Viongozi wetu sasa hivi wakimung'unya nshale, wakimeza nshale na hata wakitema nshale


kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,478
Likes
2,609
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,478 2,609 280
Nadhani sasa Wamechanganyikiwa, hawana uhakika wa nini wafanye kwenye maeneo yao maana wakikaa kimya wanatumbuliwa, wakiwa wapole kwa wananchi wanatumbuliwa na wakiwa wakali kwa wananchi wanatumbuliwa pia, hadi raha!!. Wako njia panda nadhani, wamejawa hofu, hawana uhakika kama wako sahihi au wanakosea. Unawashauri nini?
 
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
2,922
Likes
4,111
Points
280
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
2,922 4,111 280
Nchi ya viwanda
 
xavia jr

xavia jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2015
Messages
918
Likes
1,895
Points
180
xavia jr

xavia jr

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2015
918 1,895 180
walinde ajira zao tu, mana huku mtaani sio kuzuri
 
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
1,406
Likes
1,214
Points
280
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
1,406 1,214 280
kila ki2 nchale wainame wainuke nchale nmependa taito sana
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,361
Likes
6,390
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,361 6,390 280
Hii Ndiyo Serikali Sasa Imeleta Nidhamu Na Woga Kazini
 
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2013
Messages
3,811
Likes
462
Points
180
M

mshunami

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2013
3,811 462 180
Hata mimi nimechanganyikiwa. Machinga kwa mfano, (MARCHING GUY!) ni mchuuzi anayefanya biashara yake kwa kutembeza mitaani akiwa ameibeba. Na hawa wapo kwenye miji karibu yote hata Ulaya wapo. Kuchuuza kwa kutembeza sio kosa.

Marching guy hapangi bidhaa zake barabarani, wala hajengi kibanda mbele ya duka la mfanya biashara. Kufanya hivyo ni makosa. Na wanaofanya hivyo lazima waondolewe. Hata kama watatuchukia! Wala Marching guy hatafutiwi eneo rasmi la kufanyia biashara kama gulio vile. Ukifanya hivyo ile dhana ya marching unaiondoa na unatengeneza duka fulani ambapo ni lazima liwe mahali sahihi, lilipiwe kodi na ishuru na pia mchuuzi huyo awe na leseni.

Tukiweka siasa pembeni na hasa ahadi za wagombea ambao walikuwa wanataka kura za kundi hilo wakati wa uchaguzi, ni kwamba utaratibu wa maisha, kufuata sheria na mahusiano lazima vifuatwe ikiwa ni kwa marching guy kutembeza biashara zake na sio kuzipanga barabarani. Kumbuka hawa ni marching guys. If they walk let them walk and sell their goods! Kupanga bidhaa barabarani, kujenga vibanda bila utaratibu katikati ya miji ni jambo ambalo halipaswi kuonewa aibu wala kutumika kisiasa. Kuwaondoa ni lazima. Kule mnakowapeleka ni gulioni na kule sio kwa wamachinga. Mfano mzuri ni majengo waliojengewa pale Ilala yakaitwa ya wamachinga. Wala pale hawapo kwa kuwa dhana yao ni kuuchuuza kwa kutembea! Hiki cha kufurika mjini nakupanga bidhaa ni kitu kingine cha kimakosa kabisa kinachotaka kuchukuliwa hatua.

Hili ni tatizo kubwa la kijamii. Utafiti ufanywe kwamba kwa nini watu wanalundikana mijini bila biashara rasmi zinazolipiwa kodi au kazi zingine rasmi na kwa nini kila kukicha wanaonekana kuongezeka. Tukiwaacha hivyo, kwa woga wa kisiasa, wajae mabarabarani na kupanga bidhaa zao barabarani, hilo ni suluhisho? Waliowatimua kule Mwanza nafikiri walikuwa sahihi! Nimechanganyikiwa!! Tunajenga jamii ya namna gani????
 
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2013
Messages
3,244
Likes
2,761
Points
280
nkuwi

nkuwi

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2013
3,244 2,761 280
Waambie wawe wanafiq tu mpaka 2020 wasirudie tena kufanya ujinga walioufanya 2015!

piga chini mtukufu mungu wa tanzania.
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,352
Likes
2,616
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,352 2,616 280
Ikiuma waseme!
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,239
Likes
4,017
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,239 4,017 280
Utawala uliofitinika
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,465
Likes
6,236
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,465 6,236 280
Yani nje ntitiiii... ndani ntitiii
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
7,912
Likes
5,950
Points
280
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
7,912 5,950 280
Wasifu tu.
Mambo Mengine tutaonana 2020.
 
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
4,478
Likes
2,609
Points
280
Age
53
kavulata

kavulata

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
4,478 2,609 280
Hata mimi nimechanganyikiwa. Machinga kwa mfano, (MARCHING GUY!) ni mchuuzi anayefanya biashara yake kwa kutembeza mitaani akiwa ameibeba. Na hawa wapo kwenye miji karibu yote hata Ulaya wapo. Kuchuuza kwa kutembeza sio kosa.

Marching guy hapangi bidhaa zake barabarani, wala hajengi kibanda mbele ya duka la mfanya biashara. Kufanya hivyo ni makosa. Na wanaofanya hivyo lazima waondolewe. Hata kama watatuchukia! Wala Marching guy hatafutiwi eneo rasmi la kufanyia biashara kama gulio vile. Ukifanya hivyo ile dhana ya marching unaiondoa na unatengeneza duka fulani ambapo ni lazima liwe mahali sahihi, lilipiwe kodi na ishuru na pia mchuuzi huyo awe na leseni.

Tukiweka siasa pembeni na hasa ahadi za wagombea ambao walikuwa wanataka kura za kundi hilo wakati wa uchaguzi, ni kwamba utaratibu wa maisha, kufuata sheria na mahusiano lazima vifuatwe ikiwa ni kwa marching guy kutembeza biashara zake na sio kuzipanga barabarani. Kumbuka hawa ni marching guys. If they walk let them walk and sell their goods! Kupanga bidhaa barabarani, kujenga vibanda bila utaratibu katikati ya miji ni jambo ambalo halipaswi kuonewa aibu wala kutumika kisiasa. Kuwaondoa ni lazima. Kule mnakowapeleka ni gulioni na kule sio kwa wamachinga. Mfano mzuri ni majengo waliojengewa pale Ilala yakaitwa ya wamachinga. Wala pale hawapo kwa kuwa dhana yao ni kuuchuuza kwa kutembea! Hiki cha kufurika mjini nakupanga bidhaa ni kitu kingine cha kimakosa kabisa kinachotaka kuchukuliwa hatua.

Hili ni tatizo kubwa la kijamii. Utafiti ufanywe kwamba kwa nini watu wanalundikana mijini bila biashara rasmi zinazolipiwa kodi au kazi zingine rasmi na kwa nini kila kukicha wanaonekana kuongezeka. Tukiwaacha hivyo, kwa woga wa kisiasa, wajae mabarabarani na kupanga bidhaa zao barabarani, hilo ni suluhisho? Waliowatimua kule Mwanza nafikiri walikuwa sahihi! Nimechanganyikiwa!! Tunajenga jamii ya namna gani????
Hapo hauhitaji kufanya utafiti wa kujua kwanini watu wanatandika bidhaa zao chini na kutembeza barabarabi, sababu zinafahamika tu wazi kuwa ni:

1. Serikali ilijikita kwenye siasa zaidi kuliko maendeleo ya wananchi- hadi leo hii kusambaza maji ya kunywa ni ahadi za wagombea na kwenye ilani zao za uchanguzi.

2. Maisha vijijini/mikoani yako chini sana hivyo vijana wanakimbilia mijini mara tu ya kumaliza masomo ya darasa la saba, kidato cha nne shule za kata, kidato cha sita na vyuo baada ya kukosa ajira, mitaji na pembejeo. Na mjini viwanda vyote vimekufa hakuna ajira wala mitaji ya biashara, watu hawakopesheki na wanaokopesheka riba ni kubwa sana.

3. Viongozi nao wana njaa na sio wasafi, hivyo wanashindwa kukemea wanaovunja sheria na wenye njaa kama wao pia

4. Serikali inafahamu kuwa hali ya maisha ya wananchi ni mbaya sana hivyo wanaachwa wajitafutie chochote popote wanakokujuwa.

5. Kwakuwa wapiga kura waliopigika kimaisha ni wengi sana hivyo kila mwanasiasa anawania kura zao kwa kuepuka kukosana nao, hata hivyo hii ni solution ya muda tu kwakuwa wanaohamia mijini wanazidi kuongezeka kuliko miundombinu na huduma zilizoko mijini iko siku watawageuka tu wanasiasa pamoja na wale wenye nacho. Itafika siku muda si mwingi wale wenye nacho watanyang'anywa na wasiokuwanacho badala ya kuongezwa.
 
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2010
Messages
1,728
Likes
1,009
Points
280
I

Idofi

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2010
1,728 1,009 280
yule wa mwanza bado hajaachia ngazi? kweli njaa mbaya asikwambie mtu, unadhalilishwa lakini umo tu hata kama una Phd. halafu kila siku wanatuambia tujiajili wakati wao wanavumilia matusi na kashfa tena za hadharani ili waendelee na vibarua vyao. Kwa Tanzania hii ukiona mtu kajiajili mpe heshima yake
 

Forum statistics

Threads 1,273,108
Members 490,297
Posts 30,471,732