Utafiti: Shule za msingi zakithiri kwa ngono

Utafiti: Shule za msingi zakithiri kwa ngono

...huu uzi umenikumbusha siku moja niko barabarani natembea,ilikuwa kama saa 8 mchana hivi,nikapishana na kakikundi cha watoto wa kike wametoka shule (ya msingi), kwa kifupi stori walizokuwa wanapiga wale watoto ni kwamba mmoja anaishi kwenye nyumba ya kupanga,sasa kuna tobo analolitumia kuwachungulia watu wazima wakiwa wanaoga...maneno aliyoongea yule binti,mtu mzima ilibidi niwapite kwanza halafu nikageuka kuwatazama tena,nikafikiria umri wao,na yale waliyokuwa wanayazungumza,nikapata jibu kumbe hamna mtoto mjini,wote watu wazima.!!
 
...huu uzi umenikumbusha siku moja niko barabarani natembea,ilikuwa kama saa 8 mchana hivi,nikapishana na kakikundi cha watoto wa kike wametoka shule (ya msingi), kwa kifupi stori walizokuwa wanapiga wale watoto ni kwamba mmoja anaishi kwenye nyumba ya kupanga,sasa kuna tobo analolitumia kuwachungulia watu wazima wakiwa wanaoga...maneno aliyoongea yule binti,mtu mzima ilibidi niwapite kwanza halafu nikageuka kuwatazama tena,nikafikiria umri wao,na yale waliyokuwa wanayazungumza,nikapata jibu kumbe hamna mtoto mjini,wote watu wazima.!!

Ni nini walikuwa wanaongea Mkuu?
 
Utndawazi umechangia bongo movie pia haikwepi hapa hata sisi wakubwa zao tumechangia pia
Utakuta mtu na mpenzi wake kwa shobo tu anambusu mtu mbele ya watoto na watoto ni wadadisi sana wanapenda kujaribu.

Nyumba za kupanga hapa mjini ni majanga, baba ana watoto wawiliwakike na wakiume miaka 6/ 9 wanalala chumba kimoja kilichokatwa kwa pazia la kanga.

Kila kitu watoto wanashuhudia na wanajaribu pia.

Ni Sheeder kwa kweli.

Kwa maoni yako ni nini kifanyike mkuu kuondoa hii hali?
 
Hapa Wazazi wanachukua nafasi kubwa.
Ingawa sample yao wanachukua maeneo yale ambayo kilio cha matendo hayo kimekuwa cha Muda mrefu lakini kwa utafiti wangu nilio ufanya baada ya kukutana na kesi kadhaa usiwi wa jamii inaonekana nyumba za kupanga zimekuwa kichochezi kikubwa sana katika hilo especially maeneo ya Magomeni na Mwananyamala

Mkuu lakini hawa ni watoto wadogo 12 hadi 14 years.

Ni namna gani watoto wadogo kama hawa wanaenda guests?

Mambo haya yanatokea guests au majumbani?

Ni nini kifanyike kuzuia hali hii?
 
Primary mkuu!??hapana itakuwa vidudu tuu,kwa takwimu hizi

Mmh!!!...tuwafundishe watt wetu kumjua Mungu labda watafika angalu A-level bila kugusana...looh!!![emoji29]

Mkuu huko Misikitini na Makanisani ndo kilasiku tunasoma Ma-Ustaadhi, Wachungaji na Wazee wa Kanisa wanaendekeza ngono. Kuna kupona kweli hapo?
 
Maisha ya mtaani, chumba kimoja kinawekwa uzio kwa pazia kutenganisha wanapolala watoto na wanapo lala wazazi. Hapo unategemea nini?
 
Maisha ya mtaani, chumba kimoja kinawekwa uzio kwa pazia kutenganisha wanapolala watoto na wanapo lala wazazi. Hapo unategemea nini?

Nakusoma Mkuu. Nini kifanyike kuondoa tatizo hili?
 
Mkuu lakini hawa ni watoto wadogo 12 hadi 14 years.

Ni namna gani watoto wadogo kama hawa wanaenda guests?

Mambo haya yanatokea guests au majumbani?

Ni nini kifanyike kuzuia hali hii?


Watoto wanaoenda guest houses ni wachache sana kama wapo.
Wengi wanafanya hayo majumbani mwao, jirani na kwao, makondakta wa daladala na hata wenyewe kwa wenyewe kutiana vidole wawapo Shule wakienda chooni. Eneo maarufu kwa matendo haya ni eneo la magomeni makanya mpaka magomeni kwa tumbo na mwananyamala eneo linalopo karibu na Makuburi ya somanga. Eneo lililokuwa linatisha sana miaka ya nyuma kabla halijabomolewa ni kata za magomeni. Wimbi Hilo limepungua kwa sasa.
 
Watoto wanaoenda guest houses ni wachache sana kama wapo.
Wengi wanafanya hayo majumbani mwao, jirani na kwao, makondakta wa daladala na hata wenyewe kwa wenyewe kutiana vidole wawapo Shule wakienda chooni. Eneo maarufu kwa matendo haya ni eneo la magomeni makanya mpaka magomeni kwa tumbo na mwananyamala eneo linalopo karibu na Makuburi ya somanga. Eneo lililokuwa linatisha sana miaka ya nyuma kabla halijabomolewa ni kata za magomeni. Wimbi Hilo limepungua kwa sasa.

Daaaah!

Sijui kama serikali inatafuta ufumbuzi wa suala hili.

Mkuu inaonekana una shuhuda nyingi. Si jambo baya kama utapenda kushare ili wazazi waweze kujua nini wafanye kuwaepusha watoto wao.
 
hawa watoto hata hawamuogopi Mungu...au siku hizi huko sunday school au madrassa wanafundishwa nini kama si pamoja na amri ya usizini!
 
Kama Jamii imeoza tusitegemee watoto na wajukuu zetu wasioze!!
 
Ni kawaida tu, ndio kizazi ambacho CCM imekipanda maana Malaya wote Tanzania wanaamia Dodoma kipindi cha Bunge... Tena wanasema hili bunge refu la budget malaya anaweza hata kurudi na Vits mbili kwa biashara inavyolipa..

BTW si nasikia kuna Mtu mmoja mkubwa sana nchi hii alilala Hostel pale Mabibo akiwa Waziri wakati huo na kuacha Mke nyumbani?? Sasa sijui aliwapiga exile roommates wa huyo Msichana au walilala wote humu... Nchi imeoza hii ndio maana wadada wasio na Career yoyote mjini wanatembea na magari ya kifahari..
 
hawa watoto hata hawamuogopi Mungu...au siku hizi huko sunday school au madrassa wanafundishwa nini kama si pamoja na amri ya usizini!

Ni Sheeder Mkuu.

Una shuhuda yoyote juu ya hawa watoto wetu?
 
Kama Jamii imeoza tusitegemee watoto na wajukuu zetu wasioze!!

Jamiii imeoza kwa namna gani Mkuu?

Ina maana haya mambo sasa yako katika jamii yetu yote? Hebu funguka Mkuu!
 
Primary mkuu!??hapana itakuwa vidudu tuu,kwa takwimu hizi

Mmh!!!...tuwafundishe watoto wetu kumjua Mungu labda watafika angalu A-level bila kugusana...looh!!![emoji29]
Point ya msingi sana hii mzazi ishi maish aambayo ni ya ushuhuda positive kwa familia
Watoto walelewe huku wakifundishwa maneno ya Mungu itasaidia kuweza kujisimamia wenyewe maana hata usipokuwepo yeye tayari ana hofu ya Mungu
Kama ni kanisani kila siku za ibada hakikisha mtoto anakwenda ibadani na wewe uwe unaongea nae maneno ya Mungu maana ni wadadisi Na kufanya ibada za jioni au weekend au jumatatu nyumbani mara kwa mara . Jamani dunia imeharibika pasipo msaada wa Mungu hakuna pa kuwaficha watoto wetu .
Mtoto hajawahi kupelekwa kanisani ,au madrasa yeye ni tv muda wote akitoka tuition, sijui shule yupo yupo tuu hata kusali au kuswali hajui Tujirekebishe wazazi
 
Back
Top Bottom