Ushauri: Kuna tatizo lolote kukaa karibu na wakwe?

Ushauri: Kuna tatizo lolote kukaa karibu na wakwe?

ffrrank

Member
Joined
Nov 8, 2015
Posts
27
Reaction score
14
Habari za majukumu wana Jf!
Mimi naomba kujua kama kuna tatizo la kuishi karibu na wakwe wa mke sababu mimi bado sijaoa hukunilipo sio mwenjeji. Katika harakati za maisha nimejipiga piga nikajijengea ka nyumba kangu lakini nimejikuta kupenda msichana mmoja karibu na kibanda changu hicho sikuzinavyo sogea mambo yana pamba moto. Kweli tunapendana japo kwao hawajanitambua rasmi lakin kuna uwezekano wakuwa pamoja baadae.
Maisha yangu ni ya kawaida -toa jasho mkono uende kinywani kwa wale wazoefu je nina weza kumuoa na tukaishi naye hapo karibu na kwao, au ni hamehapo nikaanze upya mbali na kwao?
Pili ili niweze kuanza upya lazima niuze hiyo nyumba ili nipate kianzio maana mpaka nime maliza ujenzi nimesota sana je sita weza kujenga picha ya ubinafsi na uchoyo kwa wakwe?
Na omba ushauri nin nifanye.
 
Mi kwa akili yangu ndogo nakushauri uhame tu uende hata mji mwingine...hizi familia zetu samtaimu zina changamoto zake...unaweza ukajikuta kwenye familia yako wewe uko kama picha tu familia inaendeshwa kwa matakwa ya upande wa pili...ila inategemea na aina ya wazazi alionao huyo mkeo mtarajiwa....za kuambiwa changanya na zako
 
Mi kwa akili yangu ndogo nakushauri uhame tu uende hata mji mwingine...hizi familia zetu samtaimu zina changamoto zake...unaweza ukajikuta kwenye familia yako wewe uko kama picha tu familia inaendeshwa kwa matakwa ya upande wa pili...ila inategemea na aina ya wazazi alionao huyo mkeo mtarajiwa....za kuambiwa changanya na zako

Nashukuru mkuu kwa ushauri wako!
 
hama hapo kabisa sikushauri ukae karibu na hapo ukweni kwako.
 
Kwa kuwa umeeleza hiyo nyumba ni ya kwako, hakuna sababu ya kuhama kwa kuwa upo karibu na wakwe...

Siku zote ishi katika maisha ya uchanya na usifanye mawazo hasi yakuzuilie kufanya mambo yako...
 
Habari za majukumu wana Jf! Mimi naomba kujua kama kuna tatizo la kuishi karibu na wakwe wa mke sababu mim bado sijaoa hukunilipo sio mwenjeji. Katika harakati za maisha nimejipiga piga nikajijengea ka nyumba kangu lakin nimejikuta kupenda msichana mmoja karibu na kibanda changu hicho sikuzinavyo sogea mambo yana pamba moto. Kweli tunapendana japo kwao hawajanitambua rasmi lakin kuna uwezekano wakuwa pamoja baadae. Maisha yangu ni ya kawaida -toa jasho mkono uende kinywan-
Kwa wale wazoefu je nina weza kumuoa na tukaishi naye hapo karibu na kwao, au ni hamehapo nikaanze upya mbali na kwao ?
Pili ili niweze kuanza upya lazima niuze hiyo nyumba ili nipate kianzio maana mpaka nime maliza ujenzi nimesota sana je sita weza kujenga picha ya ubinafsi na uchoyo kwa wakwe ?
Na omba ushauri nin nifanye.

Kama umedhamiria kumtia kibindoni hama.

Waafrika hatuna misuli ya kuhimili mikimiki ya kifamilia na tamaduni zetu zinahitaji nidhamu ya hali ya juu sana.

Utajitahidi sana, mkeo naye vilevile endapo utamuoa na wakwe lakini tunabaki kuwa binadamu tuna mapungufu kibao huwezi kuyajuwa kwenye hatua za awali so njia rahisi tafuta namna ili utengeneze buffer zone
 
inategemea utamaduni wa kabila/jamii husika. Kuna jamii mahusiano ya kijana/binti na wakwe ni ya kuheshimiana sana hata kama wanakaa pua na mdomo na jamii zingine hazina mipaka kabisaa. Kuna jamii fulani huko kaskazini hata kama mke kafiwa na mzazi haruhusiwi kulala kwao msibani hata kama nyumba ziko karibu. kwa juu juu inaweza kuonekana kama ukatili lakini nia ni kuacha mtu aambatane na mtuwe. Cha msingi ni kuwekeana mipaka tu maana hata wewe wazazi wako wanaweza kuwa mwiba kwenye ndoa yako ingawa wako mbali.
 
A man's post to stand his ground. Make principles, and see to it that everybody abide by them. Au kuwa kunguru na ukimbie maisha yako yote.
 
inategemea utamaduni wa kabila/jamii husika. Kuna jamii mahusiano ya kijana/binti na wakwe ni ya kuheshimiana sana hata kama wanakaa pua na mdomo na jamii zingine hazina mipaka kabisaa. Kuna jamii fulani huko kaskazini hata kama mke kafiwa na mzazi haruhusiwi kulala kwao msibani hata kama nyumba ziko karibu. kwa juu juu inaweza kuonekana kama ukatili lakini nia ni kuacha mtu aambatane na mtuwe. Cha msingi ni kuwekeana mipaka tu maana hata wewe wazazi wako wanaweza kuwa mwiba kwenye ndoa yako ingawa wako mbali.

Nashukuru
 
Kwa kuwa umeeleza hiyo nyumba ni ya kwako, hakuna sababu ya kuhama kwa kuwa upo karibu na wakwe...

Siku zote ishi katika maisha ya uchanya na usifanye mawazo hasi yakuzuilie kufanya mambo yako...

Nashukuru
 
Kiukweli nimekumis kipenzi change Khantwe
Mi kwa akili yangu ndogo nakushauri uhame tu uende hata mji mwingine...hizi familia zetu samtaimu zina changamoto zake...unaweza ukajikuta kwenye familia yako wewe uko kama picha tu familia inaendeshwa kwa matakwa ya upande wa pili...ila inategemea na aina ya wazazi alionao huyo mkeo mtarajiwa....za kuambiwa changanya na zako
 
Last edited by a moderator:
Kuna changamoto kubwa sana kuwa karibu sana na wakwe labda kama una uwezo mkubwa kimapato vinginevyo utakuwa houseboy wa wakwe zako.
 
Kwetu kaskzn na kuna mtu kaoa hm kwet na huyo shem anaish karb kabisa na wakwe heshima ipo kabisa na amekua,mwanafamilia raha mstareh hakuna matata kabisa,,,,NB. Angalia na familia yenyewe ikoje, kabila gan n.k
 
Kuepusha tu mikwaruzano na kuishi kwa nidhamu ya uoga uoga kakae mbali uwe free
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom