Uwezo wa kuongea kiingereza utumike kuwakata wabunge na madiwani

Kiki kileo

Senior Member
May 3, 2020
138
250
Kwasasa Tanzania yetu ukienda kwenye interview hata Kama nafasi ya wahitimu wa darasa la saba mnachujwa kwa kufaham kiingereza inakuaje uko kwa madiwani na wabunge interview zao zinakua za kiswahili wakati ni nafasi muhimu sana.
 

sweettablet

JF-Expert Member
Nov 16, 2014
5,836
2,000
Kwasasa Tanzania yetu ukienda kwenye interview hata Kama nafasi ya wahitimu wa darasa la saba mnachujwa kwa kufaham kiingereza inakuaje uko kwa madiwani na wabunge interview zao zinakua za kiswahili wakati ni nafasi muhimu sana.
Si ajabu hii ni hoja ya mwanachama msomi wa Chadema!
 

Nazgur

JF-Expert Member
Apr 19, 2020
1,674
2,000
Serikali ijayo Wiele shule za maalum kila kata kwa watoto wanaopata alama za juu. Shule hizi zianze kuongea Kiingereza kama lugha uingiapo shuleni. Na kuwe na maabara za sayansi kuanzia sekondari.
Si uhamie uingereza ili uwe na kiingereza, nyie ndo watumwa wa fikra, miaka yote tunasema kiswahilinkitumike kuwafundisha wanafunzi lakini nyie na kiingereza tu, hicho kiingereza si ukisome kwa muda wake ukikitaka?

Mbona kuna waRusi hawajui kiingereza na wafaransa pia waeshia lakini wameendelea,
Nyie masikini wa africa ndo mnashebedua viuno eti kiingereza,
 

MK254

JF-Expert Member
May 11, 2013
19,475
2,000
Mimi Mkenya hapa, napita kimya nikisoma nyuzi zenu hizi kila siku mnatuponda kwa kuwazidi uwezo wa kuongea kingereza, naona taratibu mumeanza kutia akili na kuelewa umuhimu wa hii lugha ya malkia hapa duniani.
Wachina, Wajapani, Warusi n.k. kote kote wanahangaika wakikeshea kusoma kingereza, mwafrika umekwama kisa uzembe huku ukijiliwaza eti ni lugha ya mkoloni, ilhali kila ulicho nacho hapo kimeandikwa kwa kingereza, simu, tarakilishi, na bidhaa zote unazoagiza na hata unazozalisha.
Mikataba ya madini na kila aina ya raslimali yote imeandikwa kwa kingereza, na ulivyo mzembe kwenye kusoma mikataba ya kingereza huwa unaomba uonyeshwe wapi pa kutia saini tu basi.
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
45,614
2,000
Mimi Mkenya hapa, napita kimya nikisoma nyuzi zenu hizi kila siku mnatuponda kwa kuwazidi uwezo wa kuongea kingereza, naona taratibu mumeanza kutia akili na kuelewa umuhimu wa hii lugha ya malkia hapa duniani.
Wachina, Wajapani, Warusi n.k. kote kote wanahangaika wakikeshea kusoma kingereza, mwafrika umekwama kisa uzembe huku ukijiliwaza eti ni lugha ya mkoloni, ilhali kila ulicho nacho hapo kimeandikwa kwa kingereza, simu, tarakilishi, na bidhaa zote unazoagiza na hata unazozalisha.
Mikataba ya madini na kila aina ya raslimali yote imeandikwa kwa kingereza, na ulivyo mzembe kwenye kusoma mikataba ya kingereza huwa unaomba uonyeshwe wapi pa kutia saini tu basi.
Ukizingatia kwamba Jumuia ya Madola ilitawala 3/4 ya dunia. Kiingereza ni muhimu kwa mawasiliano duniani. Unahitaji mawasiliano katika biashara na uchumi uanategemea biashara.
 

Gama

JF-Expert Member
Jan 9, 2010
11,110
2,000
Kwasasa Tanzania yetu ukienda kwenye interview hata Kama nafasi ya wahitimu wa darasa la saba mnachujwa kwa kufaham kiingereza inakuaje uko kwa madiwani na wabunge interview zao zinakua za kiswahili wakati ni nafasi muhimu sana.
Sisi hapa kwetu tunatumia kinyasa na kiwemba, hicho kiinglishi tupa kuleeee
 

Attachments

dindilichuma

JF-Expert Member
Dec 19, 2015
1,254
2,000
Sasa tutapiga kampeni kwa kiingereza kwamba diwani wetu awe anauwezo wakutusikiliza na kutuletea maendeleao lakini tusimchagua tu kwasababu hajui kiingereza ambacho hata wananchi wa Kata yake hatukijui.
 

Kabulala

JF-Expert Member
Oct 13, 2019
503
1,000
Jamani kutumia kingereza kama chujio kunamtia kwenye hatihati mgombea urais kwa tiketi ya CCM.
Kwa Rais ni rahisi manake kazungukwa na wataalamu lukuki, anaweza pata msaada, mashaka yangu siku zote uwa ni Kwa madiwani ambao wao ndio wanakaa kwenye tender boards za local governments.. tender documents nyingi zinajazwa Kwa kimombo,wasipojua lugha si ni rahisi kuingizwa chaka!?
 

andoza

JF-Expert Member
Nov 26, 2018
1,206
2,000
Serikali ijayo Wiele shule za maalum kila kata kwa watoto wanaopata alama za juu. Shule hizi zianze kuongea Kiingereza kama lugha uingiapo shuleni. Na kuwe na maabara za sayansi kuanzia sekondari.
Hii nimeichukua pamoja na tehama.Ni mambo muhimu sana.Kuwekeza katika elimu ya utotoni-Early childhood education.
 

Kitaturu

JF-Expert Member
Apr 13, 2013
6,086
2,000
Kwasasa Tanzania yetu ukienda kwenye interview hata Kama nafasi ya wahitimu wa darasa la saba mnachujwa kwa kufaham kiingereza inakuaje uko kwa madiwani na wabunge interview zao zinakua za kiswahili wakati ni nafasi muhimu sana.
Kwa sababu wewe unajua kuongea kiingereza?

Ondoa hii "colonial mentality" yako, haifai...

Vikao vya Mabaraza ya madiwani (Full Council & Committees) huendeshwa kwa lugha ya kiswahili...

Tusiwanyime watu haki ya kuchagua na kuchaguliwa kwa kigezo cha lugha ya kigeni - Kiingereza.

Wewe pambana, unaweza kushinda tu
 

BBC DIRA

Member
May 5, 2020
52
125
Si uhamie uingereza ili uwe na kiingereza, nyie ndo watumwa wa fikra, miaka yote tunasema kiswahilinkitumike kuwafundisha wanafunzi lakini nyie na kiingereza tu, hicho kiingereza si ukisome kwa muda wake ukikitaka?

Mbona kuna waRusi hawajui kiingereza na wafaransa pia waeshia lakini wameendelea,
Nyie masikini wa africa ndo mnashebedua viuno eti kiingereza,
Huna ufahamu maana hizi nchi zote ulizotaja wanakijua kiingereza mpaka marais wao!! Fanya research utoke gizani.
 

Nazgur

JF-Expert Member
Apr 19, 2020
1,674
2,000
Huna ufahamu maana hizi nchi zote ulizotaja wanakijua kiingereza mpaka marais wao!! Fanya research utoke gizani.
Acha ujinga si lazima wananchi wote wajue, unayoyasema ninkma nilivyosema ni lugha ya kujifunza lakini sio kugha ya taifa lao au ya kufundishia.
Hao maraisi kujua kiingereza ni somo la lugha tu, kuna mainginia wachina na wasomi wengi lakini hawajui kiingereza, kwa hiyo usikariri na wanaendesha uchumi wa nchi zao.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom