Ugomvi na mke wangu kila nikipata pesa

Ugomvi na mke wangu kila nikipata pesa

KOSA KUBWA NI KUKUBALI KUTAWALIWA! WE UNAZIDIWAJE AKILI NA MWANAMKE HADI ULETE PESA YOTE MEZANI?? HILO NI KOSA LA UFUNDI LA KIFAMILIA
 
Jukumu la kupenda mwachie mwanamke, ila jukumu la kuhakikisha wamekula,wamelala,niwazima na wamevaa, hilo ni lako, kufanya yote kwa wakati mmoja ni utakosa moja wapo,
Hata mwanamke akitaka kufanya yote hayo, ataweza kukosa kumpenda mume wake, au akashindwa kuhudumia familia, na hata mwanaume akitaka kufanya yote hayo ataweza kushindwa kumpenda mke wake , au majukumu yatamshinda so jitahidi uache moja.
 
Nakushauri umtafutie shughuli au biashara ya kufanya ili awe busy na pia aweze kujua uchungu wa pesa. Kila mwanadamu anatakiwa kujishughulisha ili aweze kupata kipato kwa kazi yake. Anaposema hana mchango hiyo ni wewe ndio umesababisha awe hivyo. Hajui thamani ya pesa kwa kuwa hajui inavyotafutwa

Halafu dunia ya sasa hivi ukiwa provider peke yako utakufa siku sio zako. Zamani iliwezekana kwa kuwa maisha yalikuwa na mahitaji machache. Leo mnatakiwa kulipa kodi ya nyumba, ulipe umeme, ulishe familia, usaidie wazazi wa pande zote, ulipe ada, ulipe school bus, ulipe DSTv, na Azam, Maji na umeme, mafuta ya gari, nguo za mke na mtoto, mke nae atake hela zote uweke mezani walahi unawehuka asubuhi na mapema. Mtengenezee mazingira ya kujitegemea mahitaji yake na mengine madogo madogo ya nyumbani
 
Nakushauri umtafutie shughuli au biashara ya kufanya ili awe busy na pia aweze kujua uchungu wa pesa. Kila mwanadamu anatakiwa kujishughulisha ili aweze kupata kipato kwa kazi yake. Anaposema hana mchango hiyo ni wewe ndio umesababisha awe hivyo. Hajui thamani ya pesa kwa kuwa hajui inavyotafutwa

Halafu dunia ya sasa hivi ukiwa provider peke yako utakufa siku sio zako. Zamani iliwezekana kwa kuwa maisha yalikuwa na mahitaji machache. Leo mnatakiwa kulipa kodi ya nyumba, ulipe umeme, ulishe familia, usaidie wazazi wa pande zote, ulipe ada, ulipe school bus, ulipe DSTv, na Azam, Maji na umeme, mafuta ya gari, nguo za mke na mtoto, mke nae atake hela zote uweke mezani walahi unawehuka asubuhi na mapema. Mtengenezee mazingira ya kujitegemea mahitaji yake na mengine madogo madogo ya nyumbani
🤣🤣🤣🤣🤣
 
Yaani imekuwa kila mara nikipata pesa mke wangu analeta kamzozo.. Mpaka imefika mahala nawaza au hapendi nipate pesa!

Nikipokea mshahara mara zote anasema nitoe pesa yote benki nilete mezani. Ofcourse anaweza akawa na hoja zake kuwa hata zikikaa benki huwa tunazitumia na zinaisha haibaki hata senti. Nikimwambia pesa hazitolewagi zote benki haelewi hata kidogo anakuwa mkali sana na anazira

Pia analalama sana kuwa mimi ni mbinafsi kwenye suala la pesa; kitu ambacho nikijitathimini naona kama ananionea tu, over 90% of my income inaishia kwenye matumizi ya familia, sinywi pombe wala sihongi. I am a family man with three sons

Nikimuuliza mke wangu mbona unakuwa mkali kuhusu suala la pesa anazira huku akiniambia kwa kejeli "Samahani nimekuingilia kwenye pesa zako".

Na mara nyingi sana huwa ananilalamikia kuwa nafanya maamuzi yanayohusu pesa mwenyewe kwasababu yeye hana mchango wowote wa kipesa anaounesha kwenye familia; mke wangu ni mama wa nyumbani by default analea watoto watatu.

Imefika mahala mpaka natamani tubadilishane majukumu. Nikae nyumbani yeye akatafute hizo pesa ambazo huwa natafuta ili aridhike na aone kuwa ana mchango kwenye hii familia.

NIFANYAJE WANA JF?
Mfungulie biashara yoyote mkeo mkuu, mbona mambo hayo ni madogo tu mpaka uje kuomba ushauri huku?
 
Fanya kutoapesa zotezj azo kutosha wee Kisha mpe ATM aka nayo
 
Umeleta demokrasia kwa nyumba kwa nni mkuu ?? Hv unakubalije mkeo ajue hela zako zikiingia na kiwango chake ?? Kama mwanaume unastahili kuwa na akiba fiche isiyojulikana na mkeo.
Matumizi ya nyumba hayapaswi kuzidi 45% ya mshahara nyingine weka kama akiba .
Usiwe mwepesi wa kuendeshwa, kuwa mwanaume
Kujua siyo tatizo tatizo ni huko kuwekwa kikaangoni kila siku.

Inaonekana mwanamke ana wasi wasi na matumizi ya jamaa na inaonekana mwanamke hamwogopi jamaa na anamdharau sana.

Cha kufanya awe anapanga nae bajeti na pesa za matumizi ya ndani ya familia awe anamkabidhi ili kuondoa ile hali ya yeye kuhisi kama siyo sehemu ya kipato cha familia.
 
Sijui kuna mtu kakushauri ila me ningesema ukipata usimwambie. Usipeleke nyama home wala usiwe na mbwembwe.
 
Yaani imekuwa kila mara nikipata pesa mke wangu analeta kamzozo.. Mpaka imefika mahala nawaza au hapendi nipate pesa!

Nikipokea mshahara mara zote anasema nitoe pesa yote benki nilete mezani. Ofcourse anaweza akawa na hoja zake kuwa hata zikikaa benki huwa tunazitumia na zinaisha haibaki hata senti. Nikimwambia pesa hazitolewagi zote benki haelewi hata kidogo anakuwa mkali sana na anazira

Pia analalama sana kuwa mimi ni mbinafsi kwenye suala la pesa; kitu ambacho nikijitathimini naona kama ananionea tu, over 90% of my income inaishia kwenye matumizi ya familia, sinywi pombe wala sihongi. I am a family man with three sons

Nikimuuliza mke wangu mbona unakuwa mkali kuhusu suala la pesa anazira huku akiniambia kwa kejeli "Samahani nimekuingilia kwenye pesa zako".

Na mara nyingi sana huwa ananilalamikia kuwa nafanya maamuzi yanayohusu pesa mwenyewe kwasababu yeye hana mchango wowote wa kipesa anaounesha kwenye familia; mke wangu ni mama wa nyumbani by default analea watoto watatu.

Imefika mahala mpaka natamani tubadilishane majukumu. Nikae nyumbani yeye akatafute hizo pesa ambazo huwa natafuta ili aridhike na aone kuwa ana mchango kwenye hii familia.

NIFANYAJE WANA JF?
Mpe zote, kama hakibaki kitu mnatumia zote, unazibania za nini?
 
Huyo ni copy and paste kwa mke wangu mi nilichofanya nimemfungulia biashara yake nimefumba macho nikatoa mshahara wote nikauweka mezani nikamfungulia biashara nikampa majukumu ya kusimamia family baada ya hapo mshahara wangu ukitoka umekuwa ni kuzibaziba mashimo tu lakini kila kitu anasimamia yeye.
 
Hivi mwanamke wa nyumbani kabisa anakupangia matumizi ya fedha zako? Amejuaje kiasi Cha pesa unapata kama mshahara?.......

Hili ndio tatizo la kujifanya unapenda na hamna Siri katika familia!
 
He! Hii changamoto sikuiona wakati napitia pitia notes kwenye daftari la changamoto za ndoa, Kumbe pia kuna suala la kuambiwa niweke hela zangu mezani😁, Aisee nilikuwa nioe 2028 inabidi niongeze miaka mi3 kwaajili ya kutafakari hilo
 
Back
Top Bottom