Usijaribu kusoma kozi hizi, utakufa njaa

Usijaribu kusoma kozi hizi, utakufa njaa

Bwana Yesu asifiwe wakuu..

Jamani nimeona ni vyema kutoa muongozo hasa kwa Form6 ambao mpo kwenye mchakato wa application za vyuo, kama kweli unapenda maisha yako na huna kaka wala Mama mbunge (Referee) nakuomba usisome kozi hizi.

Sociology, Political and Public Admnistration (PSPA), Public Admnistration (BPA), Conflict resolution, Mass communication(Mascom), International relation, Public relation, Law (LLB), Theology, Arabic language, Tax Management, Community development, Rural development planning etc.
NOTE:
Lengo langu si kukashifu mtu bali kutoa elimu.

Stay blessed.

Badhani una Lengo la kupotosha wenzanko tena saana tu , au ni seme hisia zako juu ya baadhi ya coz ulizozitaji hazina uhalisia , umetaja Course ambazo ndizo za muhimu kupita zote na zenye soko haswa.

Mfano.
Community Development pamoja na Rural Dvlopment plann, hakuna coz za muhimu kama hizo . Yaani ukimaliza tu , kama malengo yako ni kuajiriwa, basi jua tayari umefaulu .

Madogo , especially ninyi wa Kike , Coz Rahisi na ambayo haitakutesa ,na ina uhakika wa kupata Kazi ni hii " Community Development " basi .

My take: Jueni Kuchuja mambo , yasememwayo JF mengi ni hisia za watu, na mengine ni malengo ya mtu mmoja mmoja, kwa namna yeye binafsi anavyojichukulia , hivyo ushauri ni mzuri , lakini jifunzeni kuchanganua mambo na kuchukua yaliyo ya kwenu. Nadhani nyote mna ndoto na malengo , hivyo jifunzeni kuishi kwa kuendana na malengo yenu.
 
njooni tufuge kuku,hivi kufuga kuku kunahitaji degree au diploma? Unapata mafunzo kidogo ya ujasilia mali unasonga mbele,najua wengi wataulizia mtaji,nami najibu ulipata wapi mtaji wa kusoma? Utasema nilisomeshwa, aliyekusomesha hawezi kukunyima msaada wa kujikwamua kimaisha kama una wazo chanya,labda unasema aliyenisomesha amekufa,nami nakuuliza nani yatima kati yako uliyehitimu masomo na kitoto kisichojua hata kikiambiwa mzazi wako kafa kinacheka hakielewi,ebu funguka macho kutoajiriwa siyo kufa.tafuta la kujishughulisha nalo
mengine yatafuata.wengi kinachowaponza ni aibu,acha aibu kijana piga kazi halali inayoonekana mbele yako

hakuna kazi utakayofanya ikuingizie kipato ishushe elimu yako,msomi ni msomi hata akikaanga chips atazikaanga kisomi, changamka acha kulala.

big like
 
Huna akili hata moja,, hizo kozi ndo watu huku wanavuna mihela kwenye UN, na mashirika ya kibinadamu,,, nasema hivi maana ma Adm, ma operation manager, HRm,, Conflict resolution,, mass communication officers wanalipwa ile mbaya..... kwanza YESU gani anaekufundisha kusema uongo.... waache wanetu wasome wanachoweza rizk anatoa Mungu.... ila international speaking hizo ndo kozi watu wanajengea majumba dar,, usiwe na unafocus kazi za NMB tu angalia mbali kijana,, kazi sio Tanzania tu... ndo maana mnakalia politik tu wakati wakenya na waganda wamezagaa duniani wana make money nyie mmekali siasa JF

Mkuu sina maana kwamba hizo ni mbaya, la hasha! Lakini najaribu kutoa mwanga bila kupotosha watu jinsi uhalisia wa mambo ulivyo.

Pia kumbuka Human resource haipo kwenye list yangu hapo juu, lastly huu ni ushauri na sio kila mtu lazima akubaliane nao.
 
Badhani una Lengo la kupotosha wenzanko tena saana tu , au ni seme hisia zako juu ya baadhi ya coz ulizozitaji hazina uhalisia , umetaja Course ambazo ndizo za muhimu kupita zote na zenye soko haswa.

Mfano.
Community Development pamoja na Rural Dvlopment plann, hakuna coz za muhimu kama hizo . Yaani ukimaliza tu , kama malengo yako ni kuajiriwa, basi jua tayari umefaulu .

Madogo , especially ninyi wa Kike , Coz Rahisi na ambayo haitakutesa ,na ina uhakika wa kupata Kazi ni hii " Community Development " basi .

My take: Jueni Kuchuja mambo , yasememwayo JF mengi ni hisia za watu, na mengine ni malengo ya mtu mmoja mmoja, kwa namna yeye binafsi anavyojichukulia , hivyo ushauri ni mzuri , lakini jifunzeni kuchanganua mambo na kuchukua yaliyo ya kwenu. Nadhani nyote mna ndoto na malengo , hivyo jifunzeni kuishi kwa kuendana na malengo yenu.

Wisely advice, Point taken.
 
Thank you so much kwa Darasa la Bure Vila Hata Tuition fees. Umetisha sana mkuu. Mimi kuna shemeji yangu kapiga sheria toka 2008 yupo kitaa, Luna rafiki yangu kapiga art toka 2009 bado yupo kitaa. Ni vyema tufanyie kazi ushauri huu. Hasa wadogo zangu ambao wanaingia vaste 2014
 
Hivi wewee unadhani maisha ni kusoma engineering? Hapana kwanza nakwambia watu waliosoma public administration ,human resource ndio mabosi wenu ofisini nenda ofisi yoyote utakuta watu wa human resource na public administration ndio wanawaongoza ma engineer,madoctor,geologist,! Halafu ngoja nikwambie SASA kada ya human resource na public administration wana posho kibao wewe kaa sasa na mawazo yako mgando

ODILI SAMALU natumai Chief Nanga mzimá..

Back 2 topic: Mkuu sio lazima nilichokisema kikawa na ukweli 100%, Neno langu sio sheria.
 
Last edited by a moderator:
Thank you so much kwa Darasa la Bure Vila Hata Tuition fees. Umetisha sana mkuu. Mimi kuna shemeji yangu kapiga sheria toka 2008 yupo kitaa, Luna rafiki yangu kapiga art toka 2009 bado yupo kitaa. Ni vyema tufanyie kazi ushauri huu. Hasa wadogo zangu ambao wanaingia vaste 2014

Kweli kiongozi haya mambo ni lazima watu tuwe makini na tuyatazame kwa jicho la tatu pasipo kukurupuka.
 
Vipi kuhusu Sociology?

Mkuu hiyo sociology si nzuri kabisa hasa katika mazingira ya sasa hata kujiajiri kwake ni mbinde, heri usome kozi nyingine kama huna referee lakini kama una referee au mkono wa Mungu ukihusika, utaenjoy sana.
 
Msiangaike jamani! Ni form 6 leaver huyo

Wewe na kisa unasoma Law hapo Mzumbe basi nahisi hii mada imekugusa by 100%, acha kutapatapa acha wenzako wapate mawazo ya busara.

Wasalimie hapo Mzumbe.
 
Mkuu sina maana kwamba hizo ni mbaya, la hasha! Lakini najaribu kutoa mwanga bila kupotosha watu jinsi uhalisia wa mambo ulivyo.

Pia kumbuka Human resource haipo kwenye list yangu hapo juu, lastly huu ni ushauri na sio kila mtu lazima akubaliane nao.

Inaonyesha ni kiasi gani usivyojua mambo, mtu wa Public administration na PSPA wote ni human resource kama ulikua hujui content za course hizo basi chukua hii.
 
Hahahaha mkuu kwahiyo vyeti tuweke ndani tufuge kuku.
Simaanishi hivyo mkuu,
Elimu ni nini ni nyenzo au taalum inayomwezesha mtu kuyafahamu/kuyajua mazingira yake ili aweze kuyatawala.(unaweza kuwa na definition nyingine),nataka kusema kutumia vyeti ni plan A,ikishindikana tumia plan B maadamu unao uwezo wa kuyatawala mazingira kwa kutumia elimu uliyoipata.Ukilenga kutumia plan A peke yake utakwama na hutaacha kulalamika.
 
Tuliosoma Public administration ndo mabosi wenu we kukuluka tu ila ukija job lazima ulipot kwangu na lazima nikupangie kazi
 
Mkuu hiyo sociology si nzuri kabisa hasa katika mazingira ya sasa hata kujiajiri kwake ni mbinde, heri usome kozi nyingine kama huna referee lakini kama una referee au mkono wa Mungu ukihusika, utaenjoy sana.
Hivi wewe unatoa ushauri kama nani? Umefanya utafiti? Au unaongea tu aisee ,hebu weka tafiti yako na uidefend humu jamvini
 
Hatusomi ili tuajiliwe tu na kujiajili too.narrow minded

uko sahihi, lakini mtoa mada hajazungumzia kuajiriwa, koz alizozitaja zinatoa nafasi ndogo sana ya kujiajiri mfano mtu aliyesoma computer science ni rahis kujiajiri kuliko aliyesoma political science.
 
Wewe na kisa unasoma Law hapo Mzumbe basi nahisi hii mada imekugusa by 100%, acha kutapatapa acha wenzako wapate mawazo ya busara.

Wasalimie hapo Mzumbe.
Hivi wewe unajua kwamba kada ya she ria inaupungufu makubwa sana ? Anglia Tanzania kuna upungufu mkubwa wa mahakimu ,majaji,mawakili, ? ,na wewe na sayansi zako hata uajiriwe huwezi kumfikia wakili ! ,Tanzania bar a kuna mawakili wasiozidi 7000 , ukilinganisha na nchi nyingine! , Tanzania kuna ucheleweshwaji wa hukumu kutokana na upungufu wa majaji na mahakimu,! Unaijua mipango wa LSRP ? SASA basi law ina uhitaji mkubwa sana
 
Back
Top Bottom