Vita vya Kagera tulipigana na Libya (Gadafi)

Vita vya Kagera tulipigana na Libya (Gadafi)

..hii habari aliituma X-PASTER hapa jamii forums.

Jokakuu:

Hata nikiwatendea haki waliomwaga damu, ukindoa zana za mrusi zilizokuwepo pande zote mbili utabakiwa na mishale tu.
 
ZK na NN tatizo lenu mko huko kwenye maboksi, wenzenu tunaadhimisha miaka 45 ya Jeshi letu sisi Wananchi. Na pia kuisha kwa Vita vya Kumtoa Nduli Idi Amini Dada. Hiyo haikuwa vita kati ya Tanzania na Uganda bali vita kati ya Wananchi Wazalendo wa Tanzania na Uganda dhidi ya Nduli.

Majuma machache yaliyopita tuliangalia mkanda mzito kuhusu mpambano huo, hasa hilo Vagi la Lukaya lililowaacha hoi watoto wa Kanali Kadafi. Vita sio jambo la kuliombea. Ni balaa linalopaswa kuepukwa kwa njia yoyote ile. Ila ikilazimu basi tunaishia kuungana na Mwalimu wetu Mkuu kusema kwa msisitizo:

NIA YA KUMPIGA TUNAYAYO.SABABU YA KUMPIGA TUNAYO. UWEZO WA KUMPIGA TUNAO - TUTAMPIGA...!

1979: Watanzania wenzangu hali ya uchumi ni mbaya sana, tufunge mikanda itatuchukua miezi 18.

1980: Watanzania wenzangu hali ya uchumi ni mbaya sana, tufunge mikanda itatuchukua miaka 18.
 
Hilo nalo unaliita jeshi? Ungesema militia ningekusikiliza. Eti jeshi letu...ahahahahahahahaaa....mgambo tu hao ndugu

Wakati wa vita majenerali wakuwa wanavitambi hao utafikiri captain Komba.
 
1979: Watanzania wenzangu hali ya uchumi ni mbaya sana, tufunge mikanda itatuchukua miezi 18.

1980: Watanzania wenzangu hali ya uchumi ni mbaya sana, tufunge mikanda itatuchukua miaka 18.

Hivi ni lini hali ya uchumi ya nchi za Afrika kusini mwa sahara ilikuwa nzuri? We (Africa south of the Sahara) always been at the bottom of the totem pole since time imemorial....
 
Ngoja nijiondekee zangu naona wapinzani wa Mwalimu wameanza tena kumsingizia. Wanasahau kuwa Mwalimu alitumia hazina yote ya fedha za kigeni, ya dola milioni 500, kuondoa kansa ya unduli ambayo ingetutafuna mpaka leo kuliko tulivyotafunwa na ukosefu wa vyakula madukani enzi za wahujumu uchumi. Nchi hii kamwe haitaendelea bila kurudisha Azimio la Arusha ili kukabiliana na uzao huu ambao unazidi kujibadili('mutate'):

-Makupe
-Mamluki
-Wahujumu
-Wanyonyaji
-Ma*********
-Mafisadi

Enyi Wapinzani mshukuruni sana Mwalimu la sivyo Tanzania ingekuwa Somalia!
 
MBONA,idi amin nae alidai kwamba tanzania ilikuwa inasaidiwa na mercenaries na akaonyesha maiti ya mwanajeshi mzungu!!!!
 
Wakati wa vita majenerali wakuwa wanavitambi hao utafikiri captain Komba.

Kama wiki mbili au tatu zilizopita moja ya hizi newsmagazines za jumapili, 60 Minutes kama sikosei, walii profile ile ndege ya kivita inayoruka yenyewe kwa remote control aka drone. Unacheki wenzetu walipofikia? Siku hizi hawapigani kutumia watu tena....ni miroboti tuu
 
Kama wiki mbili au tatu zilizopita moja ya hizi newsmagazines za jumapili, 60 Minutes kama sikosei, walii profile ile ndege ya kivita inayoruka yenyewe kwa remote control aka drone. Unacheki wenzetu walipofikia? Siku hizi hawapigani kutumia watu tena....ni miroboti tuu

Si ndio hapo. Afu Maroketi yaliyoitwa sabasaba (Kaytusha rockets), wapalestina na Izbollah wanategeneza kwenye garage za uchochoroni. AK47, inatengenezwa na watu wasiokwenda shule Pakistani.
 
nini drone,tomhawk cruise missile lilikuwa linaelekea baghdad,likawa limepotea jangwani,bahati nzuri likawaona mabedui wanachunga mbuzi,likapunguza mwendo na kuwauliza kwa kiarabu,baghdad iko wapi?kuelekezwa tu likageuza njia na kuelekea baghdad.hii kitu ikiwa usawa wa ardhi inaheshimu hata traffic lights by stopping at red lights
 
nini drone,tomhawk cruise missile lilikuwa linaelekea baghdad,likawa limepotea jangwani,bahati nzuri likawaona mabedui wanachunga mbuzi,likapunguza mwendo na kuwauliza kwa kiarabu,baghdad iko wapi?kuelekezwa tu likageuza njia na kuelekea baghdad.hii kitu ikiwa usawa wa ardhi inaheshimu hata traffic lights by stopping at red lights

Duh! Sasa hii kali ya kufungia wiki....Lol
 
can an aircraft carrier like eg the NIMITZ,on its own force tanzania on her knees
 
Son of Alaska said:
MBONA,idi amin nae alidai kwamba tanzania ilikuwa inasaidiwa na mercenaries na akaonyesha maiti ya mwanajeshi mzungu!!!!

Son of Alaska,

..askari wa Amini waliwahi kumteka na kumuua Mkuu wa Polisi mkoa wa Kagera. Polisi huyu alikuwa ni Mtanzania mwenye damu ya Kijerumani kama umewahi kusikia familia ya wakina Hans Pope.

..sasa inasemekana tukio hilo ndilo lililomfanya Iddi Amini afikirie kwamba kuna mamluki wanasaidia upande wa Tanzania. pia inasemekana hiyo ndiyo "gea" aliyoingilia nayo kwa Gaddafi na kumchota akili kumpatia msaada wa pesa, silaha, na askari.

..pamoja na hayo, nchi pekee iliyotusaidia askari ktk vita ile ni MOZAMBIQUE. habari hii imethibitishwa na waandishi wa habari wa Kiingereza walioandika kuhusu vita vya Kagera/Uganda.

..mimi nadhani vita hii wengi wanaiangalia kujuu-juu sana. lakini nawaomba muangalie tuko suala la ku-organize vita hii logistics, materials, military planning, occupation ya Uganda, kuuondoa utawala mmoja na kusimika serikali nyingine frm ground up, kuandaa uchaguzi, na mwisho ku-withdraw askari wetu.

..ni kina nani walikuwa at our "central command."??? nadhani Tanzania tulishinda vita hii kwasababu we had better military planners

NB:

..inasikitisha kwamba vijana wa marehemu Hans Pope ambao walijiunga jeshini na kupigana ktk vita vya Kagera walikuja kupatikana na hatia ya mashtaka ya kujaribu kupindua serikali.
 
can an aircraft carrier like eg the NIMITZ,on its own force tanzania on her knees

Oh yeah....jamaa wana uwezo wa kudungua command centers zote tulizonano. Hilo NIMITZ sio la mchezo ndugu. Liko too sophisticated for us. Sisi hata Atlanta Police Department wamaweza kuwachachafya JWTZ...sembuse NIMITZ....
 
JK: Ujumbe wako uliokwenda shule umenirudisha tena humu. Unajua hawa NN na ZK wakiuona huo mkanda ulioonyeshwa siku nzima na TBC kuhusu hiyo vita ndio wataelewa kuwa kumbe jeshi tulikuwa nalo na bado tunalo. Huo mkanda ndio umetengenezwa kwa mara ya kwanza na unaonyesha kila kitu kuanzia mipango ya vita, mbinu za vita n.k. Kama nilivyogusia kwenye mada nyingine, mkanda huo una mahojiano na aliyekuwa anaongoza kikosi cha anga, yaani Jenerali Mboma, ambaye anaelezea fizikia ya hali ya juu iliyotumika kupiga Kampala - si mchezo aisee kwa miaka ile kuwa na vijana wenye uwezo wa kutumia nadharia ya mwendokasi wa mwanga kuitikisa Kampala bila hata kupiga mabomu. Alafu hao wajeshi walikuwa hawana vitambi kama hawa wa siku hizi - waliwaonyesha wote, yaani Jenerali Kambale alikuwa fiti utadhani mkimbia marathoni. Amiri Jeshi Mkuu mwenyewe hakuwa na kitambi kama maamiri jeshi wakuu wa kileo!
 
jokakuu na companero,hakuna cha central command wala better military planners,what played in our hands ni askari wa idi amin were a disillusioned lot,again history has concluded that this was no war but a PETTY squirmish
 
Son of Alaska,

..there was another reputable strategic and intelligence institute in europe that predicted we were going to lose against Amin.

..any way, ninavyoelewa mimi vijana wetu walikuwa wakakamavu, walipatiwa mafunzo ya uhakika, na walikuwa chini ya uongozi wenye nidhamu.

..pia usiingalie vita hii kama tendo la kutupiana risasi na mabomu kati ya pande mbili. kumbuka kwamba askari wetu waliingia Uganda na kuiondoa serikali iliyoko madarakani, wakapachika nyingine, wakaendesha uchaguzi, waka-train jeshi jipya na polisi, na baadaye waka-withdraw.

..there are so many things and factors that played to our advantage, but it also required discipline, planning, and organization, on the part of our soldiers for the whole operation/expedition to succeed.
 
Last edited:
Back
Top Bottom