Ukaribu & mazoea vs kupenda/kupendana


tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
Hellow JF, leo nimekaa nikatafakari safari yangu ya maisha hasa upande wa shule. 1. Nakumbuka nikiwa std 5 kuna mtoto alihamia skul kwetu, tulitokea kuzoeana sana na karibu darasa lote walijua kuna mapenzi kati yetu, kifupi nilimpenda sana japo alikuja kunitosa nilimpomtongoza tukiwa sec. 2. Nikiwa O'level nikakutana na mrembo mwingine, niliamin toka moyon kwamba nampenda, na nikajiaminisha kwamba hatatokea mwingine kama yeye, yule binti alifel form 2 na akahama shule hivyo sikupata kumwambia na sijamuona tena mpaka leo 3. A'level nilikutana na kifaa kingine na nikaapa nikimpata sitamwacha, nilihis ni malaika aliyeshushwa kwa ajiri yangu, 2 years nilipigishwa kwata ndipo nikaja kukubaliwa, kilichofuatia ni kutoswa baada ya miezi michache 4. Nilipofika chuo nikakutana na malaika mwingine, nikahisi wote wa nyuma hawakuwa kwa ajiri yangu, nilijitahidi kumwambia unaoitwa ukwel toka moyon lakin sikufanikiwa. Sasa nipo mtaani, ila nahisi picha linaendelea. Swali; je kupenda/ukweli ni upi Ikiwa wote huwa tunasisitiza tunawapenda? Je ni ukaribu unaopelekea kile kinachoitwa kupenda? Nawasilisha.
 
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
5,701
Likes
31
Points
0
Rose1980

Rose1980

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
5,701 31 0
yes.
ukaribu .mazoea uzaa kupendana..SIMPLY BCZ UWEZ MZOEA MTU USIYE KUWA NA CHEMISTRY NAE....mazoea ya chumban uzaa mwendo wa chumban...apochacha!

karibu ugali kisamvu km vp tuzoeane...
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
41
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 41 0
Fimbo ya mkononi ndiyo iuayo nyoka kaka
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
592
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 592 280
Na je swali kubwa hapo ulikuwa unapenda zaidi au kutamani maana yote yanawezekana
Ila mkuu mkali std 5 ushaanza kuwaza kupenda
Hapo ulikuwa unatamani mkuu na sio kupenda
Na ulitaka kujenga yale mazoea then ndo upate kile unachotamani na may be kizae upendo
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
97
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 97 145
Rose..........huishi vituko weye.

tindikali swali lako kwangu limekuwa gumu. Mazoea hayo unayoyazungumzia ya stage gani? kuna mazoea yale ya kwanza kabla hamjatongozana - haya huweza kuleta au kuzaa upendo kwa kuwa ni kitu ambacho bado hujakipata (na mara nyingi hata kama ana kasoro hutoiona kwa kuwa tu mazoea na tamaa vimekufunika.
Mazoea yale ya tayari mshakuwa wapenzi - haya ya kipindi hiki yana matokeo mawili- yanawezakukusababishia ukaendelea kumpenda au ukapunguza mapenzi kwa sababu mnafahamiana sasa na kwa mwanaume hatosita kukupiga chini kama una tabia zisizovumilika kwa sababu ameshakuwa nawe! Kwa mwanamke mara nyingi huwa tunatendency ya kuvumilia na kuona kuwa 'ntafanyaje na nsha'mwonjesha'
 
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
2,292
Likes
10
Points
135
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
2,292 10 135
Hujampata bado malaika wa moyo wako au hujasema na moyo wako kua hapa ndio mwisho wa reli na ukiuendekeza moyo utakua hivyo hivyo maisha....
 
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,186
Likes
17
Points
135
Age
29
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,186 17 135
Mkuu kitaa utapata tu atakae kufaa na kuendana na wewe, ila std 5 we mkariii,
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
Na je swali kubwa hapo ulikuwa unapenda zaidi au kutamani maana yote yanawezekana <br />
Ila mkuu mkali std 5 ushaanza kuwaza kupenda <br />
Hapo ulikuwa unatamani mkuu na sio kupenda <br />
Na ulitaka kujenga yale mazoea then ndo upate kile unachotamani na may be kizae upendo
mh sidhan kama nilimtamani, mpaka leo huwa sielewi kipi kilinikuta..lol
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
Mkuu kitaa utapata tu atakae kufaa na kuendana na wewe, ila std 5 we mkariii,
yoteee umeliona la std 5<huo ni mwaka alohamia skuli>, hofu yangu ni pale nitakapohama mtaa ninaokaa, si nitamuona malaika mwingine?
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
592
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 592 280
mh sidhan kama nilimtamani, mpaka leo huwa sielewi kipi kilinikuta..lol
Then back to your senses
Jifunze kupenda na jifunze kuanza kupenda sio kutamani
na kama ameandikiwa wako atakuwa wako tuu hata kama akihama mkoa au shule au chuo
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
Rose..........huishi vituko weye.<br />
<br />
tindikali swali lako kwangu limekuwa gumu. Mazoea hayo unayoyazungumzia ya stage gani? kuna mazoea yale ya kwanza kabla hamjatongozana - haya huweza kuleta au kuzaa upendo kwa kuwa ni kitu ambacho bado hujakipata (na mara nyingi hata kama ana kasoro hutoiona kwa kuwa tu mazoea na tamaa vimekufunika.<br />
Mazoea yale ya tayari mshakuwa wapenzi - haya ya kipindi hiki yana matokeo mawili- yanawezakukusababishia ukaendelea kumpenda au ukapunguza mapenzi kwa sababu mnafahamiana sasa na kwa mwanaume hatosita kukupiga chini kama una tabia zisizovumilika kwa sababu ameshakuwa nawe! Kwa mwanamke mara nyingi huwa tunatendency ya kuvumilia na kuona kuwa 'ntafanyaje na nsha'mwonjesha'
hapo kwenye kuonjeshwa nna neno.
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
Then back to your senses
Jifunze kupenda na jifunze kuanza kupenda sio kutamani
na kama ameandikiwa wako atakuwa wako tuu hata kama akihama mkoa au shule au chuo
kwa hiyo umeconclude kwamba kote huko nilitamani? Naamini nilipenda toka moyoni, kama ni tofauti nipo tayari kuanza kujifunza kutotaman japo nashindwa kuvitenganisha, kupenda & kutamani.
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
592
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 592 280
kwa hiyo umeconclude kwamba kote huko nilitamani? Naamini nilipenda toka moyoni, kama ni tofauti nipo tayari kuanza kujifunza kutotaman japo nashindwa kuvitenganisha, kupenda & kutamani.
Huko kote uliotamani na uliokuwa unawaona ulikuwa unatamani kitu kimoja tuu kutoka kwao ambacho kama ungekipata na ukaridhika ungeenda further step ya kupenda
Jifunze now kudevelop sense of love though it is too tough kutenganisha kutoka kutamani na kupenda ila hebu jiulize ni nini umempendea yule unayemuona
Na je umemtamani alivyo ukafikia hata kumvua nguo au unapenda uende mbali zaidi kwenye kuwa na relatioship nae na kuform marriage
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
36
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 36 145
Na je swali kubwa hapo ulikuwa unapenda zaidi au kutamani maana yote yanawezekana <br />
Ila mkuu mkali std 5 ushaanza kuwaza kupenda <br />
Hapo ulikuwa unatamani mkuu na sio kupenda <br />
Na ulitaka kujenga yale mazoea then ndo upate kile unachotamani na may be kizae upendo
<br />
<br />
usikute hiyo std 5 alikua na miaka 18 mbona hujamhoji vizuri...si unajua watu wa longi....
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
36
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 36 145
afu mkuu mwenye thread acha kuwafagilia kwa kuwaita malaika hawa binadamu wa kike...wengi wao shnz type
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,876
Likes
107
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,876 107 135
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
usikute hiyo std 5 alikua na miaka 18 mbona hujamhoji vizuri...si unajua watu wa longi....
mh chichem kitu hapo
 
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
2,670
Likes
184
Points
160
TECHMAN

TECHMAN

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
2,670 184 160
This wife of mine, tulikuwa tukifahamiana tangu yeye akiwa shule ( sec) namimi ndo nimemaliza chuo niko mtaa, tulikuwa majirani na familia zetu zilikuwa marafiki sana, kwa kipindi chote hatujawahi kupendana wala kuwa karibu sana, in shot nilishawahi kuwa namchukia, i dont know why, it just happen. I traveled far for farther studies for 2yrs, when i come back and i saw her, ghafla nikaanza kumpenda and we end up wife and husband.
 
NGWANAMWELUNGA

NGWANAMWELUNGA

Member
Joined
Jul 17, 2011
Messages
6
Likes
0
Points
0
NGWANAMWELUNGA

NGWANAMWELUNGA

Member
Joined Jul 17, 2011
6 0 0
Swali; je kupenda/ukweli ni upi Ikiwa wote huwa tunasisitiza tunawapenda? Je ni ukaribu unaopelekea kile kinachoitwa kupenda?


kiukweli wengi huwa tunachanganya vitu hivi viwili; KUPENDA na KUTAMANI!! kupenda huwa kunajengwa na vitu vingi ikiwemo ukarimu, ukaribu, kujali, ,uelewa kwa mwenzi wako na kikubwa ni auaminifu!! vyote hivi huchukua muda kujidhihirisha!!!

Ukiona ghafla tu ume-develop a strong sexual desire kwa mtu fulani, that is not LOVE!! IT IS CALLED "LUST!!!!"
 

Forum statistics

Threads 1,251,863
Members 481,917
Posts 29,788,150