Usifanye Masters kama lengo lako sio kutafuta PHD


P

Pencil

Senior Member
Joined
Jan 12, 2018
Messages
147
Points
225
P

Pencil

Senior Member
Joined Jan 12, 2018
147 225
... tatizo watu wengi ni malimbukeni WA hayo mambo
Mimi ninawatazama kama watu wanaotafuta mafanikio kitaaluma na siyo kifedha na wala si malimbukeni kama ulivyowaita. Wako sawa wacha wasongoke hadi u-prof waendelee kufanya tafiti ziwasaidie watunga sera, watawala, wajasiriamali na wafanyabiashara; ili nao wafanikiwe katika eneo lao hili.
 
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
1,908
Points
2,000
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
1,908 2,000
MBA ni nzuri mbali na 'status' inaweza kukupatia 'inputs' za kusimamia biashara zako kama hukuajiriwa.
Mimi ninawatazama kama watu wanaotafuta mafanikio kitaaluma na siyo kifedha na wala si malimbukeni kama ulivyowaita. Wako sawa wacha wasongoke hadi u-prof waendelee kufanya tafiti ziwasaidie watunga sera, watawala, wajasiriamali na wafanyabiashara; ili nao wafanikiwe katika eneo lao hili.
Ok hongera mkuu
 
M

MR UNINFORMED

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
931
Points
1,000
M

MR UNINFORMED

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
931 1,000
Yaan mie ningeweza ningeishiaga la saba tu nikajifunza biashara zaidi....hizi habari za kusoma mambo huyafanyii kazi ni upuuzi mtupu....narudia ni upuuzi mtupu!!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
E

Engineer Yohana Mlaguzi

New Member
Joined
Apr 7, 2019
Messages
3
Points
45
E

Engineer Yohana Mlaguzi

New Member
Joined Apr 7, 2019
3 45
Habari wadau;
Wikiendi iliopita nilikuwa katika mjadala na Rafiki yangu wa siku nyingi ambaye tulipotezana zaidi ya miaka 10 iliopita.Tulikuwa tukijadili safari ya kitaaluma na swala la Masomo.Katika Mjadala tuligusia swala elimu ya Ngazi ya Masters Degree na katika mjadala nilimucha na changamoto moja kwamba,Inapendeza na ni busara zaidi unapoamua kujiunga kwa ajili ya Masomo ya Masters katika Fani yoyote basi lengo lako lisiwe kuishia kwenye Masters bali uwe unalenga kutafuta PHD.

Kwa maana hio nilimwambia ni vizuri eneo utakalochagua kulifanyia utafiti liwe ni eneo ambalo unaweza kuzama zaidi na hata kutoa andika linalofaa kwa ajili ya PHD

Nilimsisitizia kwamba ukweli ni kwamba unaposoma Masters kwa ajili ya kutafuta PHD basi unakuwa na nafasi kubwa zaidi ya kupata PHD kuliko unaposoma masters kwa sababu unao uwezo wa kulipa ada au kwa sababu unafikiri utapata Mshahara Mkubwa.

Ingawa Mjadala haukufika mwisho ila nimesema niuliete hapa Jamvini kama ni busara kwa mtu kusoma Masters akiwa hana hata wazo wala mpango wa kusoma PHD.Si ni bora akasubiri mpaka ule wakati ambapo atakauwa na maono ya kupata PHD no aingie kilingeni?
Habari Brother. Tafsiri ya "Masters Degree" ni Shahada ya Umahiri/Uzamili,hivyo basi ngazi hii ya Elimu huandaa zaidi Wataalamu waliobobea ktk fani husika ili kuwa Leaders/Viongoz ktk utendaji wa kitaalamu..Planners and Project Decision makers wengi hutokea hapa kwenye Level ya Masters..PHD ni Shahada ya Uzamivu,hii humuandaa zaidi mtu kuwa Reseacher au ktk Academic issues Vyuoni.!.Hivyo unaweza kusoma Masters kwa lengo la kuwa Leader in your area of expertise ,and ts not that necessary kuwa na mlengo wa kusoma Masters kwa ajili ya PhD.
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,595
Points
1,500
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,595 1,500
Yan unakuta mtu anamiaka 40 bado anangangana kutafta ma PHD, kiatu anatembelea mpaka sole inaisha. Kichwani ana ndoto ya kuwa boss. Mwisho wa siku anaishia kuwa muuza duka. Sasa iyo pesa ya kusoma kuto uko ukipiga hesabu unaweza fungua hata kiwanda kidogo cha kutengeneza sabuni za kogomq.

Sent using Jamii Forums mobile app
Wengine kusoma ni hobi, sio mpaka pesa... Wengine wanasoma for personal safisfaction and self esteem.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
R

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,595
Points
1,500
R

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,595 1,500
Wengine wameridhika na maisha yao waliyonayo.... Kama wazaramo, anakula mara Moja, nguo yake msuri, nyumba ya makuti lakini ana furaha na maisha yake. Alafu kusoma ni talent wengine mnadis wanasoma kwasababu uwezo kichwani hamna. Binafsi napenda kila mtu afanye kile serikali yake ya kichwa inavyomtuma, tusipangiane maisha. Mind your own business.
Kusoma mwisho degree huko mnakoenda nyie ni uoga wenu wa maisha maliza degree kama una kazi yako tayar anza kufanya biashara

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
86,769
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
86,769 2,000
Yaani kuna wapumbavu wanawachuuza sana wenzao humu.

we ni mzembe! Masters ni kwa ajili ya SPECIALIZATION au kumwandaa mtu kwa Managerial Levels! PhD kwa ajili ya ku oversee mambo yote hayo niliyosema kama yanaenda inavotakiwa kwa kucheza na policies! PhD ni level za matumizi ya nchi kwa kurekebisha panapoleta shida kwa kila nyanja!
tatizo Masters zetu ufundishaj wake inakuwa kama undergraduate
 
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
8,297
Points
2,000
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
8,297 2,000
Wali-nazi wa klauz ana masters mjue!
 
Manofu

Manofu

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2018
Messages
715
Points
1,000
Manofu

Manofu

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2018
715 1,000
Umegonga penyewe! Kiukweli Masters degree labda kwa mtu anayetaka knowledge mpya ili imuongezee ufanisi zaidi kazini mfano umesoma degree ya BBA ile general alafu umefanya kazi accounts muda mrefu ingawa kwenye degree yako hukuzama na unataka position kubwa zaidi, then unaamua kufanya Masters ya Accounting kuepusha mlolongo wa CPA/ACCA professional exams.

Lakini wengi wanasoma tu ili waipate na kimbilio kubwa ni MBA bila kujua ume target nini. Walau ukiwa na target kuitumia kwa mfano kwenye biashara zako utajua area of concentration ili uende extra miles kujifunza.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuliko kusoma masters ya accounting bora ukasome CPA au ACCA itakusaidia zaidi.
 
A

andoza

Senior Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
108
Points
250
A

andoza

Senior Member
Joined Nov 26, 2018
108 250
PhD ni muda gan kusomea

Sent using Jamii Forums mobile app
PHD inategemea na spidi yako ya kuleta jambo jipya na la kipekee.Unaweza tafuta PHD hata kwa Miaka 15.Ndio maana nimeshauri kwamba mtu anayeanya Masters alenge PHD ili awe na mchango mzuri katika taaluma yake badala ya kusoma Masters halafu unaendelea kufanya kazi za undergrad.
 

Forum statistics

Threads 1,285,932
Members 494,834
Posts 30,879,374
Top