Unawezaje kumfanya mtoto ajiamini (awe na confidence)?

Unawezaje kumfanya mtoto ajiamini (awe na confidence)?

[emoji38][emoji38][emoji38]Aisee! Huu ushauri wako utamfanya mtoto ajione yeye kwako ni sawa na paka wa jirani!! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji377][emoji377][emoji377][emoji2445][emoji2445][emoji2445]
 
[emoji38][emoji38][emoji38]Aisee! Huu ushauri wako utamfanya mtoto ajione yeye kwako ni sawa na paka wa jirani!! [emoji38][emoji38][emoji38][emoji23][emoji23][emoji23][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji377][emoji377][emoji377][emoji2445][emoji2445][emoji2445]
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Wakuu binafsi nasumbuliwa na tatizo la kutokujiamini niwapo mbele za watu,je nifanyeje kuondokana na Hali hii.!
 
Unajua mkuu mwaka na miez kadhaa nyuma nilipoanza ishi naye, nilikuwa mkali sana kwake nikawa namchapa sana nilikuwa naona anazingua plus nilikuwa na mastress yangu basi alikula kichapo sana. Akawa hawezi kaa na mimi nikikaa sebuleni anahamia chumbani nikimfuata chumbani anarudi sebuleni.
Later on nikaja realize nakosea na ni kitu kinaniuma hadi leo kila nikifkiria. Si kwamba namdekeza, hata sasa nikikasrika anajua kuwa anaweza shushiwa kipigo ila nimepunguza kummpiga hata akikosea na prefer kuongea naye kuliko kumpga au kumpa adhabu asifanye vitu anavyopenda. Actually mimi na yeye ni marafiki, vitu vingi anavyofanya uwa kwa namna moja ama nyngine nashiriki kumweka karibu nami. Sema hilo la confidence ni zero. Shule anafanya vizuri ila kujshtukia yani ni kama mwizi.
Nilisoma comment ya huko juu pale uliposema alikataa uniform fulani kwa madai kuna watoto wanamcheka na wewe ukamuuliza "walikucheka kabisa wewe?"
Nikajua kuna kitu hakipo sawa kwako,

Nashuka chini nakutana na hii tena, nasikitika kusema kua umemuharibu mtoto wako, wewe ndie umemuondolea confidence, hawezi kua sawa na wewe na lord forbid hata huko mbeleni unless ufanye efforts kubwa sana kumtoa kwenye ile trauma ya vipigo ulivyokua unampa mtoto wa miaka minne, (Shame on you) eti stress haya hizo stress zako zikapelekea uwe unampiga mtoto mdogo ndio zimezaa hayo matunda,

Mtoto wa miaka minne anakukimbia ukikaa sitting room anaenda bedroom ukimfata bedroom anarudi sitting room, very sad.

Unasema kabisa "anajishtukia sana, ananikeera", mtoto wa miaka mitano unataka awe na confidence ipi? Ya kutongoza? Shule anafanya vizuri, watoto wenzie anacheza nao vizuri unataka afanye kipi cha zaidi? Mtoto anapitia bullying kutoka kwa watoto wenzie wanaomcheka kuhusu uniform wewe humuamini halafu unataka awe na confidence ya kufanya kitu gani?

Ulipaswa ushughulikiwe ipasavyo, unavyoendelea kukaa na huyo mtoto atakuja kupata chronic traumatic.
 
Unajua mkuu mwaka na miez kadhaa nyuma nilipoanza ishi naye, nilikuwa mkali sana kwake nikawa namchapa sana nilikuwa naona anazingua plus nilikuwa na mastress yangu basi alikula kichapo sana. Akawa hawezi kaa na mimi nikikaa sebuleni anahamia chumbani nikimfuata chumbani anarudi sebuleni.
Later on nikaja realize nakosea na ni kitu kinaniuma hadi leo kila nikifkiria. Si kwamba namdekeza, hata sasa nikikasrika anajua kuwa anaweza shushiwa kipigo ila nimepunguza kummpiga hata akikosea na prefer kuongea naye kuliko kumpga au kumpa adhabu asifanye vitu anavyopenda. Actually mimi na yeye ni marafiki, vitu vingi anavyofanya uwa kwa namna moja ama nyngine nashiriki kumweka karibu nami. Sema hilo la confidence ni zero. Shule anafanya vizuri ila kujshtukia yani ni kama mwizi.
Nasgukuru umefahamu wewe ndo chanzo cha mwanao kua hvyo,jitajidi kumpongeza mara kwa mara na kumhamasisha afanye mambo vizuri lwa zawadi na maneno ya faraja.Japo itachukua muda but taratibu ataanza kufaham unamjali,unamuamini na unafarijika sana ukiwa karibu nae na yeye hataendelea kujishtukia ovyo.
 
Nilisoma comment ya huko juu pale uliposema alikataa uniform fulani kwa madai kuna watoto wanamcheka na wewe ukamuuliza "walikucheka kabisa wewe?"
Nikajua kuna kitu hakipo sawa kwako,

Nashuka chini nakutana na hii tena, nasikitika kusema kua umemuharibu mtoto wako, wewe ndie umemuondolea confidence, hawezi kua sawa na wewe na lord forbid hata huko mbeleni unless ufanye efforts kubwa sana kumtoa kwenye ile trauma ya vipigo ulivyokua unampa mtoto wa miaka minne, (Shame on you) eti stress haya hizo stress zako zikapelekea uwe unampiga mtoto mdogo ndio zimezaa hayo matunda,

Mtoto wa miaka minne anakukimbia ukikaa sitting room anaenda bedroom ukimfata bedroom anarudi sitting room, very sad.

Unasema kabisa "anajishtukia sana, ananikeera", mtoto wa miaka mitano unataka awe na confidence ipi? Ya kutongoza? Shule anafanya vizuri, watoto wenzie anacheza nao vizuri unataka afanye kipi cha zaidi? Mtoto anapitia bullying kutoka kwa watoto wenzie wanaomcheka kuhusu uniform wewe humuamini halafu unataka awe na confidence ya kufanya kitu gani?

Ulipaswa ushughulikiwe ipasavyo, unavyoendelea kukaa na huyo mtoto atakuja kupata chronic traumatic.
Well said mkuu,hyo ni moja kati ya side effect ya child abuse especially physical abuse sema ameshatambua kua alikua amekosea na anajaribu kurekebisha
 
Well said mkuu,hyo ni moja kati ya side effect ya child abuse especially physical abuse sema ameshatambua kua alikua amekosea na anajaribu kurekebisha
Bado hajatambua wala bado hajarekebisha, kitendo cha kuleta uzi hapa kumlaumu mtoto wa miaka mitano kua hajiamini ni wazi kabisa bado hajatambua kama yeye ni tatizo.
 
Nilisoma comment ya huko juu pale uliposema alikataa uniform fulani kwa madai kuna watoto wanamcheka na wewe ukamuuliza "walikucheka kabisa wewe?"
Nikajua kuna kitu hakipo sawa kwako,

Nashuka chini nakutana na hii tena, nasikitika kusema kua umemuharibu mtoto wako, wewe ndie umemuondolea confidence, hawezi kua sawa na wewe na lord forbid hata huko mbeleni unless ufanye efforts kubwa sana kumtoa kwenye ile trauma ya vipigo ulivyokua unampa mtoto wa miaka minne, (Shame on you) eti stress haya hizo stress zako zikapelekea uwe unampiga mtoto mdogo ndio zimezaa hayo matunda,

Mtoto wa miaka minne anakukimbia ukikaa sitting room anaenda bedroom ukimfata bedroom anarudi sitting room, very sad.

Unasema kabisa "anajishtukia sana, ananikeera", mtoto wa miaka mitano unataka awe na confidence ipi? Ya kutongoza? Shule anafanya vizuri, watoto wenzie anacheza nao vizuri unataka afanye kipi cha zaidi? Mtoto anapitia bullying kutoka kwa watoto wenzie wanaomcheka kuhusu uniform wewe humuamini halafu unataka awe na confidence ya kufanya kitu gani?

Ulipaswa ushughulikiwe ipasavyo, unavyoendelea kukaa na huyo mtoto atakuja kupata chronic traumatic.
Natamani ungejua transformation aliyopotia kwa kipindi nilichokaa nacho... anyway hata huko kumpiga ni kwa muda mfupi tu kama wa weeke mbili hivi na naongelea mambo ya mwaka na miezi nane iliyopita. Usidhani niko hostile naye kama ulivyo imagine mkuu niliacha na wala si kwamba nilikuwa nampiga kwasababu nilikuwa na mnyanyasa. Na kunikimbia nadhani ilichangiwa zaidi na kuwa stranger kwake. Hakuwahi kuniona toka ana mieizi 9 halafu ghafla ana miaka minne nimeingia maishani mwake ni hanifahamu, halafu nataka awe vile ninavyotaka mimi naona anakosea kosea. And by the way ilinichukua week mbili kurealize kuwa nachofanya nakosea.

Labda nikuondoe shaka kwa kukwambia mimi ni rafiki yake kwasasa, tunacheza wote, tunatembea wote na ndiyo maana anaweza kuniambia matatizo yake kwasababu uwa namsikiliza na napenda kujua ni changamoto zipi anakutana nazo kila siku. Nafanya hivyo kwasababu watoto siku hizi huwezi kuiamini jamii tena, anaweza akawa anafanyiwa mambo mabaya ila asikwambie kwakuwa hupendi kujua. Na hizo uniform siyo kwamba ni za ajabu ni uniform za kawaida tu ambazo watoto wa shule wanavaa, na anapendeza sana akiwa kwenye hizo uniform.

Na usidhani naposema ananikera uwa namwambia kuwa ananikera hiyo nimesema hapa tu. Mimi uwa mara nyingi namwambia about the positive side ya mambo yake kuliko hayo yanayo nikera. Siyo kwamba uwa simpongezi, nampongeza sana tu hata kwa vitu vidogo tena si kwa maneno hadi kwa zawadi. Sitegemei awe na confidence ya mtu mzima, I just want to learn to make her more confident. I am trying to compare her na watoto wengine wenye umri wake wanaomzunguka. Na wala usidhani nalazimisha awe kama wao, but there is always a benchmark.

Narudia tena, usidhani niko hostile kwake kama ulivyo imagine, mimi ni rafiki yake. Kwasasa ni rafiki yake kiasi kwamba nikiwa around kama hajaenda shule siwezi hata kufanya kazi zangu nyumbani maana atakuwa around me muda wote na kumfukuza uwa nashindwa. Hata I can see it kuwa she is proud mimi kuwa baba yake, from the way anavyowambiaga watu aliozoeana nao sana kuhusu yeye na baba yake (yeye na mimi).
 
Kwa anaowafahamu anacheza anapiga kelele mpaka basi. Hata huyo ni so emotion yani kudondosha chozi bila kutoa sauti kwake ni rahisi.
Yani leo kanishangaza, shuleni wana uniform tatu tofauti, sasa akaniambie zile mbili hazipendi anapenda moja ni jezi kwa ajili ya michezo. Nikamuuliza kwanini, akasema eti pale school bus inapomshushia kuna watoto wanamcheka akivaa hizo unifoorm nyingine. Nikamuuliza ulisikia wanakucheka kabisa wewe, aksema mimi niliskia wanacheka tu. Yani ananikera anajshtukia sana. Hata mimi kuna muda anaweza niuliza mbona unanitazama nimefanya nini? Hiyo hali inanikera maana dunia ya leo bila kujiamini utakuwa mzee wa back bencher

Pamoja na maoni ya wadau hapo juu Wakati wa likizo mpeleke kwenye mafunzo ya wale jamaa wanauzaga vitu kwenye mabasi, hata kama n mtoto we mpeleke tu ahudhurie hata kama itabidi kulipia she will never be the same.
 
Unajua mkuu mwaka na miez kadhaa nyuma nilipoanza ishi naye, nilikuwa mkali sana kwake nikawa namchapa sana nilikuwa naona anazingua plus nilikuwa na mastress yangu basi alikula kichapo sana. Akawa hawezi kaa na mimi nikikaa sebuleni anahamia chumbani nikimfuata chumbani anarudi sebuleni.
Later on nikaja realize nakosea na ni kitu kinaniuma hadi leo kila nikifkiria. Si kwamba namdekeza, hata sasa nikikasrika anajua kuwa anaweza shushiwa kipigo ila nimepunguza kummpiga hata akikosea na prefer kuongea naye kuliko kumpga au kumpa adhabu asifanye vitu anavyopenda. Actually mimi na yeye ni marafiki, vitu vingi anavyofanya uwa kwa namna moja ama nyngine nashiriki kumweka karibu nami. Sema hilo la confidence ni zero. Shule anafanya vizuri ila kujshtukia yani ni kama mwizi.
Hio mbungi uliokuwa unamchezeshea ulimharibu saikolojikale. You have to please her and be sorry for that!
Tena komaa sana kumueka close na kumtia ujasiri.
 
Cheza nae. Hasa draft, atakua anajiamini sana. Mshua wangu alitumia hii mbinu Mara kadhaa matokeo yake kwenye draft nikiwa namfunga hadi basi.

Familia yote tulikua tunacheza draft, full joy. I remember those days
 
1. Penda kumtuma vikazi vidogo dogo vya size yake, mf. Kupeleka sahani aliyotumia Jikoni, akifanikisha kikazi chochote mpigie makofi ya kumpongeza, anajenga hisia kuwa kumbe naweza

2. Penda kumuuliza viswali vidogo dogo vya umri wake kupima kiwango cha uelewa na kasi au ongezeko la uelewa siku baada ya siku, kwa mfano majina ya vitu, na vile asivyovijua unamtajia then baada ya muda kupita unamuuliza kuona kama anakumbuka

3.Penda mazoea ya kufanya nae Walking jioni mitaani huko jiridhishe usalama wa njia dhidi ya boda boda, magari n.k then muachie mkono yeye mwenyewe ajiongoze, kwny bonde au shimo au maji machafu uone anatambua kuvikwepa hivyo!

4. Cheza nae mara kwa mara, mfano mpira wa kitoto japo wewe onesha kama unacheza kiutu uzima, na kama kugombea mpira mfanye akunyang'anye yeye kwa maarifa yake sio weee kumuachia

5. Mpe fursa ya mara kwa mara ya kucheza na watoto wenzie wa umri wake na ikitokea kapigwa na wenzie sio kila mara kuwakaripia waliompiga, mwache ajifunze kujitetea au kuvumilia kwa vinavyovumilika mf.wanagombea kitu cha kuchezea, akija kulalamila kwako unaweza kumuambia acha na mwenzako achezee wewe utachezea baadae, mzoeshe aaache tabia ya kulia lia hovyo mf.akiguswa na mwenzie aliemzidi kidogo aache kulia lia kama silaha ya kuomba Msaada kwa mkubwa dhidi ya Mtoto mwenzie

6. Kubwa zaid ni kumuomba Mwenyezimungu mara kwa mara kwny kila Ibada yako ili Mola akuongozee kizazi chako kiwe na maisha na mafanikio bora duniani na kesho Akhers
 
The best technique ni kumhandle kama mtu mzima. Usimfanye ajihisi kama mtoto.

That includes kutokumkalipia hovyo...hii itamfanya aone kila anachofanya sio sahihi mwisho anakuwa muoga wa kuthubutu na hata kujieleza.

Ili kumjaza mtoto confidence jifunze kuwa appreciating parent kwa mambo mazuri ambayo atakuwa anafanya. Mpongeze na mpe zawadi. Make her feel appreciated na mchango wake ni mkubwa. Taratibu ataipaisha thamani yake. Pia jitahidi kumfanya ajione the best kid out of the crowd at most of the times.

Anapizingua basi mwite kwa upile mkanye na umwambie facts kwanini asifanye anachofanya. Usimfokee ongea nae kama mtu mzima.
Kuongezea katika haya... mnunulie vitabu vya hadithi na asome kisha aje akuhadithie nini ameelewa katika hadithi. Na pamoja mjadili hiyo hadithi.
 
Mpeleke shule za Buguruni au Uzuri au hata Kinondoni Mosko
 
Natamani ungejua transformation aliyopotia kwa kipindi nilichokaa nacho... anyway hata huko kumpiga ni kwa muda mfupi tu kama wa weeke mbili hivi na naongelea mambo ya mwaka na miezi nane iliyopita. Usidhani niko hostile naye kama ulivyo imagine mkuu niliacha na wala si kwamba nilikuwa nampiga kwasababu nilikuwa na mnyanyasa. Na kunikimbia nadhani ilichangiwa zaidi na kuwa stranger kwake. Hakuwahi kuniona toka ana mieizi 9 halafu ghafla ana miaka minne nimeingia maishani mwake ni hanifahamu, halafu nataka awe vile ninavyotaka mimi naona anakosea kosea. And by the way ilinichukua week mbili kurealize kuwa nachofanya nakosea.

Labda nikuondoe shaka kwa kukwambia mimi ni rafiki yake kwasasa, tunacheza wote, tunatembea wote na ndiyo maana anaweza kuniambia matatizo yake kwasababu uwa namsikiliza na napenda kujua ni changamoto zipi anakutana nazo kila siku. Nafanya hivyo kwasababu watoto siku hizi huwezi kuiamini jamii tena, anaweza akawa anafanyiwa mambo mabaya ila asikwambie kwakuwa hupendi kujua. Na hizo uniform siyo kwamba ni za ajabu ni uniform za kawaida tu ambazo watoto wa shule wanavaa, na anapendeza sana akiwa kwenye hizo uniform.

Na usidhani naposema ananikera uwa namwambia kuwa ananikera hiyo nimesema hapa tu. Mimi uwa mara nyingi namwambia about the positive side ya mambo yake kuliko hayo yanayo nikera. Siyo kwamba uwa simpongezi, nampongeza sana tu hata kwa vitu vidogo tena si kwa maneno hadi kwa zawadi. Sitegemei awe na confidence ya mtu mzima, I just want to learn to make her more confident. I am trying to compare her na watoto wengine wenye umri wake wanaomzunguka. Na wala usidhani nalazimisha awe kama wao, but there is always a benchmark.

Narudia tena, usidhani niko hostile kwake kama ulivyo imagine, mimi ni rafiki yake. Kwasasa ni rafiki yake kiasi kwamba nikiwa around kama hajaenda shule siwezi hata kufanya kazi zangu nyumbani maana atakuwa around me muda wote na kumfukuza uwa nashindwa. Hata I can see it kuwa she is proud mimi kuwa baba yake, from the way anavyowambiaga watu aliozoeana nao sana kuhusu yeye na baba yake (yeye na mimi).
Umejieleza vizuri sana,
Swali linakuja, unataka mtoto wako awe na confidence ipi?
Kama mnaongea vizuri, mnacheza vizuri, anafanya vizuri darasani unataka awe vipi tena zaidi? Maana ndio lengo la uzi wako,

Labda nikueleze kitu kimoja my dear friend, sikujui wala hunijui, ulichonacho moyoni wewe ndio unajua,
Trauma hujitokeza hata kwa abuse ya dakika 1, wewe unaona week mbili ni ndogo lakini trust me kwa mtoto haiwezi futika maisha yake yote (bitter truth),
Haukua kwenye maisha ghafla umejitokeza na kuanza kumpiga kwa week mbili mtoto wa miaka minne memory hua haifutiki,

Japo umeremba sanaa lakini ukweli unao ndio maana umekuja hapa kuomba ushauri wa kumfanya mtoto awe na CONFIDENCE, umesahau huko juu ulisema unaweza ukamuangalia akakuuliza "mbona unaniangalia nimefanya nini?" Ukamalizia "full kujishtukia, ananikeera"

Mtafute child psychologist near you, mpeleke mtoto akapate tiba mapema,
Kama wewe mzazi umeshaona kuna tatizo basi jua tatizo lipo.
 
Umejieleza vizuri sana,
Swali linakuja, unataka mtoto wako awe na confidence ipi?
Kama mnaongea vizuri, mnacheza vizuri, anafanya vizuri darasani unataka awe vipi tena zaidi? Maana ndio lengo la uzi wako,

Labda nikueleze kitu kimoja my dear friend, sikujui wala hunijui, ulichonacho moyoni wewe ndio unajua,
Trauma hujitokeza hata kwa abuse ya dakika 1, wewe unaona week mbili ni ndogo lakini trust me kwa mtoto haiwezi futika maisha yake yote (bitter truth),
Haukua kwenye maisha ghafla umejitokeza na kuanza kumpiga kwa week mbili mtoto wa miaka minne memory hua haifutiki,

Japo umeremba sanaa lakini ukweli unao ndio maana umekuja hapa kuomba ushauri wa kumfanya mtoto awe na CONFIDENCE, umesahau huko juu ulisema unaweza ukamuangalia akakuuliza "mbona unaniangalia nimefanya nini?" Ukamalizia "full kujishtukia, ananikeera"

Mtafute child psychologist near you, mpeleke mtoto akapate tiba mapema,
Kama wewe mzazi umeshaona kuna tatizo basi jua tatizo lipo.
Uko so sensitive sana wewe. Mimi nalotaka ni awe na confidence ya kusimama mbele ya watu akaji express, asione aibu kukosea asiwe anajishtukia hilo ndilo nalotaka. Hayo yote anayafanya akiwa mbele yangu kasoro machache, lakini akiwa mbele ya watu wengine unaweza fikiria hata uwa haongei. Usidhani ana tatizo kubwa labda maana uanvyoandika kama vile ana brain trauma. Niko naye hapa anacheza video game na kelele kama zote... Acha kuwa emotional nisome unielewe nachotaka.

Kufanya vizuri darasani hakutoshi, mimi natamani aweze kuwa na confidence ya kuonyesha kile anachojua hata asichojua pasipo kumuogopa mtu. Hicho ndicho ninataka kufahamu kutoka kwa watu.
 
Watoto bwana,mwanangu ana miaka 3.5 huwa nikijaribu kumuongelesha kwa ukali au kumkalipia afanyi hicho kitu anachohitaji na wala haogopi ila ukiongea kwa upole anafanya na anakusikiliza.

Kiufupi naona kabisa nimejizaa maana nami nipo hivyo,uki ni command ndio umeharibu kabisa.
Kwaiyo hupangiwi wala hushauriwi kama bwana yule
 
1.Usimkaripie kupita maelezo
2.Mfanye Rafiki na umsikilize AONGEAPO.
3.Mfundishe kukuangalia/kumuangalia machoni mtu aongeaye.
4.Usimsaidie kufanya TASK aziwezazo(mfano michezo)labda Kama unahisi ni HATARI.
5.Usimchape Hovyo.
6.Toka naye matembezini(si ulevini ama vijiwe vya bangi).
 
Mtoto hupata ujasiri baada ya kujua wazazi wake ni watu wanaompenda na kumsikiliza pindi anapoongea nao hata kama ni pumba msikilize hivyo hivyo kwa utulivu usimkatishe subiri amalize ndio umueleze usahihi upo wapi. Hii ni kwa mujibu wa wataalamu wa saikolojia.



MAGUFULI4LIFE.
 
Back
Top Bottom