuta Sina Pakwenda Nalala tu Ndani
Inakera Lkn Bora Maana nikicheki Company Yangu Wengi Mbali Na Kuvaa Nakupendeza Hawana Future

Maisha Sio Kupendeza Mwili tu Hata Ubongo Unahitaji Kupendeza Pia

Ungekuwa DSM Basi Ningekuwa Nikikutembelea
But Never give up soma Mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
Karibu Buza mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Shikamooni wakubwa zangu humu ndani.

Mimi ni kijana wa miaka 19. Ninasumbuliwa na tatizo moja. Najiona kama vile nakua mwili tu lakini akili yangu bado ya kitoto.

Ni kwa kipindi kirefu sasa nimekuwa nikiishi peke yangu kuanzia nilipohitimu darasa la saba mpaka hivi sasa nipo kidato cha tano.

Nimesoma shule ya bweni ila nilipokuwa nikirudi likizo nilipendelea sana kukaa ndani (ndio akili yangu ilichonituma kwa wakati huo), hali iliyopelekea kupoteza marafiki zangu wengi wa shule ya msingi.

Bahati mbaya zaidi mitaa ninayoishi hakuna vijana wa rika langu. Hii imesababisha mara nyingi kuwa mpweke kitu ambacho nadhani kinaniathiri kisaikolojia.

Huwa nikipata pesa (kutoka kwa wazazi bado sijaanza kutengeneza pesa zangu mwenyewe ) huwa sivipi kipaumbele vitu kama mavazi yaani huwa natumia tu mpaka inaisha japo sina mavazi mengi (wazazi walishaacha kuninunulia nadhani kwa sababu ya umri wangu).

Yaani huwa hata nikiwaona madogo niliowaacha shule ya msingi naona wananizidi kimaisha.

Hata shuleni nako sikuwa mtu social sana hivyo sikupata marafiki wengi wapya. Huwa nawakumbuka sana wanafunzi wenzangu niliosoma nao shule ya msingi both boys and girls and actually nawapenda sana.

Huwa nawa search tu social media
bila wao kujua. Wachache nawapata naishia kuangalia tu picha zao lakini nashindwa kuwa approach kwani naona wamenizidi sana I mean wamekua.

Hapa nyumbani marafiki zangu wakubwa ni wadogo zangu tu yaani am very confused.

Nashindwa hata kujua wenzangu wanapigaga dili gani ili kujitengenezea pesa.

Yaani naathirika mpaka shuleni hasa hii A level nashindwa hata kwenda kudiscuss na mtu mambo yakinishinda.

I have lost a lot of people, friends, opportunities, time etc but I want to recover them.

Natamani sana kujenga upya maisha yangu, kuwa na marafiki wa kike na wa kiume wa rika langu nitakaoweza kushare nao mambo mbalimbali.

Naombeni mnisaidie wakubwa zangu nitaanza vipi? Nanyi vijana wenzangu wa miaka 19 au 20 huwa mnafanya nini likizo au mnakutanaga wapi? Nitawezaje kubadilika?

Im always confused and stressed about this mpaka huwa nahisi kurogwa au kuna mkono wa mtu kwenye maisha yangu.

May God will bless you for what you will contribute.
Sio lazima uwe na marafiki wengi ili ufanikiwe.
Kuna watu wa aina tofauti na personality za aina tofauti.

Mimi A level sijawahi kupiga tuition wala kufanya discussion na nilisimamisha div one kali.

Marafiki kuwa nao wachache mnaoendana vizuri, usiforce vitu ambavyo sio natural utachanika msamba.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu kwanza kwa kuandika huu uzi na content yake unaonekana una akili zaidi ya hao unaojiona uko chini yao..
Kitu cha pili una tatizo la kutaka kufanya mambo makubwa zaidi ya umri wako..
Kwa maisha ya kawaida ukiwa A -level goal yako kubwa ni kupata div 1 kwanza mambo ya pesa achana nayo kwanza..
Hizo so called akili za maisha zitakuja tu jinsi muda unavyokwenda na utazidi kupata experience ya maisha muda unavyokwenda..

Kibongo bongo miaka 19 bado mdogo kuanza kujistress na mambo ya pesa nyingi..

Kuhusu kuwa na marafiki wengi.. jitahidi kuwa real.. ishi maisha yako usijaribu kucopy maisha ya watu ili upate marafiki.. ishi maisha yako utapata marafiki unaoendana nao na utafurahi tu.. ukisema uanze kuongea sana ili upate marafiki utajikuta una marafikia ambao hamuendani hata kidogo na hautakuwa na furaha..
Fanya uishi maisha yako tu watu sahihi utakutana nao tu..
Ukijisikia kuwatext hao matafiki zako wewe watext ukijiskia kukaa ndani wewe kaa ndani tu... ukijisikia kutembea wewe tembea.. fanya mambo yanayokufurahisha cha muhimu usivunje sheria za nchi na taratibu za sehemu uliyopo.. hio ndio siri ya kupata furaha
 
In real, hakuna msaada. Kila mtu anasema lake. Hakuna ushawishi mzuri. Ili kufuata lile walisemalo.
 
Dogo punguza papara sasahivi shughulika na kitabu tu hao marafiki utawapata wa kutosha baada ya shule kutokana na harakati za kupambana kutafta pesa. Ili uingize pesa unahitaji interaction ya watu wengi ko tulia Mambo yatajileta menyewe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
ishi kama wewe mkuu marafiki watakuja tu tena maana unaweza jichanganya ndo ukapotea kabisa....soma kwa bidii pesa zipo tu mdogo wangu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom