Ufisadi wa Lowassa wakumbushiwa bungeni

Ufisadi wa Lowassa wakumbushiwa bungeni

Dah CCM wamepindua meza,wanamtumia Lowassa kama fimbo ya kuwachapia wapinzani, bora Dr Slaa amejiweka kando na hii fedheha Mbowe hivi ulifikiria nini kumfanya Lowassa kuwa mgombea wa CHADEMA? Ona sasa mmebanwa kwenye angle,hamshambulii tena kama tulivyowazowea,mmegeuka kuwa watu wa kujihami dhidi ya mashambulizi ya CCM.
Matatizo ya akili ndogo ni kujadili watu badala ya hoja. Tunataka matendo siyo maneno. Kama ni fisadi akamatwe afunguliwe mashtaka. FULL STOP.
 
Umetueleza kuhusu Hansard ya Bunge juu ya Richmond, badala ya kutuletea neno kwa neno jinsi Lowassa alivyohusishwa, unatumia maneno ya kujifikirisha. Ulikuwa na haja gani ya kutaja Hansard wakati haujui ilisema nini exactly?
Naona tunazunguka kwenye mduara....kumbu kumbu ya maazimio ya bunge kuhusiana na sakata la Richmond zinaonesha Lowassa kujuzulu uwaziri mkuu.....yeye ni mhusika mkuu.

Mtu anajiuzulu vipi bila sababu?

Narudia tena Hansard za majadiliano yale zipo bungeni.....ukihitaji nenda wewe mwenyewe bungeni ujisomee
 
Huyu mbunge kasahau wenzake walivyo ishia baada ya kumkashifu huyu mzee hapo nyuma? Asipo futa kauli yake asubirie yatakayo mkuta.
Lowasa ana ulinzi wa Mungu, hii ni mipakazo wala haina uhusiano nae. Ndio maana karibu wote waliomkashifu kipindi cha uchaguzi waliharibikiwa na wengine kufa.
Simtishi mtu ila ni maoni yangu binafsi.
 
Ningefurahi sana kama wangemfungulia mashtaka na watanzania tujue mbovu na mbichi.Haiwezekani ufisadi kila kona na Rais wa Jamuhuri ya Muungano JK hakuyaona hayo.Majipu ni ya CCM wanitahidi kuwaondoa tu.Hakuna namna.
 
Naona tunazunguka kwenye mduara....kumbu kumbu ya maazimio ya bunge kuhusiana na sakata la Richmond zinaonesha Lowassa kujuzulu uwaziri mkuu.....yeye ni mhusika mkuu.

Mtu anajiuzulu vipi bila sababu?

Narudia tena Hansard za majadiliano yale zipo bungeni.....ukihitaji nenda wewe mwenyewe bungeni ujisomee
Nilishaisoma na nakala ninayo ndio maana nakushangaa unachojadili.
 
Kwa lowassa tulikosea ilibidi adhibitishe kwanza kwamba siyo fisad kama inavyodaiwa pamoja na hlo milele staipigia kura ccm i luv chadema
 
Ok then, ni kwanini bosi wako alijiuzulu uwaziri mkuu?

Majibu mnayo huko ndani ya chama chenu. Muulizeni mwenyekiti wenu kwanini alisema "ni ajali ya kisiasa". Muulizeni Pinda kwanini alisema kwamba ile nafasi "anamshikia" Lowassa na atarudi.

Pia anza utamaduni wa kujisomea. Kasome Hansard, usijifikirishe na kujizungumzia kwa masuala ambayo rekodi ipo tena in "public".
 
Majibu mnayo huko ndani ya chama chenu. Muulizeni mwenyekiti wenu kwanini alisema "ni ajali ya kisiasa". Muulizeni Pinda kwanini alisema kwamba ile nafasi "anamshikia" Lowassa na atarudi.

Pia anza utamaduni wa kujisomea. Kasome Hansard, usijifikirishe na kujizungumzia kwa masuala ambayo rekodi ipo tena in "public".
With all due respect....pale mwembeyanga huyo mwenyekiti ndiye aliyetaja jina nambari Tisa?

Na pia nini kinakushinda kunipa sababu ya bosi wako kujiuzulu?
 
With all due respect....pale mwembeyanga huyo mwenyekiti ndiye aliyetaja jina nambari Tisa?

Na pia nini kinakushinda kunipa sababu ya bosi wako kujiuzulu?
Mwenyekiti wenu namaanisha JK.

Suala la Lowassa kutajwa mwembeyanga lilishajadiliwa na Mjadala kufungwa. Alishaeleza hausiki kwa anayohusishwa, akaeleza nani anahusika kwa Jina na kusema mkitaka nendeni mahakamani. Kimya.

Leo hii badala ya kumpeleka mtu huyu mahakamani, mnahangaika kuzuia mikutano ya hadhara ya ukawa, mnazuia Bunge kuonekana live, mnatafutana uchawi ndani ya chama kwa usaliti. Kwenu huo ndio Mbadala wa kumfungulia mashitaka kwa ufisadi na kumfunga jela. Watanzania wa Leo sio wa 1967.
Wanajua kinachoendelea, ndio maana wakamchagua kwa Kura nyingi kabla ya chama chenu kufanya njama ya kutungua matokeo angani kupitia wataalam mliowaleta na kuwaweka Mayfair plaza, mlimani city estate, double tree nk.

Pona ya ccm kwa sasa ni Rais magufuli kuendelea kuonekana kama sio sehemu ya wahafidhina wa ccm. The more you delay "kumpa" nafasi ya uenyekiti, hivyo ndivyo mnasukuma mbele mpasuko wa CCM. Mpasuko haukwepeki. CCM ya baada ya Mwalimu ni CCM ya kilaghai na ujanja ujanja. Tuombe uzima kushuhudia tukio hilo la kihistoria.
 
Lazima iume unajua

yaani kukuambia Lowassa ni fisadi na ulikuwa unapiga deki barabarani na kuzungusha mikono .....baadae akili zilipokurudia na ukagundua uliingizwa shimoni lazima iume

pole mkuu, shika bandeji hii hapa, badnika juu ya nilipokuchoma sindano

Lowassa ni fisadi

SERIKALI YA AWAMU YA TANO INA KAMPENI ZA KUTUMBUA MAJIPU.

CHA AJABU WANAOTUMBULIWA WOTE NI NDANI YA CCM.

HIVYO BILA SHAKA MNASIKILIZA MANENO YA VIJIWENI MNAPOKUNYWA KAHAWA.

SIJAONA KIONGOZI WA UPINZANI ANAYETUMBULIWA NI CCM TU.

CCM maji taka.jpg
 
Mwenyekiti wenu namaanisha JK.

Suala la Lowassa kutajwa mwembeyanga lilishajadiliwa na Mjadala kufungwa. Alishaeleza hausiki kwa anayohusishwa, akaeleza nani anahusika kwa Jina na kusema mkitaka nendeni mahakamani. Kimya.

Leo hii badala ya kumpeleka mtu huyu mahakamani, mnahangaika kuzuia mikutano ya hadhara ya ukawa, mnazuia Bunge kuonekana live, mnatafutana uchawi ndani ya chama kwa usaliti. Kwenu huo ndio Mbadala wa kumfungulia mashitaka kwa ufisadi na kumfunga jela. Watanzania wa Leo sio wa 1967.
Wanajua kinachoendelea, ndio maana wakamchagua kwa Kura nyingi kabla ya chama chenu kufanya njama ya kutungua matokeo angani kupitia wataalam mliowaleta na kuwaweka Mayfair plaza, mlimani city estate, double tree nk.

Pona ya ccm kwa sasa ni Rais magufuli kuendelea kuonekana kama sio sehemu ya wahafidhina wa ccm. The more you delay "kumpa" nafasi ya uenyekiti, hivyo ndivyo mnasukuma mbele mpasuko wa CCM. Mpasuko haukwepeki. CCM ya baada ya Mwalimu ni CCM ya kilaghai na ujanja ujanja. Tuombe uzima kushuhudia tukio hilo la kihistoria.
Naona unaleta siasa, na maneno vutizi ya kuwatuliza wapinga ufisadi. Huyo unayemsema naye alikuisha sema kuwa Lissu anatembea na mwenye Richmond.

Ni nani aliufunga mjadala wa Lowassa kutajwa kuwa fisadi pale Mwambeyanga? Hivi kwa upeo wako na hadi ukataka kuwakilisha watu bungeni unafikiri mtu anakana shutuma kwa mdomo na wewe unakubali moja kwa moja?

Kumbuka Lowassa wakati anatafuta kukiwakilisha chama cha CCM aliahidi mbele ya wahariri kuwa atalizungumzia suala la Richmond kwa kina Arusha. Mimi na wewe sote tu mashahidi hakuna lolote la kuhusiana na Richmond alililokiongea.

Vivyo hivyo amekuwa akikwepa kuzungumzia suala hilo akiwa CDM, akiulizwa anasema hahusiki bila kutoa ushahidi wowote ule.

Kwa upande wa bunge kamati ya bunge chini ya Mwakyembe ilimtia hatiani Lowasa, Karamagi na Msabaha na wote walijiuzulu katika nafasi zao.

Tangu wakati huo CDM imezunguka nchi nzima na kumuita Lowassa fisadi, mpaka pale alipoingia CDM na ufisadi ukaisha.....watu wakihoji mnasema mbona hapelekwi mahakamani, lakini hamtoi sababu kwa nini alijiuzulu zaidi ya kuweka porojo za siasa.

Msifanye watu wajinga kwani watanzania wa leo sio wa mwaka 1967 kama ulivyosema.


mmekaribisha harufu....na haiondoki kwa marashi ya aina yeyote ile.
 
Kinachonishangaza ni kwamba huyu fisadi haguswi na mtu wala serikali ina maana yeye ni zaidi ya serikali?

Au ana kinga ya kutokushitakiwa kama rais

legality vs legitimacy

1995 waliishamkataa CCM...mkabeba mlupo

kuna wezi kibao na wameficha alibi
 
ilikuwa kweli
Mamluki wa Zitto mna kazi sana.

Lowassa na Sumaye walianzisha tabia ya kwenda kujisaidia haja ndogo kwenye makazi ya wananchi. Alipofanya hivyo Geita, Msukuma ndio akazusha aliyozusha. Alifanya hivyo kwa sababu alitarajia atalipiwa gharama za kupanda Helikopta na kwenda nayo kwa mbwembwe Uwanja wa Sheikh Amri Abeid. Meseji zake za kuomba fedha kwa safari na gharama za kujitakia na kukataliwa, ZIPO.
 
Back
Top Bottom