Ufugaji Wa Ng'ombe wa Maziwa

Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2017
Messages
1,358
Points
2,000
Avriel

Avriel

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2017
1,358 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Mazingira ya Dar changamoto kubwa kwenye hawa mifugo ni joto, joto husemekana kupunguza kiwango cha utoaji maziwa kwa ng'ombe iwapo umemtoa sehemu ya baridi....
Mtaalamu ataelezea vizuri akikuja..
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,512
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,512 2,000
Dume anahusika vipi na kutoa maziwa ?hii ndio Mara ya kwanza kujua hii
ka ulikuwa hulijui hilo ndo hivyo mkuu, kitaalamu sijui namna ya kulielezea ila wataalamu wa mifugo husema hilo nyakati zote, na ukiwauliza watakwambia, ila naweza elezea kitaalamu uzao ulopatikana na dume huyo namna utakavyokuwa mbovu katika uzalishaji. mtoto atakayezaliwa atakuwa anaurithi usio na maziwa maana kachukuwa vinasaba kwa baba yake
 
The mission 2017

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2017
Messages
201
Points
250
The mission 2017

The mission 2017

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2017
201 250
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
Mfugaji wa kawaida anashauriwa kufuga chotara ambaye anakua na sifa Kati ya hao fresian ambao ni wa Western countries uko pamoja na baadhi ya ng'ombe zetu apa.
Ao fresian wako vizuri sema mazingira ya apa kwetu hayawafai kwa hiyo utatumia gharama nyingi afu return ndogo.Mpwapwa breed ni wazuri Kama unaweza kuwapata Hawa ndio wana shauriwa kwa apa bongo.
Sema tuu serikali yetu haitaki kuwekeza katika hii sekta, ni sekta nyeti Sana sema tumeamua kuwaachia wamasai na wasukuama ambao wao wanaiendeaha for fun...
My take tuache kufanya Mambo kienyeji.Unakuta mtu anafuga ng'ombe mmoja au wawili wa tatu.. hii haitatutoa hata siku moja.Inabidi watu wa ache ubinafsi waweze kukaa pamoja na kufanya Jambo la maana.Kufuga ng'ombe ni iwekezaji na ni science pia, Kama huna ujuzi wa haya mambo waone wataalamu na wazoefu wakuelekeze out of that tutaendelea tu kupata lita3 kwa siku.
 
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
974
Points
225
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
974 225
Mazingira ya Dar changamoto kubwa kwenye hawa mifugo ni joto, joto husemekana kupunguza kiwango cha utoaji maziwa kwa ng'ombe iwapo umemtoa sehemu ya baridi....
Mtaalamu ataelezea vizuri akikuja..
Mkuu hilo sio tatizo hata kidogo, kuna ngombe wazuri tu wanafanya vizuri kwenye maeneo ya joto mfano fleckvieh..pia kama unafugia maeneo ya joto fuga chotara..mfano borani+friesian = chotara utakalopata hapo litakupa tija nzuri saana...Mtembelee JK MSOGA..utaona anavyofuga kwa tija...na ili ngombe wakupe 70% ni proper management na 30% ni feeding
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,542
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,542 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Kujua breed ya mfugo unaotaka kuwekeza ni jambo muhimu sana...iwe Ngombe, Nguruwe, Kuku nk.

Fertile ONE upatikanaji wake hapa nchini ni shida kiogo, Mashamba mengi hawana Parents stock ... ni mwendo wa kuuziana uziana tu hivyo hivyo...
 
T

Tunsume

Member
Joined
Aug 25, 2008
Messages
74
Points
95
T

Tunsume

Member
Joined Aug 25, 2008
74 95
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
Kibaha wapi mkuu?
 
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
1,139
Points
2,000
NYEKUNDU YA BIBI

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
1,139 2,000
Uzi safi ila wachangiaji wenye ujuzi zaidi wanaukimbia watu tumesubscribe kitambo sana
 

Forum statistics

Threads 1,304,185
Members 501,295
Posts 31,505,596
Top