Vita Vya Iran: Iran Imepata Makombora ya Nuclear

Vita Vya Iran: Iran Imepata Makombora ya Nuclear

Ulivo anza tu na hiyo salam nimekata.

Jifunzeni kuongea na jamii ya watu walio na makuzi na mitazamo tofauti ya kidini..

Hivi Mzee huwezi sema habari ya muda huu ndugu mtazamaji?
ZVI...
Mimi nimekuwa katika jamii ambayo maisha yangu yote nikisalimu na kusalimiwa kwa Asalaam Aleikum.

Maana yake Amani ya Mwenyezi Mungu iwe juu yako.

Sikupata kuona watu wakiudhiwa na salamu hii.

Lakini huenda wewe hukukulia katika jamii niliyolelewa mimi.

Samahani sana ikiwa salamu yangu hiyo imekughadhibisha.
 
Hii vita imevunja rekodi kubwa sn duniani moja ni kiongozi mkuu wa nchi kuuawa katika mashambulizi pamoja na wasaidizi wake, kibaya zaidi Israel & US wanaendelea kuwapukutisha viongozi walikuwa kwenye circle ya Khomenei huku Iran hajaua hata kamanda mmoja wa Israel / US..
 
Sawa LAKINI hiyo ni salamu ya kiarabu, ba SI ungeitafsiri kiswahili
Hii vita imevunja rekodi kubwa sn duniani moja ni kiongozi mkuu wa nchi kuuawa katika mashambulizi pamoja na wasaidizi wake, kibaya zaidi Israel & US wanaendelea kuwapukutisha viongozi walikuwa kwenye circle ya Khomenei huku Iran hajaua hata kamanda mmoja wa Israel / US..
Hayo SI malengo ya vita, yes wameua wamepata nini
 
Sawa LAKINI hiyo ni salamu ya kiarabu, ba SI ungeitafsiri kiswahili
Kulagha...
Kwani kuna ubaya gani ikiwa salamu ya Kiarabu?

Mbona tunaagana kwa kusema "Kwaheri?"

Neno "Heri" ni Kiarabu pia.
 
Kulagha...
Kwani kuna ubaya gani ikiwa salamu ya Kiarabu?

Mbona tunaagana kwa kusema "Kwaheri?"

Neno "Heri" ni Kiarabu pia.
Sio Kwa ubaya hebu tu tutumie kiswahili chetu ili tupate kuelewana vizuri kaka, mfano tukienda mikoani ukmsalimia atakujibu aleikum mkristo Sasa hapo itakuwa imeleta maana kweli.
 
Sio Kwa ubaya hebu tu tutumie kiswahili chetu ili tupate kuelewana vizuri kaka, mfano tukienda mikoani ukmsalimia atakujibu aleikum mkristo Sasa hapo itakuwa imeleta maana kweli.

Wacheni kuleta uda, Salaam Aleykum hakuianzisha Mzee wetu Muhammed Said ipo miaka nenda wakristo pia huitumia kuwaambia waislamu haijawa noma. Nyinyi vijana wa leo ndio mnaoleta noma sielewi kwa nini .
 
Hii vita imevunja rekodi kubwa sn duniani moja ni kiongozi mkuu wa nchi kuuawa katika mashambulizi pamoja na wasaidizi wake, kibaya zaidi Israel & US wanaendelea kuwapukutisha viongozi walikuwa kwenye circle ya Khomenei huku Iran hajaua hata kamanda mmoja wa Israel / US..
Yoso,
"Kupukutisha.''
Unafahamika hili neno linapendeza kuwaeleza viongozi waliouawa?.
Sio Kwa ubaya hebu tu tutumie kiswahili chetu ili tupate kuelewana vizuri kaka, mfano tukienda mikoani ukmsalimia atakujibu aleikum mkristo Sasa hapo itakuwa imeleta maana kweli.
Yoso,
Nimetembea kwingi mikoani na sijapata shida ya haya mamkuzi.
 
Kulagha...
Kwani kuna ubaya gani ikiwa salamu ya Kiarabu?

Mbona tunaagana kwa kusema "Kwaheri?"

Neno "Heri" ni Kiarabu pia.
We mzee nae punguzaa ubishi heri limesha sanifishwa. Hiyo aleikum nani kaisanifisha? Kwanini usiseme tu amani ya Mungu iwe juu yenu/yako?
 
Hii vita imevunja rekodi kubwa sn duniani moja ni kiongozi mkuu wa nchi kuuawa katika mashambulizi pamoja na wasaidizi wake, kibaya zaidi Israel & US wanaendelea kuwapukutisha viongozi walikuwa kwenye circle ya Khomenei huku Iran hajaua hata kamanda mmoja wa Israel / US..
Yoso,
"Kupukutisha.''
Unafahamika hili neno linapendeza kuwaeleza viongozi waliouawa?.
Sio Kwa ubaya hebu tu tutumie kiswahili chetu ili tupate kuelewana vizuri kaka, mfano tukienda mikoani ukmsalimia atakujibu aleikum mkristo Sasa hapo itakuwa imeleta maana kweli.
Yoso,
Nimetembea kwingi mikoani na sijapata shida ya haya mamkuzi
We mzee nae punguzaa ubishi heri limesha sanifishwa. Hiyo aleikum nani kaisanifisha? Kwanini usiseme tu amani ya Mungu iwe juu yenu/yako?
We mzee nae punguzaa ubishi heri limesha sanifishwa. Hiyo aleikum nani kaisanifisha? Kwanini usiseme tu amani ya Mungu iwe juu yenu/yako?
Mr Q,
Nimekuwa wa kutiwa "Wee?"
Tena unatambua kuwa mie ni Mzee.
 
Yoso,
"Kupukutisha.''
Unafahamika hili neno linapendeza kuwaeleza viongozi waliouawa?.

Yoso,
Nimetembea kwingi mikoani na sijapata shida ya haya mamkuzi


Mr Q,
Nimekuwa wa kutiwa "Wee?"
Tena unatambua kuwa mie ni Mzee.
Samahani bwana mkubwa.
 
Sawa LAKINI hiyo ni salamu ya kiarabu, ba SI ungeitafsiri kiswahili
1. Wakristo wanasema '' Amani iwe nanyi. Waarabu wanasema Amani ya mwenyezi mungu iwe nanyi''
Tatizo lipo wapi?

Ndugu yangu ukitaka kukiepuka kiarabu usizungumze kiswahili kabisa ! nitakupa mifano michache ya maneno;

Tafadhali, sitiri, kiburi, ghadhabum Katibu, mubashara, Kitabu, Marehemu, Rehema, mkataba, Kahawa, magharibi, mashariki, Mhasibu, Darasa, waraka, waumini, sifuri, sita, saba, Tisa, Hamsini, ziara, zuru, alfum zidi, baada, hafla,kadiri,mraba, mstatili, aljebra, kauli, siha, sifa,wakati, Alfajiri, dhalili, Muamala, Talaka, lakini, taradadi, awali, baada, Hekima, Mwalimu, Mkarimu, Dhana, Shukrani, ahsante, Kiburi, Denim wasifu, Nusuru, Bawaba, maktaba, safari,.

Kwa haya machache utaepuka vipi kiarabu katika matumizi ya kila siku!

Nimejifunza kwamba kiswahili kimeazima maneno mengi. Mfano, neno meza ni la Kihispania likimaanisha Meza
Kihispania kina maneno yanayoingiliana sana na Kiarabu

Pesa ni neno la kireno peso kama sijakosea. Kamati ni neno committee la kiingereza. Shule ni neno la Kijerumani

Jaribu kutofautisha kati ya lugha na Dini. Jifunze lugha mbali mbali , siku hizi maisha rahisi hata Instagram utaokota okota, Usijizuie kufikiri au kuwa na mawazo tangulizi 'preconceived notion''
 
Ulivo anza tu na hiyo salam nimekata.

Jifunzeni kuongea na jamii ya watu walio na makuzi na mitazamo tofauti ya kidini..

Hivi Mzee huwezi sema habari ya muda huu ndugu mtazamaji?
Kha! We nani hadi upangie watu cha kusema, unajitesa bure na maisha ya watu, maraizoni mnashida nyie.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom