Viongozi wetu Afya zao mbaya - Waogopa kupanda mlima Kilimanjaro


M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Waziri Mkuu amshauri Rais Mstaafu kujihadhari mlimani Kilimanjaro
Na Daniel Mjema,Hai

TUKIO la Rais Msaafu wa awamu ya pili, Alhaji Alli Hassan Mwinyi kupanda Mlima Kilimanjaro linaonekana kuishtua serikali kiasi kwamba Waziri Mkuu, Mizengo Pinda ameshauri kuwa si lazima afike kileleni.


Kauli ya Waziri Mkuu aliitoa jana katika lango kuu la Machame wakati akimwaga rasmi Mzee Mwinyi na wapandaji wengine 45 wa Kampuni ya Geita Gold Mine (GGM) walioanza safari ya siku sita ya kupanda mlima huo.


Kabla hata ya Waziri Mkuu kuonyesha wasiwasi huo, hata mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro, Mohamed Babu alisema baada ya kushauriana, serikali imeona rais huyo mstaafu asifike hadi kilele cha Uhuru.


''Tumeshauriana sana tumeona Mzee wetu asifike hadi kileleni yeye aende tu hadi hapo atakapofika arudi lakini asifike kileleni,'' alisema mkuu huyo wa mkoa. Kilele cha Uhuru ni urefu wa meta 5,895 kutoka usawa wa bahari.


Baada ya maelezo hayo ya mkuu wa mkoa,Waziri mkuu naye alisema alipopata taarifa kuwa Mzee Mwinyi anapanda mlima huo alibabaika kidogo kwa sababu Rais huyo mstaafu sasa anakaribu umri wa miaka 83.


''Lakini kama mzee Mwinyi anaweza kwanini sisi tushindwe? Lakini sio lazima ufike Kileleni hapo utakapofikia sisi bado tutakushukuru,'' alisema Waziri Pinda katika tafrija hiyo fupi ya kumwaga Mzee Mwinyi maarufu kama mzee Ruksa.


Mzee Ruksa anapanda Mlima huo kwa kuongozwa na waongoza watalii mashuhuri na wenye uzoefu, Theophill Karia na Faustine Chombo wa kampuni ya ZaraTanzania Adeventures inayomilikiwa na Zainab Ansell.


Alhaji Mwinyi mwenyewe alionekana ana hamu kubwa ya kufika hadi kileleni na alipofika eneo hilo aliwasalimia wapandaji wenzake kuwa, '' Vipi Vijana mko tayari kupanda'' nao wakasema wako imara.


Waziri mkuu alisema uzinduzi wa mwaka huu wa kupanda mlima huo kwa ajili ya kuchangisha fedha kwa ajili ya mapambano dhidi ya Ukimwi ni ya kipekee na yenye baraka kutokana na kuwepo kwa Mzee Mwinyi.


Pinda alisema lango analolitumia Mzee Ruksa na wapandaji wengine ndiyo njia ngumu sana na hutumiwa na wale wanaoitwa Madume wa kupanda milima hivyo akasema ujumbe anaoubeba Rais huyo mstaafu ni mzito.


''Ujumbe anaoupeleka kwa Jamii ni zaidi ya kuchangisha fedha za mapambano ya Ukimwi�ni ujumbe unaotaka tujitazame upya na kuangalia ushiriki wetu katika mapambano dhidi ya Ukimwi,'' alisema Pinda.


Kwa mujibu wa Mkurugenzi mkuu wa GGM,Hatibu Senkoro, tangu kuanzishwa kwa zoezi la kupanda mlima huo kuchangisha fedha za Ukimwi mwaka 2002, karibu Sh1bilioni zimepatikana.


Senkoro alisema lengo la mwaka huu ni kuvuka Sh300 Milioni zilizochangwa mwaka jana na kwamba fedha hizo zitatolewa kwa Asasi zinazojishughulisha na masuala ya yatima,wajane na kupambana na Ukimwi.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Ninamtakia kila la heri rais Mwinyi ili afike Kileleni na kutoa changamoto kwa viongozi wetu ambao wamejaza matumbo ili waanze kujali afya za miili yao.

Ukitaka kumwona rais Mwinyi akiwa London ni kumvizia asubuhi akikimbia kwenye park. Huyu mzee ni mfanya mazoezi mzuri na ndio maana afya yake ni nzuri. Nina imani ataweza kufika kileleni kama rais Carter wa USA alivyofanya.

Mwambie fisadi Mkapa akimbie hata meter 500 kama hajadondoka chini.

Inatakiwa bungeni kuwe na mchaka mchaka asubuhi na uongozwe na jeshi ili kuikoa nchi kutumia mabilioni kuwapeleka viongozi wagonjwa nje ya nchi kutibiwa. Lazima tutafute kinga badala ya kusubiri mpaka watu wanadondoka halafu tunaanza kusingizia uchawi.

Wabunge vijana inatakiwa muone aibu kwamba mzee wetu anafanya mazoezi nyie ni kiti moto na totoz tu, matokeo yake afya zinazidi kuwa mbovu.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Mtanzania unataka kutwambia spika anatakiwa kuanzisha Gwalide la Bunge kila siku asubuhi kabla ya vikao vya Bunge?

Haya bwana hii ya Fisadi mkapa ya kukimbia mita mia tano nayo kali, ataweza kweli huyu?
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Afya za viongozi-Yupo na huyu DC wa Ilala, patrick Tsere aliyekataliwa na wataalamu wa afya kutoa damu kwa sababu hali ya afya yake haimruhusu. Hii ilitoea Jumamosi wakati za zaoezi la kutoa damu kwa hiari pale Mnazi Mmoja. Haikuelezwa kinagaubaga Tsere ana matatizo gani kiafya, lakini imedokezwa kuwa anatumia dawa kila siku asubuhi
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
924
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 924 280
Nyuma Kidogo Jk Na Mama Chanja Wake Waliongoza Watu Pale Mnazi Mmoja Kupima Ngoma,wabunge Kule Dodoma Wakagoma Kabisa !!!! Mwinyi Nampa Hi Kubwa.
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Afya za viongozi-Yupo na huyu DC wa Ilala, patrick Tsere aliyekataliwa na wataalamu wa afya kutoa damu kwa sababu hali ya afya yake haimruhusu. Hii ilitoea Jumamosi wakati za zaoezi la kutoa damu kwa hiari pale Mnazi Mmoja. Haikuelezwa kinagaubaga Tsere ana matatizo gani kiafya, lakini imedokezwa kuwa anatumia dawa kila siku asubuhi

Mmmm!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,236,183
Members 475,020
Posts 29,249,043