Uonevu dhidi ya Waislam UDOM: Msikiti wavunjwa, wafanyakazi wanataaluma 11 wahamishwa


E

Emanuelkonki

New Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
4
Likes
65
Points
15
E

Emanuelkonki

New Member
Joined Jan 14, 2019
4 65 15
MSIKITI WAVUNJWA CHUO KIKUU CHA DODOMA (UDOM), WAISLAM KUMI NA MOJA (11) WANATAALUMA NA WAENDESHAJI CHUO KIKUU CHA DODOMA WAHAMISHWA (Prof. Petter Msoffe) asimamia kikamilifu zoezi hilo

Tumepokea kwa Masikitiko makubwa sana uhamisho wa watumishi waislamu Chuo Kikuu cha Dodoma uliofanyika ijumaa tarehe 11 January, 2019. Uhamisho huo umefuatia baada ya Amri ya Prof. Msofe DVC ARC (Makamu Mkuu wa Chuo Taaluma) na Acting VC kuvunja Msikiti uliokuwa unajengwa Chuoni hapo.

Viongozi wote waliokuwa waislam Udom wakiwemo ma Lecturers, Administrative Staffs, Lawyers na Directors wamehamishiwa taasisi zingine za umma.

Harakati hizi za kuondoa waislamu hawa zilishika hatamu mara baada ya kifo cha Prof. Edig Beautus Mobofu aliyekuwa Makamu Mkuu wa Chuo kufariki dunia mnamo tarehe 18 Desemba, 2018. Huku jamii ya UDOM ikishutumu kuwa waislamu wamemloga Prof. Mobofu kwasababu ya kusimamisha ujenzi wa MSIKITI hali ya kuwa vipimo vya hospitali vilionyesha kaagua ugonjwa wa kiharusi.

Kufuatia sintofaham hizo mnamo tarehe 9 Januari , 2019 Siku ya. Jumatano, Kaimu Makamu Mkuu wa Chuo aliyeshika nafasi ya Prof. Mobofu naye ni Prof. Peter Msoffe (DVC - ARC) na Acting VC alitoa amri ya kuvunja Msikiti huo kwa madai kuwa kapokea amri hiyo kutoka juu na kisha watumishi hao waislamu kumi na moja kuhamishwa (11). Tunajiuliza amri hiyo iliyotoka juu imetoka juu kwa nani?

Hatuna shaka na kazi nzuri inayofanywa na Rais wetu mpendwa John Joseph Pombe Magufuli na hatujui kama Mh. Rais anajua hili linaloendelea katika taasis mbalimbali za umma hususani UDOM. Tunamuomba Mh. Rais alitazame hili ktk sura ya kipekee kwani kuachia haya yaliyofanyika yaendelee ni kuleta uhasama na chuki ktk jamii ya wasomi waliobakia Chuo Kikuu cha Dodoma jambo ambalo linaweza kupelekea migogoro ya kidini mpaka kwa wanafunzi. Hivyo ni vyema na busara uhamisho ukatazamwa kwa jicho la kipekee na kuwarejesha watu hawa kuepuka kupandikiza chuki zisizonatija katika jamii ya wasomi..!!!

--------
Uhamisho UDOM
1. Dr. Mariam Khamisi - UDSM
2. Dr. Yusuph Kambuga - ADEM Bagamoyo
3. Dr. Masoud - DIT
4. Dr. Ibuni Kombo -
5. Khamisi Mkanachi - UDSM
6. Mohammed Mwandege - Arusha Atomic Energy
7. Omar Simba - Wizara ya Ardhi
8. Subira Issa Sawasawa - Wizara mambo ya ndani
9. Wema Mbegu - Wizara ya Ardhi
10. Aziz Gendo - Arusha Technical
11. Dr. Mwinyikondo Ameir - UDSM mbeya branch

Pia soma > Gaudensia Kabaka aeleza sababu za kuzuia Ujenzi wa Msikiti UDOM na kuhamisha wafanyakazi wa hapo
 
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
932
Likes
434
Points
80
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
932 434 80
Hii Ndio Option nzuri sana, Kama sikosei Dini zingine, wanachofanya ni Kutumia Hall zilizopo kufanya Ibada, Labda changamoto ya wenzetu waislamu Namna yao ya Ibada pengine inalazimisha Jengoo maalum la Kiibada? Kama Hivyo basi Busara inahitajika kuona namna ya kuhakikisha mambo yako sawa.
Mimi nawajua Vijana wa Chuo, utazuka Mtafaruku Mkubwa sana hapo, kama Busara zisipotumika
Wazushe wapigwe
 
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
696
Likes
495
Points
80
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
696 495 80
Tatizo lenu hua mnaleta ubaguzi wa hovyo sana, kujitenga na kutengeneza ka_ uadui ka kijinga. Mimi naunga mkono kubomoa na ningekua karibu hapo ningeshiriki zoezi kikamilifu kabisa. Mkitaka kuswali nendeni sijui mnapaita Makulu au mjini. Shenzy kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
Tena wanaubaguzi wa hali ya juu utakuta wanakusanyana wanaenda jifungia msikitini wanafanya discussion huko kama sio ubaguzi ni nn? Mbona vyuoni hukohatuoni makanisa yakajengwa? Kama umevunjwa well done

Sent using Jamii Forums mobile app
 
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
696
Likes
495
Points
80
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
696 495 80
Mimi ninakaa Dodoma na Udom kila mara nipo kule kwa kiasi tunajua kitu gani kilikuwa kiktendeka wakati wa prof Kikula na prof Mlacha hakuna asiyejua hata Mkuu mwenyewe anajua kwamba kulikuwa na Udini ulio vuka mipaka.

Kama Waislamu wakitaka kujenga msikiti chuoni tena chuo cha Umma na Dini singine zikidai kujenga makanisa na mahekalu kuktakuwa kuna kusoma au kutangaza dini na madua.

Mbona chuo Kikuu cha st john hakuna msikiti na waislamu wamepewa sehemu nzuri tu ya kufanyia dua.

Mbona CBE hakuna msikiti wala makanisa na kila kitu kinakwenda vizuri bila shida.

Vyuo vyote dodoma havina misikiti wala makanisa isipokuwa chuo kikuu cha st johns na wao hilo kanisa lilikuwepo toka enzi za mkoloni kwa maana chuo hiko ilikuwa shule ya kanisa la Anglikani miaka za 1940 na baadaye kutaifishwa na kuwa shule ya sekondari mazengo na baadaye tena kurudishwa kanisa la Anglikani kwa St John university.

Haya yanayotokea UDOM ni dhambi ya prof Kikula na Prof Mlacha kuendeleza Uislamu katika Chuo hicho kikubwa Afrika mashariki na kati.

Narudia kusema Wailamu wengi walioajiriwa Udom waliajiliwa kimkakati wa kuwainua na kuwaendeleza Waislamu.

Sina uhakika lakini yalisemwa hapo Udom kwamba kuna fist lady mmoja naye anahusika sana na kupandikiza kwa makusudi/kimkakati Uislamu hapo Udom.

Ombi kwa serikali ni kuchuja na kufuatilia kikamilifu mienendo ya chuo kikuu cha Dodoma wakati wa prof kikula na Prof Mlacha (walikuwa ni zaidi ya Miungu watu Hapo chuoni kwa maana prof Mlacha alikuwa Mkuu wa Administration na Fedha na Kikula alikuwa ni Mkuu msaidizi wa chuo juu yake akiwepo Mh Mkapa).

Prof Mlacha ni Mpare. Wapare ni kabila dogo hapa nchini lipo kwenye wilaya moja tu. Lakini chunguza waajiriwa wapare hapo UDOM ndio utashangaa.

Sina chuki na mtu Ila ninachukia sana Ukabila na Udini unawafanya makabila na dini zingine kuwa wanyonge sana katika nchi yao.
Uko sahihi kabisa kwa waliosoma UDOM watakubaliana na ww

Sent using Jamii Forums mobile app
 
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
696
Likes
495
Points
80
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
696 495 80
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
696
Likes
495
Points
80
U

unique dada

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
696 495 80
Nyinyi au wewe unazungumza kitu usichoelewa, unasema waislamu wapewe Room ili wawe wakiswalia, tayari ukishakuwa na Room kwa ajili ya kuswalia huo ni Msikiti kwa istilahi ya dini ya kiislamu, kulingana na ukubwa wa UDOM, tujiulize ni Room ya ukubwa upi itakayoweza kuchukua hao Waumini wote kwa wakati mmoja mfano katika sikuu za Ijumaa??, na ikumbukwe waislamu wanatakiwa kuswali swala za lazima mara 5 kwa siku.

Kwa mazingira hayo, waislamu wanayo haki ya msingi ya kuabudu, hivyo kama waliomba eneo la kujenga msikiti, je wengine nao waliomba kujenga nyumba zao za Ibada wakanyimwa??!!,ni hapo sasa ndipo Udini unapokuja na sio kwa kujenga msikiti ndiyo udini.

Hao hao viongozi wa serikali utawasikia wakipaza sauti wakiwaomba Viongozi wa dini wawaase waumini wao ili wawe raia wema na wenye maadili, halafu hapohapo hawataki nyumba ya Mungu ijengwe na mbaya zaidi INABOMOLEWA bila khofu!!!, je mkishikwa na laana mtasema Waislamu wamewaroga?!!?.
Kwani Dodoma haina misikiti? Christian wanaabudu wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kyara Atufigwe

Kyara Atufigwe

Member
Joined
Mar 29, 2015
Messages
94
Likes
5
Points
15
Kyara Atufigwe

Kyara Atufigwe

Member
Joined Mar 29, 2015
94 5 15
Tena wanaubaguzi wa hali ya juu utakuta wanakusanyana wanaenda jifungia msikitini wanafanya discussion huko kama sio ubaguzi ni nn? Mbona vyuoni hukohatuoni makanisa yakajengwa? Kama umevunjwa well done

Sent using Jamii Forums mobile app
Hii hata mliman ilikuwepo. Madesa meng ya ma lecturers waislam yalikuw yanapatikana msikini. Kuna ka madam ka1 ka LL miaka ya 2009-10 kenye asili ya zbar kalikuwa kanaendekeza sana huu ujinga
 
N

nguvu

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2013
Messages
5,369
Likes
1,634
Points
280
N

nguvu

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2013
5,369 1,634 280
Hii hata mliman ilikuwepo. Madesa meng ya ma lecturers waislam yalikuw yanapatikana msikini. Kuna ka madam ka1 ka LL miaka ya 2009-10 kenye asili ya zbar kalikuwa kanaendekeza sana huu ujinga
Vipi msikiti wa udsm nao umevunjwa
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
1,148
Likes
673
Points
280
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
1,148 673 280
Kwani Dodoma haina misikiti? Christian wanaabudu wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app

Kumbuka unaongelea juu ya dini mbili tofauti zenye misingi ya imani tofauti na waumini tofauti hivyo Mahitaji ya dini nayo ni tofauti, mfano huwezi sema mahitaji ya simba ni sawa na mahitaji ya ng'ombe japo wote hao ni wanyama na ndivyo ilivyo kwa uislamu na ukristo au dini zingine, zote hizo ni dini lakini zenye mahitaji tofauti.

Liangalie jambo hilo katika mtazamo huo wala usiliangalie katika mtazamo wa UDINI.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,947
Likes
3,554
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,947 3,554 280
Tanzania tunaishi kinafiki sana,waisilamu na wakristo tunachekeana vijino pembe tu,hii ya udom ndoinaonyesha uhalisia wetu!!ikiwa awamu ya mkristo anabeba wakwake ikiwa ya musilamu anabeba wakwake
 
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
932
Likes
434
Points
80
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
932 434 80
Inaonekana wewe hujapitia hata elimu ya primary school, huko primary, secondary na hata vyuoni kuna Masomo mangapi ambayo tunasoma kwa pamoja na kila moja kwa wakati wake??---- ndiyo hivyo hivyo kuhusu mambo ya dini na elimu ya dunia inavyokuwa, halafu elimu ya dini inaisaidia kukuza uelewa wa mtu katika kutambua elimu ya dunia na kubwa kabisa ni kwamba elimu ya mambo ya dini inahusu kumjua Mungu aliyetuumba isitoshe ni elimu inayohusika za kiroho kwa ajili ya maisha ya hapa duniani na huko ahera na mwisho ni kwamba elimu ya mambo ya dini kwa kiasi kikubwa ni endelevu hadi unaingia kaburini lakini elimu ya kidunia inao mwisho yaani (formal).
Dini bhana ukiikomalia unakuwa mwehu mwehu tu
 

Forum statistics

Threads 1,262,318
Members 485,561
Posts 30,120,598