Hata ukiweka. Ni jambo ambalo dunia haijui. I mean haliko official.ni suspicion tu.
Hapa kuna hoja zina make sense. Naat all anyway. Cause anasahu ukweli kuwa USA INA spy kila nchi yenye mashiko duniani plus Russia.
Na ndege za USA za upelelezi zimeshadondoswa nyingi sana na Russia tangu enzi ya soviet. Lakininbudget ya USA ya jeshi haikushuka. Bali iliongezeka
nadhani russia wanakosa market share tu,na si tech ya kuunda ndege kubwa kwani rekodi inaonyesha mfano kule afaghnstan marekani walitaka kuibeba helcopter yao chinook ambayo ndo kubwa kabisa ilibidi wakakodi helcopter ya mrusi MI-26.
pia kuna lile dege kubwa kuliko yote analo mrusi tena iko moja tu,marekani waliikodi kwenda kuwabebea ndege kubwa ya kwenda anga za juu.
Kweli kabisa JustDoItNow
Sera endelevu ya USA haina malengo ya kupatana na Russia kwasababu ya kulinda maslahi yake. USA inataka kuiweka dunia chini ya
Himaya yake. Na haya mataifa kama China , Russia yanajitahidi kuzuia ndoto isitimie kwa kujaribu kuhujumu kwa kila mbinu itakayowezesha.
Hata aje rais mpya vipi si rahisi kupatanisha haya mataifa. Sababu wote Wana maslahi katika ushindani wao.
Sababu nyingine ni EGo. Kila taifa linataka lionekane ni kubwa.
Jambo binafsi Nina imani ikiwa USA itafanikiwa kuwa juu kiuchumi mwaka 2016 basi haitakuwa rahisi kuanguka tena.
Kwanini 2016? Kwanini haitaanguka? Binafsi naamini BRICS wataineutralize sana nguvu za USA. Na pia kumbuka nchi zinazounda BRICS ni zile ambazo zinachallenge nchi zilizoendelea kiviwanda. Wakifanikiwa kuunda benki yao na kuacha kutumia dola kwenye biashara baina yao basi USA ni likely kuanguka au kuwa taifa kubwa lisilo na utishio wa aina yeyote.
Not surprisingly, Washington isn¡¯t fond of China¡¯s ¡°sandcastles¡± and everyone from President Obama to the Pentagon is now shouting from the rooftops about territorial sovereignty and Chinese ¡°bullying.¡±
China has been very inovative, creating islands where there were none. I think this pisses off the Pentagon, because China figured this unique strategy that allows for little legal restraints. After all, can you claim China is acting illegally by building new land and then converting said land into an air base? The US must be pissing themselves for letting someone outfox them.
The US is lining up as many potential wars as possible. Taking Russia to the brink in Europe, taking Syria and Iran to the brink in the Middle East, and now China in the south China sea.
I know the pentagon can destroy a country like Iraq and Libya, and Serbia. But now they are punching in their own weight class.
China hata sasa inategemea kuuza ulaya magharibi na USA.
Inategemea huko kuliko inavyotegemea nchi maskini kama Tanzania.
China wamekataa kupandisha thamani ya pesa yao, kwa hofu ya kukosa masoko USA. Na ndio maana wanaonekana wakishindana.
Pia China wanazalisha kwa gharama nafuu. Wakati nchi za ulaya zinatumia gharama kubwa uzalishaji. Hii utaitazama kwa mshahara wa mfanyakazi mmoja wa China na mmoja wa ulaya . wa ulaya ana madai mengi, insurance n.k. wa China anachukua mshahara tu.
Pia
Population ya China ni kubwa sana. Kwenye billion moja na usher. Wakati wamarekani pekee wako kwenye million 400.
So utaona hata wakiunda BRICS Bado wanategemea ukwasi wa westerners.
Pia tunadhani biashara ni huria. Ukweli ni kuwa RAIA wa mataifa ya ulaya Wana uzalendo sana kwa bidhaa zinazozalishwa nchini kwao zaidi.
China INA operate katika smooth environment. Less terrorism, lack or completely no war. Wakati USA INA operate in every spheres.
Hofu yangu binafsi imeegemea kwenye kitendo chao cha kushusha bei ya mafuta duniani. Si sheli tu itaathirika makampuni ya sweden na nchi zingine za ulaya zinapata hard time kuzalisha Kwani gharama inazidi kipato. Yako makampuni yamesitisha uchimbaji mafuta baharini kwasababu ya kuporomoka kwa bei.
Na ukizingatia majimbo ya Marekani Bado hayaja recover na ile depression aka 2008 mpaka Leo. Hali haijawa nzuri. Na wanategemea pia kuiza ulaya. Sasa kama ulaya hawana ajira, hawatanunua na hivyo kuwavuta kununua vya Eastern kama China . na hii itapelekea athari kwa USA na ulaya kwa wakati mmoja.
Utaona pia usa wamefikia wakati wanatafuta mdumo.mpya wa kupima uchumi badala wa Ule aa GDP.
Ambapo GDP imeonekana haitoi twasira nzuri kwa uchumi wao.
So ni kama USA wamefika decaying season. Wanahitaji kufa ili kiibuke kitu kingine.
Kwanini 2016? Kwanini haitaanguka? Binafsi naamini BRICS wataineutralize sana nguvu za USA. Na pia kumbuka nchi zinazounda BRICS ni zile ambazo zinachallenge nchi zilizoendelea kiviwanda. Wakifanikiwa kuunda benki yao na kuacha kutumia dola kwenye biashara baina yao basi USA ni likely kuanguka au kuwa taifa kubwa lisilo na utishio wa aina yeyote.
the us and china are heading for a real confrontation. At sea, things can happen, as local captains and admirals might have to act on short notice. Remember, when bush became president, the chinese sacrificed a jet fighter, to ram and down a us spy plane, that only survived by landing on a chinese air field. That one came close, as if the us plane had crashed, bush would have been forced by congressional republicans to act militarily.
China can do some damage to us via their large reserve of us treasuries. They are likely now to push hard to end dollar hegemony. China also is going to back russia to the hilt in europe, something they were reluctant to do. Washington has some strange desire to push china and russia into a non-declared alliance. The strength of the cooperation was seen when russia sold the most advanced aa missiles in the world the s-400 to china. This one sale has ended us air supremacy in chinese skies. In other words, do not expect a us carrier to lauch an air wing against china, flying into an s-400 protected area would result in perhaps 30% losses. 50 aircraft, 15 shot down. No airforce can sustain a loss rate of even 10%. So my bet is the usn would not launch air strikes. Missiles would be used, but s-400 was built to shoot down us missiles
Huyu 2013 hata simple ECONOMICS ina mshinda,hajui kazi za IMF&WB ktk kuangamiza nchi zingine kiuchumi.kama hi benki ikafanikiwa kuanzishwa nchi za kiafrika zote zitajitoa kwenye WB&IMF na kujiunga na hiyo benk.huu ndio utakuwa mwanzo mzuri wa kuunda afrika moja na mwisho wa kutumika dollar ya USA ki international
IMF sio kabisa,hao si ndo walitupa mashariti magumu ili watupe mikopo?.
wakalazimisha serikali iondoe huduma za afya na elimu za bure,pawepo na cost sharing,serikali ipunguze wafanyakazi na pia ijiondea katika kufanya biashara,pawepo na mfumo wa vyama vingi etc.
mikopo ya chini huwa haina string attached.wala hawaingilii policy ya nchi yeyote inayohitaji mkopo.
miaka ya nyuma nchi za magharibi waligoma kusaidia ujenzi wa reli ya TAzara,mchina akaingia na kuijenga bila shinikizo wala masharti.
Kwanza the whole idea ya kuanzisha brics ni kuundwa vyombo kama IMF na WB ni wanajua vyombo vile viko pale kulinda maslahi ya ulaya na america na ndio maana viongozi wake wanatokea hizo nchi.
Brics wanaunda chombo chao kulinda maslahi yao.
BRICS maana yake Brazil, Russia, India, China, na South Africa.
Wakati World Bank ni Bank ya dunia nzima. So tafsiri ya BRICS tu inatoa PICHA kuwa nani ni wadau na mgawo utaendaje..
Sijaona jina Tanzania hapo anyway....
(Roughy Kiuchumi India ni ya NNE na China ya pili. Kitu kama hiki...kama.sijakosea sana hapa)
Brics mwenye fungu kubwa ni CHINa. South wakiwa Wana dau kiduchu sana
China INA population. Zaidi ya watu nilioni180 ambao ni choka mbaya yaana wale choka chokesti!!.
Idadi kubwa kuliko ulaya na USA changanya pamoja.
China inapopulation kubwa kuliko afrika nzima. Zaidi ya bilion moja.
Je China inaunda hicho chombo kusaidia wa afrika?
Je kupitia chombo hicho tutanufaika.?
China INA huruma na wa afrika?
Nchi za ulaya na marekani tukiachana na conspiracy zinaongoza katika kupigania utawala bora, Democracy, haki za binadamu na ustawi wa nchi wanazoshirikiana nazo hata zile wanazozikopesha.
China mpaka sasa haiangalii hilo Bali wanachojali ni kuwekeza nchi yoyote na kuanza kuchota rasilimali.
Mfano china ndio mnywa mafuta mengi zaidi nchini Iraq baada ya kung'oka sadam hussein lakini ile vita inayopiganwa kule dhidi ya ISIS yeye hajapeleka jeshi wala hashiriki. Anakula kilaini
Hadi Obama.aliwahi.kusema angetamani USA iwe kama China. Yaani USA iwe inakula kilaini haina friction.
Hapa nchini kashfa (scandal ) nyingi za mauaji ya tembo na usafirishaji wake unazitaja kama soko kuu lake huko China plus drugs .
Ukichunguza kwa umakini utaona Wanaopigia kelele kulaani kuhusiana na kashfa hizo wanatokea nchi za ulaya na sio China. Just imagine hadi ndege ya rais wa China imeingia Kwenye equation hiyo ya kubeba pembe zA ndovu.!!? Lisemwalo lipo...
And you expect China to nourish Afrika?. Keep dreaming . it still a midnight
China hii inavyotatua migogoro wa mipaka na visiwa kwa Ubabe kule Asia au China nyingine?
Hongkong ilipokataa kuingiliwa serikali ya China ilivyokomalia kibabe kila MTU anajua...
Russia the same applies hata ilipopigana na waislamu wa Chechnya ilisema ikishindwa itatumia nuclear.
Russia iliyokalia visiwa vya Japan au ile iliyokalia Crimea?
Hivi Eastern kuna democracy?
And we African tunategema brics itakuja kwa maslahi yetu. Kweli kuna waafrika k
Mimi maoni yangu ni kuwa mashirika yote ni ya kinyonyaji iwe IMF, WB, ama BRICS.
Jambo moja Nina matumaini nalo ni kuwa pengine watajitahidi sana kushusha masharti na vigezo ili watushawishi tuwapokee na kukopa kwao.
Lakini uwezekano wa kuongezeka mapinduzi ya kijeshi na ujasusi kwenye mataifa ya afrika ni mkubwa. Kama ishu ya Ukraine ilivyo.
Hilo swala la afrika kuwa moja ni myth. Forget it.
Nadhani tunaongea vitu tofauti. Mimi nimesema kuwa BRICS ikifanikiwa kuundwa na wakasimamia kile walichokiamini basi hili linaweza kusababisha anguko kwa uchumi wa marekani.
Marekani anatumia WB & IMF kuziendesha vibaya nchi nyingi sana duniani ambazo zinapitia kipindi kigumu sana. Kwahyo Benki ya BRICS wakija na masharti nafuu watu wataikimbia Marekani na kuhamia kwa hawa watu. Hapo tayari ushawishi wa moja kwa moja utapotea. Kusema WB ni benki ya dunia unakosea, siku yeyote itaanguka.
BRICS wana karibia theluthi moja ya watu wote duniani. Hii tayari ni market base nzuri sana kwa hizi nchi kufacilitate biashara yenye usawa kati yao. Kwanza wana cheap and skilled manpower at the same time with advanced tech. Na wakiamua kutumia Currency nyingine other than dollar, hesabu anguko kubwa la USA kwasababu tayari watakuwa wanamiliki 50% ya biashara duniani zisizotumia dollar.
Kijeshi tayari ni a major blow to USA, NATO. Technolojia wanayo na watauziana silaha kama sasa wanavyofanya. Huko magharibi hakutakuwa tena na influence kabisa.
Na siku ukiona BRICS imesimamishwa basi ndani ya miaka mitano haitakuwa BRICS tena kwasababu watakacho-offer kitakuwa tofauti na kinachotoka west. Nchi kama Australia, HongKong, Singapore, Iran, Argentina watajiunga nao.
Hapo ndo kutakuwa na major power shift toka west kwenda east na hiyo UN itakuwa almost useless.
major power shift lol....BRICS with 50 billion budget? or kuna kingine may be I don't know,na sina uhakika kama Chinese are so dumb to provoke US and lose 500 billion$ of trade export wanayoingiza US every year,unaijua 500 billion$???
Kwahiyo BRICS ikiundwa hawatafanya biashara na mataifa mengine?