Ushauri: TAKUKURU iwekwe chini ya Jeshi la Wananchi (JWTZ)

Ushauri: TAKUKURU iwekwe chini ya Jeshi la Wananchi (JWTZ)

MtotoKautaka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2018
Posts
990
Reaction score
2,033
Rushwa ni adui wa TAIFA Kwa ufupi naomba nikuonyeshe why nasema Rushwa ni adui wa TAIFA.
1. Rushwa inawanyima wanyonge haki zao. Mnyonge hasikilizwi popote labda awe na rupia ndo atavunja uzia.

2. Rushwa ni chanzo cha maovu yanayotokea kwenye TAIFA.
Mfano:- (a) mtoto kabakwa, baba wa mtoto kufatilia kesi ili haki ipatikane mbakaji anahonga, baba wa mtoto na mtoto wake wanaangukia pua Kwa kukosa hela ya kuhonga. Baba anaamua kumuwinda mbakaji Kwa njia zake mwenyewe anamchinja Kwa hasira Kali. Ndo vile tunasikia mtu flani kachinjwa kikatili kumbe behind the scene ni rushwa imepelekea hivo.
(b) Mzee kadhurumiwa kiwanja chake na tajiri, mzee kakosa hela ya kuhonga, mzee kakosa haki yake, mzee kajinyonga au amekufa na presha. Watoto wanabak na chuki moyoni, watoto wanakua, wanapata pesa, wanaiwinda ile familia wanaanza kuuwana kama nzige. Behind the scene rushwa inahusika.

3. Rushwa inaua nguvu kazi ya TAIFA kupitia kudhoofisha afya ya vijana, KUONGEZA vifo vya vijana, kuharibu akili za vijana.
Mfano:- (a) mchina anatengeneza pikipiki na magari mabovu anahonga taasisi husika vyombo vibovu vya usafiri vinaingia nnchini unaanza kusikia ajali flani gari iliwaka moto ghafla, pikipiki ilifeli breki ghafla. Behind the scene ni kwamba rushwa ilihusika kuingiza vyombo vyenye ubora mbovu nchini na kuua vijana.
(b) Drug dealers, hii point sizungumzii sana mwenye akili anaelewa
(c) Madawa ya kutibu binadamu, rushwa inahusika kuingiza madawa mabovu ambayo yanakuja kujimaliza TAIFA
(d) Kampuni za kamali, ma game ya wachina hivi vyote vinaingia kwasabab ya rushwa.
(e) Vyakula vibovu na vinywaji vibovu mfano energy drinks zinaingia sokoni kupitia rushwa

4. Rushwa inauwa uwajibikaji na uwajibishwaji Kwa viongozi na watumishi.
Mtumishi au kuongozi kuwajibika au kuwajibishwa ni ngumu kwasabab atatumia alichonacho kusettle mambo huku anayeumia ni TAIFA Kwa ujumla.
Mfano, mkandarasi, kamati tendaji, wakaguzi wote wamekula rushwa, pesa nyingi imeliwa na ndogo ndiyo iliyoeolekezwa kwenye mradi ambao kimsingi unakadiriwa kuishi Kwa miaka 100 ila mradi huo utachakaa na kushindwa kufanya kazi ndani ya miaka 20 tu kwahyo ile bajeti ya mabilioni iliyotumika TAIFA litakuwa limeingia hasara.

Kwa machache hayo naomba nimalizie Kwa kushauri, hii taasisi ya TAKUKURU ni Bora iwe chini ya JWTZ kwani itapunguza wimbi la utoaji na upokeaji wa rushwa na mwisho wa siku kulikomboa TAIFA kwani tunajua kuwa hawa watu kiukweli wana uzalendo kuliko watu wengine unless labda wakengeuke.
 
mbona geshini nasikia kina kolapusheni la kimaita kuliko kawaida
 
Nikweli.Rushwa inatofautisha mwenye nacho na asiyekuwa nacho..Rushwa inaleta kudharauliana nasio kuheshimiana na kutojali utu wa mtu..Nikweli Rushwa inachelewesha maendeleo..Nikweli Rushwa inaweza ikaliangamiza taifa pendwa..Tuikatae na Tuitokomeze kabisa Rushwa...Nashauri Wananchi tutoe ushirikiano kwenye hii taasisi..tukiachia yenyewe kama yenyewe haitoweza..Japo kuna mapungufu ya kimfumo yanayowabeba mapapa huku vidagaa vikisumbuliwa..mfano, utakuta kwenye serikali wanasumbuliwa sana..watendaji wa vijji,walimu wa msingi & sekondari, wasaidizi wa hesabu na wahasibu wa halmashauri,..Nilitamani nchi yangu ifike mahali hata mawazili wakijichanganya Taasisi iwashughulikia na tena wananchi tuwetuna pata habari.. mfano waziri wa wizara X akutwa na tuhuma za Rushwa afikishwa TAKUKURU..Inaweza kuleta hofu hata kwa watendaji wa ngazi za chini.sekta bifasi hvo hvo....makatibu wakuu atakayejichanga taasisi inaluka naye tena hii taasisi iongezewe kinga...
 
Nikweli.Rushwa inatofautisha mwenye nacho na asiyekuwa nacho..Rushwa inaleta kudharauliana nasio kuheshimiana na kutojali utu wa mtu..Nikweli Rushwa inachelewesha maendeleo..Nikweli Rushwa inaweza ikaliangamiza taifa pendwa..Tuikatae na Tuitokomeze kabisa Rushwa...Nashauri Wananchi tutoe ushirikiano kwenye hii taasisi..tukiachia yenyewe kama yenyewe haitoweza..Japo kuna mapungufu ya kimfumo yanayowabeba mapapa huku vidagaa vikisumbuliwa..mfano, utakuta kwenye serikali wanasumbuliwa sana..watendaji wa vijji,walimu wa msingi & sekondari, wasaidizi wa hesabu na wahasibu wa halmashauri,..Nilitamani nchi yangu ifike mahali hata mawazili wakijichanganya Taasisi iwashughulikia na tena wananchi tuwetuna pata habari.. mfano waziri wa wizara X akutwa na tuhuma za Rushwa afikishwa TAKUKURU..Inaweza kuleta hofu hata kwa watendaji wa ngazi za chini.sekta bifasi hvo hvo....makatibu wakuu atakayejichanga taasisi inaluka naye tena hii taasisi iongezewe kinga...
Well said
 
System ikishakuwa corrupted, ni sawa na kitoweo kilichochaha hata mchuzi wake utatoa harufu.

Unadhani huko JEI DABLIYU TI ZED ndio kuko salama?
 
Utafiti.Hakuna hata sehemu moja ya taasisi za Tanzania ambazo hakuna rushwa.Huko jeshini unakosema kuna matumizi mabaya sana ya mali za umma sema tu hawachangamani na wananchi kwa kiasi kikubwa.
 
Jeshi hilihili lililosimamia kuapishwa kwa Samia kwenye kambi zake baada ya kumwaga damu za Watanzania ambao Jeshi ni wajibu wake kuwalinda?

Nonsense
Stupid....
 
Wote maumbwa tu hakuna mwenye ahueni hata mmoja kikubwa ukipata ugali wako kula na wanao yaishe hiyo nchi ni shida kuanzia kule kwenye kilemba chekundu
 
Back
Top Bottom