Ulimjuaje marehemu jasson kaishozi-wakili kesi ya zombe?


Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Likes
20
Points
135
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 20 135
Jasson Kaishozi nilimjua hivi:

Shule ya Sekondari (O-Level)------------Ihungo 1982-1985
Shule ya Sekondari (A-Level)------------Umbwe 1986-1985
UDSM BA Ed ---------------------------------1988-1992 (Alifukuzwa na Mzee Mwinyi)
UDSM LLB--------------------------------------1997-2000

Jasson Kishozi alikuwa Rais wa DARUSO (Overall-Mlimani na Muhimbili) kwa kipindi cha siku tatu 6-9 Februari 1992. Alifukuzwa Chuo Kikuu na wenzake 9 ambao walisimama kidete kupinga mfumo mbovu wa uchangiaji wa gharama za elimu ya juu na kutetea uanzishwaji wa vyama vingi. Wanafunzi hao 10 walifukuzwa tarehe 10 Februari 1992.

Waliofukuzwa tarehe hiyo ni hawa:

1. Mh. James Mbatia (Electrical Engineering-4th year)-Mwenyekiti NCCR-Mageuzi
2. Dr. Harun Kimaro (MD 5th year)-Marehemu (Alikuwa mshauri wa MDC Zimbabwe)
3. Fabian Lutalemwa (Pharmarcy 4th year)
4. Rwekamwa Rweikiza (B.com Marketing-2nd year)-Alikuwa Rais wa Daruso Mlimani siku 3.
5. Idrissa Alnoor Ruta (Engineering Civil 4th year)-Mrehemu
6. Ludovick Kashaju Bazigiza (BA Ed 4th year)-Marehemu
7. Mosena Nyambabe (Engineering-Civil)
8. Dr. Kelivin Mmari (Electrical Engineering-2nd yr)-Ni lecturer wa IT Oregon University, USA
9. Jasson Kaishozi (BA Ed-2nd yr)-Marehemu
10.......Kimweri (BA Economics 3rd year)-Marehemu

Baada ya kukuzwa alikaa mtaani na baada ya miaka mitano alirudi kusoma sheria. Alipomaliza alipata kazi kwa mwanasheria mkuu wa serikali, kama wakili wa serikali.

Kesi iliyompa umaarufu ni ile ya ZOMBE, ambapo yeye ndiye alikuwa mkuu wa jopo upande wa mashitaka (serikali).

Wengine mlimjuaje?
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,653
Likes
1,202
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,653 1,202 280
R.I.P Mr. Kaishozi, tutakumbuka kama mpiganaji mahili na mwanaharakati aliyependa kusimamia haki. Kuna wakati kisukari kilimsumbua lakini hatukutegemea kama ingefikia kiwango cha kutoa uhai wake.

Mungu aiweke roho yake mahali pema peponi.
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,498
Likes
182
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,498 182 160
Sasa hiyo kesi ya Zombe si ndio walichemsha?
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,340
Likes
3,754
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,340 3,754 280
Jasson Kaishozi nilimjua hivi:

Shule ya Sekondari (O-Level)------------Ihungo 1982-1985
Shule ya Sekondari (A-Level)------------Umbwe 1986-1985
UDSM BA Ed ---------------------------------1988-1992 (Alifukuzwa na Mzee Mwinyi)
UDSM LLB--------------------------------------1997-2000

Jasson Kishozi alikuwa Rais wa DARUSO (Overall-Mlimani na Muhimbili) kwa kipindi cha siku tatu 6-9 Februari 1992. Alifukuzwa Chuo Kikuu na wenzake 9 ambao walisimama kidete kupinga mfumo mbovu wa uchangiaji wa gharama za elimu ya juu na kutetea uanzishwaji wa vyama vingi. Wanafunzi hao 10 walifukuzwa tarehe 10 Februari 1992.

Waliofukuzwa tarehe hiyo ni hawa:

1. Mh. James Mbatia (Electrical Engineering-4th year)-Mwenyekiti NCCR-Mageuzi
2. Dr. Harun Kimaro (MD 5th year)-Marehemu (Alikuwa mshauri wa MDC Zimbabwe)
3. Fabian Lutalemwa (Pharmarcy 4th year)
4. Rwekamwa Rweikiza (B.com Marketing-2nd year)-Alikuwa Rais wa Daruso Mlimani siku 3.
5. Idrissa Alnoor Ruta (Engineering Civil 4th year)-Mrehemu
6. Ludovick Kashaju Bazigiza (BA Ed 4th year)-Marehemu
7. Mosena Nyambabe (Engineering-Civil)
8. Dr. Kelivin Mmari (Electrical Engineering-2nd yr)-Ni lecturer wa IT Oregon University, USA
9. Jasson Kaishozi (BA Ed-2nd yr)-Marehemu
10.......Kimweri (BA Economics 3rd year)-Marehemu

Baada ya kukuzwa alikaa mtaani na baada ya miaka mitano alirudi kusoma sheria. Alipomaliza alipata kazi kwa mwanasheria mkuu wa serikali, kama wakili wa serikali.

Kesi iliyompa umaarufu ni ile ya ZOMBE, ambapo yeye ndiye alikuwa mkuu wa jopo upande wa mashitaka (serikali).

Wengine mlimjuaje?

Mbona kwenye hiyo list, marehemu ni wengi???
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
484
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 484 180
I remember those good old days when we were fighting for DARUSO

R.I.P Jason Kaishozi
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,215
Likes
6,987
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,215 6,987 280
Jasson Kaishozi nilimjua hivi:

Shule ya Sekondari (O-Level)------------Ihungo 1982-1985
Shule ya Sekondari (A-Level)------------Umbwe 1986-1985
UDSM BA Ed ---------------------------------1988-1992 (Alifukuzwa na Mzee Mwinyi)
UDSM LLB--------------------------------------1997-2000

Jasson Kishozi alikuwa Rais wa DARUSO (Overall-Mlimani na Muhimbili) kwa kipindi cha siku tatu 6-9 Februari 1992. Alifukuzwa Chuo Kikuu na wenzake 9 ambao walisimama kidete kupinga mfumo mbovu wa uchangiaji wa gharama za elimu ya juu na kutetea uanzishwaji wa vyama vingi. Wanafunzi hao 10 walifukuzwa tarehe 10 Februari 1992.

Waliofukuzwa tarehe hiyo ni hawa:

1. Mh. James Mbatia (Electrical Engineering-4th year)-Mwenyekiti NCCR-Mageuzi
2. Dr. Harun Kimaro (MD 5th year)-Marehemu (Alikuwa mshauri wa MDC Zimbabwe)
3. Fabian Lutalemwa (Pharmarcy 4th year)
4. Rwekamwa Rweikiza (B.com Marketing-2nd year)-Alikuwa Rais wa Daruso Mlimani siku 3.
5. Idrissa Alnoor Ruta (Engineering Civil 4th year)-Mrehemu
6. Ludovick Kashaju Bazigiza (BA Ed 4th year)-Marehemu
7. Mosena Nyambabe (Engineering-Civil)
8. Dr. Kelivin Mmari (Electrical Engineering-2nd yr)-Ni lecturer wa IT Oregon University, USA
9. Jasson Kaishozi (BA Ed-2nd yr)-Marehemu
10.......Kimweri (BA Economics 3rd year)-Marehemu

Baada ya kukuzwa alikaa mtaani na baada ya miaka mitano alirudi kusoma sheria. Alipomaliza alipata kazi kwa mwanasheria mkuu wa serikali, kama wakili wa serikali.

Kesi iliyompa umaarufu ni ile ya ZOMBE, ambapo yeye ndiye alikuwa mkuu wa jopo upande wa mashitaka (serikali).

Wengine mlimjuaje?
Waitu kibao....why?...hata mtoa post waitu?
 
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2008
Messages
4,519
Likes
114
Points
160
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2008
4,519 114 160
Jasson Kaishozi nilimjua hivi:

Shule ya Sekondari (O-Level)------------Ihungo 1982-1985
Shule ya Sekondari (A-Level)------------Umbwe 1986-1985
UDSM BA Ed ---------------------------------1988-1992 (Alifukuzwa na Mzee Mwinyi)
UDSM LLB--------------------------------------1997-2000

Jasson Kishozi alikuwa Rais wa DARUSO (Overall-Mlimani na Muhimbili) kwa kipindi cha siku tatu 6-9 Februari 1992. Alifukuzwa Chuo Kikuu na wenzake 9 ambao walisimama kidete kupinga mfumo mbovu wa uchangiaji wa gharama za elimu ya juu na kutetea uanzishwaji wa vyama vingi. Wanafunzi hao 10 walifukuzwa tarehe 10 Februari 1992.

Waliofukuzwa tarehe hiyo ni hawa:

1. Mh. James Mbatia (Electrical Engineering-4th year)-Mwenyekiti NCCR-Mageuzi
2. Dr. Harun Kimaro (MD 5th year)-Marehemu (Alikuwa mshauri wa MDC Zimbabwe)
3. Fabian Lutalemwa (Pharmarcy 4th year)
4. Rwekamwa Rweikiza (B.com Marketing-2nd year)-Alikuwa Rais wa Daruso Mlimani siku 3.
5. Idrissa Alnoor Ruta (Engineering Civil 4th year)-Mrehemu
6. Ludovick Kashaju Bazigiza (BA Ed 4th year)-Marehemu
7. Mosena Nyambabe (Engineering-Civil)
8. Dr. Kelivin Mmari (Electrical Engineering-2nd yr)-Ni lecturer wa IT Oregon University, USA
9. Jasson Kaishozi (BA Ed-2nd yr)-Marehemu
10.......Kimweri (BA Economics 3rd year)-Marehemu

Baada ya kukuzwa alikaa mtaani na baada ya miaka mitano alirudi kusoma sheria. Alipomaliza alipata kazi kwa mwanasheria mkuu wa serikali, kama wakili wa serikali.

Kesi iliyompa umaarufu ni ile ya ZOMBE, ambapo yeye ndiye alikuwa mkuu wa jopo upande wa mashitaka (serikali).

Wengine mlimjuaje?
Pamoja na kusikitishwa na habari hizi mbaya za kifo cha Kaishozi, nimesikitishwa zaidi na habari kwamba mpiganaji Harun Kimaro naye ni marehemu kwa sasa. Huyu alikuwa mpiganaji wa kweli na ndiye aliyeongoza maandamano pamoja na Prof. Shaba kwenda Ikulu kuitaka serikali ifute mpango wake wa kuchangia elimu na kuwaachia madaktari wanafunzi kadhaa waliopakiwa kwenye basi moja na kudai walikuwa wanapelekwa makwao. Yalikuwa ni maadamano ya kwanza ya bila kibali cha serikali kufanyika na yakafanikiwa.

RIP Kimaro, RIP Kaishozi.

Tiba
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
12
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 12 0
Umenikumbusha mbali sana - wengine hapo nilikuwa nao JKT, hasa huyo James Mbatia , tulikuwa naye JKT Ruvu C-Coy , lakini yeye alikuwa "serule" na kubaki kulinda hanger.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
294
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 294 180
RIP jasson! Amekufa lini? Nini kimemuua?
Please mtoa hoja..kwanza tupe taarifa ya msiba. Amefariki lini huyo mpiganaji?

RIP Jasson...Nilipata bahati ya kusimuliwa habari zake miaka ya 1985. It's really sad to loose him.
 
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,717
Likes
216
Points
160
Mo-TOWN

Mo-TOWN

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,717 216 160
Kifo chake nahisi ni damu ya wale vijana wanne wa Mahenge!!
 
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Likes
20
Points
135
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 20 135
Please mtoa hoja..kwanza tupe taarifa ya msiba. Amefariki lini huyo mpiganaji?

RIP Jasson...Nilipata bahati ya kusimuliwa habari zake miaka ya 1985. It's really sad to loose him.
Kaishozi alikuwa muda mrefu akisumbuliwa na ugonjwa wa kisukari. Nilikutana naye kwa mara ya mwisho huko Arusha sehemu ya Mianzini ambapo alinipiga ulabu wa nguvu ingawa yeye alikunywa soda water. Akaniambia kuwa alikuwa amehamishiwa Musoma.

Tarehe 1 Novemba 2010 nikampigia simu nikifiri yuko Musoma ili anipe habari za uchaguzi Tarime na Musoma Mjini. Kaishozi akapokea simu akiongea kwa shida sana na kuniambia yafuatayo kwa kifupi: " rafiki yangu tangia nilipoti hapa Mbeya sijawahi kukaa ofisini, hali yangu ni mbaya sana, yaani sijui nikwambieje....". Nilimuaga kwa uchungu.

Jana saa mbili nikatumiwa message na advocate mmoja aliyesoma naye Ihungo na kunipa taarifa ya msiba wa Kaishozi. Leo asubuhi nimesoma kwenye gazeti la Tanzania Daima na kusikia kwenye taarifa ya habari ya Redio One. Bado nafuatilia mipango ya mazishi.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
294
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 294 180
Kaishozi alikuwa muda mrefu akisumbuliwa na ugonjwa wa kisukari. Nilikutana naye kwa mara ya mwisho huko Arusha sehemu ya Mianzini ambapo alinipiga ulabu wa nguvu ingawa yeye alikunywa soda water. Akaniambia kuwa alikuwa amehamishiwa Musoma.

Tarehe 1 Novemba 2010 nikampigia simu nikifiri yuko Musoma ili anipe habari za uchaguzi Tarime na Musoma Mjini. Kaishozi akapokea simu akiongea kwa shida sana na kuniambia yafuatayo kwa kifupi: " rafiki yangu tangia nilipoti hapa Mbeya sijawahi kukaa ofisini, hali yangu ni mbaya sana, yaani sijui nikwambieje....". Nilimuaga kwa uchungu.

Jana saa mbili nikatumiwa message na advocate mmoja aliyesoma naye Ihungo na kunipa taarifa ya msiba wa Kaishozi. Leo asubuhi nimesoma kwenye gazeti la Tanzania Daima na kusikia kwenye taarifa ya habari ya Redio One. Bado nafuatilia mipango ya mazishi.
Ahsante sana mkuu,

Nashukuru sana kwa taarifa. Ningeomba uanzishe thread nyingine au urekebishe msg yako ya kwanza ili uweze kwanza kutoa hiyo taarifa ya msiba halafu tunaweza kuchangia mengine baadaye. It's shock kumpoteza mtu muhimu kama huyu na katika umri ambao kwa kweli ndo anaanza kulitumikia taifa.
 

Forum statistics

Threads 1,205,549
Members 457,980
Posts 28,197,464