Ujenzi majengo yote mapya wachina inakuwaje


RAU

RAU

Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
61
Likes
0
Points
13
RAU

RAU

Member
Joined Jul 6, 2011
61 0 13
Kuna tatizo kubwa ambalo linaendelea na kufumbiwa macho. Wachina wanakuja na sera rasmi ya kutafuta kazi na masoko na bidhaa zao. Watanzania wanatafuta kazi hawapati, kodi za watanzania zinasomesha wahandisi ambao nchi yao yeyewe inawanyima ajira. Wachina wanakuja na fandi za kujenga miradi yeyote ambayo wanapata ndani ya nchi hii ili waweze kuleta nondo, cementi na vifaa vyote vya kukamilisha nyumba. Tatizo hili ni bomu linasubiri kulipuka. Wahandisi mnalijua hili? Tanzania inajua kuwa inauwa viwanda vyake vya cementi na nondo?
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,158
Likes
230
Points
160
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,158 230 160
biashara usindani na itasaidia bei kushuka,
pili wanashinda tenda sio kuwa wanaåpewa tu kujenga
,tatu duniani wanaaminika kwa ujenzi
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Wachina ilikuwa enzi za Mao ndugu hawa wa sasa chakachua kabsaa kuna road wamejenga kama sikosei ni Singida na ingine Arusha kama sikosei hazijamaliza mwaka choka mbaya uku wakijifanya ndo lowest bidder bila kujali quality
 
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,663
Likes
11
Points
135
Mamzalendo

Mamzalendo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,663 11 135
Yaani hili linanikera sana sana,kwa nini sisi wenyewe watz tusipendane na kukuza uwezo we2 mi cjui tutashindanaje na haya mambo ya afrika mashariki,kwa kweli foreigners wamezidi jamani,
 
Hilipendo

Hilipendo

Senior Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
188
Likes
0
Points
0
Age
38
Hilipendo

Hilipendo

Senior Member
Joined Sep 13, 2011
188 0 0
biashara usindani na itasaidia bei kushuka,
pili wanashinda tenda sio kuwa wanaåpewa tu kujenga
,tatu duniani wanaaminika kwa ujenzi


Nadhani hujui unachoandika hapa au hujaielewa mada! Wakati mwingine ni vizuri kusoma post za wenzako uelewe na sio kuchangia hata kama hujaelewa!
 
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
5,418
Likes
1,894
Points
280
babukijana

babukijana

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
5,418 1,894 280
mchina ndio baba wa tanzania kwa sasa,anatuuzia kuanzia dawa ya nguvu za kiume,wanawake anawakuza makalio vijana anawauzia pikipiki yaani mpango wote ni kutupunguza tu tukijashtuka nusu ya nchi watakua wao wamechukua.
 
sinafungu

sinafungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Messages
1,429
Likes
581
Points
280
sinafungu

sinafungu

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2010
1,429 581 280
Kichwa cha mwendawazimu kinahitaji fundi......? Zambia kila mara wanatuonyesha mfano lkn tunajifanya hatuoni
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,750
Likes
1,959
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,750 1,959 280
biashara usindani na itasaidia bei kushuka,
pili wanashinda tenda sio kuwa wanaåpewa tu kujenga
,tatu duniani wanaaminika kwa ujenzi
swadaktaa!
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,750
Likes
1,959
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,750 1,959 280
Kichwa cha mwendawazimu kinahitaji fundi......? Zambia kila mara wanatuonyesha mfano lkn tunajifanya hatuoni
Bwahahaaaaahahahaaaaa....Mkuu Sinafungu! Tupo pamoja!
 
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2010
Messages
3,212
Likes
24
Points
135
Anko Sam

Anko Sam

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2010
3,212 24 135
Wachina acheni wafanye biashara kuanzia ya umachinga mpaka ujenzi wa maghorofa ili wale wajenzi wa kibongo wenye bei kubwa washike adabu, na wale wanaotuuzia nvitu toka china kwa bei ya ulaya wakome.
 
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2011
Messages
493
Likes
3
Points
0
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2011
493 3 0
Wachina ilikuwa enzi za Mao ndugu hawa wa sasa chakachua kabsaa kuna road wamejenga kama sikosei ni Singida na ingine Arusha kama sikosei hazijamaliza mwaka choka mbaya uku wakijifanya ndo lowest bidder bila kujali quality
Hiyo barabara tatizo halipo kwa wachina. Ni baadhi ya watendaji wasio waaminifu kwa serikali na mambo ya 10%
 
Michese

Michese

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
371
Likes
0
Points
33
Michese

Michese

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2008
371 0 33
Ndio matunda ya kuwa na utawala mbovu hakuna control,
 
Michese

Michese

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
371
Likes
0
Points
33
Michese

Michese

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2008
371 0 33
Wachina ilikuwa enzi za Mao ndugu hawa wa sasa chakachua kabsaa kuna road wamejenga kama sikosei ni Singida na ingine Arusha kama sikosei hazijamaliza mwaka choka mbaya uku wakijifanya ndo lowest bidder bila kujali quality
ni kweli mkuu quality yao huwa ni ya chini sana.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Wachina siku hizi wasanii. Nilipita udom ustawi wa jamii, kuna majengo mapya, hajahamiwa tayari yamechoka na wanakarabati. Wanashinda zabuni kutokana na rang zao.
 
T

Taso

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2010
Messages
1,876
Likes
764
Points
280
T

Taso

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2010
1,876 764 280
Kuna tatizo kubwa ambalo linaendelea na kufumbiwa macho. Wachina wanakuja na sera rasmi ya kutafuta kazi na masoko na bidhaa zao. Watanzania wanatafuta kazi hawapati, kodi za watanzania zinasomesha wahandisi ambao nchi yao yeyewe inawanyima ajira. Wachina wanakuja na fandi za kujenga miradi yeyote ambayo wanapata ndani ya nchi hii ili waweze kuleta nondo, cementi na vifaa vyote vya kukamilisha nyumba. Tatizo hili ni bomu linasubiri kulipuka. Wahandisi mnalijua hili? Tanzania inajua kuwa inauwa viwanda vyake vya cementi na nondo?
Mkubwa, moja ya sababu ya hilo ni kwamba serikali ya Uchina inahisani miradi mingi sana ya ujenzi nchini, na moja ya masharti yao ni kwamba makampuni ya serikali yao, not least the China Railway Engineering lazima wapewe kujenga. Ili sehemu kubwa ya msaada wa China inarudi huko huko kwao.

Lakini kingine, umeshawahi ku deal na ma engineer wa kiswahili? Unaweza kupata hypertension.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,426
Likes
2,111
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,426 2,111 280
Wachina acheni wafanye biashara kuanzia ya umachinga mpaka ujenzi wa maghorofa ili wale wajenzi wa kibongo wenye bei kubwa washike adabu, na wale wanaotuuzia nvitu toka china kwa bei ya ulaya wakome.
alafu pia wachina wanapiga kazi hadi usiku.. wabongo watataka weekend out!.. pesa nyingi....
 
M

mikogo

Senior Member
Joined
Jul 24, 2011
Messages
175
Likes
4
Points
35
M

mikogo

Senior Member
Joined Jul 24, 2011
175 4 35
Tatizo sio wachina na wachina kujenga sio nongwa . Tatizo wajenzi aw zamani kutokana na uchache wa wataalam walitupiga sana.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
"Lazima tujifunze na tujue kichine"EL former PM
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,954
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,954 280
Ndo freedom of movement of labour and goods...ndo utandawazi na kuliwa na dudu hili ambalo tuliliingia kichwa kichwa bila kujua,sahiv tunalialia tu kwanini na sie tusiende kufanya kazi kwao?tumebaki na wazee wa chukua chako mapema wanagawana 10% na serikali yao ndo hivyo nguo zinaivuka hata sera yao kwenye hili haijulikani ni ipi...ni bora CDM ikaingia ili wakatekeleza sera yao inayokidhi haja
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,432
Likes
4,115
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,432 4,115 280
Heshima kwako RAU.

Mkuu ni kweli hili tatizo limekuwa kubwa kuliko watu wanavyofikiri.Wiki mbili zilizopita nilikuwa Handeni nikakumbana na wachina wanajenga barabara Handeni - Korogwe.Mafundi wa kichina wametapakaa kuanzia Korogwe hadi Handeni mjini utadhani Tanzania haina waandisi wala haijawahi,haina mpango wa kujenga University.

Arusha majengo yote makubwa NSSF ,PPF na Palace Hotel opposite na ofisi ya mkuu wa mkoa yanajengwa na wachina.Ukienda miji mikubwa miradi mikubwa yote imechukuliwa na wachina.Serekali imekaa haioni ubaya wa mambo yanayoendelea wako busy na uchaguzi wa Igunga,wako busy na uanzishwaji wa mikoa na wilaya mpya,wako busy na uteuzi wa wateule wachache,wako busy na ununuzi wa magari ya kifahari,wako busy na harakati za kutugawa watanzania kwa kutupandia mbegu chafu na mbaya ya udini na ukabila ili waendelee kutawala ilihali wameshashindwa[pitia gazeti la Habari leo walianza na mzozo wa kanisa katoliki sasa wameshika bango suala la hijjab].

Kifupi waTanzania wanapita

Kuna tatizo kubwa ambalo linaendelea na kufumbiwa macho. Wachina wanakuja na sera rasmi ya kutafuta kazi na masoko na bidhaa zao. Watanzania wanatafuta kazi hawapati, kodi za watanzania zinasomesha wahandisi ambao nchi yao yeyewe inawanyima ajira. Wachina wanakuja na fandi za kujenga miradi yeyote ambayo wanapata ndani ya nchi hii ili waweze kuleta nondo, cementi na vifaa vyote vya kukamilisha nyumba. Tatizo hili ni bomu linasubiri kulipuka. Wahandisi mnalijua hili? Tanzania inajua kuwa inauwa viwanda vyake vya cementi na nondo?
 

Forum statistics

Threads 1,238,895
Members 476,226
Posts 29,336,009