Usiku ni wa kupumzika, kwanini bado tunakesha?

Usiku ni wa kupumzika, kwanini bado tunakesha?

Usiku ni alama ya utambuzi kati ya mtu anayeishi katika Comfort zone na yule aliye katikati ya vita ya kubadili sura ya maisha yake na majina ambayo alishaitwa na mengine yakisubiri wakati yaje zamuni.
Aiseeee sawa
 
Kwa nini huwa unachelewa kulala?

Kawaida siku inapoanza kwa kuchomoza kwa jua, watu wengi huanza pilika za kutafuta riziki na kutimiza majukumu yao ya kila siku

Wengine huenda kazini, vibaruani, mashambani, sokoni, huku watoto nao wakielekea shuleni

Kwa kifupi, siku huwa imejaa shughuli nyingi zinazochosha mwili na akili

Usiku kwa kawaida huchukuliwa kama muda wa kupumzika na kurejesha nguvu baada ya uchovu wa mchana, isipokuwa kwa wale wanaofanya kazi za usiku

Hata hivyo, pamoja na uchovu wa kutwa nzima, kuna watu wengi ambao hupata shida ya kulala

Mwili unaweza kuwa umechoka, lakini usingizi usije😢

Moja ya sababu kubwa ni msongo wa mawazo

Hofu kuhusu kesho, changamoto za kiuchumi, madeni, kutokuwa na uhakika wa maisha ya baadaye, matatizo ya kifamilia au kimapenzi vinaweza kuifanya akili ishindwe kutulia

Wengine hukosa usingizi kwa sababu ya maumivu ya ugonjwa au changamoto nyingine za kiafya

Pia kuna suala la matumizi ya simu na mitandao ya kijamii
Watu wengi hujikuta wakitumiq simu kwa saa nyingi usiku bila kutambua kuwa muda wa kulala umeshapita

Wataalamu wanashauri mtu mzima apate angalau saa 7 hadi 8 za usingizi kwa siku, lakini kwa baadhi ya watu hilo limekuwa jambo gumu sqna

Mimi binafsi niliwahi kupitia kipindi cha kukosa usingizi kiasi kwamba nilikesha usiku mzima bila hata kusinzia
Hadi leo sijawahi kurudi kuwa na usingizi mzuri kama nilivyokuwa nao zamani,
Nilikua nalala kiasi naweza kunyanyuliwa na kutolewa njee nisijue saivi mtu akitema mate nasikia 😅

hata nikiacha kutumia simu na kuzima mwanga bado usingizi hauji kwa urahisi

Je, wewe mdau, ni nini hasa hukufanya uchelewe kulala?
Ni mawazo mengi, changamoto za maisha, matumizi ya simu, au kuna sababu nyingine?
Unalala usiku wa manane, alfajiri, au mapema kama inavyoshauriwa? 🤔

ShesRise_1 😴😴
Tunakesha usiku kwa sababu ya mwingiliano wa majukumu ya kimaisha, changamoto za kisaikolojia, na mabadiliko ya teknolojia yanayovuruga mfumo wa asili wa miili yetu.
Ingawa usiku uliumbwa kibaolojia kwa ajili ya kulala na kuufanya mwili ujijenge upya, mwanadamu wa sasa anakabiliwa na mambo mengi yanayomfanya aendelee kuwa macho.
 
Tunakesha usiku kwa sababu ya mwingiliano wa majukumu ya kimaisha, changamoto za kisaikolojia, na mabadiliko ya teknolojia yanayovuruga mfumo wa asili wa miili yetu.
Ingawa usiku uliumbwa kibaolojia kwa ajili ya kulala na kuufanya mwili ujijenge upya, mwanadamu wa sasa anakabiliwa na mambo mengi yanayomfanya aendelee kuwa macho.
Sahihi
 
Hayo ni maisha ya kukariri tu. Ni sawa na tulishakariri kuwa lazma mtu anywe chai au uji asubuhi. Kulala sio lazima ulale ucku ndugu yangu na ndio maana watu wanakosa ucngizi ucku coz mda mwili ulihitaji ulale ulikuwa unapambana na matv au tusema kazi. Na ndio maana watu sasa hivi bp ni nje nje, sukari ni ya kufikia.
Mfano umetoka kazini saa12 upo nyumbani unaweza ukaoga ukala hadi saa 4 uamke ule ukae hadi saa sita ulale tena hadi saa11 uamke ujiandae kwenda kazi na sio kuzoeasha mwili ati by saa nne tano upo kitandani na mchana mwili ulikuhitaji uupumzishe ukaenda kula makonyag na washkaji.
Unaweza kuishi maisha ya kiafya ukitaka mfano asubuh badala ya chai kula matunda kama mgonjwa, mchana kula heavy meal afu jion kunywa chai ulale na utalala tena vizuri sana tena usingizi mzito. Ikifka sa kumi na moja ile umeamka kunywa uji uende kutafta riziki na kuhusu kulala ukiamua unaweza usilale had pale mwili utahitaji kulala wenyewe.
 
Hayo ni maisha ya kukariri tu. Ni sawa na tulishakariri kuwa lazma mtu anywe chai au uji asubuhi. Kulala sio lazima ulale ucku ndugu yangu na ndio maana watu wanakosa ucngizi ucku coz mda mwili ulihitaji ulale ulikuwa unapambana na matv au tusema kazi. Na ndio maana watu sasa hivi bp ni nje nje, sukari ni ya kufikia.
Mfano umetoka kazini saa12 upo nyumbani unaweza ukaoga ukala hadi saa 4 uamke ule ukae hadi saa sita ulale tena hadi saa11 uamke ujiandae kwenda kazi na sio kuzoeasha mwili ati by saa nne tano upo kitandani na mchana mwili ulikuhitaji uupumzishe ukaenda kula makonyag na washkaji.
Unaweza kuishi maisha ya kiafya ukitaka mfano asubuh badala ya chai kula matunda kama mgonjwa, mchana kula heavy meal afu jion kunywa chai ulale na utalala tena vizuri sana tena usingizi mzito. Ikifka sa kumi na moja ile umeamka kunywa uji uende kutafta riziki na kuhusu kulala ukiamua unaweza usilale had pale mwili utahitaji kulala wenyewe.
Ahaaa kumbe sawa mkuu asante
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom