Unaweza kutofautisha Ukimya na Jeuri?

Unaweza kutofautisha Ukimya na Jeuri?

Ukimya ni ile hali ya mtu kuwa mpole, mstaarabu na asiyependa makuu wala ugomvi na mtu, ni hali ya mtu kujiepusha kuchochea malumbano na mara nyingi huonyesha muhusika kuwa ni mtu wa hekima na nidhamu wakati Jeuri ni ni ile hali ya mtu kuwa mgomvi, mwenye kujiona ni bora na kuwadharau wengine na kuwatendea vibaya ni ile hali ya mtu kupenda malumbano, kutopenda amani na watu, mtu asiyependa kusikia maneno ya wengine kiufupi ni mtu mwenye kupenda shari
 
Ukimya ni ile hali ya mtu kuwa mpole, mstaarabu na asiyependa makuu wala ugomvi na mtu, ni hali ya mtu kujiepusha kuchochea malumbano na mara nyingi huonyesha muhusika kuwa ni mtu wa hekima na nidhamu
nakubariana na wewe

Lakini pia mtu anaweza ku act mkimya kumbe ni ujeuri na kiburi mfano sehemu yenye ulazima wa kuongea akakaa kimya
huo ni ujeuri na kiburi
wakati Jeuri ni ni ile hali ya mtu kuwa mgomvi, mwenye kujiona ni bora na kuwadharau wengine na kuwatendea vibaya ni ile hali ya mtu kupenda malumbano, kutopenda amani na watu, mtu asiyependa kusikia maneno ya wengine kiufupi ni mtu mwenye kupenda shari
Shukran sana karibu tena
 
Kwa mkutadha upi mkuu?
Karibu
inabidi ujue kuwa ni bora kuwa peke ako kuliko ukae na watu au mtu ambaye hamna interest katika kila kitu .unajua lazima ubague na kubagua sio kumtenga kujua huyu ninaongea naye nini ? .. mfano unakaa na watu wa dini au mpira simba na Yanga ..watakusaidia nini mawazo yao yameishia hapo tu ni sawa na kukaa na kichanga so ndio lazima ujitenge
 
inabidi ujue kuwa ni bora kuwa peke ako kuliko ukae na watu au mtu ambaye hamna interest katika kila kitu

YES YES YES ๐Ÿ‘๐Ÿ‘๐Ÿ‘
.unajua lazima ubague na kubagua sio kumtenga kujua huyu ninaongea naye nini ? .. mfano unakaa na watu wa dini au mpira simba na Yanga ..watakusaidia nini mawazo yao yameishia hapo tu ni sawa na kukaa na kichanga so ndio lazima ujitenge
Shukrani karibu tena ๐Ÿ™
 
inabidi ujue kuwa ni bora kuwa peke ako kuliko ukae na watu au mtu ambaye hamna interest katika kila kitu .unajua lazima ubague na kubagua sio kumtenga kujua huyu ninaongea naye nini ? .. mfano unakaa na watu wa dini au mpira simba na Yanga ..watakusaidia nini mawazo yao yameishia hapo tu ni sawa na kukaa na kichanga so ndio lazima ujitenge
GREAT MINDS DISCUSS GREAT IDEAS ....
Kuna mambo tunashindwa hata kuandika humu kwenye jukwaa kwa sababu wengi wao hawajui wala watakuona umechanganyikiwa ivyo ni bora ubaki kimya tu halafu ujiandae kivyako vyako . huuu sio wakati wa siasa kama binadamu wangejua ooh kinachokuja kikubwa sana watu hawaoni majanga ya volcano matetemeko hawajui kuna kubwaye so utakaaje na mtu akili yake iko ndogo hutakiw kukaa naye ila inabid umfundishe .
 
GREAT MINDS DISCUSS GREAT IDEAS ....
Kuna mambo tunashindwa hata kuandika humu kwenye jukwaa kwa sababu wengi wao hawajui wala watakuona umechanganyikiwa ivyo ni bora ubaki kimya
Hapana mimi nina mtazamo tofauti naamini hata uandike kiasi gani huwezi kueleweka au kukubarika kwa watu wote na hili sio tatizo

Lakini pia huwezi kukosa watu wa kuelewa mada yako na hata kunufaika na kuongeza ufahamu

Ushauri wangu : wewe ukipata chance andika kama unaona hilo jambo lina impact
tu halafu ujiandae kivyako vyako . huuu sio wakati wa siasa kama binadamu wangejua ooh kinachokuja kikubwa sana watu hawaoni majanga ya volcano matetemeko hawajui kuna kubwaye so utakaaje na mtu akili yake iko ndogo hutakiw kukaa naye ila inabid umfundishe .
Hapa nashindwa kuelewa una manisha nini
 
Hapana mimi nina mtazamo tofauti naamini hata uandike kiasi gani huwezi kueleweka au kukubarika kwa watu wote na hili sio tatizo

Lakini pia huwezi kukosa watu wa kuelewa mada yako na hata kunufaika na kuongeza ufahamu

Ushauri wangu : wewe ukipata chance andika kama unaona hilo jambo lina impact

Hapa nashindwa kuelewa una manisha nini
Kila sehemu kuna Ishara lakini watu hawataki kuona wala kusikia mpaka mwisho so sio wakati wa jokes binadamu ujue wako busy na kufukuzana na panya wakati nyumba inashika Moto ...
 

Attachments

  • FB_IMG_1782941210865.jpg
    FB_IMG_1782941210865.jpg
    149.7 KB · Views: 10
Unaweza kutofautisha ukimya na ujeuri?
Mtu asiyekuwa na jeuri huwa ana emotional intelligence, anakuwa anajua ni wakati gani asikilize na ni wakati gani azungumze, hata anapokuwa kimya sura yake inaonyesha utayari, ukimuuliza swali atakujibu kwa heshima hata kama ni ndiyo au hapana.

Jeuri yeye lengo lake huwa ni moja tu, kumuumiza au kumdhalilisha mwingine, hapa kuna dhana inaitwa power play yani mtu anatumia ukimya kama silaha ya kukuonyesha kuwa hustahili muda wake au wewe ni mdogo kuliko yeye
Kwa mfano, huwezi ukasalimiwa halafu ukaamua kukaa kimya, au ukaulizwa jambo ukawa unamtazama mtu bila kujibu,
Huu ni mfano mzuri sana wa mtu jeuri.
Ni Zipi faida hasa za kua mkimya sanaa?
Mtu mkimya huwa ni msikilizaji sana, siyo mzungumzaji, ni aina ya watu ambao huwa wanakuwa na data nyingi sana kwa sababu ya tabia yao ya kupenda kusikiliza kuliko kuzungumza.

Kuna msemo unasema " a closed mouth catches no flies" ukiwa na tabia ya kuwa mkimya utajiepusha na migogoro isiyokuwa na tija.

Hasara za ukimya zipo katika ulimwengu wa kijamii na kikazi, huku watu wataku judge kwa kile unacho kionyesha zaidi, ukimya unatakiwa kuwa na kipimo maana ukiwa mkimya sana, wapo ambao watakuona una kiburi, hujiamini au huna maarifa.
Una furahia ukiwa karibu na mtu mkimya sana au unakua bored?
Kama mtu ni mkimya anajiheshimu nitajisikia amani zaidi kuwa karibu naye lakini kama ukimya wake una harufu ya dharau lazima ataniboa tu.

Hakuna kitu kinaboa kama kuwa na mtu ambaye kila unachoongea anaishia kukuangalia kama vile wewe ni takataka kwenye mazingira yake.
 
Mtu asiyekuwa na jeuri huwa ana emotional intelligence, anakuwa anajua ni wakati gani asikilize na ni wakati gani azungumze, hata anapokuwa kimya sura yake inaonyesha utayari, ukimuuliza swali atakujibu kwa heshima hata kama ni ndiyo au hapana.
Exactly
Jeuri yeye lengo lake huwa ni moja tu, kumuumiza au kumdhalilisha mwingine, hapa kuna dhana inaitwa power play yani mtu anatumia ukimya kama silaha ya kukuonyesha kuwa hustahili muda wake au wewe ni mdogo kuliko yeye
๐Ÿ“Œ ๐Ÿ“Œ ๐Ÿ“Œ ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿ“Œ๐Ÿค๐Ÿค
Huu ni mfano mzuri sana wa mtu jeuri.

Mtu mkimya huwa ni msikilizaji sana, siyo mzungumzaji, ni aina ya watu ambao huwa wanakuwa na data nyingi sana kwa sababu ya tabia yao ya kupenda kusikiliza kuliko kuzungumza.

Kuna msemo unasema " a closed mouth catches no flies" ukiwa na tabia ya kuwa mkimya utajiepusha na migogoro isiyokuwa na tija.

Hasara za ukimya zipo katika ulimwengu wa kijamii na kikazi, huku watu wataku judge kwa kile unacho kionyesha zaidi, ukimya unatakiwa kuwa na kipimo maana ukiwa mkimya sana, wapo ambao watakuona una kiburi, hujiamini au huna maarifa.
Ukifika hua siongezi nenoโ™ฅ๏ธ
Kama mtu ni mkimya anajiheshimu nitajisikia amani zaidi kuwa karibu naye lakini kama ukimya wake una harufu ya dharau lazima ataniboa tu.

Hakuna kitu kinaboa kama kuwa na mtu ambaye kila unachoongea anaishia kukuangalia kama vile wewe ni takataka kwenye mazingira yake.
Me too nachukia kuongea na mtu anaishia kuniangalia tu hua nachukulia ni dharau mtu wa namna hii sipikwi chungu kimoja

Napenda mtu sehemu inayotakiwa aongee basi aongee

Sehemu ya kukaa kimya akae kimya

Thank you Bro ๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™
 
Back
Top Bottom