Uhakiki wa watumishi hewa utamalizika lini?


GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,008
Likes
467
Points
180
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,008 467 180
Ndugu zangu, kama mnavojua 13.06.2016 Tume ya utumishi wa UMMA ilitoa waraka wa siri kuhusu usitishwaji wa ajira mpya kada zote kwa mwaka 2016 ili kupisha zoezi la uhakiki wa watumishi hewa, baadae 22.06.2016, rais mh Dkt John Pombe Magufuli akasema wamesitisha ajira kwa muda ili kupisha zoezi la uhakiki kwa watumishi hewa na akasema itachukua mwezi mmoja ama mwezi mmoja na nusu lakini haitafika miezi miwili.

Swali langu ni:

1(a) Je, huo mwezi mmoja ama mwez mmoja na nusu ulianza kuhesabika lini na utakamilika lini?

(b) Je, aliposema haitazidi miezi miwili alimaanisha haitafika miezi miwili ama inaweza kufika miwili lakini isizidi hapo yaani kufika mitatu?
MWENYE KUELEWA NAOMBA ANISAIDIE.....

GIPAMA from Bunda-Mara.
 
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,486
Likes
2,406
Points
280
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,486 2,406 280
Mi nadhani tuache kurudia rudia sentensi, ni kwamba WATANZANIA WAMEKUWA WAKIZALIANA KUPITA KAWAIDA hivyo kila aliyesomea Ualimu aanze kufundisha watoto wake ama familia yake maana MAADILI HAYAANZII SHULENI BALI NYUMBANI. Watoto tunao majumbani kwetu kwanini tusubiri kwenda kuwafundishia mashuleni?. Nakushauri anzia kufundisha ngazi ya uzao wako, familia yako, taifa lako etc na Mungu akubariki. Kwasasa Rais yupo busy kutumbua Majipu kila siku!
 
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,486
Likes
2,406
Points
280
D

Dundo_Boy

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,486 2,406 280
Pole sana ndugu, maana maisha ya mitaani asikwambie mtu. Hakika nchi hii bwana basi tu.
Mi naona kila mahali ni mitaa, kwani wapi pana maisha mazuri?. Naona hata kazi zikitangazwa hutaweza kuzifanya maana kazi hizo zinapatikana mitaani, mfano; Mtaa wa Ohio etc
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
45,749
Likes
16,093
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
45,749 16,093 280
Mi nadhani tuache kurudia rudia sentensi, ni kwamba WATANZANIA WAMEKUWA WAKIZALIANA KUPITA KAWAIDA hivyo kila aliyesomea Ualimu aanze kufundisha watoto wake ama familia yake maana MAADILI HAYAANZII SHULENI BALI NYUMBANI. Watoto tunao majumbani kwetu kwanini tusubiri kwenda kuwafundishia mashuleni?. Nakushauri anzia kufundisha ngazi ya uzao wako, familia yako, taifa lako etc na Mungu akubariki. Kwasasa Rais yupo busy kutumbua Majipu kila siku!
Mkuu ushauri wako nime ukubali Teh Teh..
 
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
33,213
Likes
40,751
Points
280
Raynavero

Raynavero

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
33,213 40,751 280
subirieni kwanza nyie
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,008
Likes
467
Points
180
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,008 467 180
elewa ajira hakuna kabisa tafuta shamba tu walioajiriwa mwezi wa tano mwaka huu wamerudishwa wote wengine walikuwa wamekula na pesa za kujikimu
Sawa, maana uwezo wako wa kufkria umekomea hapo.
 
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,008
Likes
467
Points
180
GIPAMA

GIPAMA

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,008 467 180
Next week mkuu zitatangazwa,but cdhani kama watachukua walimu wote maana nimeskia eti kama walimu watakuwa na upungufu wataongeza kwa idafdi hiyo ya upungufu means kama arts wanahtajka ,10000 ,bs wataajiri kiasi hicho hicho wengine watatoswa sa sjui kweli or wat
Nani kakuambia?
 
nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
2,099
Likes
1,606
Points
280
Age
27
nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
2,099 1,606 280
hii ni lonja inayoendana na ukweli kidogo
 
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2014
Messages
5,358
Likes
5,214
Points
280
Age
28
Planett

Planett

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2014
5,358 5,214 280
Mi naona kila mahali ni mitaa, kwani wapi pana maisha mazuri?. Naona hata kazi zikitangazwa hutaweza kuzifanya maana kazi hizo zinapatikana mitaani, mfano; Mtaa wa Ohio etc
acha bhange kijana
 
Nyamtalakyono

Nyamtalakyono

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2015
Messages
697
Likes
416
Points
80
Nyamtalakyono

Nyamtalakyono

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2015
697 416 80
Jamani naomba tumpe Rais nafasi apange safu yake na aweke taratibu nzuri za kuiongoza nchi. Nadhani hata ungelikuwa wewe ukipewa madaraka hata madogo ya ualimu wa mazingira, yapo utakayofanyia marekebisho japo awali alikuwepo mwalimu mwingine aliyekukabidhi nafasi hiyo. Vuteni subira uongozi ni kazi ngumu.
 
nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
2,099
Likes
1,606
Points
280
Age
27
nkanga chief

nkanga chief

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
2,099 1,606 280
Jamani naomba tumpe Rais nafasi apange safu yake na aweke taratibu nzuri za kuiongoza nchi. Nadhani hata ungelikuwa wewe ukipewa madaraka hata madogo ya ualimu wa mazingira, yapo utakayofanyia marekebisho japo awali alikuwepo mwalimu mwingine aliyekukabidhi nafasi hiyo. Vuteni subira uongozi ni kazi ngumu.
Acha siasa taka wewe kuwawash brain watu wakati maisha magumu wape hela sasa
 

Forum statistics

Threads 1,237,144
Members 475,462
Posts 29,279,439