Ukweli ni upi kuhusu tukio la Scorpion wa Buguruni?

Ukweli ni upi kuhusu tukio la Scorpion wa Buguruni?

Kazi ya upelelezi sio wa tukio tuwaachie wahusika, unatuambia tukaulize tukamuulize nani na wewe ushasema watu wote uliokutananao na kuwauliza wanashangazwa na tukio lenyewe?
 
Ht km alikuwa mlinzi wao ndio ana Hati miliki ya kutoa watu macho? Halafu yeye ana tumia mbinu gani kutambua vibaka?
 
Hujasema popote kuwa huyo Scorpion alikuwa na kazi gani rasmi. Unaamini kuwa alikuwa akusaidia ulinzi? Nani amekudhihirishia kuwa aliwahi kukamata wahalifu na kuwafukisha kwenye vyombo vya dola? Kwa maoni yangu Scorpion aliishi kwa kudanganya umma kuwa ni mtu mwema akisaidia kudhibiti wahalifu, shughuli aliyojipa mwenyewe, lakini ni mhalifu aliyejificha katika kivuli cha wema.

Kitendo cha kumvamia mtu na kumdhuru mbele ya kadamnasi bila kuogopa kuwa wananchi wanaweza kunigeuzia kibao kinaonesha jinsi alivyokuwa mbabe wa kutisha! Nani asiyejua hasira ya wananchi inavyokuwa litokeapo tukio la binaadam kufanyiwa vitendo vya kikatili? Polisi wangekuta tayari Scorpion ameuawa na wananchi wenye hasira.

Usijenge mazingira ya kubadili mtazamo wa umma. Scorpion ni mhalifu tena mzoefu maana ilishasemekama mapema kuwa ni hatari watu wa Buguruni wanamuogopa.
Wakati mwingine kukaa kimya na kutafakari kwa kina ni jibu bora zaidi. Ww hapo juu tayari umeegemea upande mmoja na umeshatuhumu na kuhukumu!!!. Hakika ya ukweli wa jambo hili watu wanaolijua ni Saidi mwenyewe na huyo Scorpion. Stori iliyoenea ni ya uapnde mmoja na watu wengi wanaenda kinyume na Misingi ya utandaji haki ya kiasili kwa kuhukumu kwa stori ya upande mmoja. Binafsi nikikutana na mtu anayekusudia kunidhuru nitapambana naye na nikipata fursa ya kumtoboa macho nitamtoboa depending on kiwango cha madhara anachotaka kunitendea. Kiukweli inatakiwa ipatikane stori ya kwanini Saidi ametobolewa macho ndio nitakuwa kwenye position ya kutuhumu au kuhukumu. Ujumbe ninaotaka kuutoa hapa ni kuwa huenda tukipata upande wa pili wa stori tutagundua kuwa adhabu aliyopata ni ndogo sana au kubwa! Mm bado nasubiri sitaki kuuhukumu upande wowote maana bado kuna maswali mengi ya kujiuliza.
 
Hata mimi nimekuwa najiuliza kwanini alimtoboa? Why???

Lazima kuna sababu, na kama sio ya kisasi, basi kuna (mkono wa mtu)
Kisasi pia ni mkono wa mtu. Unatetesi kidogo kuhusiana na ulipwaji wa kisasi mkuu?
 
Kutokana na unyama alioutenda nashauri naye atobolewe macho aachwe aendelee na maisha ajue kwamba inauma kiasi gan hamna haja ya uchunguzi.Na hiyo itakuwa kama onyo kwa wengne wenye tabia hzo.
 
Atobolewe macho na nani? Serikali au wananchi na kama serikali hauoni kwamba serikali itakuwa inafanya kitu ambacho inakikataza?

Namkumbuka Jaji Mwalusanya aliwahi kupinga adhabu ya kifo kwani haiwezekani serikali izuie kifo kwa kuua, je anayebakwa adhabu yake itakuwa kubakwa?, anayeiba naye aibiwe?
 
Wengi humu wanahoji maswali ambayo yameshajibiwa kupitia interview yake na Gea kwa maana nyingine hawakufuatilia hayo mahojiano halafu wanaleta ujuaji humu.

Mtu anahoji PF3 iliipatia wapi?

Kwa hiyo mtuhumiwa akitabasamu mahakamani anakuwa innocent?
 
siku zinavo zidi kwenda hili janga mi pia lina anza kuni changanya sana maana naona kila siku ni said said mbona hatuelezwi kesi ya mtuhumiwa ili tupate kujua chanzo cha tukio lenyewe??

leo ina nibidi nitoe lawama zangu kwa tv mawingu ambayo ndo inayo leta updates za huu mkasa nakumbuka kuna kijana kipofu wa chuo kikuuu jina nime sahau aliwah fika clouds kuomba msaada wali lisimamia vizur hadi kwao moro mawingu wali fika sasa je mbona hawa mawingu waja enda eneo la tukio kuhoji eneo la tukio na maeneo yao ili tujue haiba zao na huenda engeleta picha kama si ukweli wa tukio maana naona ni apdates za misaa only??????
 
Ndugu mwandishi:
Taarifa yako inazua sintofaham baada ya kueleza tofauti na mlengo wa kwanza wa taarifa kutoka kwa muhusika,na vyombo vya habari!! Na mahojiano baadhi yanavosema!!
Kwa taarifa ya mwanzo: mahojiano,
Alikua ni kibaka au mharifu ambaye ashafanya matukio ya hivo kadhaa na mhanga wa kutolewa macho alikua n victim no3 wa matukio ya hivo
Aidha imeonesha hakukuwa na hatua yyte iliyoweza chukuliwa juu yake na wanainchi wala polisi ingawa karibu kunaonekana kulikua na kijituo ya polisi( kulingana na maelezo)
..............................................................
Sa sijajua ww umefanya mahojiano gan ambayo yametoa majibu tofauti na wahojiwa na Millard Ayo na magazeti n hao hao RAIA ulowauliza
Maswali ya kujiuliza
1.Sample uliowauliza ww uliichukuaje kwa kuwachagua au randomly?

Logic:kama uliwachagua ,labda ulienda kuuliza marafiki au ndugu wa Muuaji/Mshitakiwa

2 je ni kweli kwamba hakukua na Vyombo vya habar ambavyo vilivyoshindwa kuchimba au kuona upande uliouona

3. Kama ni kweli kwamba mtuhumiwa anahistoria ya sifa nzuri kama hyo ni nn mass media znajaribu kufcha au kufumbia macho?

4.Unadai mtuhumiwa hakushikwa alijisalimisha( maelezo yako)
Na maelezo yamwanzo yanaonesha mtuhumiwa alikua akifanya ukatili au uhalifu huo hadharan bila kushkwa wala kutiwa nguvuni!!..Naunganisha doti....nini kipo nyuma ya pazia hapa (Uhusiano wa mhalifu na serikali n UPI?)
...................Sijajua sana kuhusu ukusanyaji wako wa taarifa ingekua official zaidi tungeweza pata majibu sahihi lakin nahis wapo watu wanaweza kutusaidia kuchimba.............
Unakumbuka babu wa loliondo, popobawa na vibwengo? Itoshe tu kukuelezea kuwa reporters wengi bongo ni failures wa normal schooling system ndo wanaenda kuutaarifu umma. Ukanjanja at it's best.

Wachache waliobobea hawana sana sauti na/au ni wanasiasa waliojificha nyuma ya pazia la uanahabari. Mfano waliopewa ukuu wa wilaya ubunge n.k.

Ukirudi kwenye tasnia ya habari kuna aalina tofauto tofauti za waandishi. Sasa habari kama hii ilitaka wa uchunguzi. Ukiweka hapo na ukanjanja wengi walionao na njaa njaa.... kama ni conspiracy ni rahisi sana kutumia wanahabari wetu na huwa wanaingia kichwa kichwa kama mazezeta.

Swali. Kwanini alietobolewa hakuenda polisi hadi ahojiwe na Clouds? Ukumbuke Clouds ni sehemu ya mfumo dhalimu uliopo. Huwa wanashadadia lolote lile la serikali au la CCMScrow hata ya uongo wa wazi.

Kadri stori inavoendelea inaonekana kuna kitu hakijakaa sawa. Watuhumiwa wengine wako wapi? Kwanini nao hawakuripoti polisi? Sawa scorpion kamtoa mtu macho. Huyo mtu hana historia na yeye? Isijekuwa ni wahalifu wawili aliezidiwa akaomba huruma ya umma.

Acha mjadala uendelee.......
 
Watz mnajua sana kuunganisha dots! Hv mnataka kusahau mapema hv machungu ya unyama huu na kuanza kumtakasa mtu kwa utafiti wa kufikirika kama huu! Daaa tz yetu jmn! Huyu mtu ameshapoteza duniani watu zaidi ya 4 bado mnatafuta ukweli buguruni? Binadamu tumepewa kipaji cha kusahau haraka!
Ndugu unaweza nitajia majina ya waliopotezwa au ndugu zao wanapokaa hapa dar?
 
Scorpion haoneshi sura ya ukibaka.Mwanzoni nilidhani huyu jamaa ni psychotic,nikawaza huenda ni ushirikina

Lakini kitendo cha kumtoa mwenzio macho ni cha ajabu sana kufanywa na mtu wa kawaida
 
Atobolewe macho na nani? Serikali au wananchi na kama serikali hauoni kwamba serikali itakuwa inafanya kitu ambacho inakikataza?

Namkumbuka Jaji Mwalusanya aliwahi kupinga adhabu ya kifo kwani haiwezekani serikali izuie kifo kwa kuua, je anayebakwa adhabu yake itakuwa kubakwa?, anayeiba naye aibiwe?
Only learned counsels will understand what you mean. Lay people will burst into insults
 
Sio mioyo ya watanzania...andika baadhi ya mioyo ya wakurupukaji wasio juwa Sheria.



Kama hujui Sheria usiandike uharo hapa.
Kila mshtakiwa anayo haki ya kusikilizwa kwa mujibu wa Sheria. Sasa unavyokuja kutujazia server kwa kuandika vitu visivyo na mashiko next time tutabofya kitufe na ndio utakuwa mwisho wako hapa JF.
Kama huna la maana la kuandika piga kimya.



Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Amos Makala amesema kwa taarifa iliomfikia toka kwa timu ya Serikali ilioagizwa kufika na kufuatilia sakata la Dogo kufunzwa adabu amesema ripoti inasema mitoto ya shule ya Mbeya Sec ni mijeuri na mikaidi ilio mithirikia.
Alafu wewe chomba usitake kujifanya kibatala humu ndani, eti mioyo ya Watanzania Wakurupukaji [emoji9] [emoji9] [emoji9] hovyo huoni hata haya! Sheria ipi inayokataza jamii kusikitika na kutoa kidogo walicho nacho? Hakuna kingine kinachokusumbua zaidi ya wivu tu, tobolewa na wewe ili tukusikitikie kwa sheria mwehu wewe, hujalazimishwa lakini nakushangaa unataka kulazimisha wengine walibaliane na utumbo wako! Haya ameshapewa mwenzio Nyumba ya GSM, boda boda 5 na bajaji 2 [emoji108] we una nini cha maana au ndo kati ya masalia ya walalahoi wa Tanzania
 
Back
Top Bottom