Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

Ukweli kuhusu "Kaskazini kuendelezwa na Wanakaskazini"

"JokaKuu, post: 19146579, member: 221"]..

..ukiuliza wachangiaji humu ndani serikali imepeleka mradi gani wa maendeleo Kilimanjaro tangu tupate uhuru wachache wataweza kuitaja.
Ningependa wachangiaji wajadili hili kwa undani. Ni hoja mujarabu inayoweza kutusaidia
..lakini zaidi ukiuliza ni mradi gani umepelekwa Kilimanjaro na haukustahili kupelekwa huko hakuna mradi hata mmoja.
Na hili pia
..Sasa ndiyo hapo ninapotofautiana na hicho unachoita " ujasiri " wa watendaji toka Kilimanjaro waliopewa dhamana ktk serikali zetu tangu tupate uhuru.

..Kama ni " ujasiri" hebu nionyeshe mwenyeji wa Kilimanjaro aliyeuza nyumba za serikali nchi nzima. I mean the whole country, mtu anachukua uamuzi wa kuuza nyumba za serikali tena kwa bei ya hasara.
Jingine hili hapa,ahsante mkuu
..Kuhusu kutaja watu wa Kilimanjaro ambao wamekuwa +ve influence mahali pengine Tz sidhani kama ni sahihi.
Naweza kusema, ndiyo kuna +ve effect

Ukuaji wa mkoa wa Arusha unachangiwa sana na uhamiaji wa wananchi wa Kilimanjaro

Kwasasa Tanga kunabadilika kutokana na uhamiaji.

Nenda Muheza, Handeni uone namna watu walivyoweza kubadilika kutoka ''superstitious mind'' na kuwa entrepreneurs kutokana na kujifunza kutoka kwa wageni

Lakini pia lazima watu waangalie mbali.

Mtu anapotoka K'njaro na kubadilisha mtazamo wa wananchi wa Mkuranga ni jema.
Leo watu wa Mkuranga wanatambua mananasi ni utajiri, mihogo ni utajiri

Hwakutambua hilo miaka 40 iliyopita hadi walippojikuta wanauza ardhi kwa wageni ambao siku chache tu wanageuka kuwa bora kuliko wao. Ni ukweli tuuseme tu

Effect kubwa ni hii ambayo watu wanawajadili na kuanzisha curiosity kwanini wamefanikiwa ukilinganisha na maeneo mengine
..Lakini kama unapenda kujisomea matukio makubwa ya nchi hii kama harakati za uhuru, vita vya kagera, etc etc huwezi kukosa michango ya wananchi wa Kilimanjaro au kanda ya kaskazini.
Mchango mkubwa tu ambao wachache wanaweza kuuona.
..Umetumia neno "ujasiri" ktk mada yako. Sasa kuna "ujasiri" ulioenea hapa nchini wa kushambulia integrity ya wananchi wa Kilimanjaro.
Na hili ni kosa kubwa wanalofanya watu.

Badala ya ku learn na kuhamisha 'values' wanashambulia kwa kuchagizwa tu na hisia.
..imekuwa ni kitu cha kawaida kulaumu, kutuhumu, na kuzusha, dhidi ya wananchi wa Kilimanjaro na sasa kanda ya kaskazini.
Ni hisia mbaya sana zilizojengwa na CCM katika kupambana na upinzani.

Madhara ya jambo hili yataonekana muda mrefu ujao na hakutakuwa na namna ya kuzuia matatizo yanayotokana
..Tumefika mahali people are not held to the same standards. Kwa mfano, mwanasiasa mwenyeji wa Kilimanjaro au kaskazini anatakiwa achunge kauli na matendo yake, huku wale wa maeneo mengine wakiachwa wadhalilishe na kubeza wananchi.
Mbinu hii ya kuwagawa wananchi ni ya kisiasa zaidi. Haijengi bali kubomoa

Tuhuma zinazotolewa hazina mashiko ni hisia tu.
Ndiyo maana nimeomba wachangiaji warudi katika maswali yako ya awali kuhusu upendeleo, waonyeshe na si ku hisi
..Hebu rejea kauli ya "kila mtu abebe msalaba wake." Sasa linganisha ilivyopokelewa ilipotolewa na mwanasiasa toka Kilimanjaro vs ilipotolewa na mwanasiasa toka Geita.
Imetolewa jana hakuna anayeona ni tatizo.

Watu watambue kuwa mafanikio ya K'Njaro hayakuremka kama mvua.
Yalikuwa na sacrifice na jitihada nyingi.

Niliona watu wakiwa masikini sana kwasababu ya kuwekeza katika elimu.
Leo wanakula matunda ya uwekezaji wao inakuwa tabu

Ninaweza kueleza jinsi K'njaro ilivyo sacrifice katika elimu kwa ajili ya Taifa hili

Wao hawakuvunjika moyo wala kulalamika, walitafuta njia mbadala
 
Kama mkuu alivyo elezea kupitia tafiti yake... Mimi ni mkazi wa kaskazini na ofcoz nimetembelea mikoa mingi nchini mikoa ya pwani na kanda ya ziwa tofauti ya IQ za watu wa mikoa hii ukilinganisha na kaskazini kiujumla.. Watu wa mikoa iyo upenda kuridhika wanaridhika na hata maendeleo kidogo bt northern we didn't.. Alaf Mikoa ya Arusha na moshi ofcoz Arusha tuna infraction na wakenya so many ideas of life we share mfano kama mm ni mmasai bt ninandugu zangu wanaishi Kenya na kule ni wazawa wa uko so watu wengi wa kaskazini wana ndugu na wakenya dat why we share some ideas to use our brain to make a better day...
Ashe oleng..............
 
"Mikoa ya Kaskazini iliendelezwa kwa juhudi ya Wanakaskazini"

Huo ni Ukweli unaoleta furaha kwa Wanakaskazini na Maumivu kwa wana mikoa mingine.

Nitaelezea kwa Ushahidi ulio wazi kabisaaa!

Kwanza msingi wa maendeleo ni ELIMU NA MAARIFA.

Ni wazi kuwa mikoa/makabila yenye wasomi wengi ni ile iliyowapokea wamissionary mapema na kuwakabidhi Ardhi. Katika hiyo ardhi kila walipojenga Kanisa basi walijenga na shule au hospitali nzuri.

Mikoa hiyo ni Kilimanjaro, Arusha, Kagera na Mbeya. Hiyo ilitokea hasa katika miaka ya 1885 - 1900

SASA TUKIACHA ERA HIYO:

Wananchi binafsi wa Arusha na Kilimanjaro wana spirit na asili ya utafutaji wa elimu na mali na Maendeleo kwa juhudi sana (Hustles indeed)

Mifano ifuatayo inathibitisha hayo:-

1) KUJALI ELIMU

Kufikia uhuru wa Tanzania, tayari Kilimanjaro ilikuwa na shule (Kongwe) zenye sekondari kabisa zaidi ya 38 na vyuo baadhi Shule hizo ni kama lyamungo, Majengo, Kleruu College, MUCCOBS, Marangu TC n.k

Hizo zilijengwa kwa juhudi ya Wazazi na chama kahawa KNCU

Arusha kulikuwa tayari na shule zilizojengwa kwa Juhudi za wazazi kama Moringe Sokoine, Mringa Middle School, Monduli TC (ingawa pia serikali iliweka nguvu), Arusha Sec.school, Ilboru Sec. School iliyojengwa pamoja na kanisa la KKKT mwaka 1904

Kwa kuwajuza zaidi Ilboru sec.school na kanisa la Ilboru zilijengwa na wanawake (wamama wa kimasai) kutoka Kimandolu, Levolosi na Ilboru yenyewe, na ushahidi upo.

Pia Chama cha kahawa ARCU ilichangia sana maendeleo ya Arusha.

- Miji midogo wakati huo kama Monduli, Marangu, Machame, Ilboru na Akheri zilijengwa na juhudi ya wazee wa huko.

* Mfano tu, Monduli iliamuliwa kuwa mji mahali ilipo na Wazee wachache wa monduli akiwepo Sokoine.

Can you imagine mwaka 1970 tayari Sokoine alishaanzisha jengo kubwa kuwa Halmashauri ya Monduli kabla hata serikali haijaamua halmashauri iwe wapi.

Kina Lowassa na wengine walikuja tu kuendeleza zaidi.

* Kwa Upande wa Kilimanjaro, hasa Marangu akina Mareale walikuwa Mbali tu kiasi cha kuweza kujiongoza bila serikali ya JMT.

Mji wa Moshi ulikuwa mbaali kimaendeleo siku nyingi.

2) UHUSIANO WA KARIBU WA WANAKASKAZINI

Kingine kilichoiendeleza Kaskazini ni Interaction ya kuoana watu wa Kilimanjaro na wenyeji wa Arusha mjini, kwani wali utilize ardhi vizuri kuanzia enzi na enzi.

(Hata leo hii ukichunguza utagundua watoto wengi wa familia hizo ndio wamejaa serikalini, kwenye migodi ya madini, biashara n.k)

3) KUTOKUTEKWA NA USHIRIKINA

Wanakaskazini hawana asili ya "Ushirikina" na ukisikia mchaga, mmasai ama mwarusha analoga basi ujue amenunua uchawi.

Hakuna uchawi wa kutumia paka, Jini au Vifuu bila faida yoyote.

Mikoa kama Tabora chini ya machifu wao walipaswa kuwa mbali sana kimaendeleo kama alivyofanya chief fundikira (wajomba wa Samwel Sitta) na matunda yanaonekana hadi kuwasomesha akina Samwel Sitta (Hayati)

Mikoa mingine imekuja kuamshwa na hizi shule za kata, halafu inalialia kuwa Kaskazini inapendelewa. [emoji23] [emoji23] [emoji23]

Wengine Dini zao ziliwanyima Fursa ya kuishika Elimu dunia leo wanalialia na kuikumbatia elimu dunia.

Kumbukeni...Azimio la Arusha likija Arusha tyr Arusha ilikuwa na majengo makubwa na shule za kuwatosha watoto wa Chuga.

Someni Historia, Fanyeni tafiti kabla ya kuanza kulialia.
Kaskazini wana hela ila hawabebi na magunia.Kaskazini km mtu hana kiwango hata akiwa mtoto wako anapigwa chini tuu, kaskazini hawaendekezi hujuma ili wagawane nafasi, kaskazini km kitu hailipi hawaptezi muda kuficha ujinga ili kutunza jina. Kaskazini kila walipo wapo ktk kamati za kujnega nyumba za ibada,miundo mbinu, mashule na vyote hujengwa.Kaskazini hawana hizi harakati za kutaka jazana ktk kila kitu.Ingawa zikuz ote wanashinda vita kwa kazi. Pamoja na kubanwa Kila Christma wanaonyesha kwa nini ni watu tofauti na maalumu.Kuwafukuza ni kufukuza maendeleo.
 
M.pu.mba.vu usiyejitambua sio makosa yako kwa vile hasira hulala kifuani pa m.pumbavu bali hekima .... soma Biblia au una ma.pepo. huo mstari wa kutokunywa damu nitakuwekea hapa muda si mrefu na uelewe majini damu ndio chai yao .

Mi mpumbavu ila we punguani kuna sehemu gani ktk bibilia iliruhusu kuzini,mbona unazini wakati neno limekataza,mbona unanitukana wakati ni dhambi?wewe mmekariri Bible na sii kuielewa
 
Kaskazini wana hela ila hawabebi na magunia.Kaskazini km mtu hana kiwango hata akiwa mtoto wako anapigwa chini tuu, kaskazini hawaendekezi hujuma ili wagawane nafasi, kaskazini km kitu hailipi hawaptezi muda kuficha ujinga ili kutunza jina. Kaskazini kila walipo wapo ktk kamati za kujnega nyumba za ibada,miundo mbinu, mashule na vyote hujengwa.Kaskazini hawana hizi harakati za kutaka jazana ktk kila kitu.Ingawa zikuz ote wanashinda vita kwa kazi. Pamoja na kubanwa Kila Christma wanaonyesha kwa nini ni watu tofauti na maalumu.Kuwafukuza ni kufukuza maendeleo.

Kaskazini wamependelewa sana,wamepewa majumba,magari,mashule,mahospitali na akili za kufanya biashara,nyie serikali mungu anakuoneni acheni upendeleo
 
Pomoja na kupata Elimu watu wa Kaskazini walipoingia madarakani hawakuwa Waadirifu ktk kugawa vipaumbele vya Serikali kwa kuangalia sehemu nyingine za nchi,,

Wengi miradi mingi ya maendeleo waliikimbizia kwao kaskazini huku wakiacha mikoa ya kusini ikidirora,,
Utaona wakina Msuya walisambaza Umeme kwao Mwanga hadi vijijini lakini mikoa Kama Lindi na Ruvuma ikiwa haina Umeme wa uhakika.
Kwa kuwa sasa mnajivunia mafanikio yenu ya kuliibia taifa hili basi hatutegemei kusikia mkilalamika pale miradi ya maendeleo ikipelekwa katika kanda zingine,,

Maana tayari mmesha anza kulalama kwa ujenzi wa Chato International Airport.
Sasa mtulie tuendeleze kanda mnazozimea sasa ili zifanane na nyie.
Nadhani hii dhana ya ukabila na ukanda mnayojaribu kuileta itawaumiza wenyewe. Mnajua fika kabisa hii mbegu mnayojaribu kuipanda itakula upande uleule. Mkumbuke mkianza ukabila atayeumia ni huyo mnayemsema anamaendeleo toka zamani. Kaeni kimya msubiri maendeleo toka serikali isiyo na ukanda na ukabila. Waulize kenya kuhusu ukabila watakueleza madhara yake. Kenya kuna kabila lilosoma na kabila lenye elimu lakini unapofika uchaguzi utapata majibu
Pomoja na kupata Elimu watu wa Kaskazini walipoingia madarakani hawakuwa Waadirifu ktk kugawa vipaumbele vya Serikali kwa kuangalia sehemu nyingine za nchi,,

Wengi miradi mingi ya maendeleo waliikimbizia kwao kaskazini huku wakiacha mikoa ya kusini ikidirora,,
Utaona wakina Msuya walisambaza Umeme kwao Mwanga hadi vijijini lakini mikoa Kama Lindi na Ruvuma ikiwa haina Umeme wa uhakika.
Kwa kuwa sasa mnajivunia mafanikio yenu ya kuliibia taifa hili basi hatutegemei kusikia mkilalamika pale miradi ya maendeleo ikipelekwa katika kanda zingine,,

Maana tayari mmesha anza kulalama kwa ujenzi wa Chato International Airport.
Sasa mtulie tuendeleze kanda mnazozimea sasa ili zifanane na nyie.
Nadhani hii dhana ya ukabila na ukanda mnayojaribu kuileta itawaumiza wenyewe. Mnajua fika kabisa hii mbegu mnayojaribu kuipanda itakula upande uleule. Mkumbuke mkianza ukabila atayeumia ni huyo mnayemsema anamaendeleo toka zamani. Kaeni kimya msubiri maendeleo toka serikali isiyo na ukanda na ukabila. Waulize kenya kuhusu ukabila watakueleza madhara yake. Kenya kuna kabila lilosoma na kabila lenye elimu lakini unapofika uchaguzi utapata majibu
 
Mi mpumbavu ila we punguani kuna sehemu gani ktk bibilia iliruhusu kuzini,mbona unazini wakati neno limekataza,mbona unanitukana wakati ni dhambi?wewe mmekariri Bible na sii kuielewa
Ndio maana nimekuambia isome Biblia usiiogope tusi lipi nimetoa wakati hilo neno m.pu.mba.vuli limo ndani ya Biblia usinichoshe siku ya mwisho kila mtu ataubeba msalaba wake .
 
Kaskazini wamependelewa sana,wamepewa majumba,magari,mashule,mahospitali na akili za kufanya biashara,nyie serikali mungu anakuoneni acheni upendeleo
JokaKuu kauliza maswali muhimu sana. Rudi nyuma uyasome halafu utusaidie

Hii dhana ni mbaya sana, ni mbegu mbaya sana. Nigeria wamejaribu haikuwasaidia
Kenya wanahanganika nayo miaka 50. Tuliweza, sasa tunataka kujaribu sumu kwa kuonja
 
Bibi yangu alikuwa mmoja wale wa mama waliojenga kanisa la ilboru na shule .... Chini ya mchungaji blummer , forken na petsik. Pia Mchungaji petsik ndio aliyejenga kanisa la kimandolu 1931.
Upo sahihi mkuu, Kanisa la Ilboru ndilo kanisa la kwanza kabisa kujengwa Arusha mwaka 1904,

Na mchungaji wake wa kwanza (Na wa kwanza Arusha nzima) aliitwa Lazaro Laizer

la pili ni la KKKT Levolosi kabla ya Mjini kati.

Pia Machame kuna kanisa lilijengwa sambamba na la Ilboru mwaka huohuo.
 
Kaskazini wamependelewa sana,wamepewa majumba,magari,mashule,mahospitali na akili za kufanya biashara,nyie serikali mungu anakuoneni acheni upendeleo
Bahati mbaya sana kuna kitu wazee wenu hawakutaka waambia kwanini walipata elimu za upendeleo bado wakaacha mikoa yao imefulia. Kaskazni vitu vyote walijitengenezea wenyewe, vingine walishawishi wafadhili kuanzisha nchini na nchini mahali sahihi palikuwa kilimanjaro kwa vile kulikuwa na watu wenye uwezo nia na bidii.Usdhani huko kwenu hazikuanzishwa vitu,viliashishwa mkaiba, mkashindwa endesha, .Mbaya hata Kaskazini mlipewa nafasi ili mkahujumu na mkawakwaza watu,mkaharibu miradi,mkawanyima kwenda mbele,ila wakahama na kwenda tafuta maendeleo kwingine. Kaskazini hata Ukristu ulikuwa rahisi kwa vile Tayari wachaga,wamasai walikuwa na concept ya Mungu mmoja , concept ya malaika etc tangu enzi. Same kwa mambo mengine.Tamaduni nyingine zimewakwaza makabila mengine na kuwapa mipaka. wazee wenu hawawezi waambia ukweli kwa vile hata waliposoma kweli hawakuweza ijua.Kwa hiyo uelewa wao km ulivyokuwa mdogo kiasi cha kuwashinda endeleza kwao ndivyo hata kuwa kuwa na majibu ilikuwa shida.
 
Pomoja na kupata Elimu watu wa Kaskazini walipoingia madarakani hawakuwa Waadirifu ktk kugawa vipaumbele vya Serikali kwa kuangalia sehemu nyingine za nchi,,

Wengi miradi mingi ya maendeleo waliikimbizia kwao kaskazini huku wakiacha mikoa ya kusini ikidirora,,
Utaona wakina Msuya walisambaza Umeme kwao Mwanga hadi vijijini lakini mikoa Kama Lindi na Ruvuma ikiwa haina Umeme wa uhakika.
Kwa kuwa sasa mnajivunia mafanikio yenu ya kuliibia taifa hili basi hatutegemei kusikia mkilalamika pale miradi ya maendeleo ikipelekwa katika kanda zingine,,

Maana tayari mmesha anza kulalama kwa ujenzi wa Chato International Airport.
Sasa mtulie tuendeleze kanda mnazozimea sasa ili zifanane na nyie.
Ni wazee wenu tuu walikosa maadili, pamoja na kupewa nafasi kubwa,elimu za upendeleo bado walikuwa wakikimbizana na starehe za kupita ktk miji ya watu wengine.Wazee wenu ambao bado wapo ktk madaraka hawana uwezo wala maadili ya kukiri kweli au hata kujua kwanini hawakufanya kitu.Akili iliyowafanya washindwe kufanya lolote ndio hiyo inawanyima uwezo wa kuona ni wapi walikosea,ndio maana wanadai kuwa kaskazini walifanikiwa kwa kuiba.

KWA TAARIFA YENU, WACHAGA UNAOWAONA WAMEFANIKIWA KTK OFFICE,HUWA WAMEFANIKISHA KWANZA HIZO OFFICE NA KWA VILE WANAJUA KUFANIKIWA NAO HUFANIKIWA.HAPO NDIPO MSIPOJIELEWA.HUWA MNASEMA WAMEIBA ILA HAKUNA MAHALI MNAWEZA ONYESHA HESABU IMEHARIBIKA.WAZEE WENU WALIWAHARIBU,KILA OFFICE MCHAG AKIIJENGA NA KUFANIKIWA NA KUWAPA MASLAHI WAFANYAKAZI WAKE WANAOMSAIDIA MAFANIKIO,HUWA MNAANZA ZENGWE ILI MCHUKUE OFFICE MKIDHANI HELA ZINAJIWEKA ZENYEWE.BAADAE MKISHAINGI NA KUMALIZA HELA MNASEMA WACHAGA WALIMALIZA. DAMN MUAMKE, msiwe km waarabu wanaodhani wayahudi wanafuata hela,ni hela zinawafuata wayahudi.
 
Wale kina mama wa kimasai waliojenga Ilboru Sec na Kanisa ambao sasa hivi kama wapo hai watakuwa na miaka kuanzia 105 ,kizazi chao kilijulikana kama kina mama wa matofali

R.I.P wote waliotangulia mbele za haki
Hawa hapa.

Hapa ni mnamo mwaka 1898, siku ya jumapili moja wakitoka katika misa ya asubuhi. Kanisa hilo hapo lilijengwa kwa mawe na kuezekwa kwa majani ya migomba yaliyokauka (Maduu)

Mwaka 1904, katika eneo hilohilo na kwa ramani hiyohiyo walijenga kanisa kwa matofali mekundu ya kuchoma na kuezeka kwa bati.

Kanisa hilo lipo mpaka leo hii pale na mnara wa jubilee pia upo.

images%20(31).jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
"Mikoa ya Kaskazini iliendelezwa kwa juhudi ya Wanakaskazini"

Huo ni Ukweli unaoleta furaha kwa Wanakaskazini na Maumivu kwa wana mikoa mingine.

Nitaelezea kwa Ushahidi ulio wazi kabisaaa!

Kwanza msingi wa maendeleo ni ELIMU NA MAARIFA.

Ni wazi kuwa mikoa/makabila yenye wasomi wengi ni ile iliyowapokea wamissionary mapema na kuwakabidhi Ardhi. Katika hiyo ardhi kila walipojenga Kanisa basi walijenga na shule au hospitali nzuri.

Mikoa hiyo ni Kilimanjaro, Arusha, Kagera na Mbeya. Hiyo ilitokea hasa katika miaka ya 1885 - 1900

SASA TUKIACHA ERA HIYO:

Wananchi binafsi wa Arusha na Kilimanjaro wana spirit na asili ya utafutaji wa elimu na mali na Maendeleo kwa juhudi sana (Hustles indeed)

Mifano ifuatayo inathibitisha hayo:-

1) KUJALI ELIMU

Kufikia uhuru wa Tanzania, tayari Kilimanjaro ilikuwa na shule (Kongwe) zenye sekondari kabisa zaidi ya 38 na vyuo baadhi Shule hizo ni kama lyamungo, Majengo, Kleruu College, MUCCOBS, Marangu TC n.k

Hizo zilijengwa kwa juhudi ya Wazazi na chama kahawa KNCU

Arusha kulikuwa tayari na shule zilizojengwa kwa Juhudi za wazazi kama Moringe Sokoine, Mringa Middle School, Monduli TC (ingawa pia serikali iliweka nguvu), Arusha Sec.school, Ilboru Sec. School iliyojengwa pamoja na kanisa la KKKT mwaka 1904

Kwa kuwajuza zaidi Ilboru sec.school na kanisa la Ilboru zilijengwa na wanawake (wamama wa kimasai) kutoka Kimandolu, Levolosi na Ilboru yenyewe, na ushahidi upo.

Pia Chama cha kahawa ARCU ilichangia sana maendeleo ya Arusha.

- Miji midogo wakati huo kama Monduli, Marangu, Machame, Ilboru na Akheri zilijengwa na juhudi ya wazee wa huko.

* Mfano tu, Monduli iliamuliwa kuwa mji mahali ilipo na Wazee wachache wa monduli akiwepo Sokoine.

Can you imagine mwaka 1970 tayari Sokoine alishaanzisha jengo kubwa kuwa Halmashauri ya Monduli kabla hata serikali haijaamua halmashauri iwe wapi.

Kina Lowassa na wengine walikuja tu kuendeleza zaidi.

* Kwa Upande wa Kilimanjaro, hasa Marangu akina Mareale walikuwa Mbali tu kiasi cha kuweza kujiongoza bila serikali ya JMT.

Mji wa Moshi ulikuwa mbaali kimaendeleo siku nyingi.

2) UHUSIANO WA KARIBU WA WANAKASKAZINI

Kingine kilichoiendeleza Kaskazini ni Interaction ya kuoana watu wa Kilimanjaro na wenyeji wa Arusha mjini, kwani wali utilize ardhi vizuri kuanzia enzi na enzi.

(Hata leo hii ukichunguza utagundua watoto wengi wa familia hizo ndio wamejaa serikalini, kwenye migodi ya madini, biashara n.k)

3) KUTOKUTEKWA NA USHIRIKINA

Wanakaskazini hawana asili ya "Ushirikina" na ukisikia mchaga, mmasai ama mwarusha analoga basi ujue amenunua uchawi.

Hakuna uchawi wa kutumia paka, Jini au Vifuu bila faida yoyote.

Mikoa kama Tabora chini ya machifu wao walipaswa kuwa mbali sana kimaendeleo kama alivyofanya chief fundikira (wajomba wa Samwel Sitta) na matunda yanaonekana hadi kuwasomesha akina Samwel Sitta (Hayati)

Mikoa mingine imekuja kuamshwa na hizi shule za kata, halafu inalialia kuwa Kaskazini inapendelewa. [emoji23] [emoji23] [emoji23]

Wengine Dini zao ziliwanyima Fursa ya kuishika Elimu dunia leo wanalialia na kuikumbatia elimu dunia.

Kumbukeni...Azimio la Arusha likija Arusha tyr Arusha ilikuwa na majengo makubwa na shule za kuwatosha watoto wa Chuga.

Someni Historia, Fanyeni tafiti kabla ya kuanza kulialia.
Kwa hiyo una utani na wapiga madufu wanaojengewa ofi si zao na wala nguruwe?
 
Wakaskazini msiwe wapumbavu kutufanya watanzania wengine kuwa wapumbavu pia.Kwa wachaga tu barabara za lami,umeme na mashule mlijenga kwa kuchangishana? Jibu ni hapana,upendeleo wa wazi mlioufanya kipindi kile nchi imelala usiwape jeuri mkawa mnatoa uchafu midomoni.Nani asiyejua jindi Eliufoo waziri wa elimu kipindi cha mwalimu alivyo ifanyia mbaya budget ya elimu ikajenga mashule uchagani kama uyoga?nyie hamfai na hamtafaa daima,jikongojeni na chama lenu la wachaga chadema na hamtafika popote,mtadanganya wajinga wenzenu siyo tunaowajua tangu enzi za uhuru wa nchi hii,wachaga ni wakabila hakuna mfano,sijui hii tabia ya ovyo kabisa walifundishwa na nani,inabidi watubu.
 
@Moderators Paw nawaomba mu update huu uzi kwani unachochea maendeleo na uwajibikaji

Hata hivyo una miaka mi3 sasa tunaomba muupdate.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mashule yapi kazana kutafuta maendeleo wachaga wamesharndelea muda mno disi Lindi tunajitutumua tusogee mbele wewe weka vinyongo
Wakaskazini msiwe wapumbavu kutufanya watanzania wengine kuwa wapumbavu pia.Kwa wachaga tu barabara za lami,umeme na mashule mlijenga kwa kuchangishana? Jibu ni hapana,upendeleo wa wazi mlioufanya kipindi kile nchi imelala usiwape jeuri mkawa mnatoa uchafu midomoni.Nani asiyejua jindi Eliufoo waziri wa elimu kipindi cha mwalimu alivyo ifanyia mbaya budget ya elimu ikajenga mashule uchagani kama uyoga?nyie hamfai na hamtafaa daima,jikongojeni na chama lenu la wachaga chadema na hamtafika popote,mtadanganya wajinga wenzenu siyo tunaowajua tangu enzi za uhuru wa nchi hii,wachaga ni wakabila hakuna mfano,sijui hii tabia ya ovyo kabisa walifundishwa na nani,inabidi watubu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ktk post yote umenifurahisha hapo uliposema marangu(wachaga)waliweza kujiongoza bila JMT.Niliwahi kusikia wachaga walikuwa na Rais wao na serikali yao je hii ni kweli?Nijibu ili niendelee kudadisi
Walikuwa tayari ni council yao na gazeti lao liliitwa KOMKYA yaani kumikucha miaka ya 1930 kuna shule zilikuwa zimeanzishwa tangu 1905 mpaka Leo zipo
 
Wachaga kwa kujisifu!!😂😂😂 pale moshi japo napita tu, mbona pa kawaida sana?
 
Back
Top Bottom