Viongozi Chadema - must read


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160

Matamko ya mmoja mmoja hata kama anakinga ya kikatiba hayakubaliki kwa ajili ya kulinda mshikamano na umoja katika utawala wa kisheria. Ni dalili ya kuwepo ufa katika mfumo wa uongozi na nihatari kutohimili vishindo vya tetemeko la ardhi litokeapo nyumba yenye ufa.

Narudia kauli ambayo nilishawahi kumwambia Katibu Mkuu Dr. Slaa ambaye kwa sasa amefanikiwa kurekebisha kutoka safu ya juu Chadema, lakini tatizo ni kwa Ngazi ya juu Umoja wa Vijana Chadema.

Lazima kuondokana na mlipuko wa kujibu kwenye vyombo vya habari ghafla bila upembuzi wa kutosha, bila kutuliza kwanza nerves, bila kikao cha kushauriana nini cha kujibu na papo kuangalia upande wa pili wa sarafu athari zake kwa tamko litakalotolewa.

Busara inavyoonekana katika uongozi wa juu kwenye Uongozi wa Chadema naheshimu na ndicho kinachotakiwa, ila ipo kazi kuwaweka sawa viongozi wa BAVICHA.
 
N

Njele

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
275
Likes
1
Points
0
N

Njele

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
275 1 0
Imekuwaje viongozi Chadema waige sera za vijana CCM kila mmoja kuitisha vyombo vya habari na kutoka tamko wakati wote wako ofisi moja? Nani anayewapa pesa hizo za kukodi kumbi za hoteli kutolea matamko kama si mafisadi wa CCM? Wasira ameshatamka akijua nini alichokifanya na matokeo ndiyo haya. Tuweni macho sana na hawa vijana.
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Wanajifunza uongozi, muda uliobakia unatosha kabisa kabla ya uchaguzi 2015. Isipokuwa huyo Heche kwa kweli alikurupuka nadhani alikuwa na kinyongo na Shibuda akasahau kufikiri kwanza kabla ya kutoa tamko. Kwa hiyo ajifunze kwamba uongozi hauendi kwa chuki na kuviziana kwenye kona
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Wanajifunza uongozi, muda uliobakia unatosha kabisa kabla ya uchaguzi 2015. Isipokuwa huyo Heche kwa kweli alikurupuka nadhani alikuwa na kinyongo na Shibuda akasahau kufikiri kwanza kabla ya kutoa tamko. Kwa hiyo ajifunze kwamba uongozi hauendi kwa chuki na kuviziana kwenye kona


Nakubaliana nawe, kiongozi unatakiwa kuwa na subira katika kutoa tamko, vinginevyo kauli inaweza kusababisha mkanganyiko na wabaya kupata nafasi ya kusema yao kama Wasira alivyosema jana.
 
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
4,534
Likes
2,863
Points
280
Ileje

Ileje

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
4,534 2,863 280
Katika hali ya kawaida Makamu Mwenyekiti alitakiwa kuwasiliana na Mwenyekiti wake kabla ya kuitisha mkutano na waandishi wa habari! Hata kama Mwenyekiti alikosea lakini kitendo cha Makamu Mwenyekiti kumkosoa hadharani ni utovu wa nidhamu.

Namshauri Makamu Mwenyekiti asifanye KUKURUPUKA kama Bibi Kiroboto alipokuwa Naibu Spika!
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Imekuwaje viongozi Chadema waige sera za vijana CCM kila mmoja kuitisha vyombo vya habari na kutoka tamko wakati wote wako ofisi moja? Nani anayewapa pesa hizo za kukodi kumbi za hoteli kutolea matamko kama si mafisadi wa CCM? Wasira ameshatamka akijua nini alichokifanya na matokeo ndiyo haya. Tuweni macho sana na hawa vijana.
Kwanza hakuna siyejua kwamba John Shibunda amechanganyikiwa baada ya kukosa nafasi ya uongozi kitaifa aliyoitegemea kwamba akijiunga Chadema ataipata.
Wengi wetu tunajua Shibuda ni vuvuzela, anaropoka ovyo tu na ndicho kilichompa taabu CCM hadi kutemwa kwenye kura za awali kufanyiwa mizengwe.

Viongozi wa juu Chadema wameshamdharau, ndo maana hawana muda kuhangaika na mtu ambaye wanamjua alivyo, kujitosa kujadiliana naye ni kukaribisha machafuko chamani, bora ni kumdharau tu.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,514
Likes
3,197
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,514 3,197 280
Imekuwaje viongozi Chadema waige sera za vijana CCM kila mmoja kuitisha vyombo vya habari na kutoka tamko wakati wote wako ofisi moja? Nani anayewapa pesa hizo za kukodi kumbi za hoteli kutolea matamko kama si mafisadi wa CCM? Wasira ameshatamka akijua nini alichokifanya na matokeo ndiyo haya. Tuweni macho sana na hawa vijana.
Kuharisha uharishe wewe halafu alaumiwe CCM!
Komaa kidogo mkuu.
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Katika hali ya kawaida Makamu Mwenyekiti alitakiwa kuwasiliana na Mwenyekiti wake kabla ya kuitisha mkutano na waandishi wa habari! Hata kama Mwenyekiti alikosea lakini kitendo cha Makamu Mwenyekiti kumkosoa hadharani ni utovu wa nidhamu.

Namshauri Makamu Mwenyekiti asifanye KUKURUPUKA kama Bibi Kiroboto alipokuwa Naibu Spika!
Pamoja na ukweli huo, hata Heche mwenyewe alifanya kosa kwani alitakiwa kuwa na kikao cha majadiliano kabla ya kutoa kauli. Kuwa mwenyekiti hakumhalalishi kutoa matamka binafsi, ila tamko litokane na kikao. Kupigiwa simu na baadhi ya wajumbe au kuomba ushauri kwa njia ya simu si sawa na kukutana katika kakao na kujadiliana kutoa tamko ambalo litakuwa limepimwa kwa pamoja.
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Kuharisha uharishe wewe halafu alaumiwe CCM!
Komaa kidogo mkuu.
Hujasoma kujua kuwa nukuru ndiyo njia bora ya kutoa majumuisho ya hitimisho katika uchambuzi, uamuzi? Hivi we umeshawahi kufanya utafiti? Hata hukumu mahakamani hunukuru yaliyopita hata yaliyotolewa na mahakama nyingine katika nchi nyingine.
 
STEIN

STEIN

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
1,765
Likes
4
Points
135
STEIN

STEIN

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
1,765 4 135
Tunawasibiri wasaliti, tuwatambue kabla hatujachukua Nchi. Shibuda ana matatizo ya Kiakili na hata huyu Binti tunamjua sana yuko kambi ya Zito kwa hiyo anakuwa na Hofu sana kwa sababu ya uropokaji... Mimi nashangaa huyu underground anaibuka leo na kumpinga mwenyekiti wake.. Huku ni kutafuta umaarufu ambao hauna Msingi wowote na ndiyo watu ambao CCM inawa finance ili wakagombee Nafaisi binafsi (Mgombea Bonafsi).

Haya Magugu ni kuwatoa tu ili wastupunguzie Kura 2015... Mbona ANC wamemng'oa Malema na mambo yanaenda vizuri.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,515
Likes
2,461
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,515 2,461 280

Matamko ya mmoja mmoja hata kama anakinga ya kikatiba yahakubaliki kwa ajili ya kulinda mshikamano na umoja katika utawala wa kisheria. Ni dalili ya kuwepo ufa katika mfumo wa uongozi na nihatari kutohimili vishindo vya tetemeko la ardhi litokeapo nyumba yenye ufa.

Narudia kauli ambayo nilishawahi kumwambia Katibu Mkuu Dr. Slaa ambaye kwa sasa amefanikiwa kurekebisha kutoka safu ya juu Chadema, lakini tatizo ni kwa Ngazi ya juu Umoja wa Vijana Chadema.

Lazima kuondokana na mripuko wa kujibu kwenye vyombo vya habari ghafla bila upembuzi wa kutosha, bila kutuliza kwanza nerves, bila kikao cha kushauriana nini cha kujibu na papo kuangalia upande wa pili wa sarafu athari zake kwa tamko litakalotolewa.

Busara inavyoonekana katika uongozi wa juu kwenye Uongozi wa Chadema naheshimu na ndicho kinachotakiwa, ila ipo kazi kuwaweka sawa viongozi wa BAVICHA.
Mkuu Candid Scope hata mimi nilishasema humu hayo mambo ya matamko. Hapo zamani yalikuwepo sana huko nyuma kwenye uongozi wa juu. Hiyo yote mimi nilisema ni kujitafutia umaarufu wa mtu mmoja mmoja. Nadhani wataifanyia kazi.
 
Last edited by a moderator:
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,514
Likes
3,197
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,514 3,197 280
Hujasoma kujua kuwa nukuru ndiyo njia bora ya kutoa majumuisho ya hitimisho katika uchambuzi, uamuzi? Hivi we umeshawahi kufanya utafiti? Hata hukumu mahakamani hunukuru yaliyopita hata yaliyotolewa na mahakama nyingine katika nchi nyingine.
Mkuu hapo nilikuwa na maana ya kuhimiza wapenzi wa CDM kukua na kujiangalia kwa undani makosa wanayofanya kioganaizesheni.
Haisaidii sana kulaumu wengine kwa makosa yako ya kiutendaji.
In short CDM should grow up and not cry wolf for their own failures.
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,601
Likes
3,951
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,601 3,951 280


Nakubaliana nawe, kiongozi unatakiwa kuwa na subira katika kutoa tamko, vinginevyo kauli inaweza kusababisha mkanganyiko na wabaya kupata nafasi ya kusema yao kama Wasira alivyosema jana.
Absolutely Candid scope,

actually kuna mahali nimesema hivi..

I Expected BAVICHA cadres and organs to organize more activities with more appeal to young citizens, and strengthen the youth council's construction to increase the council's influence among Tanzanian's youth.Petty squables are not healthy.

Tarehe 28/5/2012(jumatatu ijayo) Baraza la vijana Chadema Taifa linamaliza mwaka mmoja tangu lichaguliwe.

Nategemea wiki hiii itakuwa ni wiki maalumu kwao katika kujitathmini kwamba ndani ya Mwaka mmoja BAVICHA imefanya nini.

Nilikuwa miongoni mwa watu wa kwanza kabisa kutoa tahadhari.JF haikuwa Hewani lakini waliokuwa wanachama wa JF facebook tulijadili.Nilisema Shibuda hastahili kujibiwa.Anastahili kuachwa tu bila kujibizana nae kwenye media kwani huo ndiyo mchezo anaoutaka.Anataka kupandishwa chati kisiasa(najua kamanda shibuda ni member wa hapa JF unachungulia humu).Ulichungulia humu hata nilipokuwa nakutolea mfano kuhusu mtizamo wangu na cross-carpeting za wanasiasa kutoka chhama kimoja kwenda kingine.Nilisema bila darasa la Itikadi hapa itakuwa kazi kweli kweli.Itabidi kuwe na timua timua za ovyo kwenye vyama vya siasa.

Akiwa CCM alitangaza kugombea Urais kupambana na Jk mwaka 2010.Hakuna mwana-CCM makini aliyemjibu isipokuwa Mzee Makamba aliyeapa kwamba yupo radhi kwenda Jela kuliko kuruhusu upinzani dhidi ya JK,2010.mnalijua hilo,linajulikana

The best way to deal with comrade Shibuda is to ignore him.

Makosa yanafanyika pamoja na kwamba ni demokrasia lakini utani mwingine ni gharama kweli kweli.Huwezi kutangaza kugombea Urais Chadema halafu ukataka meneja kampeni wako awe mwenyekiti wa CCM halafu tukuchukulie mtu serious.Haya ni makusudi kwa kuwa Shibuda ni mzoefu wa michezo ya kisiasa na anajua analenga nini.

Hata mimi ningekuwa mwenyekiti wa vijana nisingevumilia kuona hili.

Sasa naamini hili suala litatauliwa kwa busara.Makamu Mwenyekiti Juliana Shonza ni kiongozi makini na shupavu kweli kweli.Ni kiongozi hodari.ni kiongozi adimu ambaye hawezi kupatikana kwingine isipokuwa ndani ya chadema tu.Anapenda kusema kile anachoamini.Nilipogombea uenyemkiti wa vijana huyu ndiye alikuwa chaguo langu.Aliniunga mkono na nilimuunga mkono.Sijawahi kutilia mashaka uwezo wake wa kuongoza.Kama kuna tatizo la flow of information nadhani tatizo hili litamalizika ndani ya vikao vya chama tu.It's not a big deal at all

Laiti tungekuwa na muundo kama wa ANC-YL ya Afrika Kusini basi leo tungekuwa na msemaji wa kama alivyo comrade floyd shivambu wa ANCYL.Mabaraza yote na jumuiya zote za vijana ndani ya vyama vya siasa Tanzania hatuwa na muundo kama huo kitu ambacho kinaweza kutoa mwanya kwa vijana kujikanganya au kuburuzana katika uendeshaji wa shughuli za kila siku kisaiasa na pengine hata maadui wa demokrasia kutumia mwanya huo kuleta mvurugano.

Naamini Baraza la vijana,litamaliza tatizo hili.Tusiwe na papara za kuhukumu watu.Tuwe na subira,tusikurupuke.Diplomasia na Busara inahitaji kutumika hapa.This is the right time to show leadership.

Malumbano ya watu binafsi yasiharibu taasisi.Shutuma kwamba Baraza la vijana ni wahuni hazivumiliki
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Absolutely Candid scope,

actually kuna mahali nimesema hivi..

I Expected BAVICHA cadres and organs to organize more activities with more appeal to young citizens, and strengthen the youth council's construction to increase the council's influence among Tanzanian's youth.Petty squables are not healthy.

Tarehe 28/5/2012(jumatatu ijayo) Baraza la vijana Chadema Taifa linamaliza mwaka mmoja tangu lichaguliwe.

Nategemea wiki hiii itakuwa ni wiki maalumu kwao katika kujitathmini kwamba ndani ya Mwaka mmoja BAVICHA imefanya nini.

Nilikuwa miongoni mwa watu wa kwanza kabisa kutoa tahadhari.JF haikuwa Hewani lakini waliokuwa wanachama wa JF facebook tulijadili.Nilisema Shibuda hastahili kujibiwa.Anastahili kuachwa tu bila kujibizana nae kwenye media kwani huo ndiyo mchezo anaoutaka.Anataka kupandishwa chati kisiasa(najua kamanda shibuda ni member wa hapa JF unachungulia humu).Ulichungulia humu hata nilipokuwa nakutolea mfano kuhusu mtizamo wangu na cross-carpeting za wanasiasa kutoka chhama kimoja kwenda kingine.Nilisema bila darasa la Itikadi hapa itakuwa kazi kweli kweli.Itabidi kuwe na timua timua za ovyo kwenye vyama vya siasa.

Akiwa CCM alitangaza kugombea Urais kupambana na Jk mwaka 2010.Hakuna mwana-CCM makini aliyemjibu isipokuwa Mzee Makamba aliyeapa kwamba yupo radhi kwenda Jela kuliko kuruhusu upinzani dhidi ya JK,2010.mnalijua hilo,linajulikana

The best way to deal with comrade Shibuda is to ignore him.

Makosa yanafanyika pamoja na kwamba ni demokrasia lakini utani mwingine ni gharama kweli kweli.Huwezi kutangaza kugombea Urais Chadema halafu ukataka meneja kampeni wako awe mwenyekiti wa CCM halafu tukuchukulie mtu serious.Haya ni makusudi kwa kuwa Shibuda ni mzoefu wa michezo ya kisiasa na anajua analenga nini.

Hata mimi ningekuwa mwenyekiti wa vijana nisingevumilia kuona hili.

Sasa naamini hili suala litatauliwa kwa busara.Makamu Mwenyekiti Juliana Shonza ni kiongozi makini na shupavu kweli kweli.Ni kiongozi hodari.ni kiongozi adimu ambaye hawezi kupatikana kwingine isipokuwa ndani ya chadema tu.Anapenda kusema kile anachoamini.Nilipogombea uenyemkiti wa vijana huyu ndiye alikuwa chaguo langu.Aliniunga mkono na nilimuunga mkono.Sijawahi kutilia mashaka uwezo wake wa kuongoza.Kama kuna tatizo la flow of information nadhani tatizo hili litamalizika ndani ya vikao vya chama tu.It's not a big deal at all

Laiti tungekuwa na muundo kama wa ANC-YL ya Afrika Kusini basi leo tungekuwa na msemaji wa kama alivyo comrade floyd shivambu wa ANCYL.Mabaraza yote na jumuiya zote za vijana ndani ya vyama vya siasa Tanzania hatuwa na muundo kama huo kitu ambacho kinaweza kutoa mwanya kwa vijana kujikanganya au kuburuzana katika uendeshaji wa shughuli za kila siku kisaiasa na pengine hata maadui wa demokrasia kutumia mwanya huo kuleta mvurugano.

Naamini Baraza la vijana,litamaliza tatizo hili.Tusiwe na papara za kuhukumu watu.Tuwe na subira,tusikurupuke.Diplomasia na Busara inahitaji kutumika hapa.This is the right time to show leadership.

Malumbano ya watu binafsi yasiharibu taasisi.Shutuma kwamba Baraza la vijana ni wahuni hazivumiliki
Mwenye uelewa mpana anajufa fika umuhimu wa ufafanuzi na upambanuzi na angalisho ya kauli yako. Nashukuru kwa mwono wako mpana wenye kulenga kuleta mshikamano zaidi.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
96
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 96 145
Tatizo naona huyo binti anataka mambo yaendeshwe kama ccm. Tumeona mlolongo mrefu wakati wa kufanya reshuffle baraza la mawaziri. Walianza ccm bungeni, ikaja CC ya ccm DAR then wakakaa wakubwa tena ndio week mbili baadae rais anafanya mabadiliko! Huu ni udhaifu mkubwa maana baraza la mawaziri liko chini ya Rais, mambo ya vikao ni kupotezeana muda.

Sasa huyu binti anataka issue ya kumaliza kwa dakika chache waitane kila kona na kujadili! Wajadili nini? Yeye mwenyewe anakubaliana na tamko la Shibuda?
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Tatizo naona huyo binti anataka mambo yaendeshwe kama ccm. Tumeona mlolongo mrefu wakati wa kufanya reshuffle baraza la mawaziri. Walianza ccm bungeni, ikaja CC ya ccm DAR then wakakaa wakubwa tena ndio week mbili baadae rais anafanya mabadiliko! Huu ni udhaifu mkubwa maana baraza la mawaziri liko chini ya Rais, mambo ya vikao ni kupotezeana muda.

Sasa huyu binti anataka issue ya kumaliza kwa dakika chache waitane kila kona na kujadili! Wajadili nini? Yeye mwenyewe anakubaliana na tamko la Shibuda?
Kosa kuhamaki kuitisha vyombo vya habari jambo ambalo Mwenyekiti na Makamu wake wamefanya. Tamko lao si lazima litolewe mapema hivyo, na pengine wangeweza kuwauliza viongozi wao wa Juu akina Mbowe, Slaa na wengineo kupata ushauri wao namna bora inayofaa badala ya kujenga ufa unaoonekana waziwazi nje kupitisha mende waingie ndani ya mjengo.
 
M

MR.PRESIDENT

Member
Joined
May 18, 2012
Messages
64
Likes
0
Points
0
M

MR.PRESIDENT

Member
Joined May 18, 2012
64 0 0
Nadhani makamu mwenyekiti ana uvumilivu wa kisiasa .Sasa yeye anadhani tamko kama alilolitoa ni kwa faida ya nani?Amenufaika nini kuwa front page.Tufike hatua tujue jinsi ya kuvumiliana kusolve matatizo ndani kwa ndani hata kama mkuu wako kakosea .Hongera Heche kwa kutomjibu huyu makamu wako maana ajui alitendalo.
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
14,038
Likes
4,587
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
14,038 4,587 280
Hapa naona point zote zimeongelewa,kutenda kosa si kosa kosa ni kurudia kosa,cha msingi ni kujipanga na kukiimarisha chama,penye mapungufu pafanyiwe kazi ili upande wa pili wasipate cha kuongea,
CHADEMA FOR LIFE.
 
N

nyandaojiloleli

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
206
Likes
1
Points
0
N

nyandaojiloleli

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
206 1 0
muda wa kumjadili shibuda haupo bali shibuda ni wa kupuuzwa hana lolote yule na watu wote wanamjua.
 
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,185
Likes
3,460
Points
280
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined Oct 21, 2009
10,185 3,460 280
Absolutely Candid scope,

actually kuna mahali nimesema hivi..

I Expected BAVICHA cadres and organs to organize more activities with more appeal to young citizens, and strengthen the youth council's construction to increase the council's influence among Tanzanian's youth.Petty squables are not healthy.

Tarehe 28/5/2012(jumatatu ijayo) Baraza la vijana Chadema Taifa linamaliza mwaka mmoja tangu lichaguliwe.

Nategemea wiki hiii itakuwa ni wiki maalumu kwao katika kujitathmini kwamba ndani ya Mwaka mmoja BAVICHA imefanya nini.

Nilikuwa miongoni mwa watu wa kwanza kabisa kutoa tahadhari.JF haikuwa Hewani lakini waliokuwa wanachama wa JF facebook tulijadili.Nilisema Shibuda hastahili kujibiwa.Anastahili kuachwa tu bila kujibizana nae kwenye media kwani huo ndiyo mchezo anaoutaka.Anataka kupandishwa chati kisiasa(najua kamanda shibuda ni member wa hapa JF unachungulia humu).Ulichungulia humu hata nilipokuwa nakutolea mfano kuhusu mtizamo wangu na cross-carpeting za wanasiasa kutoka chhama kimoja kwenda kingine.Nilisema bila darasa la Itikadi hapa itakuwa kazi kweli kweli.Itabidi kuwe na timua timua za ovyo kwenye vyama vya siasa.

Akiwa CCM alitangaza kugombea Urais kupambana na Jk mwaka 2010.Hakuna mwana-CCM makini aliyemjibu isipokuwa Mzee Makamba aliyeapa kwamba yupo radhi kwenda Jela kuliko kuruhusu upinzani dhidi ya JK,2010.mnalijua hilo,linajulikana

The best way to deal with comrade Shibuda is to ignore him.

Makosa yanafanyika pamoja na kwamba ni demokrasia lakini utani mwingine ni gharama kweli kweli.Huwezi kutangaza kugombea Urais Chadema halafu ukataka meneja kampeni wako awe mwenyekiti wa CCM halafu tukuchukulie mtu serious.Haya ni makusudi kwa kuwa Shibuda ni mzoefu wa michezo ya kisiasa na anajua analenga nini.

Hata mimi ningekuwa mwenyekiti wa vijana nisingevumilia kuona hili.

Sasa naamini hili suala litatauliwa kwa busara.Makamu Mwenyekiti Juliana Shonza ni kiongozi makini na shupavu kweli kweli.Ni kiongozi hodari.ni kiongozi adimu ambaye hawezi kupatikana kwingine isipokuwa ndani ya chadema tu.Anapenda kusema kile anachoamini.Nilipogombea uenyemkiti wa vijana huyu ndiye alikuwa chaguo langu.Aliniunga mkono na nilimuunga mkono.Sijawahi kutilia mashaka uwezo wake wa kuongoza.Kama kuna tatizo la flow of information nadhani tatizo hili litamalizika ndani ya vikao vya chama tu.It's not a big deal at all

Laiti tungekuwa na muundo kama wa ANC-YL ya Afrika Kusini basi leo tungekuwa na msemaji wa kama alivyo comrade floyd shivambu wa ANCYL.Mabaraza yote na jumuiya zote za vijana ndani ya vyama vya siasa Tanzania hatuwa na muundo kama huo kitu ambacho kinaweza kutoa mwanya kwa vijana kujikanganya au kuburuzana katika uendeshaji wa shughuli za kila siku kisaiasa na pengine hata maadui wa demokrasia kutumia mwanya huo kuleta mvurugano.

Naamini Baraza la vijana,litamaliza tatizo hili.Tusiwe na papara za kuhukumu watu.Tuwe na subira,tusikurupuke.Diplomasia na Busara inahitaji kutumika hapa.This is the right time to show leadership.

Malumbano ya watu binafsi yasiharibu taasisi.Shutuma kwamba Baraza la vijana ni wahuni hazivumiliki
Mbona Heche Mnasema kakosea straight bila Kumung'unya maneno, ofcourse amekosea kweli, Lakini huyo Dada Juliana hamtaki kusema kuwa straight kuwa na yeye kakosea, Usiwe Biased Ben , watu wanaweza wakasema Pengine unachuki Binafsi na Heche coz u competed for the same post.

Nataka useme hivi, Heche alikurupuka kutoa tamko, na Pia huyo Dada alikurupuka Zaid kutoa tamko na kumkosoa Mwenyekiti bila kutumia vikao halali, tusiwe na Double standard jaman eeeh.
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,275,224
Members 490,932
Posts 30,536,118