Wakubwa naomba msaada wenu mtoto nisipotee

Wakubwa naomba msaada wenu mtoto nisipotee

marafiki sio lazima bwana , kuna watu wamejaliwa kuwa watu wa watu yani yy ni mtu wa marafiki, akifika sehemu wiki tu kashazoeana na kila mtu yani wako hivyo automatically sasa mwenzangu mie ukitaka kujilazimisha kuwa kama hivyo wakati sio nature yako utaishia kuwa kituko tu, hivyo vitu vinakuja automatically havilazimishiki. Mfano mimi am not a ppl person kabisa yani hata nikijaribu kuwa na marafiki mwishoni nafeli tatizo sio wao nnabahati ya kupendwa na watu kutaka kuwa karibu na mimi ila mimi ndo siwezi muda mfupi tu najihisi kuwachoka na kutaka kuwa mwenyewe japo sometimes i miss kampani ya marafiki ila aaaah siwezi kujilazimisha bwana Mume wangu ndo rafiki yangu wa pekee. So be you japokuwa kujichanganya n watu nako nikuzuri upweke si mzuri sana but usitumie nguvu
 
Mar ahabaa mdogo wangu,baki hivyohivyo ulivyo piga kitabu,hudhuria katika ibada kwa imani yako,jipende ,jikubali na zaidi ya yote inaonesha unajitambua wewe ni nani?achana na hayo makundi unayoyaona yamefanikiwa,kifupi hao vijana lika lako ni pasua kichwa wewe tulia ukikua utaelewa tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Shikamooni wakubwa zangu humu ndani.

Mimi ni kijana wa miaka 19. Ninasumbuliwa na tatizo moja. Najiona kama vile nakua mwili tu lakini akili yangu bado ya kitoto.

Ni kwa kipindi kirefu sasa nimekuwa nikiishi peke yangu kuanzia nilipohitimu darasa la saba mpaka hivi sasa nipo kidato cha tano.

Nimesoma shule ya bweni ila nilipokuwa nikirudi likizo nilipendelea sana kukaa ndani (ndio akili yangu ilichonituma kwa wakati huo), hali iliyopelekea kupoteza marafiki zangu wengi wa shule ya msingi.

Bahati mbaya zaidi mitaa ninayoishi hakuna vijana wa rika langu. Hii imesababisha mara nyingi kuwa mpweke kitu ambacho nadhani kinaniathiri kisaikolojia.

Huwa nikipata pesa (kutoka kwa wazazi bado sijaanza kutengeneza pesa zangu mwenyewe ) huwa sivipi kipaumbele vitu kama mavazi yaani huwa natumia tu mpaka inaisha japo sina mavazi mengi (wazazi walishaacha kuninunulia nadhani kwa sababu ya umri wangu).

Yaani huwa hata nikiwaona madogo niliowaacha shule ya msingi naona wananizidi kimaisha.

Hata shuleni nako sikuwa mtu social sana hivyo sikupata marafiki wengi wapya. Huwa nawakumbuka sana wanafunzi wenzangu niliosoma nao shule ya msingi both boys and girls and actually nawapenda sana.

Huwa nawa search tu social media
bila wao kujua. Wachache nawapata naishia kuangalia tu picha zao lakini nashindwa kuwa approach kwani naona wamenizidi sana I mean wamekua.

Hapa nyumbani marafiki zangu wakubwa ni wadogo zangu tu yaani am very confused.

Nashindwa hata kujua wenzangu wanapigaga dili gani ili kujitengenezea pesa.

Yaani naathirika mpaka shuleni hasa hii A level nashindwa hata kwenda kudiscuss na mtu mambo yakinishinda.

I have lost a lot of people, friends, opportunities, time etc but I want to recover them.

Natamani sana kujenga upya maisha yangu, kuwa na marafiki wa kike na wa kiume wa rika langu nitakaoweza kushare nao mambo mbalimbali.

Naombeni mnisaidie wakubwa zangu nitaanza vipi? Nanyi vijana wenzangu wa miaka 19 au 20 huwa mnafanya nini likizo au mnakutanaga wapi? Nitawezaje kubadilika?

Im always confused and stressed about this mpaka huwa nahisi kurogwa au kuna mkono wa mtu kwenye maisha yangu.

May God will bless you for what you will contribute.
Dogo nakushauri usome hata kwenye hizi social media usizizoee tumia simu kugoogle materials za shule, umri wako na yaliyoko duniani kama ni marafiki utawakuta tu wa kila aina matapeli, wazinzi, wanywa pombe, walokole, wanafiki nk nakushauri hata JF ulogof subiri ukue najua kwa akili ya umri wako utaona kama umekua lakini bado.
 
Me kampani yangu ya kwanza ni JF. Kama sina ishu huko nje sionagi haja ya kutoka toka ndani.
 
Huyu ni mie kabisaah, ila mie ndo nafurahi kuwa hivi kwan nakuwa na amani. A feel co gudieeh to be lonely ever.

Sent from my Infinix X652C using JamiiForums mobile app
 
Kwa sasa sio mbaya mimi mda huo unaotafta marafiki nautumiaga kusoma mavitabu ya ajabu na article mbalimbali au hata humu unaenda kule majukwaa ya akili mingi utajfunza kitu
 
  • Thanks
Reactions: amu
Shikamooni wakubwa zangu humu ndani.

Mimi ni kijana wa miaka 19. Ninasumbuliwa na tatizo moja. Najiona kama vile nakua mwili tu lakini akili yangu bado ya kitoto.

Ni kwa kipindi kirefu sasa nimekuwa nikiishi peke yangu kuanzia nilipohitimu darasa la saba mpaka hivi sasa nipo kidato cha tano.

Nimesoma shule ya bweni ila nilipokuwa nikirudi likizo nilipendelea sana kukaa ndani (ndio akili yangu ilichonituma kwa wakati huo), hali iliyopelekea kupoteza marafiki zangu wengi wa shule ya msingi.

Bahati mbaya zaidi mitaa ninayoishi hakuna vijana wa rika langu. Hii imesababisha mara nyingi kuwa mpweke kitu ambacho nadhani kinaniathiri kisaikolojia.

Huwa nikipata pesa (kutoka kwa wazazi bado sijaanza kutengeneza pesa zangu mwenyewe ) huwa sivipi kipaumbele vitu kama mavazi yaani huwa natumia tu mpaka inaisha japo sina mavazi mengi (wazazi walishaacha kuninunulia nadhani kwa sababu ya umri wangu).

Yaani huwa hata nikiwaona madogo niliowaacha shule ya msingi naona wananizidi kimaisha.

Hata shuleni nako sikuwa mtu social sana hivyo sikupata marafiki wengi wapya. Huwa nawakumbuka sana wanafunzi wenzangu niliosoma nao shule ya msingi both boys and girls and actually nawapenda sana.

Huwa nawa search tu social media
bila wao kujua. Wachache nawapata naishia kuangalia tu picha zao lakini nashindwa kuwa approach kwani naona wamenizidi sana I mean wamekua.

Hapa nyumbani marafiki zangu wakubwa ni wadogo zangu tu yaani am very confused.

Nashindwa hata kujua wenzangu wanapigaga dili gani ili kujitengenezea pesa.

Yaani naathirika mpaka shuleni hasa hii A level nashindwa hata kwenda kudiscuss na mtu mambo yakinishinda.

I have lost a lot of people, friends, opportunities, time etc but I want to recover them.

Natamani sana kujenga upya maisha yangu, kuwa na marafiki wa kike na wa kiume wa rika langu nitakaoweza kushare nao mambo mbalimbali.

Naombeni mnisaidie wakubwa zangu nitaanza vipi? Nanyi vijana wenzangu wa miaka 19 au 20 huwa mnafanya nini likizo au mnakutanaga wapi? Nitawezaje kubadilika?

Im always confused and stressed about this mpaka huwa nahisi kurogwa au kuna mkono wa mtu kwenye maisha yangu.

May God will bless you for what you will contribute.
Pole natumai umekua sasa
 
Unajifanya uko lonely kumbe una UTI kilo 100?

Unakuwa sio mtu wa kujichanganya lakini kumbe una STIs gunia mbili.

Hakikisha una afya yako, usingonoke ngonoke, fanya mazoezi.

Wazazi wako wanabishara wasaidie, ni waajiriwa,? Basi buni mradi wa familia Ili iwe unapata pesa ya vocha na nguo.

Epuka marafiki wa kuforce, rafiki muhimu huja mwenyewe.

Nimekuwa hivyo miaka Ile, katika umri kama huo nilikuwa mwenyewe shuleni na nyumbani very lonely.

Nilijiweka busy na familia na wazazi waliajiriwa serikalin, pale nyumbani nikabuni kiosk, hatimae likawa duka la familia, Hadi nilivyosonga mbele kimasomo.

Ukiwa chuo pesa usiitumie kwenye anasa. Kama nguzo za bei, viatu, saa, simu, laptop hivyo utavipata kwa bei nzur ukitulia.

Marafiki wa kuforce watakuingiza kwenye kubet, pombe,umalaya,kuvuta, na madawa na wizi.

Upatapo pesa, ziwekeze kwenye mradi. Buni mradi, always think katika kubuni kitu, na kifanyie kazi, mara nyingi utafanikiwa kupata mwanamke, au ikiwa wewe ni binti utafanikiwa kupata mtu wa maisha yako, muhimu utulie, kitulia kunakupa muda mzuri kuwasoma wanaadam
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom