Uonezi katika udahili 2017, Maombi chuoni na kila chuo unalipa

Uonezi katika udahili 2017, Maombi chuoni na kila chuo unalipa

Watanzania bwana! Walichanua midomo ooohhh serikali isimpangie mtu chuo iache aombe mwenyewe maana umechagua vyuo vinne wanakupa cha mwisho.

Wakaona isiwe tabu wameona yamewafika hapaaa hawataki tena. Magufuli fanya unavyoweza baba.
 
Kuomba udahili siyo kamali au bahati nasibu. Mwombaji sharti awe na confidence ya course anayoiomba kwa kuwa amefaulu kusoma course hiyo. Sasa hapa habari ya kujaribu course za kila university inatoka wapi? acheni upuuzi wa kuogpa maendeleo. Maendeleo ni kazi na yana gharama; kama elimu ni ghali, jaribu ujinga!
Ndugu yangu kabla ya kujibu tafadhali jaribu kutafakari angalau kidogo,mnaweza wengi mkawa na sifa stahiki na kuchagua course na chuo kimoja kuzidi uwezo wa chuo husika, na hiyo inatokea hivyo basi, kuwa salama inakubidi huombe zaidi ya chuo kimoja, na kinyume cha hapo pia kuna vyuo vinakosa waomba wa kutosha.
NB : Na kwa faida yako na wanajamii wengine TCU bado ipo na inaendelea na shughuli zake za udahili kwa staili tofauti, baada ya waombaji kujaza maombi yao na kuchaguliwa katika vyuo husika, majina ya waliochaguliwa yatawafikia TCU kwa ya kuhakiki kabla ya vyuo husika kuruhusiwa kutangaza wanamaombi waliochaguliwa.
Source : Tafadhali google Admission Procidure for 2017 / 2018 Admission Cycle.
 
Maombi yanafanyika kwa njia ya mtandao,sasa gharama unazopiga za kwenda mahala husika penye chuo zinatoka wapi?
Nakubaliana na wewe kwa namna moja ama nyingine itaongeza gharama kwa wanafunzi lakini haitofikia kiasi ulichokipigia mahesabu.
Unataka kusema vyuo vyote una apply online kisha,admission online kila kitu online wewe unaenda tu. Mkuu labda ni mpya hiyo, lakini angalau tunakubaliana kuwa gharama zitaongezeka
 
Hiyo gharama lalamikieni TCU na NACTE!

Vyuo vingi vinapenda Application iwe bure kabisaaa!! Ila haya madudu 2 ndio yame viwekea vyuo vikuu Application Processing fee (kama Admission fee) kwa kila mwanafunzi kati ya Tshs 20,000 to Tshs 30,000.

Mfano, SAUT kwa application zake huwa ni Tshs 20,000 kufidia maji, chakula, karatasi, pen, nk..ila sasa japo sijui wao wanatoza shs ngapi, itawabidi kupandisha ili kufidia rushwa inayo fuatiliwa na TCU na NACTE kwa kila mwanafunzi aombae chuo husika.

Achilia hawa wadudu (TCU +NACTE) hutoza kila mwanwnchuo kati ya Tshs 20,000 - Tshs 30,000 eti Quality Assurance!!

Malengo ya hizi taasisi 2 ni kutoa huduma kama taasisi zingine za serikali... kama vile TMA, nk..

Cha kushangaza baada ya JPM kuzuia wao kufanya admission wameona watakuwa wanaikosa elf 50 ya kila mwanafunzi, hivyo huu bado ni mkakati wao wa rushwa, kujilimbikizia posho na kuumiza watoto wa maskini!! Na kwa sasa wameanzisha ziara hata zisizo na vichwa waka miguu vyuoni!! Ili tu wapate per diem za JPM!!

Admission afanye mwingine, ww utake hela za nn?

Ktk hili vyuo vina admit afu TCU/NACTE wanatumiwa majina kuhakiki tu...

Chuo ni hiari ya mtu siyo sekondari. Kuna watu wazima wanapenda wasome karibu na familia zao. Kwahiyo usifikiri mambo ki form six Leaver tu.

Lawama za gharama ziwarudie TCU/NACTE.

JMP KAMATA WEZI
 
Kujadiliana na MTU ambaye hajitambui ni shida. Sikia kijana, serikali haifanyi kazi zake kwa kukomoa RAIA wake kwa vile eti waliwahi kulalamika. Jee walio lalamika ni wote?mbona Leo kuna wanaolalamika Jpm ni dikteta na hajajiuzulu na kusema kuna watu wanalalamika?
Ni wajibu wa serikali kutafuta unafuu kwa watu wake.
Mfumo huu mpya ni mzuri, lakini kuna haja gani kuweka gharama kubwa kwa maombi ambayo hayana uhakika wa kupata?
Tuwazungumzie wale wazazi wanao ishi chini ya dola moja kwa siku sio sie ambao tuna akiba kwenye mabenki hata hatujui ni ngapi. Huo ndii uzalendo


Mmmmmh,

Basi, mkuu. Endelea kulialia labda utaratibu utabadilishwa tena.
 
Ungekaa pembeni tujadili tunaolipia na kujua fedha inapatikanaje na standard life ya wale wa vijijini. Wewe subiri chakula cha jioni mama akuite ule ulale
ndo uisome namba sasa ipasavyo...
kama ambavyo mtoto akifaulu kwenda form 5 si lzm utaandaa budget kwa ajili yake..!? basi na hapa nna hakika umeandaa budget kwa ajili yake pia that's means for any cost dogo ataenda chuo tuu

kulia lia mbele za watu sometimes tc boring bana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kizazi cha Fb kimekuja na huku, TCU ilikua inawachagulia vyuo mkalalamika , sasa hivi utaratibu wa zamani umerudi ilimpate vyuo mnavyotaka bado mnalalamika. Hivi kunamtu huwa anawaambia muombe Chuo zaidi ya kimoja? Kama huna hela omba Chuo kimoja.

Sent using Jamii Forums mobile app

Hiki kizazi ni cha ng'e kimezidi kile cha nyoka.

Yaani, ni vintu vilalamishi sana. Ntu inalalamika hivi, iyo hiyo ntu, ikitendewa bado yalalamika.

Bora ntu uwaache tu walalamike .
 
Tatizo lako ni elimu , elimu , elimu!!

Let me take you into facts, we had CAS in TCU some of you claimed that TCU its not effective enough then, mkaomba kuwa wanafunzi watume maombi wao wenyewe wanakopenda kusoma.

Basi, mkapewa mnachohitaji leo hii hata miaka 10 haijaisha mnaanza kujitoa ufahamu!

Any way, sometimes its good to teach a fool in a hard way.
UMEONA SASA NDOMANA NASEMA HUNA AKILI AF UNAJIONA UKO TIMAMU..... TUNACHOONGELEA APA NI GHALAMA KUWA KUBWA KWANO TCU ULIKUWA UKILIPA 50000 LKN SASAIV KILA CHUO UNALIPIA KAMA JI ELFU30 BASI IVYO VYUO VYAKO V5 LAZIMA ULIPIE..... WW UNALETA UPUMBAVU WAKO HATA HUELEWEKI SIJUI NDIO HUNA AKILI WW UNAWAZA ET WANALALAMIKA EMBI JUA WANALALAMIKIA NN

Sent using Jamii Forums mobile app
 
UMEONA SASA NDOMANA NASEMA HUNA AKILI AF UNAJIONA UKO TIMAMU..... TUNACHOONGELEA APA NI GHALAMA KUWA KUBWA KWANO TCU ULIKUWA UKILIPA 50000 LKN SASAIV KILA CHUO UNALIPIA KAMA JI ELFU30 BASI IVYO VYUO VYAKO V5 LAZIMA ULIPIE..... WW UNALETA UPUMBAVU WAKO HATA HUELEWEKI SIJUI NDIO HUNA AKILI WW UNAWAZA ET WANALALAMIKA EMBI JUA WANALALAMIKIA NN

Sent using Jamii Forums mobile app


Ndiyo mkome,

Mbona ulaya, USA, Asia hata Kenya tu, mwanafunzi anaomba chuo yeye mwenyewe na kila chuo analipia ile application fee!?

Ndiyo mtajitambua awamu hii.
Acha porojo, kafanye application kwenye vyuo 5 kila chuo lipia application fee let's say average fee iwe ni 30,000/= ndiyo akili zitawarudia.

Na pia, hapo, wakupoteze vyuo vyote vitano utakavyoomba ndiyo ukome kabisa.
 
Ndiyo mkome,

Mbona ulaya, USA, Asia hata Kenya tu, mwanafunzi anaomba chuo yeye mwenyewe na kila chuo analipia ile application fee!?

Ndiyo mtajitambua awamu hii.
Acha porojo, kafanye application kwenye vyuo 5 kila chuo lipia application fee let's say average fee iwe ni 30,000/= ndiyo akili zitawarudia.

Na pia, hapo, wakupoteze vyuo vyote vitano utakavyoomba ndiyo ukome kabisa.
BASI UKWELI USHAJITENGA NDIO MAANA NILISEMA HUNA AKILI.....


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unayajua maisha ya Mtanzania wa kawaida au unazoza tuu? Kuna sababu gani kulipa 50000 kwa kila chuo utakachoomba? Kwa nini hiyo hela asitozwe mwanafunzi kama admission fee pale atakapokuwa kachaguliwa?
Yaan admission fee per one university ni elf 50?
 
Ndiyo mkome,

Mbona ulaya, USA, Asia hata Kenya tu, mwanafunzi anaomba chuo yeye mwenyewe na kila chuo analipia ile application fee!?

Ndiyo mtajitambua awamu hii.
Acha porojo, kafanye application kwenye vyuo 5 kila chuo lipia application fee let's say average fee iwe ni 30,000/= ndiyo akili zitawarudia.

Na pia, hapo, wakupoteze vyuo vyote vitano utakavyoomba ndiyo ukome kabisa.
KUMBE MNAKOMOA WATU NA SERIKALI YENU..... tunasafari ndefu sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa nini uombe vyuo vingi?

Je unapoomba kujiunga sekondari unaomba vipo?Je unaomba bure?
 
Watanzania bwana! Walichanua midomo ooohhh serikali isimpangie mtu chuo iache aombe mwenyewe maana umechagua vyuo vinne wanakupa cha mwisho.

Wakaona isiwe tabu wameona yamewafika hapaaa hawataki tena. Magufuli fanya unavyoweza baba.


Nimecheka sana eti "walichanua midomo" haaaaaa teeeh teeeh teeeh.

Ndiyo wajifunze kufunga midomo
 
Back
Top Bottom