Utafiti: Shule za msingi zakithiri kwa ngono

Utafiti: Shule za msingi zakithiri kwa ngono

Ni kawaida tu, ndio kizazi ambacho CCM imekipanda maana Malaya wote Tanzania wanaamia Dodoma kipindi cha Bunge... Tena wanasema hili bunge refu la budget malaya anaweza hata kurudi na Vits mbili kwa biashara inavyolipa..

BTW si nasikia kuna Mtu mmoja mkubwa sana nchi hii alilala Hostel pale Mabibo akiwa Waziri wakati huo na kuacha Mke nyumbani?? Sasa sijui aliwapiga exile roommates wa huyo Msichana au walilala wote humu... Nchi imeoza hii ndio maana wadada wasio na Career yoyote mjini wanatembea na magari ya kifahari..

Hakika inasikitisha kama ni kweli.

Hebu funguka hiyo habari ya Waziri Mkuu.

Lakini kinachosikitisha zaidi hawa ni watoto wadogo sana 12 - 14 years.

Why?

And what need to be done?
 
Point ya msingi sana hii mzazi ishi maish aambayo ni ya ushuhuda positive kwa familia
Watoto walelewe huku wakifundishwa maneno ya Mungu itasaidia kuweza kujisimamia wenyewe maana hata usipokuwepo yeye tayari ana hofu ya Mungu
Kama ni kanisani kila siku za ibada hakikisha mtoto anakwenda ibadani na wewe uwe unaongea nae maneno ya Mungu maana ni wadadisi Na kufanya ibada za jioni au weekend au jumatatu nyumbani mara kwa mara . Jamani dunia imeharibika pasipo msaada wa Mungu hakuna pa kuwaficha watoto wetu .
Mtoto hajawahi kupelekwa kanisani ,au madrasa yeye ni tv muda wote akitoka tuition, sijui shule yupo yupo tuu hata kusali au kuswali hajui Tujirekebishe wazazi

Mkuu tumekusoma.

Lakini huko Madrasa ndo kila kukicha tunasoma Akina Ustaadhi / Maalimu wamefumaniwa wakiwafanyia mchezo mbaya.

Same makanisani: Wachungaji; Mapadre; Wazee wa Kanisa nk.

Ni nini hasa ufumbuzi wa kudumu?
 
kuna mtoto yupo huko gongo la mboto ana mika 12 sasa anaishi na baba yake na mama yake wa kambo , Baba hana muda kabisa na mtoto mtoto ana mahitaji lakini wala haangaiki naye
Kuna baba jirani ameona hiyo hali na amechukulia advantage shida za yule mtoto kamharibu sasa yupi darasa la nne alianza nae hako kamchezo tangu akiwa na miaka tisa anampa chips kuku na elfu mbili ,Sasa mtoto kama huyo kwa umri huo tayari ana wanaume wawili
Maana kuna muda kanasema kanawashwa kamepata mpenzi mwingine muuza chips .Inaumiza sana hii hali wazazi angalieni watoto wenu .
 
Du hapo hamna namna!
Lakini na nyie wakubwa mmezidi jitu zima na mimvi yake linafanya mambo ya aibu(Le Mutus) ukiliuliza linasema NAKULA UJANA!
Sasa nasema hivi waacheni watoto nao WAJILIE VYAO!
 
Mkuu tumekusoma.

Lakini huko Madrasa ndo kila kukicha tunasoma Akina Ustaadhi / Maalimu wamefumaniwa wakiwafanyia mchezo mbaya.

Same makanisani: Wachungaji; Mapadre; Wazee wa Kanisa nk.

Ni nini hasa ufumbuzi wa kudumu?
Kujenga urafiki ulio na mipaka na watoto ni jambo la muhimu urafiki kwa maana umfanye mtoto awe huru kukueleza jambo na wewe ukamfafanulia au kutatua shida yake mapema . Kama una desturi ya kukaa na kuongea nao maneno ya Mungu na kuwa kagua mara kwa mara hii itasaidia . Wa mama tuogeshe watoto au kuwaangalia unakuta mzazi hana muda na mtoto kabisa hali imekuwa mbaya ,Ni wanaume wachche sana huko nje wamebakiwa na utu wengine wamekuwa na roho za kinyama hawaangalii umri na hisia za uzazi hawana
 
Point ya msingi sana hii mzazi ishi maish aambayo ni ya ushuhuda positive kwa familia
Watoto walelewe huku wakifundishwa maneno ya Mungu itasaidia kuweza kujisimamia wenyewe maana hata usipokuwepo yeye tayari ana hofu ya Mungu
Kama ni kanisani kila siku za ibada hakikisha mtoto anakwenda ibadani na wewe uwe unaongea nae maneno ya Mungu maana ni wadadisi Na kufanya ibada za jioni au weekend au jumatatu nyumbani mara kwa mara . Jamani dunia imeharibika pasipo msaada wa Mungu hakuna pa kuwaficha watoto wetu .
Mtoto hajawahi kupelekwa kanisani ,au madrasa yeye ni tv muda wote akitoka tuition, sijui shule yupo yupo tuu hata kusali au kuswali hajui Tujirekebishe wazazi
Amen,.ubarikiwe saana mkuu mwenye kuelewa na aelewe wazazi na walezi haya ndio majukumu yetu ktk ujenzi bora wa maisha ya watt wetu huko mbeleni,.maana kupanga ni kuchagua[emoji120]
 
Hakika inasikitisha kama ni kweli.

Hebu funguka hiyo habari ya Waziri Mkuu.

Lakini kinachosikitisha zaidi hawa ni watoto wadogo sana 12 - 14 years.

Why?

And what need to be done?
Mkuu huyu aliyekuwa waziri ni mtu mwenye wadhifa sasa siwezi kuongea zaidi ya hapo, ila watu wengi tu wanaifahamu hii issue...

Hao watoto ndio malezi ambayo wanayaona huko nyumbani, kama baba na mama kila siku wanagombana na kutukanana matusi na mambo ya michepuko lazima watoto nao watashika hiyo njia.. Umaskini pia kwa kiasi kikubwa unachangia, sidhani kama kama watoto wanaokulia Mbezi, Masaki, Mikocheni wanakuwa spoiled kwenye umri mdogo hivo kwa kiasi kikubwa namna hiyo... Maana hata schedule yao ya siku inawabana sana, mtoto anakuwa shule asubuhi mpaka saa 9-10 ndio anarudi nyumbani, akirudi anapata msosi kidogo then anapumzika kidogo anaanza homework, hiyo ndio mpaka saa 1 usiku.. Hapo giza lishaingia na wazazi wanaweza kuwa wamesharudi... Weekend kama sio out na wazazi basi watashinda nyumbani wakiwa na wazazi au waangalizi wao... Akifikia umri wa Secondary anapelekwa shule zenye usimamizi mkubwa (Seminary) huko anakuja kutoka akiwa around 16-17... Ndio maana watoto wengi wa familia bora wanaanza kuwa spoiled either wakishafika chuo kikuu au kile kipindi cha likizo ndefu za kusubiri matokeo cha form four na form six..

Hali ni tofauti kwa watoto wa familia duni, wengi hata shule anaenda bila pesa ya chakula, na hizi shule za serikali chakula hakuna, hakuna school bus either kutembea umbali mrefu au kugombania daladala, wakirudi nyumbani wanaingia mtaani... Kwahiyo mfumo huo mzima ndio unamfanya aingie kwenye vishawishi mapema... Hali ni mbaya sana huko Uswahilini..
 
Kujenga urafiki ulio na mipaka na watoto ni jambo la muhimu urafiki kwa maana umfanye mtoto awe huru kukueleza jambo na wewe ukamfafanulia au kutatua shida yake mapema . Kama una desturi ya kukaa na kuongea nao maneno ya Mungu na kuwa kagua mara kwa mara hii itasaidia . Wa mama tuogeshe watoto au kuwaangalia unakuta mzazi hana muda na mtoto kabisa hali imekuwa mbaya ,Ni wanaume wachche sana huko nje wamebakiwa na utu wengine wamekuwa na roho za kinyama hawaangalii umri na hisia za uzazi hawana

Safi sana Gemmy

But tell me; kuna shule nyingi sana za Boarding pia kwa hawa watoto.

Nakumbuka miaka ya nyumba Mwanangu wa kiume alikuwa anasoma boarding shule moja hapa Dar Es Salaam, bahati tulijenga ukaribu. Siku moja weekend anatuambia kuna watoto wenzie walikuwa wakimcheka hana Girlfriend. Na pia hana dudu kubwa sana kama wao (walikuwa na madudu makubwa - nyeti). Wakamshauri wakamnunulie dawa inaitwa kifaru ili naye awe na super jumbo nyeti na kisha atafute girl friend. Tulimtoa mtoto shule ile.

Hii kama unavyosema ilitokana na ukaribu wetu. Je ni wazazi wangapi wanayajua haya?
 
Amen,.ubarikiwe saana mkuu mwenye kuelewa na aelewe wazazi na walezi haya ndio majukumu yetu ktk ujenzi bora wa maisha ya watt wetu huko mbeleni,.maana kupanga ni kuchagua[emoji120]

Mkuu juzi juzi niliona post moja ambayo inaelezea utafiti kuwa baadhi ya akina baba wanatembea na watoto wao wa kike. Lakini akina mama ni nadra kutembea na watoto wao wa kike.

Sasa usalama ukoje majumbani huko?
 
Mkuu huyu aliyekuwa waziri ni mtu mwenye wadhifa sasa siwezi kuongea zaidi ya hapo, ila watu wengi tu wanaifahamu hii issue...

Hao watoto ndio malezi ambayo wanayaona huko nyumbani, kama baba na mama kila siku wanagombana na kutukanana matusi na mambo ya michepuko lazima watoto nao watashika hiyo njia.. Umaskini pia kwa kiasi kikubwa unachangia, sidhani kama kama watoto wanaokulia Mbezi, Masaki, Mikocheni wanakuwa spoiled kwenye umri mdogo hivo kwa kiasi kikubwa namna hiyo... Maana hata schedule yao ya siku inawabana sana, mtoto anakuwa shule asubuhi mpaka saa 9-10 ndio anarudi nyumbani, akirudi anapata msosi kidogo then anapumzika kidogo anaanza homework, hiyo ndio mpaka saa 1 usiku.. Hapo giza lishaingia na wazazi wanaweza kuwa wamesharudi... Weekend kama sio out na wazazi basi watashinda nyumbani wakiwa na wazazi au waangalizi wao... Akifikia umri wa Secondary anapelekwa shule zenye usimamizi mkubwa (Seminary) huko anakuja kutoka akiwa around 16-17... Ndio maana watoto wengi wa familia bora wanaanza kuwa spoiled either wakishafika chuo kikuu au kile kipindi cha likizo ndefu za kusubiri matokeo cha form four na form six..

Hali ni tofauti kwa watoto wa familia duni, wengi hata shule anaenda bila pesa ya chakula, na hizi shule za serikali chakula hakuna, hakuna school bus either kutembea umbali mrefu au kugombania daladala, wakirudi nyumbani wanaingia mtaani... Kwahiyo mfumo huo mzima ndio unamfanya aingie kwenye vishawishi mapema... Hali ni mbaya sana huko Uswahilini..


Hili nalo neno. Asante Mkuu.

Juzi juzi niliona post moja ambayo inaelezea utafiti kuwa baadhi ya akina baba wanatembea na watoto wao wa kike. Lakini akina mama ni nadra kutembea na watoto wao wa kike. Hii ilielekezwa zaidi kwa familia zenye uwezo.

Hii nayo imekaaje?

Na Sasa usalama ukoje majumbani huko?
 
Safi sana Gemmy

But tell me; kuna shule nyingi sana za Boarding pia kwa hawa watoto.

Nakumbuka miaka ya nyumba Mwanangu wa kiume alikuwa anasoma boarding shule moja hapa Dar Es Salaam, bahati tulijenga ukaribu. Siku moja weekend anatuambia kuna watoto wenzie walikuwa wakimcheka hana Girlfriend. Na pia hana dudu kubwa sana kama wao (walikuwa na madudu makubwa - nyeti). Wakamshauri wakamnunulie dawa inaitwa kifaru ili naye awe na super jumbo nyeti na kisha atafute girl friend. Tulimtoa mtoto shule ile.

Hii kama unavyosema ilitokana na ukaribu wetu. Je ni wazazi wangapi wanayajua haya?
Ndiyo swali la kujiuliza sasa wewe kama mzazi je unatimiza wajibu wako vyema ?je mwanao yupo huru na wewe? Tofauti na kulipa ada na matibabu na kununua nguo je? una uhusiano gani kati yako na wanao/mwanao ambao unafanya bond yenu iwe strong?
 
Hapo USA nimewakubali, watu wanaanza kula ujana still ver young.. ngoma ina tait kabisa....
 
Ndiyo swali la kujiuliza sasa wewe kama mzazi je unatimiza wajibu wako vyema ?je mwanao yupo huru na wewe? Tofauti na kulipa ada na matibabu na kununua nguo je? una uhusiano gani kati yako na wanao/mwanao ambao unafanya bond yenu iwe strong?

Kila mazazi achukue responsibility yake.

Bila shaka pia umenisoma hapo juu:

Juzi juzi niliona post moja ambayo inaelezea utafiti kuwa baadhi ya akina baba wanatembea na watoto wao wa kike. Lakini akina mama ni nadra kutembea na watoto wao wa kike. Hii ilielekezwa zaidi kwa familia zenye uwezo.

Hii nayo imekaaje?
 
Safi sana Gemmy

But tell me; kuna shule nyingi sana za Boarding pia kwa hawa watoto.

Nakumbuka miaka ya nyumba Mwanangu wa kiume alikuwa anasoma boarding shule moja hapa Dar Es Salaam, bahati tulijenga ukaribu. Siku moja weekend anatuambia kuna watoto wenzie walikuwa wakimcheka hana Girlfriend. Na pia hana dudu kubwa sana kama wao (walikuwa na madudu makubwa - nyeti). Wakamshauri wakamnunulie dawa inaitwa kifaru ili naye awe na super jumbo nyeti na kisha atafute girl friend. Tulimtoa mtoto shule ile.

Hii kama unavyosema ilitokana na ukaribu wetu. Je ni wazazi wangapi wanayajua haya?
Ukaribu na watoto ni muhimu sana. Maana kuna muda anakuwa njia panda ktk mwelekeo wa tabia. Hivyo mzazi kuwa karibu na mtoto inasaidia sana kumpa msingi imara.
 
So, ni one of solution ni kuwazuia watoto wasitazame baadhi ya vipindi vay TV? Hebu funguka Mkuu
among the methods to solution, unapomzungumzia mtoto ni minors, so ukimruhusu kuangalia telemundo bila kumpa awareness na anachokiona, unamtengenezea tatizo
 
Hili nalo neno. Asante Mkuu.

Juzi juzi niliona post moja ambayo inaelezea utafiti kuwa baadhi ya akina baba wanatembea na watoto wao wa kike. Lakini akina mama ni nadra kutembea na watoto wao wa kike. Hii ilielekezwa zaidi kwa familia zenye uwezo.

Hii nayo imekaaje?

Na Sasa usalama ukoje majumbani huko?
Ukaribu hauna shida ila shida huo ukaribu ni wa aina gani??

Watoto wa kike mara nyingi ni watoto wa baba na watoto wa kiume ni watoto wa mama, kwahiyo Baba kumpenda bintie hakuna shida lakini sio ule upendo wa kusema mpaka mnaenda hotelini wewe na bintio kunywa bia au kula dinner.. Ukaribu wa baba kwa bintie mara nyingi humjengea binti ujasiri wa kuweza kuepuka vishawishi vya wanaume..
 
Ukaribu na watoto ni muhimu sana. Maana kuna muda anakuwa njia panda ktk mwelekeo wa tabia. Hivyo mzazi kuwa karibu na mtoto inasaidia sana kumpa msingi imara.

Tumekusoma Mkuu.

Na heka heka za siku hizi zilivyo nadhani wazazi wengi wanakosa muda.

Ndalichako na team yake wapitie uzi huu. Unawahusu.
 
among the methods to solution, unapomzungumzia mtoto ni minors, so ukimruhusu kuangalia telemundo bila kumpa awareness na anachokiona, unamtengenezea tatizo


Nimekusoma Mkuu.

Vipi kwa wale watoto wenye tabia kama hizi lakini hawana access ya TV na Wakware wamekuwa wengi?
 
Ukaribu hauna shida ila shida huo ukaribu ni wa aina gani??

Watoto wa kike mara nyingi ni watoto wa baba na watoto wa kiume ni watoto wa mama, kwahiyo Baba kumpenda bintie hakuna shida lakini sio ule upendo wa kusema mpaka mnaenda hotelini wewe na bintio kunywa bia au kula dinner.. Ukaribu wa baba kwa bintie mara nyingi humjengea binti ujasiri wa kuweza kuepuka vishawishi vya wanaume..

Nimekusoma Mkuu.

Ila kwa ujumla ukisoma report ya utafiti huo hali inatisha sana maana wengine wanaanza umri chini ya maiak 12.

Nchini Marekani hali ndo mbaya kabisa kufuatana na data hapo juu.

Nina kijana wangu, yaani hata akikosea kitu ni lazima mjadiliane huwezi kumpa mwongozo au kuwa mkali kama huku kwetu. Sometimes watoto wa kike wanagombana kwa ajili yake and you wonder he is just a little boy by then, only 14 years.
 
Nimekusoma Mkuu.

Ila kwa ujumla ukisoma report ya utafiti huo hali inatisha sana maana wengine wanaanza umri chini ya maiak 12.

Nchini Marekani hali ndo mbaya kabisa kufuatana na data hapo juu.

Nina kijana wangu, yaani hata akikosea kitu ni lazima mjadiliane huwezi kumpa mwongozo au kuwa mkali kama huku kwetu. Sometimes watoto wa kike wanagombana kwa ajili yake and you wonder he is just a little boy by then, only 14 years.
Kama niko sahihi nadhani US ndio inaongoza kwa mimba za utotoni.. Kule binti wa miaka 15,16 kuzaa si jambo la kushangaza sana...

Alafu ukute huyo kijana wako anagombaniwa na wasichana wa miaka 13, 12... Hali ni mbaya aisee..
 
Back
Top Bottom