Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

73a7f59e4b55eff17a29b69dd12cf246.jpg
unawambie waelewe hawo
 
Mkuu kuna kisusio cha Nguruwe ! Sema hiki ukimaliza kikombe kimoja moyo unakuwa kama unataka kuacha mwili..

[emoji41] [emoji41] [emoji41]
Hata hicho cha ng'ombe sijui mbuzi huwa mnakipa sifa za kijinga hamna kitu chenye kichefu chefu kama haya makitu wadau msijaribu ni chukizo Mbele za Mungu shetani tu ndie mnywa damu za watu na wanyama
 
Kama mkuu alivyo elezea kupitia tafiti yake... Mimi ni mkazi wa kaskazini na ofcoz nimetembelea mikoa mingi nchini mikoa ya pwani na kanda ya ziwa tofauti ya IQ za watu wa mikoa hii ukilinganisha na kaskazini kiujumla.. Watu wa mikoa iyo upenda kuridhika wanaridhika na hata maendeleo kidogo bt northern we didn't.. Alaf Mikoa ya Arusha na moshi ofcoz Arusha tuna infraction na wakenya so many ideas of life we share mfano kama mm ni mmasai bt ninandugu zangu wanaishi Kenya na kule ni wazawa wa uko so watu wengi wa kaskazini wana ndugu na wakenya dat why we share some ideas to use our brain to make a better day...
Tumia tu kiswahili,,,au kimasai maana utaeleweka tu Mkuu.....engirrare ana oleng..
 
Kuhusu Ukaskazini sioni hoja sana,ni jambo la kihistoria tu. Pamoja na mambo mengine Dhiki au shida huleta ajili. Kilimanjaro kwa asili hawana rasilimali sana kama ardhi ya kutosha,mifugo, Madini nk. Ilikuwa lazima wapate mbadala ili kuishi. Wamisionari wa kikristo walipoleta dini na elimu,ilikuwa fursa pekee,tofauti mfugaji aliyeamini ana kila kitu shule haikuwa muhimi.

Dini zetu pia zimechangia tofauti ya maendeleo,msikatae ukweli huu mchungu. Wazungu walileta vitu vitabu, dini,elimu na hospitali wakristo wanaamini mtu ni roho,nafasi na mwili,waarabu walileta dini na biashara,elimu haikuwa agenda. Nyerere asingepora mali za wamisionari leo hii bali ningekuwa mbaya zaidi kwa wengine. Kwa misingi hiyo ikawa ni utamaduni wa watu hawa,Moshi, Kagera na Mbeya.
 
Ngoja nitakukea mstari ndani ya Biblia unaokataza watu mnajifunga na maagano ya kishetani bila kujua mwishoe mnakuja kuwapa shida mpaka wajukuu zenu.
Leta tuu mkuu! ila mimi nitakunywa tuu..

Lete chapuuu
 
Wote wanaolalamika na kujisifia ni wapumbavu kwasababu bado wanaishi kwenye nchi uchumi mdogo duniani na karibia asimilia zaidi ya 40 wanaishia chini ya dola moja kwa siku, watu wa kaskazini wakiwemo kwenye Hilo kundi.

unadhani kwa kubeza watu wa kaskazini wewe utakuwa imepata maendeleo,jaribu kuiga wachaga ili ujinga na umaskini ukutoke
 
Ni kenge tu anaeweza kuwa na Mawazo ya kijinga kama yako,unadhani kwa kubeza watu wa kaskazini wewe utakuwa imepata maendeleo,jaribu kuiga wachaga ili ujinga na umaskini ukutoke
Hata sijui nikusadiaje baki na utajiri wako wakudhanikika.
 
Wale kina mama wa kimasai waliojenga Ilboru Sec na Kanisa ambao sasa hivi kama wapo hai watakuwa na miaka kuanzia 105 ,kizazi chao kilijulikana kama kina mama wa matofali

R.I.P wote waliotangulia mbele za haki


Bibi yangu alikuwa mmoja wale wa mama waliojenga kanisa la ilboru na shule .... Chini ya mchungaji blummer , forken na petsik. Pia Mchungaji petsik ndio aliyejenga kanisa la kimandolu 1931.
 
mimi sio wa kaskazini,lakini sio siri napenda spirit ya watu wa kaskazini mwa Tz ktk kutafuta maendeleo.pia nakuwa inspired na spirit ya wahaya ktk kutafuta elimu.

huu ni mtizamo wangu,simlazimishi mtu yoyote asiye wa kaskazini kukubaliana nami.
Asantee!
 
Kwa maandishi haya nionayo hapa aisee mtu atakayeoa kaskazini,Hasa Arusha/Manyara/Kilimanjaro amepata mke,yaani kule hamna golikipa,kila mtu ni bread earner(mtafta rizkhi).

Mi natafuta mke wa Kilimanjaro aisee!
Loh,mmenikosha sana wenzangu.
 
Unaanza kujisifu sasa, kilicholeta maendeleo kasikazini ni misisngi iliyojengwa na watangulizi; nakubaliana na wengi kwamba elimu ilipewa kipaumbele zaidi na matokeo yake, ajira za msingi zikaenda huko. Lakini sio siri kuna na ujasiri fulani ambao sio wa kawaida kwa baadhi yenu, hasa wanapokabidhiwa mali za umma. Wakasikazini wanafanyakazi zaidi, sio siri, lakini nionyeshe viwanda ambavyo unawezasema vimebuniwa na wakazi wa huko na kuwaletea maendeleo watu wengine. Nitajie wagunduzi bora kabisa ambao wameiletea nchi sifa na heshima taifa hili. Maendeleo ya kweli yanaambukiza, wa kasikazini wameambukiza wapi? Dodoma ni majirani zenu, Singida, Tanga, Mara mbona hawa kuaambukiza watu wengine? Kasikazini imendelezwa na mali ya watanzania wote.

Nihitimishe kwa kusema kasikazini imeendelezwa na msingi bora wa elimu na ujasiri wa kupita kiasi kwa wale wanaokabidhiwa mali za umma.
Pia usisahau wakati watanzania wengine wakihangaika na low quality products with higher price pamoja na foleni za NMC watu wa Kaskazini walikua wanazamia hapo Kenya na kuja na Bidhaa bora kwa bei nafuu na kuziuza kwa wenyeji na nyingine zikisambazwa mikoa mingine kwa njia ya magendo.
Pili: Miaka ya 1980's to 2000. Kahawa ilikua juu na bei yake duniani ilikua nzuri na hivyo watu wa Kaskazini kwakua walikua wanalima kahawa wakawa wanapata mapato makubwa na hivyo kuweza kusomesha watoto wao Uganda, Kenya na hata katika shule binafsi za tz. Mean while wasukuma walikua wanalima maindi na pamba huku wakinyonywa na chao ambacho mtukufu alikuwa mkemia wao na pia kuuza maindi ya kwa tsh, 40 kwa kilo kwetu Kilo ya Kahawa ilikua 1500.
Tatu: Kule kaskazini huwezi kukuta wanamchagua mtu aliyefeli la saba kuwa kiongozi wao may be Mbunge. Hilo halipo tokea enzi ya Msuya na wabunge wenzie walikua wasomi na kama mtu sio msomi lazma awe na autstanding wealth ya kuonesha kuwa yeye sio mtu wa kawaida. Na mwisho Ushirikina kule kilimanjaro ulikua mdogo sanaa na hivyo kuwa logha watu na kuwarudisha nyuma ikawa ngumu.
 
Hata hicho cha ng'ombe sijui mbuzi huwa mnakipa sifa za kijinga hamna kitu chenye kichefu chefu kama haya makitu wadau msijaribu ni chukizo Mbele za Mungu shetani tu ndie mnywa damu za watu na wanyama
We ni kenge unapokuwa nyama ndani yake Hamna damu?
 
wewe ulimsikia nani wa kaskazini akilalamika ujenzi wa chato?au chuki zako na wakaskazini zinakutuma useme hivyo
Huyu luza anasema watu wa Kaskazini hawakua waadilifu! Yet kwenye kila dili hatoni watu wa kaskazini sana sana tunamuona nduguye Chenge. Pili anasema Msuya alipandisha umeme vijijini/ mlimani, but anasahau kua ule ulikua msaada wa serikali ya japani kusambaza umeme vijijini na vijiji vilivyokua na nyumba bora za matofali na bati ndio vili pelekewa umeme. Kama Babu yako alikua akishi kwenye Tembe au kwenye nyumba ya udongo na makuti ilikua ngumu kumpelekea Umeme. Na mwisho luza anasema kuna miradi ilipelekwa kaskazini je ni mradi upi huo ambao ulipelekwa kaskazini lakini mikoa mingini haikupelekwa?
 
Unaanza kujisifu sasa, kilicholeta maendeleo kasikazini ni misisngi iliyojengwa na watangulizi; nakubaliana na wengi kwamba elimu ilipewa kipaumbele zaidi na matokeo yake, ajira za msingi zikaenda huko. Lakini sio siri kuna na ujasiri fulani ambao sio wa kawaida kwa baadhi yenu, hasa wanapokabidhiwa mali za umma. Wakasikazini wanafanyakazi zaidi, sio siri, lakini nionyeshe viwanda ambavyo unawezasema vimebuniwa na wakazi wa huko na kuwaletea maendeleo watu wengine. Nitajie wagunduzi bora kabisa ambao wameiletea nchi sifa na heshima taifa hili. Maendeleo ya kweli yanaambukiza, wa kasikazini wameambukiza wapi? Dodoma ni majirani zenu, Singida, Tanga, Mara mbona hawa kuaambukiza watu wengine? Kasikazini imendelezwa na mali ya watanzania wote.

Nihitimishe kwa kusema kasikazini imeendelezwa na msingi bora wa elimu na ujasiri wa kupita kiasi kwa wale wanaokabidhiwa mali za umma.

..una mchango mzuri tu. Na mimi nakubaliana na 50% ya ulichoandika.

..Kilimanjaro imebahatika kuwa na hali ya hewa nzuri, mazao ya biashara, na kupakana na Kenya ambayo ina uchumi mkubwa hapa Afrika Mashariki.

..Eneo lingine lenye mazingira kama ya Kilimanjaro ni mkoa wa Mbeya. Hali ya hewa ni nzuri. Wana mazao ya Kahawa na Mpunga. Wanapakana na Zambia na Malawi.

..Hakuna tofauti ya kimaendeleo kati ya mikoa hiyo miwili.

..Ukiangalia uhalisia wa miradi ya maendeleo baada ya UHURU serikali
imepeleka miradi mikubwa maeneo mengine ya Tz kuliko ilivyopeleka Kilimanjaro.

..ukiuliza wachangiaji humu ndani serikali imepeleka mradi gani wa maendeleo Kilimanjaro tangu tupate uhuru wachache wataweza kuitaja.

..lakini zaidi ukiuliza ni mradi gani umepelekwa Kilimanjaro na haukustahili kupelekwa huko hakuna mradi hata mmoja.

..Sasa ndiyo hapo ninapotofautiana na hicho unachoita " ujasiri " wa watendaji toka Kilimanjaro waliopewa dhamana ktk serikali zetu tangu tupate uhuru.

..Kama ni " ujasiri" hebu nionyeshe mwenyeji wa Kilimanjaro aliyeuza nyumba za serikali nchi nzima. I mean the whole country, mtu anachukua uamuzi wa kuuza nyumba za serikali tena kwa bei ya hasara.

..mwaka 1971 tuliamua kuhamia Dodoma. Taifa halikuwa na uwezo wa kiuchumi kuchukua uamuzi kama ule. Wala hilo halikuwa hitaji la wananchi wa Dodoma wala Taifa.

..Fedha zilizofujwa Dodoma zingeweza kusaidia miradi ambayo ni sustainable maeneo mengi ya nchi yetu na hata Dodoma kwenyewe.

..Kuhusu kutaja watu wa Kilimanjaro ambao wamekuwa +ve influence mahali pengine Tz sidhani kama ni sahihi. Sidhani kama ni vizuri kutaja majina ya watu, unless mhusika amekutuma.

..Lakini kama unapenda kujisomea matukio makubwa ya nchi hii kama harakati za uhuru, vita vya kagera, etc etc huwezi kukosa michango ya wananchi wa Kilimanjaro au kanda ya kaskazini.

..Umetumia neno "ujasiri" ktk mada yako. Sasa kuna "ujasiri" ulioenea hapa nchini wa kushambulia integrity ya wananchi wa Kilimanjaro.

..imekuwa ni kitu cha kawaida kulaumu, kutuhumu, na kuzusha, dhidi ya wananchi wa Kilimanjaro na sasa kanda ya kaskazini.

..Tumefika mahali people are not held to the same standards. Kwa mfano, mwanasiasa mwenyeji wa Kilimanjaro au kaskazini anatakiwa achunge kauli na matendo yake, huku wale wa maeneo mengine wakiachwa wadhalilishe na kubeza wananchi.

..Hebu rejea kauli ya "kila mtu abebe msalaba wake." Sasa linganisha ilivyopokelewa ilipotolewa na mwanasiasa toka Kilimanjaro vs ilipotolewa na mwanasiasa toka Geita.

..Hii nchi ni yetu sote.

cc Nguruvi3
 
We ni kenge unapokuwa nyama ndani yake Hamna damu?
M.pu.mba.vu usiyejitambua sio makosa yako kwa vile hasira hulala kifuani pa m.pumbavu bali hekima .... soma Biblia au una ma.pepo. huo mstari wa kutokunywa damu nitakuwekea hapa muda si mrefu na uelewe majini damu ndio chai yao .
 
Back
Top Bottom