Uonevu dhidi ya Waislam UDOM: Msikiti wavunjwa, wafanyakazi wanataaluma 11 wahamishwa


E

Emanuelkonki

New Member
Joined
Jan 14, 2019
Messages
4
Likes
65
Points
15
E

Emanuelkonki

New Member
Joined Jan 14, 2019
4 65 15
MSIKITI WAVUNJWA CHUO KIKUU CHA DODOMA (UDOM), WAISLAM KUMI NA MOJA (11) WANATAALUMA NA WAENDESHAJI CHUO KIKUU CHA DODOMA WAHAMISHWA (Prof. Petter Msoffe) asimamia kikamilifu zoezi hilo

Tumepokea kwa Masikitiko makubwa sana uhamisho wa watumishi waislamu Chuo Kikuu cha Dodoma uliofanyika ijumaa tarehe 11 January, 2019. Uhamisho huo umefuatia baada ya Amri ya Prof. Msofe DVC ARC (Makamu Mkuu wa Chuo Taaluma) na Acting VC kuvunja Msikiti uliokuwa unajengwa Chuoni hapo.

Viongozi wote waliokuwa waislam Udom wakiwemo ma Lecturers, Administrative Staffs, Lawyers na Directors wamehamishiwa taasisi zingine za umma.

Harakati hizi za kuondoa waislamu hawa zilishika hatamu mara baada ya kifo cha Prof. Edig Beautus Mobofu aliyekuwa Makamu Mkuu wa Chuo kufariki dunia mnamo tarehe 18 Desemba, 2018. Huku jamii ya UDOM ikishutumu kuwa waislamu wamemloga Prof. Mobofu kwasababu ya kusimamisha ujenzi wa MSIKITI hali ya kuwa vipimo vya hospitali vilionyesha kaagua ugonjwa wa kiharusi.

Kufuatia sintofaham hizo mnamo tarehe 9 Januari , 2019 Siku ya. Jumatano, Kaimu Makamu Mkuu wa Chuo aliyeshika nafasi ya Prof. Mobofu naye ni Prof. Peter Msoffe (DVC - ARC) na Acting VC alitoa amri ya kuvunja Msikiti huo kwa madai kuwa kapokea amri hiyo kutoka juu na kisha watumishi hao waislamu kumi na moja kuhamishwa (11). Tunajiuliza amri hiyo iliyotoka juu imetoka juu kwa nani?

Hatuna shaka na kazi nzuri inayofanywa na Rais wetu mpendwa John Joseph Pombe Magufuli na hatujui kama Mh. Rais anajua hili linaloendelea katika taasis mbalimbali za umma hususani UDOM. Tunamuomba Mh. Rais alitazame hili ktk sura ya kipekee kwani kuachia haya yaliyofanyika yaendelee ni kuleta uhasama na chuki ktk jamii ya wasomi waliobakia Chuo Kikuu cha Dodoma jambo ambalo linaweza kupelekea migogoro ya kidini mpaka kwa wanafunzi. Hivyo ni vyema na busara uhamisho ukatazamwa kwa jicho la kipekee na kuwarejesha watu hawa kuepuka kupandikiza chuki zisizonatija katika jamii ya wasomi..!!!

--------
Uhamisho UDOM
1. Dr. Mariam Khamisi - UDSM
2. Dr. Yusuph Kambuga - ADEM Bagamoyo
3. Dr. Masoud - DIT
4. Dr. Ibuni Kombo -
5. Khamisi Mkanachi - UDSM
6. Mohammed Mwandege - Arusha Atomic Energy
7. Omar Simba - Wizara ya Ardhi
8. Subira Issa Sawasawa - Wizara mambo ya ndani
9. Wema Mbegu - Wizara ya Ardhi
10. Aziz Gendo - Arusha Technical
11. Dr. Mwinyikondo Ameir - UDSM mbeya branch

Pia soma > Gaudensia Kabaka aeleza sababu za kuzuia Ujenzi wa Msikiti UDOM na kuhamisha wafanyakazi wa hapo
 
M

Mzungumswahili

Member
Joined
Jul 12, 2018
Messages
48
Likes
67
Points
25
M

Mzungumswahili

Member
Joined Jul 12, 2018
48 67 25
Wakati wanavunja waislaam walilalaa nafikri ila wale wavunjaji na wao wajuwe RAIS HAPENDI UJINGA ANAPENDA WATUNWAKE WAISHI VIZURI KAMA NDUGU WAHESHIMIANE NDIO MAANA ALIWAITA MASHEIKH NA MAASKOFU KUJUA WOTE NDUGU NA WATANZANIA LETU MOJA DINI NI IMANI TU BUT WE ARE TANZANIAN TUPENDANE NA TUMPENDE RAIS WETU KWA JUHUDI NA HEKIMA ZAKE
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,007
Likes
2,526
Points
280
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,007 2,526 280
Tatizo lenu hua mnaleta ubaguzi wa hovyo sana, kujitenga na kutengeneza ka_ uadui ka kijinga. Mimi naunga mkono kubomoa na ningekua karibu hapo ningeshiriki zoezi kikamilifu kabisa. Mkitaka kuswali nendeni sijui mnapaita Makulu au mjini. Shenzy kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
Hawa jamaa wameumbwa kuchochea machafuko na vurugu
Viumbe haribiifu duniani ni kiti moto,wachin a na hawa jamaa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Pelham 1

Pelham 1

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2012
Messages
554
Likes
29
Points
45
Pelham 1

Pelham 1

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2012
554 29 45
Una matatizo ya akili na alikuroga amekufa paka mwitu ww
Tatizo lenu hua mnaleta ubaguzi wa hovyo sana, kujitenga na kutengeneza ka_ uadui ka kijinga. Mimi naunga mkono kubomoa na ningekua karibu hapo ningeshiriki zoezi kikamilifu kabisa. Mkitaka kuswali nendeni sijui mnapaita Makulu au mjini. Shenzy kabisa

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
D

DERVARIO MONTANAH

Member
Joined
Feb 17, 2018
Messages
28
Likes
10
Points
5
D

DERVARIO MONTANAH

Member
Joined Feb 17, 2018
28 10 5
Ngoja niingie chimbo kwa hii taarifa
Mimi ninakaa Dodoma na Udom kila mara nipo kule kwa kiasi tunajua kitu gani kilikuwa kiktendeka wakati wa prof Kikula na prof Mlacha hakuna asiyejua hata Mkuu mwenyewe anajua kwamba kulikuwa na Udini ulio vuka mipaka.

Kama Waislamu wakitaka kujenga msikiti chuoni tena chuo cha Umma na Dini singine zikidai kujenga makanisa na mahekalu kuktakuwa kuna kusoma au kutangaza dini na madua.

Mbona chuo Kikuu cha st john hakuna msikiti na waislamu wamepewa sehemu nzuri tu ya kufanyia dua.

Mbona CBE hakuna msikiti wala makanisa na kila kitu kinakwenda vizuri bila shida.

Vyuo vyote dodoma havina misikiti wala makanisa isipokuwa chuo kikuu cha st johns na wao hilo kanisa lilikuwepo toka enzi za mkoloni kwa maana chuo hiko ilikuwa shule ya kanisa la Anglikani miaka za 1940 na baadaye kutaifishwa na kuwa shule ya sekondari mazengo na baadaye tena kurudishwa kanisa la Anglikani kwa St John university.

Haya yanayotokea UDOM ni dhambi ya prof Kikula na Prof Mlacha kuendeleza Uislamu katika Chuo hicho kikubwa Afrika mashariki na kati.

Narudia kusema Wailamu wengi walioajiriwa Udom waliajiliwa kimkakati wa kuwainua na kuwaendeleza Waislamu.

Sina uhakika lakini yalisemwa hapo Udom kwamba kuna fist lady mmoja naye anahusika sana na kupandikiza kwa makusudi/kimkakati Uislamu hapo Udom.

Ombi kwa serikali ni kuchuja na kufuatilia kikamilifu mienendo ya chuo kikuu cha Dodoma wakati wa prof kikula na Prof Mlacha (walikuwa ni zaidi ya Miungu watu Hapo chuoni kwa maana prof Mlacha alikuwa Mkuu wa Administration na Fedha na Kikula alikuwa ni Mkuu msaidizi wa chuo juu yake akiwepo Mh Mkapa).

Prof Mlacha ni Mpare. Wapare ni kabila dogo hapa nchini lipo kwenye wilaya moja tu. Lakini chunguza waajiriwa wapare hapo UDOM ndio utashangaa.

Sina chuki na mtu Ila ninachukia sana Ukabila na Udini unawafanya makabila na dini zingine kuwa wanyonge sana katika nchi yao.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,526
Likes
574
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,526 574 280
Ningependekeza uzi huu sasa ufike mwisho kwa faida ya maelewano ya wananchi wa Tanzania ambao tumekuwa nayo kwa miaka mingi. Hiz dini zilikuja na meli zisitufikishe sehemu ambayo tutakuja kujuta huko mbele. Tuagalie maslahi mapana ya vizazi vijavyo.
 
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
932
Likes
434
Points
80
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
932 434 80
Waislamu wakipata kazi mahali wakionekanaonekana japo ni wengi wengi kidogo hata kama Over all majority bado sisi Wakiristo ni wengi zaidi kuna Wakiristo wenzetu huanza kuona nongwa, hii sijui kwa nini!. Maneno ya humu JF kuwa eti waislamu walijazana mahali fulani ni ushahidi wa hili ninalolisema!

Hivi leo hii hizi teuzi zinazofanyika nchini ambapo Majority ni Wakiristo wanateliuwa kila teuzi laiti ingekuwa reversed na waislamu wakawa ndio wenye kuteuliwa kwa wingi zaidi humu JF zingejaa mada za kulia udini udini

Mimi huwa siwaelewi kabisa Wakiristo wenzangu kwa kuleta madai ya udini pindi waislamu wakiwa angalau wengiwengi katika taasisi fulani

Yesu Kristo wa Nazareti hakutufundisha hivi, alitufundisha mpende Jirani yako!
Pia mpende adui yako

Kwahiyo la uadui halipingiki ila tuwapende
 
muhogo_kiks

muhogo_kiks

Member
Joined
Dec 4, 2018
Messages
35
Likes
33
Points
25
muhogo_kiks

muhogo_kiks

Member
Joined Dec 4, 2018
35 33 25
Ningependekeza uzi huu sasa ufike mwisho kwa faida ya maelewano ya wananchi wa Tanzania ambao tumekuwa nayo kwa miaka mingi. Hiz dini zilikuja na meli zisitufikishe sehemu ambayo tutakuja kujuta huko mbele. Tuagalie maslahi mapana ya vizazi vijavyo.
Huu ndo unafiki wetu watanzania. Tukishafika mahala jambo nyeti na muhimu la dini watu wansema ya moyoni basi tunajifanya eti tuacheni kuongelea mambo ya dini.
Dini ni mwenendo wa maisha hasa kwa sisi waislamu. Huwezi tenganisha dini yetu na maisha ya kawaida

Sent using Jamii Forums mobile app
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,526
Likes
574
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,526 574 280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,411
Likes
6,177
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,411 6,177 280
Huu ndo unafiki wetu watanzania. Tukishafika mahala jambo nyeti na muhimu la dini watu wansema ya moyoni basi tunajifanya eti tuacheni kuongelea mambo ya dini.
Dini ni mwenendo wa maisha hasa kwa sisi waislamu. Huwezi tenganisha dini yetu na maisha ya kawaida

Sent using Jamii Forums mobile app
Ila usisahau, kwenye hayo maisha ya kawaida ambayo waislamu hawawezi kuyatenganisha na dini,
1. Kuna wasio waislamu humo humo
2. Kuna aina nyingine ya maisha ambayo wasio waislamu wanaishi
3. Kuna maeneo kuna mchanganyiko wa waislamu na wasio waislamu
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
557
Likes
7
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
557 7 35
Hoja sasa ni kuvunjwa kwa jengo au kuhamishwa kwa watumishi wa umma ?
Hilo jengo lilikuwa linajengwa na nani mpaka livunje?
Mvunjaji kwa nini ameamua kulivunja ?
Je jengo linakibali chochote cha ujenzi ?
 
muhogo_kiks

muhogo_kiks

Member
Joined
Dec 4, 2018
Messages
35
Likes
33
Points
25
muhogo_kiks

muhogo_kiks

Member
Joined Dec 4, 2018
35 33 25
Ila usisahau, kwenye hayo maisha ya kawaida ambayo waislamu hawawezi kuyatenganisha na dini,
1. Kuna wasio waislamu humo humo
2. Kuna aina nyingine ya maisha ambayo wasio waislamu wanaishi
3. Kuna maeneo kuna mchanganyiko wa waislamu na wasio waislamu
Mazungumzo ni lazima ila tupate muafaka.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
932
Likes
434
Points
80
Mtu nisiyejulikana

Mtu nisiyejulikana

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
932 434 80
Ukiangalia geografia ya chuo cha Udom itawalazimu kila college iwe na msikiti kwasababu ya umbali, sasa hicho kitakua chuo cha taaluma au cha dini

Embu tulieni, vinginevyo mtalazimishwa kutulia.
Huo mstari wa mwisho
 
Meshe

Meshe

Senior Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
144
Likes
73
Points
45
Meshe

Meshe

Senior Member
Joined Nov 14, 2011
144 73 45
Mkristo au mwislamu wa kweli hawezi kubeza dini au imani ya mtu mwingine!!

Kubeza imani ya mtu ni dhambi ya kimaadili na nikukosa ustaarabu!!

Hii dunia ni ya kwetu wote na wote tunayo haki ya kuishi na kuamini tupendavyo na vilevile kuheshimu maamuzi ya imani ya wenzetu!!

We have to coexist!!

Sio lazima uipende imani yangu, kabila langu, nchi yangu, wazazi wangu n.k. Wala mimi silazimiki kufanya hivyo kwako!

La msingi ni kuheshimiana na kuvumiliana ili tuishi kwa amani na mtangamano!!

Mfano walioonyesha viongozi wa Umoja wa Falame za Kiarabu kule Abudhabi na Baba Mtakatifu Francisco ni mfano bora wa kihistoria!!


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
T

thomaskitomari

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
458
Likes
187
Points
60
Age
24
T

thomaskitomari

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
458 187 60
Huu ni wakati wenu wa kuisoma number m*wa nyie. Kipindi cha kikwete waislam walikuwa wanafanya vikao college ya education (ng'ong'ona) wanaalika wenzao wenye itikadi Kali na kuapiana ni lazima wasaidiane.

Masoud (muislam mwenzenu) pale informatics (akiwa examination officer) alikuwa anawapa paper waislam wanasolve msikitini Kesho yake wakiingia kwenye mtihani wanafaulu vizuri,(mbona hukuja kulalamika hapa kuwa waislam wanaonewa).

Bibie pambana na Hali yako(yenu). Hii mliianzisha wenyewe,sasa unalialia nn

Sent using Jamii Forums mobile app
Bora amesepa yule jamaa(Dr. Masoud), kwanza alkuwa na dharau na majigambo kibao
 

Forum statistics

Threads 1,262,317
Members 485,560
Posts 30,120,628