USHAURI; Nifanyeje ili kuweza kufaulu Oral Interview


mps

mps

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
287
Likes
367
Points
80
mps

mps

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
287 367 80
Habari zenu wakuu,Kiukweli kabisa naweza kusema kutopata kazi kwangu toka nimalize chuo 2014 kwa % kubwa tatizo ni mimi mwenyewe maana hadi sasa nimekwishafanya interview nyingi tu na namshukuru Mungu kwani sijawahi kukwama kwenye written lkn sasa kila nikifika Oral hollaa.

Kibaya zaidi wakati mwingine maswali yote nayoulizwa nayajua ila majibu yanatoweka kbs kichwani najikuta najibu point moja au nashindwa kbs hadi linaulizwa swali jingine.
Kwa kumbukumbu za hivi karibuni ni hizi kazi za TRA nilifanya usahili wa customs officer lkn hakuna cha maana nilichojibu na sio kwamba maswali yalinishinda! Laa hasha majibu yalitoweka kwenye chumba cha usahili

Imefikia hatua najilaumu kwa nini sikusomea kazi ambazo hazikuwa na interview kama ualimu au ningeenda tu jeshini/polisi maana hii ni aibu kubwa kujitambulisha nimesoma UDSM halafu kuelezea hata EAC nashindwa.

Sijui hata nifanyeje wakuu maana mda unaenda na madesa nayo yanazidi kuyeyuka kichwani
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
29,080
Likes
75,348
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
29,080 75,348 280
Subiri wabobezi waje
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
48,115
Likes
39,295
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
48,115 39,295 280
Pole sana
 
clap

clap

Senior Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
167
Likes
17
Points
35
clap

clap

Senior Member
Joined Aug 3, 2013
167 17 35
Habari zenu wakuu,Kiukweli kabisa naweza kusema kutopata kazi kwangu toka nimalize chuo 2014 kwa % kubwa tatizo ni mimi mwenyewe maana hadi sasa nimekwishafanya interview nyingi tu na namshukuru Mungu kwani sijawahi kukwama kwenye written lkn sasa kila nikifika Oral hollaa.

Kibaya zaidi wakati mwingine maswali yote nayoulizwa nayajua ila majibu yanatoweka kbs kichwani najikuta najibu point moja au nashindwa kbs hadi linaulizwa swali jingine.
Kwa kumbukumbu za hivi karibuni ni hizi kazi za TRA nilifanya usahili wa customs officer lkn hakuna cha maana nilichojibu na sio kwamba maswali yalinishinda! Laa hasha majibu yalitoweka kwenye chumba cha usahili

Imefikia hatua najilaumu kwa nini sikusomea kazi ambazo hazikuwa na interview kama ualimu au ningeenda tu jeshini/polisi maana hii ni aibu kubwa kujitambulisha nimesoma UDSM halafu kuelezea hata EAC nashindwa.

Sijui hata nifanyeje wakuu maana mda unaenda na madesa nayo yanazidi kuyeyuka kichwani
Cha msingi kinachowa kwamisha vijana wengi ni lugha wakikuambia uongee kiswahili basi usichanganye hali kadhalika wakikuambia kingereza basi usitoke nje ya hapo hii ni moja ya ujuzi wa lugha kama hapo upo vizuri subiri wengine watakuja kukupa mbinu nyingine
 
desiigner

desiigner

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2014
Messages
522
Likes
199
Points
60
desiigner

desiigner

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2014
522 199 60
lugha mzee baba
 
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,182
Likes
1,601
Points
280
Age
47
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,182 1,601 280
Lugha, kujiamini na uelewa wako wa kile unachokiomba.
 
bbwaoy

bbwaoy

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
469
Likes
392
Points
80
bbwaoy

bbwaoy

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
469 392 80
Confidense ! Hata the way unavyo kaa kuwa face wale jamaa wana jua kabisa huyu mtu mbona kama ana wewe seka hivi hio hicho tu ni kigezo tosha kuweza kuku disqualify. Ila ipo siku utakutana na kazi ya aina yako uta tusua vzuri tu bila shida...
 
kyagata

kyagata

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2016
Messages
1,659
Likes
1,685
Points
280
kyagata

kyagata

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2016
1,659 1,685 280
mkuu,mimi pia mwanzo nilikua kama wewe ila after knowing my weakness,nilibadili mbinu zangu,mpaka sasa ukiniita oral basi nakua na matumaini 95% ya kupata kazi.kikubwa ni kujiamini hata kama unaongea broken English
 
mps

mps

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
287
Likes
367
Points
80
mps

mps

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
287 367 80
mkuu,mimi pia mwanzo nilikua kama wewe ila after knowing my weakness,nilibadili mbinu zangu,mpaka sasa ukiniita oral basi nakua na matumaini 95% ya kupata kazi.kikubwa ni kujiamini hata kama unaongea broken English
Daa! Hiyo kitu inanitesa sana aisee.Kibaya zaidi sina tatizo na lugha ya kiingereza kwenye kuongea nje ya chumba cha usahili au eneo lolote.
 
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2017
Messages
1,192
Likes
729
Points
280
Age
24
f de solver

f de solver

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2017
1,192 729 280
mkuu,mimi pia mwanzo nilikua kama wewe ila after knowing my weakness,nilibadili mbinu zangu,mpaka sasa ukiniita oral basi nakua na matumaini 95% ya kupata kazi.kikubwa ni kujiamini hata kama unaongea broken English
Haha Sasa mkuu ukijiamin afu unaongea broken English si Wana ku disqualify
 
gnassingbe

gnassingbe

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
4,003
Likes
2,059
Points
280
gnassingbe

gnassingbe

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
4,003 2,059 280
Pole sana!
 
Muger

Muger

Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
59
Likes
76
Points
25
Muger

Muger

Member
Joined Jun 24, 2017
59 76 25
Kasome English Course wala husione Aibu hata kidogo ukimaliza njoo nikutoe Aibu

Na njia mojawapo "ntakupeleka stendi za Mabasi na Mikutano ya wajisiriamali " hili nijue tatizo liko wapi.

Its too Agressive lakn itakubidi wewe kuvumilia
 
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2015
Messages
1,420
Likes
1,692
Points
280
dedon

dedon

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2015
1,420 1,692 280
mm nakushauri nenda ukasome english coarse ubaloza wa marekan au uingereza

wana mbinu nying ikiwemo midaharo ambayo itaboost confidence yako ndan ya miez mitatu utakua vzr

hutojutia mkuu jarbu nilichokushauri
 
Kofia Baya

Kofia Baya

Member
Joined
Sep 28, 2017
Messages
9
Likes
36
Points
15
Kofia Baya

Kofia Baya

Member
Joined Sep 28, 2017
9 36 15
Hapa kikubwa ni confidence tu ndio maana materials zinaama kichwani soma vitabu vya kuboost confidence yako mimi nilishawahi kuwa nayo siku ya interview nikanywa konyagi alafu nikapiga mswaki kisha nikaoga nilipofika eneo la interview nilisahau mpaka nilichoandika kwenye cv nikabaki nashangaa kama mgeni ubungo
 
Jagood

Jagood

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2016
Messages
1,842
Likes
1,553
Points
280
Jagood

Jagood

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2016
1,842 1,553 280
Hapa kikubwa ni confidence tu ndio maana materials zinaama kichwani soma vitabu vya kuboost confidence yako mimi nilishawahi kuwa nayo siku ya interview nikanywa konyagi alafu nikapiga mswaki kisha nikaoga nilipofika eneo la interview nilisahau mpaka nilichoandika kwenye cv nikabaki nashangaa kama mgeni ubungo
Aah umenikumbusha Kuna mdau humu alishawai sema aliji boost na Abv 35% Alc. Alipofika ndani ya room alijibu mpaka ambavyo hakuuliuzwa.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,235
Likes
325
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,235 325 180
Habari zenu wakuu,Kiukweli kabisa naweza kusema kutopata kazi kwangu toka nimalize chuo 2014 kwa % kubwa tatizo ni mimi mwenyewe maana hadi sasa nimekwishafanya interview nyingi tu na namshukuru Mungu kwani sijawahi kukwama kwenye written lkn sasa kila nikifika Oral hollaa.

Kibaya zaidi wakati mwingine maswali yote nayoulizwa nayajua ila majibu yanatoweka kbs kichwani najikuta najibu point moja au nashindwa kbs hadi linaulizwa swali jingine.
Kwa kumbukumbu za hivi karibuni ni hizi kazi za TRA nilifanya usahili wa customs officer lkn hakuna cha maana nilichojibu na sio kwamba maswali yalinishinda! Laa hasha majibu yalitoweka kwenye chumba cha usahili

Imefikia hatua najilaumu kwa nini sikusomea kazi ambazo hazikuwa na interview kama ualimu au ningeenda tu jeshini/polisi maana hii ni aibu kubwa kujitambulisha nimesoma UDSM halafu kuelezea hata EAC nashindwa.

Sijui hata nifanyeje wakuu maana mda unaenda na madesa nayo yanazidi kuyeyuka kichwani
Tukiwaambia elimu ya tz ni chaka mnatutukana. Elimu isiyo ku-indoctrinate confidence and art of thinking ni ya hovyo. Na elimu yetu ya tz hasa katika vyuo iko hivyo bora hata secondary anayekufundisha mwingine anayekutungia mitihani ya mwisho mwingine....vyuo prof akiwa mbovu atakufundisha kiubovubovu na yeye anakutungia mitihani ujibu kwa matakwa yake.....at the end unasahau hata East Africa Community ni nini....!!!
 
R

Richiethegemini

Member
Joined
Oct 31, 2017
Messages
25
Likes
17
Points
5
R

Richiethegemini

Member
Joined Oct 31, 2017
25 17 5
Hahaha hii imetutokea wewengi yote vinavepa kichwani
Hapa kikubwa ni confidence tu ndio maana materials zinaama kichwani soma vitabu vya kuboost confidence yako mimi nilishawahi kuwa nayo siku ya interview nikanywa konyagi alafu nikapiga mswaki kisha nikaoga nilipofika eneo la interview nilisahau mpaka nilichoandika kwenye cv nikabaki nashangaa kama mgeni ubungo
 

Forum statistics

Threads 1,237,970
Members 475,809
Posts 29,308,255