Usifanye Masters kama lengo lako sio kutafuta PHD


A

andoza

Senior Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
121
Points
250
A

andoza

Senior Member
Joined Nov 26, 2018
121 250
Habari wadau;
Wikiendi iliopita nilikuwa katika mjadala na Rafiki yangu wa siku nyingi ambaye tulipotezana zaidi ya miaka 10 iliopita.Tulikuwa tukijadili safari ya kitaaluma na swala la Masomo.Katika Mjadala tuligusia swala elimu ya Ngazi ya Masters Degree na katika mjadala nilimucha na changamoto moja kwamba,Inapendeza na ni busara zaidi unapoamua kujiunga kwa ajili ya Masomo ya Masters katika Fani yoyote basi lengo lako lisiwe kuishia kwenye Masters bali uwe unalenga kutafuta PHD.

Kwa maana hio nilimwambia ni vizuri eneo utakalochagua kulifanyia utafiti liwe ni eneo ambalo unaweza kuzama zaidi na hata kutoa andika linalofaa kwa ajili ya PHD

Nilimsisitizia kwamba ukweli ni kwamba unaposoma Masters kwa ajili ya kutafuta PHD basi unakuwa na nafasi kubwa zaidi ya kupata PHD kuliko unaposoma masters kwa sababu unao uwezo wa kulipa ada au kwa sababu unafikiri utapata Mshahara Mkubwa.

Ingawa Mjadala haukufika mwisho ila nimesema niuliete hapa Jamvini kama ni busara kwa mtu kusoma Masters akiwa hana hata wazo wala mpango wa kusoma PHD.Si ni bora akasubiri mpaka ule wakati ambapo atakauwa na maono ya kupata PHD no aingie kilingeni?
 
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
1,738
Points
2,000
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
1,738 2,000
we ni mzembe! Masters ni kwa ajili ya SPECIALIZATION au kumwandaa mtu kwa Managerial Levels! PhD kwa ajili ya ku oversee mambo yote hayo niliyosema kama yanaenda inavotakiwa kwa kucheza na policies! PhD ni level za matumizi ya nchi kwa kurekebisha panapoleta shida kwa kila nyanja!
tatizo Masters zetu ufundishaj wake inakuwa kama undergraduate
 
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
3,266
Points
2,000
Age
28
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
3,266 2,000
hizo managerial post utazipata serikalini labda.. kwa magu mpenda vyeti... huku private sector kama voda, puma, airtel, tigo. wanataka output.. yaani mtengeneza pesa.. ndie wanampa ma vyeo.. kina kelvin twissa, hawana hata hizo master zenu.. ceo wa safari com hata degree moja hana..

voda ceo hana masters, airtel ceo hana masters, juzi voda walimpa u bosi mama lishe.. na degree yake ya kupika ugali.. sababu ni anajua kuuza na kuleta pesa...

ukitaka ma vyeo zama hizi jifunze kuuza bidhaa,,, na kuletea kampuni mahela... mambo ya masters ni theory tupu achana nayo


we ni mzembe! Masters ni kwa ajili ya SPECIALIZATION au kumwandaa mtu kwa Managerial Levels! PhD kwa ajili ya ku oversee mambo yote hayo niliyosema kama yanaenda inavotakiwa kwa kucheza na policies! PhD ni level za matumizi ya nchi kwa kurekebisha panapoleta shida kwa kila nyanja!
tatizo Masters zetu ufundishaj wake inakuwa kama undergraduate
 
A

andoza

Senior Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
121
Points
250
A

andoza

Senior Member
Joined Nov 26, 2018
121 250
[QUOTE="Mtemi mpambalioto, post: 30730966, member: 320796"! Masters ni kwa ajili ya SPECIALIZATION au kumwandaa mtu kwa Managerial Levels! PhD kwa ajili ya ku oversee mambo yote hayo niliyosema kama yanaenda inavotakiwa kwa kucheza na policies! PhD ni level za matumizi ya nchi kwa kurekebisha panapoleta shida kwa kila nyanja!
tatizo Masters zetu ufundishaj wake inakuwa kama undergraduate[/QUOTE]
Nimefuta hilo neno ]we ni mzembe kwa sababu za kinidhamu.Lengo la mjadala huu sio mimi.Ninachotaka tujadili,Je ni busara kwa mtu kuwekeza kwenye kupata Masters iwapo primary goal yake sio kupata PHD?Binafsi nafikiri kwamba ni uzembe kusoma Masters bila kuwa na lengo la kutaka kupata PHD(Nasisitiza Lengo)
Nakerwa sana na watu ambao wanasoma Masters then wanakaa tu kusubiri wapate promotion kwenye kazi kwa kutumia vyeti vay Masters.Binafsi naamni kwamba wasomi lazima wabadilike na kuanza kujua kwamba Kama umekubali kusoma basi soma upate maarifa na uchangie katika kuongeza maarifa.PERIOD
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
14,617
Points
2,000
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
14,617 2,000
hizo managerial post utazipata serikalini labda.. kwa magu mpenda vyeti... huku private sector kama voda, puma, airtel, tigo. wanataka output.. yaani mtengeneza pesa.. ndie wanampa ma vyeo.. kina kelvin twissa, hawana hata hizo master zenu.. ceo wa safari com hata degree moja hana..

voda ceo hana masters, airtel ceo hana masters, juzi voda walimpa u bosi mama elishe.. na degree yake ya kupika ugali.. sababu ni anajua kuuza na kuleta pesa...

ukitaka ma vyeo zama hizi jifunze kuuza bidhaa,,, na kuletea kampuni mahela... mambo ya masters ni theory tupu achana nayo
Umegonga penyewe! Kiukweli Masters degree labda kwa mtu anayetaka knowledge mpya ili imuongezee ufanisi zaidi kazini mfano umesoma degree ya BBA ile general alafu umefanya kazi accounts muda mrefu ingawa kwenye degree yako hukuzama na unataka position kubwa zaidi, then unaamua kufanya Masters ya Accounting kuepusha mlolongo wa CPA/ACCA professional exams.

Lakini wengi wanasoma tu ili waipate na kimbilio kubwa ni MBA bila kujua ume target nini. Walau ukiwa na target kuitumia kwa mfano kwenye biashara zako utajua area of concentration ili uende extra miles kujifunza.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2017
Messages
1,013
Points
2,000
MzeeMeko

MzeeMeko

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2017
1,013 2,000
First degree ni basic and essential kwa ajira.Makampuni mengi ya private hayatofautishi mwenye bachelor na masters.
Na tena ukimkuta mwenye bachelor amekaa muda mrefu anakuzidi cheo na mshahara unayekuja na masters.
Kusoma ni muhimu hata hivyo ukiweza unganisha umalize yaishe.Wakati mwingine kujiendeleza inategemea na speciality au aina ya kazi unayofanya.
Mfano huwezi kuwa academician au researcher au mwalimu wa chuo kikuu na degree moja au masters lazima utapata challenge inabidi utoboe hadi PhD.
Ukiwa daktari wa degree moja fine ukiamua kuwa bingwa ongeza masters.
Sometimes tusome kwa malengo sio tu just prestige ya sifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2013
Messages
2,637
Points
2,000
Nyaka-One

Nyaka-One

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2013
2,637 2,000
First degree ni basic and essential kwa ajira.Makampuni mengi ya private hayatofautishi mwenye bachelor na masters.
Na tena ukimkuta mwenye bachelor amekaa muda mrefu anakuzidi cheo na mshahara unayekuja na masters.
Kusoma ni muhimu hata hivyo ukiweza unganisha umalize yaishe.Wakati mwingine kujiendeleza inategemea na speciality au aina ya kazi unayofanya.
Mfano huwezi kuwa academician au researcher au mwalimu wa chuo kikuu na degree moja au masters lazima utapata challenge inabidi utoboe hadi PhD.
Ukiwa daktari wa degree moja fine ukiamua kuwa bingwa ongeza masters.
Sometimes tusome kwa malengo sio tu just prestige ya sifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hiyo kusoma kwa ajili ya "prestige ya sifa" kama mwenyewe ulivyoandika si ndiyo malengo yenyewe kwa baadhi ya hao wasomi? Kuna ubaya gani kuwa na lengo kama hilo?
 
luangalila

luangalila

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2014
Messages
1,389
Points
2,000
luangalila

luangalila

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2014
1,389 2,000
we ni mzembe! Masters ni kwa ajili ya SPECIALIZATION au kumwandaa mtu kwa Managerial Levels! PhD kwa ajili ya ku oversee mambo yote hayo niliyosema kama yanaenda inavotakiwa kwa kucheza na policies! PhD ni level za matumizi ya nchi kwa kurekebisha panapoleta shida kwa kila nyanja!
tatizo Masters zetu ufundishaj wake inakuwa kama undergraduate
We jamaa umesema kitu cha kwelinkqbisa yaan masters vyuoni inafundishwa kqma undergraduate ila wanakuja kuku kaba ktk research
 
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
2,066
Points
2,000
T

The hitman

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
2,066 2,000
Habari wadau;
Wikiendi iliopita nilikuwa katika mjadala na Rafiki yangu wa siku nyingi ambaye tulipotezana zaidi ya miaka 10 iliopita.Tulikuwa tukijadili safari ya kitaaluma na swala la Masomo.Katika Mjadala tuligusia swala elimu ya Ngazi ya Masters Degree na katika mjadala nilimucha na changamoto moja kwamba,Inapendeza na ni busara zaidi unapoamua kujiunga kwa ajili ya Masomo ya Masters katika Fani yoyote basi lengo lako lisiwe kuishia kwenye Masters bali uwe unalenga kutafuta PHD.

Kwa maana hio nilimwambia ni vizuri eneo utakalochagua kulifanyia utafiti liwe ni eneo ambalo unaweza kuzama zaidi na hata kutoa andika linalofaa kwa ajili ya PHD

Nilimsisitizia kwamba ukweli ni kwamba unaposoma Masters kwa ajili ya kutafuta PHD basi unakuwa na nafasi kubwa zaidi ya kupata PHD kuliko unaposoma masters kwa sababu unao uwezo wa kulipa ada au kwa sababu unafikiri utapata Mshahara Mkubwa.

Ingawa Mjadala haukufika mwisho ila nimesema niuliete hapa Jamvini kama ni busara kwa mtu kusoma Masters akiwa hana hata wazo wala mpango wa kusoma PHD.Si ni bora akasubiri mpaka ule wakati ambapo atakauwa na maono ya kupata PHD no aingie kilingeni?
Mkuu hizo PhD bongo zimesaidia NN ?wengine weupe tu
 

Forum statistics

Threads 1,294,041
Members 497,789
Posts 31,163,128
Top