Umewahi kuchapa wanao ?

Umewahi kuchapa wanao ?

Kuchapa ni short cut...
umerudi kazini umechooka na uko full na stress..
unaambiwa mtoto hataki kula ugali...
sasa kwa nini upoteze muda wa kumuelimisha...na kumbembeleza?
unamcharaza hadi anakula....na ukubwani anakushukuru..lol
na kesho akisikia mlio wa bajaji nje anajua baba/mama anakuja matonge yanateremka.....
 
wakati nasoma primary rafiki zangu walikuwa watoto wa matajiri (kule kwetu enzi hizo ilikuwa mtu akiwa na kaduka nyumbani kwake ni tajiri, lol!). wale watoto walikuwa mabinti tu wawili. walikuwa wakikosa wanapewa adhabu ya kuuza duka....... hiyo siku muuza duka ataambiwa asije anauza binti....... sasa huko ni bonus za pipi na biscuti, hii nayo ni adhabu?
sio adhabu !kwa hiyo tuwe makini na adhabu
 
Kongosho umenena vyema sana sana.
mimi ninachapa kulingana na kosa na hili sihitaj ushauri na hata mgen akiingia kwangu atagundua kwamba hapa ni mahali tofauti.

huwa nashindwa sana kuelewa hivi NGO's zinazosema stop canning ilihali wanasahau kwamba ni adhabu ambayo inaumaiza lkn inakumbusha na kuogopesha kurudia kosa. sikatai ikizidi humfanya mtu kuwa sugu lkn tukasahau kwamba hata adhabu nyingine huleta usugu miongoni mwa watu. mfano ukimwambia mtu aruke kichura kama adhabu ama aite mvua akizoe atafanya mchezo tu wala haitakuwa na impact kwake.

swala si viboko ila swala ni mtoto anakosa gani hadi aadhibiwe?
 
Last edited by a moderator:
adhabu ya kuchapa inataka kupewa kipaumbele kama dhambi ya kuzini kulingana na matakwa ya jamii

lakini je, kila mara kuchapa ndio adhabu mbaya zaidi kuliko zote??
Nilishawahi shuhudia mtoto kafeli darasa la saba, mzazi akampa adhabu ya kutompleka shule ya sekondari ya private, je adhabu nii athari zake zinalingana na kama angepewa adhabu ya kuchapwa walau viboko 6??

Ni kama sasa kuzini kunapigiwa kelele weeee, lakini athari zake za moja kwa moja kwenye jamii zinalingana athari za ufisadi, rushwa, dhuluma, kunyimwa haki, uchafuzi wa mazingira na na aina hiyo??

Hii nikiangalia kwa jicho la 'miradi' ya watu na ulaji, naweza ielewa vema zaidi labda.
Hizi ni harakati za ngo's ziweze kuishi na watu waingize siku, lakini zina manufaa ya aina yake
lakini sio mzizi kabisa wa maumivu ya watoto wote katika jamii.



hell yeah,,
well said..
 
Yaani nikianza kumchapa mtoto , ile anaanza kulia kwa uchungu , hua nasisimka na roho ya huruma inanijia, najikuta namwacha , ila mimi ni mwepesi sana kumnasa mtoto makofi.
 
watoto wangu nawachapa!
wanafunzi wangu nawachapa!
mimi mwenyewe nilichapwa ndo mana nimefika hapa!manake nilikuwa mtundu,sisikii,napenda kucheza na mazagazaga kibao!ila sasa.....
sichapi mtoto mpka afahamu kosa lake ni lipi?
alikiri kuwa ni kosa!
ajue kosa lile zaidi ya viboko lingeweza kumgharimu nini!
siwekeshi adhabu!amekosea sasa kama kosa ni la kupewa adhabu ya viboko naitoa immediately
AKIFANYA VIZURI PIA NAMPONGEZA!ili nikimuadhibu ajjue kuwa amefanya lisilo sahihi!


utotoni ulichapwa? utotoni tu? lol
 
Yaani nikianza kumchapa mtoto , ile anaanza kulia kwa uchungu , hua nasisimka na roho ya huruma inanijia, najikuta namwacha , ila mimi ni mwepesi sana kumnasa mtoto makofi.

Wengine tuna bahati ya kupata watoto walio well behaved.

I have never raised my hand to hit my child.

I believe in dialogue but I'm also cognizant of the fact that it doesn't work for everyone.
 
sio tu kuchapa bali kucharaza kisawasawa..... Fimbo naitumia kama njia ya mwisho baada ya kuzungumza nae mara kadha kusipotoa matunda.... Hata biblia inaruhusu bakora
 
Wengine tuna bahati ya kupata watoto walio well behaved.

I have never raised my hand to hit my child.

I believe in dialogue but I'm also cognizant of the fact that it doesn't work for everyone.

Duh Kumbe NN ni baba Hongera
 
Kusema kweli sijawahi kuchapa mtoto
Ok kwa wale mnaosisitiza tuwachape angalau iwe fundisho
Unamwambia mtoto lala chini ndo unaanza stick
na je Ni fimbo ngapi zinamfaa mtoto?
Ama unaweza chapa mikononi ,miguuni nk nk
Nakumbuka nikiwa Primary kuna ticha alikuwa anatuchapa, fimbo yake ni ile ilikuwa na matawi mengi yeye anaita nyuki..
Ukiitwa na ticha tu unajua nyuki mfululizo leo ..unajipanga maana alikuwa hachagui pa kuchapa
 
This is true!

Mimi ninawachapa hata sasa, mtoto wangu mdogo ana miaka mitatu tu, kuna kitu alikuwa anafanya sikuwa nikikipenda, nikwa naongea nae kwa upendo aache but kesho yake anarudia hivyohivyo, siku hiyo nikampa viboko vichache na miaka yake mitatu, hakika nakuambia hajawahi kurudia hadi ninapoandika hapa

Mithali 13:24 Yeye asiyetumia fimbo yake humchukia mwanawe; Bali yeye ampendaye humrudi mapema.
Mithali 19:18Mrudi mwanao, kwa maana liko tumaini; Wala usiikaze nafsi yako kwa kuangamia kwake.
Mithali 22:15Ujinga umefungwa ndani ya moyo wa mtoto; Lakini fimbo ya adhabu itaufukuzia mbali.
Mithali 23:13 Usimnyime mtoto wako mapigo; Maana ukimpiga kwa fimbo hatakufa.
Wakolosai 3:21Ninyi akina baba, msiwachokoze watoto wenu, wasije wakakata tamaa.
1 Timotheo 3:4 mwenye kuisimamia nyumba yake vema, ajuaye kutiisha watoto katika ustahivu;

Hayo mambo yenu ya kukanya watoto utafikiri unalea nao utaambulia vibaka na wavuta bangi, Mtoto ukimwazibu kwa kosa alilofanya shida iko wapi, Tatizo lenu mnaweka wazazi wanaotiisha watoto wao kwenye kundi moja na child abusers! Huwezi kumchoma moto mwanao hata iwe kwa kosa gani, huwezi kumtia pilipili machoni kwa kisingizio cha kumadabisha huko ni kum-abuse
 
This is true!

Mimi ninawachapa hata sasa, mtoto wangu mdogo ana miaka mitatu tu, kuna kitu alikuwa anafanya sikuwa nikikipenda, nikwa naongea nae kwa upendo aache but kesho yake anarudia hivyohivyo, siku hiyo nikampa viboko vichache na miaka yake mitatu, hakika nakuambia hajawahi kurudia hadi ninapoandika hapa

Well said! They always know hapa nimekosea na mzazi alikuwa na kila sababu ya kunichapa! Wa kwangu huwa hachelewi kuja kuomba uswahiba akijua amemkasirisha dingi!
He is a good kid though
 
Kusema kweli sijawahi kuchapa mtoto
Ok kwa wale mnaosisitiza tuwachape angalau iwe fundisho
Unamwambia mtoto lala chini ndo unaanza stick
na je Ni fimbo ngapi zinamfaa mtoto?
Ama unaweza chapa mikononi ,miguuni nk nk
Nakumbuka nikiwa Primary kuna ticha alikuwa anatuchapa, fimbo yake ni ile ilikuwa na matawi mengi yeye anaita nyuki..
Ukiitwa na ticha tu unajua nyuki mfululizo leo ..unajipanga maana alikuwa hachagui pa kuchapa


There is no rules when it comes to disciplining a kid! Just spank em while they still know what they have done is wrong!
 
Nadhani karibu asilimia 90 ya wanajf tulichapwa viboko utotoni kwa makosa tuliyofanya,ebu jichunguze,kama ulichapwa na kama imekuathiri kisaikolojia au la na linganisha na watoto wa leo ambao hawachapwi.au linganisha mtoto wa kiafrika na kizungu kimaadili,na watoto wa kizungu hawachapwi.

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Mtoto wangu ni mtundu mno,na ana mwaka na nusu,utundu ukazidi mpaka akawa anapiga watoto wenzie wakija nyumbani,basi sasa hivi akifanya tu mambo yako namchapa vikono vyake anaacha,adhabu hii ni nzurinilimradi isizidi sana,iwe na kipimo.

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
wa kwangu ni watundu mno hivyo kila ninapokaa nikiwa nyumbani lazima pembeni niwe na fimbo maana niligundua makofi au kumfinya huwa anachukulia tunacheza lakini akiniona nimechukua fimbo adabu debe...
 
Naomba nisisitize kumchapa mtoto ni kinyume na haki za binadamu. Nitarudi baadae kufafanua kwa evidence.
 
Naomba nisisitize kumchapa mtoto ni kinyume na haki za binadamu. Nitarudi baadae kufafanua kwa evidence.

mtoto ana haki yakupewa adhabu pale anapokosea. Ila isiwe deadly one kama kumchoma moto, kumuumiza,kumnyima chakula nk. Nakumbuka mama yangu kama ukiwa na kosa na ni muda wa kula anawaacha mle vizuri,baada ya kula mnaanza kukumbushana makosa. Alikuwa tayari kukubembeleza kula ili usilale njaa maana kuna muda fimbo zikizidi unamchomoka na kulala kwenye banda la mbuzi, loh!!.. Nikikumbuka enzi zile huwa nacheka mwenyewe.
 
It depend on the situation unaweza mchapa mwanao au kumpa adhab kutegemeana na kosa.
 
Back
Top Bottom