Pandeni Daladala

Aunty Latty, mtoto wa chuo fulani kule chuga

Miaka kadhaa nyuma, nlihamia eneo ambalo ni nje kidogo ya mji. Wengi wa wanaoishi huko wana nyumba zao, jambo ambalo kwangu halikua hivyo, nlikua nna kibiriti cha kurahisisha safari zangu tu.

Moja ya masiku, nkaacha kibiriti nyumbani nkaingia mjini kwa daladala. Wakati narudi nyumbani jioni usafiri ulikua wa shida hivi, gari za kugombania.

Nkapata siti na mmama mmoja wa makamo. Alikua akilalamika msichana alosimama pembeni yake kavaa nguo fupi na nywele zake zamkera. Jicho likapata ona vipe vipaja, mate yakaanza toka. Ili kumsaidia yule mama tukabadilishana, akakaa dirishani nkakaa jirani na binti, nkampokea mkoba.

Vituo kadhaa mbele yule mama akashuka, nikamuuliza binti ashuka wapi nae wakati kakaa. Akawa anahangaika kukumbuka kituo na simu yake imezima, alikua ni mgeni na katokea chuganian. Nkafanya Uislam wa kumpa simu ndogo aweke line apigie mwenyeji.

Tukashuka wote, nkafika kwa mwenyeji wake, uzuri hawakua na umeme na alihitaji kuchaji simu. Nkamuomba twende tukachaji ntamrejesha ikijaa. Tulipofika home nkamuomba aoge, nkampa tshirt na kumwambia asubiri ijae jae. Ilijaa simu nae akajaa ukuni.

Aliporudi kwake akawa anasumbua anataka aje daily, nkaona isiwe kesi akala block. Miezi kadhaa baadaye nkakutana nae chuga nlipoenda kikazi, nkamla cha kuombea msamaha, nikaendelea mla kwa kiasi 😂
 
Magari haya mmhm

Fieldwork nyanda za juu kusini

Nmeingia kituo cha basi asubuhi sina tiketi. Nlipigiwa simu usiku kuhusu hii kazi na malipo yangefuata. Nkawahi ingia stand ili nipate seat ya kukaa, konda akanambia gari imejaa, ila kwa kua nlikua nmevaa kitenge chini akasema haina shida nnaweza kaa hata mbele.

Mungu si athumani wala suma lee, kuna mkoswa akili mmoja akachelewa kuja kituoni gari ikachomoka. Nkasogea taratibu kwenda kukaa seat ya bwege aloachwa. Nkakuta kuna mdada yuko peke ake nami nkaungana nae.

Huyu mdada aliletwa na mumewe (nliona pete) pale stand, na wakati anamuaga wakakiss, nkawa tunacheka na wale makondakta. Sasa nlipokua nakaa nkajifanya sijui lolote. Safari ikiendelea nkatoa kitabu cha mtego kwenye bad "Men are from Mars and women are from Venus" nkawa nasoma kati.

Nlipokiacha na kusinzia, nae akawa anakiangalia, nliposhtuka akapata mshangao. Nkacheka na kumwambia kisome ili angalia tu, mumeo umemuacha Dar. Maongezi yakaanzia hapo.

Kumbe ni intake mpya ya idara fulani hivi. Nkawa namuelekeza mazingira ya kule aendako, huku nkimdodosa mawili matatu. Tulipofika, nkampeleka lodge, nkahakikisha yuko salama tukakubaliana asubuhi nimfate nimuoneshe ofisi zao kisha nkaondoka kwenda kutafta lodge nyingine. Nlipofika lodge, nkamtxt usiku mwema nkalala.

Asubuhi nmeenda nkanywa chai, akainuka ili akaoge. Hapa nkamuona uzuri sasa, aliporudi nkamuomba nimfute maji, kabla hajasema ndio au hapana nkawa nmevuta taulo alojifunika. M

Mikono haikujua ajifunike chini au azibe macho japo alitaka kote. Nkamsogelea, nkaweka kichwa chake begani kwangu, kisha nkaanza mfuta. Ukuni uliinuka polepole akiwa anausikia, namaliza kumfuta mkono wake ushafungua zipu mbugi likaanza.

Nlihama lodge siku ile, mpaka naondoka naishi kwake. Ikifika usiku nakaa mezani anaongea na mumewe, wananyegeshana akimaliza kukata simu kaja kuikalia. Moja ya siku akawa aongea huku aikalia, ila kwa kua ilikua michezo yao kutiana hamu mie nkaosha shombo.
 
Duh mke inauma San anipigie simu akiwa anakalia ukuni wa mwanaume mwingine

Ebwan eeh hat mm huwa ikitokea namla mke wa mtu sipend amzarau mumewe kwa kuongea na simu huku kanikalia mm natoka zangu nawapa muda kuongea na bwan wake had anasema gorok una heshima unanipisha ili niongeee
 
We jamaa mwehu sana
 
Mpembawise hii nzuri yakheee
 
mweupeee

Hizi kazi zetu za kuzunguka tunakutana na mengi sana. Kuna wakati unazichakata hadi unajiona kama vile una tatizo. Maana unakua hukataliwi kila unapogusa.

Nmeingia kituo cha basi saa4 asubuhi nkitegemea nipate basi la kurudi Dar mida ya mchana kutoka huko niliko. Naingia kwa wakata tiketi naambiwa gari ni hadi saa7, kuna Coaster ilipeleka msiba pahala itakua inapita. Nkaingia mtaani saa 6 hivi nkasogea pale kituoni. Nkakuta mtoto mweupeee, anapiga story na yule dada konda. Nkawakaribisha kula, hamna alokula ila tukawa tunaendelea ongea. Nkajua alikua ni mwalimu na anatuma mzigo Dar, ila asichajiwe ikabidi waniombe niubebe.

Nmekuja na mzigo Dar, nkakuta mwenye wake ananisubiri kituoni. Nkampa mzigo na kusepa. Miezi kadhaa baadae, nkarudi ule mji. Jioni nmeenda kula nyama nkakumbuka nna namba za yule mwanamke, "njoo ule nyama, leo ukikataa sitokuelewa". Akapiga akidai haifahamu no, nikamfahamisha akakubali kuja.

Akala nyama, muda huo nmeagiza nyingine ikiandaliwa. Nkamwomba tukamalizie nlipofikia. Tulipofika nkamwambia mhudumu amsogezee na kinywaji, cha kwanza cha pili safari za chooni zikaanza. Aliporudi nkaanza mgusa polepole, nkaanza pewa ushirikiano... Akapigwa game lake, akalala pale. Siku ya pili likainuka game jipyaaa akiwa na akili zake timamu, huyu alifanya ujinga ambao hadi leo nawaza sijui aliniamini nini bwege mimi, ila hilo ni la siku ingine uzi mwingine
 
Nini kimekutokea boss
 
mpaka umaliziee ndo natoa dislike iyo maliza mkuu bana
 
Mtatufanya tuogope kuoa sasa, kama mambo ndiyo hivi
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…