vidonge vya folic acid


Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
naombeni kuuliza unameza vingapi kwa siku
nimepewa hosptal sijaandikiwa kipimo
 
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
naombeni majibu au mambo ya weekend?
 
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
pleeeeeees njoooni
 
Barca

Barca

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2013
Messages
803
Likes
207
Points
60
Barca

Barca

JF-Expert Member
Joined May 3, 2013
803 207 60
5mg od, yaani kimoja mara moja kwa siku
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,004
Likes
6,457
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,004 6,457 280
Hospitali hizi siku hizi wanampa dawa mgonjwa bila kipimo???

1x1
 
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
BADILI TABIA naona amesahau tu nimepewa dawa nyingi pale pharmacy
 
Last edited by a moderator:
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
Barca nashukuru na pombe naruhusiwa?
 
Last edited by a moderator:
MAULA

MAULA

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,072
Likes
35
Points
145
Age
30
MAULA

MAULA

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,072 35 145
Eeee unarhusiwa Pombe tena kwa wing kwan zinaspeed up rate of rxn
 
Barca

Barca

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2013
Messages
803
Likes
207
Points
60
Barca

Barca

JF-Expert Member
Joined May 3, 2013
803 207 60
Mara nyingi hatushauri pombe, kama mjamzito hatushauri pombe. kwa mimba ikiwa changa hizi zinasaidia kuzuia kupata ulemavu wa kuzaliwa nao. sasa sijui wewe ni jinsia ipi na umepwa kwa shida ipi coz ni rarely prescribed
 
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
182
Likes
168
Points
60
Retired Sister

Retired Sister

Senior Member
Joined Jan 11, 2013
182 168 60
Barca mimi ni mwanamke mimi hata sijui kwanini nimepewa ni vya kazi gani?vinatibu nini?
 
Last edited by a moderator:
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2012
Messages
3,814
Likes
36
Points
145
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2012
3,814 36 145
kimoja mara moja kwa siku....5mg once per day
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
420
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 420 180
Barca mimi ni mwanamke mimi hata sijui kwanini nimepewa ni vya kazi gani?vinatibu nini?
Ni mjamzito? lkn kama ni mjamzito hio dosage ni kubwa sana nadhani dosage ulopewa ni kwaajili ya kutibu Folate deficiency anaemia huitwa vilevile megaloblastic anaemia
Anaemia:ni mapungufu ya chembechembe nyekundu za damu ziitwazo haemoglobin mwilini.Kazi ya hizo chembechembe nyekundu(haemoglobin ) ni kubeba oxygen na kuisafirisha kwenye damu kutoka kwenye mapafu kueleka katika capillaries.Ukipatwa na hio megaloblastic anaemia ni kwamba hizo chembechembe nyekundu zinakuwa na umbo kubwa kuliko kawaida kwahio kushindwa kubeba okygen ya kutosha au ipasavyo.
Dalili za ugonjwa huu ni:
1.uchovu
2.kutojisikia vyema
3.ngozi kupayuka
4.kushindwa kupumua vizuri
5.muonekano wa kucha hubadilika na kuwa concave zinakuwa mviringo
6.Matatizo ya moyo
 
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
15,035
Likes
99
Points
0
A

asakuta same

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2011
15,035 99 0
Ni mjamzito? lkn kama ni mjamzito hio dosage ni kubwa sana nadhani dosage ulopewa ni kwaajili ya kutibu Folate deficiency anaemia huitwa vilevile megaloblastic anaemia
Anaemia:ni mapungufu ya chembechembe nyekundu za damu ziitwazo haemoglobin mwilini.Kazi ya hizo chembechembe nyekundu(haemoglobin ) ni kubeba oxygen na kuisafirisha kwenye damu kutoka kwenye mapafu kueleka katika capillaries.Ukipatwa na hio megaloblastic anaemia ni kwamba hizo chembechembe nyekundu zinakuwa na umbo kubwa kuliko kawaida kwahio kushindwa kubeba okygen ya kutosha au ipasavyo.
Dalili za ugonjwa huu ni:
1.uchovu
2.kutojisikia vyema
3.ngozi kupayuka
4.kushindwa kupumua vizuri
5.muonekano wa kucha hubadilika na kuwa concave zinakuwa mviringo
6.Matatizo ya moyo
hapo kwenye nyekundu ni haupo sahihi kwa hapa tanzania , hiyo dosage aliyotoa Barca ipo sahihi
 

Forum statistics

Threads 1,274,155
Members 490,601
Posts 30,502,958