Umuhimu wa mjusi wa nyumbani ndani

Umuhimu wa mjusi wa nyumbani ndani

Ktk Uislamu kuna viumbe 5 ni halali kuwaua bila sababu, 1. Mjusi kafiri, 2. Kunguru, 3. Panya, 4. Nyoka, na 5. Nge. Pia wapo watano wengine ambao ni haramu kuwaua kwa hali yoyote hata kwa ajili ya matibabu, 1. Chura... Wengine nimesahau
Eti Mjusi Kafiri, kumbe mijusi wengine wana dini? Waislamu mnazingua sana sometimes.
 
Ni kweli, nilifanya operation ya kuwaua ili mwanangu asiwe na woga lakini siku mbili mbele wadudu top wamezagaa nikaacha kuwaua mijusi mara siku mbili mbele wamezaliana wa kutosha na wadudu ikawa ndo baibai

Kwenye jina hapo umechanganya kidogo mkuu ngoja nikuletee stori kamili za utotoni

Mjusi kafiri (enzi hizo tukiita MCHODO) ni yule mdogo mwekundu hakai ndani ya nyumba bali yupo kwenye vishimo maeneo ya vichaka vidogo hasa mashambani wakati nyasi zimekauka. Enzi zetu tukiwa wajinga tumewaua sana kwa manati eti tukiamini tunapata thawabu. Unampiga mkia ukikatika unarukaruka nao unaupiga mpaka utulie eti vile unavyorukaruka unakutukania mama yako. Tulikuwa tunasema mtu akitupwa motoni (jahanamu) eti mjusi kafiri wenyewe unakwenda kuchochea kuni ili aungue vizuri

Mjusi wa kawaida (nyumbani wanamwita GONDO) ni mweusi ana mistari kama kijivu fulani au myeupe mbavuni. Yeye umbo lake ni kubwa kidogo zaidi ya mjusi kafiri. Huyu anaishi ndani kwenye nyumba za zamani ilikuwa humkosi mjusi huyu. Tulimuheshimu sana eti tukiamini motoni atakuwa anaondoa kuni ili mtu asiunguzwe, kwahiyo wanashindana na mjusi kafiri!

Mjusi wa mapangoni na milimani (enzi hizo tukiwaita CHUNGULUBANTO) Hawa kila mtu anawajua nadhani ukienda milimani ni wengi sana na umbo lao ni kubwa zaidi kuliko mijusi wengine niliowataja halafu wana mabaka. Kuna mengine sijui ndo midume, likikua kubwa zaidi linabadilika rangi inakuwa ya bluu na kichwa chekundu. Tulikuwa tunawaweka kundi moja na mjusi kafiri, ni kuwaua tu. Sababu ya kuwaua hawa eti tuliamini wanatutukana pale wanapokuwa wametulia kwenye jiwe halafu wanachezesha (nod) kichwa

Kwa siku hizi kutokana na maendeleo nadhani, ndani hakuna tena mijusi wale weusi wenye nyeupe bali kumekuwa na mijusi yenye mabaka ambayo wanafanana na hao niliosema wa porini/milimani. Tofauti yao ni kwamba hii ya ndani inang'aa sana na ile ya milimani weusi umezidi. Nimesema ni maendeleo kwa sababu tangu zamani tulikuwa tunawakuta mijusi hawa wa mabaka kwenye nyumba zenye lipu na sakafu tu huku nyumba zetuza kawaida tukiwaona wale wenye nyeupe na nyeusi tu (rangi ya alizeti)

Kwenye nyumba za tembe hasa zile zisizokaa watu muda mrefu kulikuwa kuna mjusi mwingine anayetisha zaidi. Miguu yake mifupi na umbile lake ni kama nyoka kama ni mtoto akiona kwa haraka haraka anaweza kufikiri ni nyoka. Nyumbani wanamwita ZOLWE

Nimejikuta nakumbuka mbali sana aisee
Huyo unayemwita CHUNGULUBANTO si tulikuwa tunawaita GOROMONDO. Katika mijusi waliokuwa wana bahati mbaya ya kukutana na sisi udogoni ni hao tumewaua sana bila hatia. Tuliokuwa tupo radhi tuapangue tofali hata mia ili tu tuuwe GOROMONDO mmoja. Daa Mungu ana kazi sana ila inabidi atusamehe tu kwani ilikuwa ni utoto tu.
 
Wanakunya hao viumbe usipime,sijui digestion system yao ipoje!
 
Kwenye Sayansi viumbe wote wana umuhimu kwenye eco-system, sasa hawa viumbe Allah alikosea kuwaumba au aliwaumba maalum ili Waislam wawaue?
MKUU UMENICHEKESHA MNO, DAAH! HAYA BANA UBARIKIWE SANA. Anyway mambo yapo hivi, kwanza hakosei kwa lolote afanyalo, chochote afanyacho hufanya kwa hikma maalum. Hivyo inafahamika vitu vyote halali na haramu vinafaida na madhara, haramu inafaida chache na madhara mengi, halali yumkini madhara kidogo faida ni nyingi.. Pia ni makosa kumnasbisha na makosa Allah Muumbaji wa kila kitu...
 
Eti Mjusi Kafiri, kumbe mijusi wengine wana dini? Waislamu mnazingua sana sometimes.
Hahaa, Mkuu sio kuzingua na wala jina hilo halimaanishi kuwa mjusi anadini, hiyo ni nisba tu amenasbishwa ktk sifa hiyo. Halafu kaka si unajua ITKADI ni imani ya kukata. Yaani unaamini tu kuwa ipo hivyo bila kutumia maarifa ya kiakili bali mafundisho ya dini hata kama akili inakataa.. Dalili kwanza kisha akili inafata
 
Hata buibui pia wanasaidia kuthibiti mbu, Basi TU wengi uziondoa tando za buibui
 
Hata buibui pia wanasaidia kuthibiti mbu, Basi TU wengi uziondoa tando za buibui
 
Ktk Uislamu kuna viumbe 5 ni halali kuwaua bila sababu, 1. Mjusi kafiri, 2. Kunguru, 3. Panya, 4. Nyoka, na 5. Nge. Pia wapo watano wengine ambao ni haramu kuwaua kwa hali yoyote hata kwa ajili ya matibabu, 1. Chura... Wengine nimesahau
Hii dini bana!! Allah anawaumba mwenyewe alafu huyo huyo anawaita haramu alafu anamruhusu wauwawe 😂😂😂 hii dini full confusion
 
Kiroho mjusi ndani ana maana mbili inategemea na wewe kama unayo elimu ya kutafsiri au kujua maana na ishara aonyeshayo,utumika kama antenna ya wachawi pia utumika kama mjumbe wa kiroho kukupa ujumbe wa matumaini kama unapitia matatizo au changamoto fulani ukiona ishara fulani anakuwa anakupa ujumbe fulani
Kwa sound hiz lazima ule sadaka za wadau 😂
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom