Ushauri:Nataka kuacha kazi ya ualimu serikalini

Ushauri:Nataka kuacha kazi ya ualimu serikalini

Serikalini kuna Opportunity ya kupata mkopo benki ambao utakufanya ujenge na kununua walau usafiri kama unahitaj.
Mkuu mkopo inayotolewa kwa waalim wa serikali haizidi milion 12. Afu siamin katika mikopo mzee kwan inawatesa waalim wengi sana najionea mwenyewe. Waalim wengi wanateswa na mikopo. Wengi wamechukua mikopo na kuweza kwenye vitu fixed visivyozaa. Sasa ni msoto, maisha wanayoishi kiasi kwamba naogopa mikopo
 
Mkuu mkopo inayotolewa kwa waalim wa serikali haizidi milion 12. Afu siamin katika mikopo mzee kwan inawatesa waalim wengi sana najionea mwenyewe. Waalim wengi wanateswa na mikopo. Wengi wamechukua mikopo na kuweza kwenye vitu fixed visivyozaa. Sasa ni msoto, maisha wanayoishi kiasi kwamba naogopa mikopo
Wee ulitaka Mkopo kiasi gani ili uweze kuwekeza?

Kama ushajua wapi wenzio walikosea, unashindwa nn kuchukua hiyo mikopo na ukaepukAna na mistake zao?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kuna utaratibu serikalin upo wa kuomba likizo bila malipo then wanasimamisha mshahara,unaenda Fanya mishe zako siku mambo yamebuma unarudi kuna kiutaratibu unafuata..malipo yanaendelea kama kawaida watafute wajuzi zaid wajambo hiliii

Sent using Jamii Forums mobile app
Siku hizi mambo yamebadirika sana Ruhusa utapewa lakini ukitaka kurudia ajira yako Unatatakiwa Uombe kwa kuandika Barua kwa katibu Mkuu Utumishi, kama nafasi itakuwepo utapokelewa Mara nyingi ukishaondoka tu Nafasi inachuliwa mwingine (ajira mpya) .
Siku hizi mambo yamebadirika sana
 
Mkuu mkopo inayotolewa kwa waalim wa serikali haizidi milion 12. Afu siamin katika mikopo mzee kwan inawatesa waalim wengi sana najionea mwenyewe. Waalim wengi wanateswa na mikopo. Wengi wamechukua mikopo na kuweza kwenye vitu fixed visivyozaa. Sasa ni msoto, maisha wanayoishi kiasi kwamba naogopa mikopo
Kijana

Aisee Unapotea sana unapoamini unaweza kufanikiwa maishani kwa kulipwa mshahara wa 1mil kwa mwezi.

Unasahau kua
Maana halisi ya Mshahara kua ni malipo maalum kwa ajili kukidhi mahitaji madogo madogo ya Mfanyakazi ndani ya siku 30.

Na Sio malipo kwa ajili ya uwekezaji.

KIUHALISIA,
Kwa Mshahara wa 1mil kwa Mwezi, Kiuhalisia Umepigiwa hesabu ya kua na matumizi yasiozidi 33,000 kwa siku nzima.

Tsh 1,000,000 ÷ Siku 30 = Tsh 33,333

Jiulize,
Ni halali msomi mzima umepoteza Muda wako na Kuchosha Akili yako kwa zaidi ya miaka 17 Ukisomea malipo ya Tsh 33,000 kwa siku?






Sent using Jamii Forums mobile app
 
Andika barua ya kuomba likizo ndefu bila malipo, nenda kafanye kazi binafsi kwa nwaka hivi till then utakuwa umeshapata uamuzi wapi pa kushika
Wakuu naomba msaada wa mawazo yenu. Nataka kuachana na kazi ya ualimu wa serikali. Hivi sasa nafundisha sekondari ya serikali kwa mwaka mmoja sasa. Awali nilikuwa nafanya kazi katk sekondari ya binafsi iliyopo chini ya shirika la dini la katoliki. Mkuu wa shirika ameonyesha kunihitaji na kunipa ofa kubwa ya mshahara wa 1M kwa mwezi na ofa ya accomodation. Nawakaribishen kwa mawazo, hoja maoni na maono juu ya uamuzi nao tarajia kuufikia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu mkopo inayotolewa kwa waalim wa serikali haizidi milion 12. Afu siamin katika mikopo mzee kwan inawatesa waalim wengi sana najionea mwenyewe. Waalim wengi wanateswa na mikopo. Wengi wamechukua mikopo na kuweza kwenye vitu fixed visivyozaa. Sasa ni msoto, maisha wanayoishi kiasi kwamba naogopa mikopo
Mimi naamini mikopo sema vijana wengi wanachukua 12M wanatumia 5M alafu inayobaki ndio wanapanga matumizi, Mama mkwe Ana nyumba 3 zote kwa ajili ya mikopo.
 
Piga chini tuu serikalini wanyonyaji sana kwenye kada yetu hii utakuja pata stress bure kwa kujifariji. Mimi nimeanza kazi 2011 mpaka sasa sijawahi panda daraja nalipwa kama walioajiriwa mwaka Jana special's halafu Kigoma Ajira 2012 hawajapanda wote Manispaa nzima na Digrii zao! Najidharau sana na Digrii yangu afadhali ningekua Sumbawanga nalima mahindi toka 2011 ningekua mtu! Awamu hii Ualimu ni mateso afadhali umestuka mapema achana na hii kazi serikalini utashindwa kulea familia
 
Wakuu naomba msaada wa mawazo yenu. Nataka kuachana na kazi ya ualimu wa serikali. Hivi sasa nafundisha sekondari ya serikali kwa mwaka mmoja sasa. Awali nilikuwa nafanya kazi katk sekondari ya binafsi iliyopo chini ya shirika la dini la katoliki. Mkuu wa shirika ameonyesha kunihitaji na kunipa ofa kubwa ya mshahara wa 1M kwa mwezi na ofa ya accomodation. Nawakaribishen kwa mawazo, hoja maoni na maono juu ya uamuzi nao tarajia kuufikia
Ukisha sign mkataba mpya. Nenda bank katoboe salary slip maana mkopo ule hua una bima. Chukua 7m halafu kazini huagi na huendi tena (watakufukuza wenyewe)

Unaenda kuanza kazi huko private na 7m(kama unaweza kukopa zaidi ya hapo chukua zote) fanyia biz zako kama ni investment utajua mwenyewe.

Chondeconde usiondoke serikalini bila kujilipa
 
Msimdanganye...utaratibu wa kuomba likizo bila.malipo then ukirudi unaendelea na kazi hakuna tena...ruhusa watakupa lkn siku ukitaka kurudi unaandika barua ya kuomba kibali kwa katibu mkuu kiongozi..na kama nafasi ishajazwa watakupiga chini
 
Ukisha sign mkataba mpya. Nenda bank katoboe salary slip maana mkopo ule hua una bima. Chukua 7m halafu kazini huagi na huendi tena (watakufukuza wenyewe)

Unaenda kuanza kazi huko private na 7m(kama unaweza kukopa zaidi ya hapo chukua zote) fanyia biz zako kama ni investment utajua mwenyewe.

Chondeconde usiondoke serikalini bila kujilipa
Mkuu wew unafikiria beyond boders.nimesalute wazo lako. Risk yake bado nawaza. Tupe darasa tuliopo hapa
 
Nimekuelewa mkuu. Nawaza endapo nikifikia uamuz huu kwa asilimia zote nitaomba TAKE HOME ya LAKI 8 na increment ya laki 1 kila mwaka na mkataba uwe ni wa miaka 5.
Hapo vipi mkuu. Nimekosea kuwaza hivyooo?
Mkuu,
Kama mshahara ni 1M iwe ni net salary na sio basic au gross...

Kwasababu 1m na 700k kwa serikali sio tofauti kubwa sana.

Wambie wakupe 1m net salary na accommodation.

Uzuri wa watu walioajiriwa serikalin wana muda wa kufanya mambo yao, unaweza hata ukapotea wiki moja bila shida, ukapiga tuitions zako huko...

Private mambo hubafilika, shule nyingi zinakufa.

Private sidhan kama wanadhamini Kupata mikopo Bank

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Elimu Inakuruhusu Basi...Nenda Private Lakini Ndio Uingie Mkataba Wenye Maana Na Faida Kwako[emoji419]....baada ya muda fulani unakuwa umejiwekeza vyema....
 
Mkuu,
Kama mshahara ni 1M iwe ni net salary na sio basic au gross...

Kwasababu 1m na 700k kwa serikali sio tofauti kubwa sana.

Wambie wakupe 1m net salary na accommodation.

Uzuri wa watu walioajiriwa serikalin wana muda wa kufanya mambo yao, unaweza hata ukapotea wiki moja bila shida, ukapiga tuitions zako huko...

Private mambo hubafilika, shule nyingi zinakufa.

Private sidhan kama wanadhamini Kupata mikopo Bank

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwa mshahara ghafi wa 1 M private Take home inasoma 800,000hivi. Basic ya 716,000 take home ni 440,000. Hapa mkuu hujaiona tofauti. Afu kupanda madaraja sasa ni kwa manati sana mchongo mzima anausimamia mkuu wa shule kwa mujibu wa mwongozo mpya wa OPRAS FORM. Sasa unaweza piga kazi hata miaka 10 hupandi daraja mzee
 
Back
Top Bottom