Kabla ya mzungu kuja,hakujawahi kua na nchi inayoitwa Tanganyika.. kulikua na Zanzibar.. Tanganyika ilikua ni eneo lilijaa tawala za machief.. mzungu aliwakusanya tawala zote zilizo chini yake ndio akiumba Tanganyika jina lilitokana na ziwa Tanganyika.
Ilikua inaitwa Germany east Africa company (GEACO)
History of Tanganyika ( Tanga + nyika)
Nyika= kulikua na ardhi tambarare yenye kuvutia
Tanga=
Wajerumani waliweka makao yao makuu katika mji wa Tanga, na wakaugawa mji huo katika maeneo makuu matatu ya kiutawala:
Tanga mjini
Pangani, na
Wilhelm-Stahl (sasa inaitwa Lushoto).
Wajerumani walitamani wawe na jina rasmi la eneo lao walilogawiwa na wazungu wenzao, badala ya kuyaita Germany East Africa na Germany South West Africa (Namibia ya leo).
Inaaminika walianzisha juhudi hizo na kuzalisha jina, ambalo hata hivyo hawakuweza kulitumia.
Jina hilo lilipatikana kwa kuunganisha,TA kutoka Tanga
NGANI kutoka Pangani
STAHL kutoka Wilhelm-Stahl
Jina likawa TANGANISTAHL ambalo husomeka TANGANYISTA.
Bahati mbaya kabla ya jina kuzinduliwa dunia ikarindima kwa vita vya kwanza vya dunia, vilivyowaweka Wajerumani na Waturuki kwa upande mmoja na Waingereza na washirika wake upande wa pili,hadi mwaka 1919 makubaliano yalipofanyika pale Sommer Ubelgiji ya kuacha mapigano Wajerumani wakajikuta wanapoteza mali zao nyingi ulimwenguni.
Germany East Africa ikagawanywa kwa Waingereza na Wabelgiji na Germany South West Africa ikatwaliwa kinguvu na Makaburu wa Afrika Kusini.
Waingereza, waliopewa idhini na jukumu na League of Nations kuisimamia Germany East Africa, wakaingia kazini kupata jina jipya.
Kumbukumbu katika maktaba ya Jiji Dar es Salaam zinaonesha Waingereza walilipa eneo hili jina la Tanganyika.
Jina hili linanasibishwa na Mr. Parkinson aliyekuwa naibu gavana wa jimbo hilo.
Mr. Parkinson aliliwasilisha jina hilo kwa mabosi wake na rasmi lilianza kutumika February 1920.
Kwa jambo hilo Mr. Parkinson alitunukiwa cheo cha "Sir" na mtawala wa Uingereza, Malkia Elizabeth.
Hii ndio asili ya nchi hii kuitwa Tanganyika. Hili jina halikutokea tu hivi hivi, Shukrani ziende kwa Mhenga Bakar aliyetupatia dadavuzi hizi za kimkokotenge hata kupata tashwishi ya kujua asili ya jina letu la Tanganyika.
juhudi hizo na kuzalisha jina, ambalo hata hivyo hawakuweza kulitumia.
Jina hilo lilipatikana kwa kuunganisha,TA kutoka Tanga
NGANI kutoka Pangani
STAHL kutoka Wilhelm-Stahl
Jina likawa TANGANISTAHL ambalo husomeka TANGANYISTA.
Bahati mbaya kabla ya jina kuzinduliwa dunia ikarindima kwa vita vya kwanza vya dunia, vilivyowaweka Wajerumani na Waturuki kwa upande mmoja na Waingereza na washirika wake upande wa pili,hadi mwaka 1919 makubaliano yalipofanyika pale Sommer Ubelgiji ya kuacha mapigano Wajerumani wakajikuta wanapoteza mali zao nyingi ulimwenguni.
Germany East Africa ikagawanywa kwa Waingereza na Wabelgiji na Germany South West Africa ikatwaliwa kinguvu na Makaburu wa Afrika Kusini.
Waingereza, waliopewa idhini na jukumu na League of Nations kuisimamia Germany East Africa, wakaingia kazini kupata jina jipya.
Kumbukumbu katika maktaba ya Jiji Dar es Salaam zinaonesha Waingereza walilipa eneo hili jina la Tanganyika.
Jina hili linanasibishwa na Mr. Parkinson aliyekuwa naibu gavana wa jimbo hilo.
Mr. Parkinson aliliwasilisha jina hilo kwa mabosi wake na rasmi lilianza kutumika February 1920.
Kwa jambo hilo Mr. Parkinson alitunukiwa cheo cha "Sir" na mtawala wa Uingereza, Malkia Elizabeth.
Hii ndio asili ya nchi hii kuitwa Tanganyika. Hili jina halikutokea tu hivi hivi, Shukrani ziende kwa Mhenga Bakar aliyetupatia dadavuzi hizi za kimkokotenge hata kupata tashwishi ya kujua asili ya jina letu la Tanganyika.