Ufafanuzi kuhusu salamu za kiswahili

Ufafanuzi kuhusu salamu za kiswahili

Nomadiq

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2025
Posts
8,561
Reaction score
22,876
Niache blah blah nyingi twende moja kwa moja kwenye swali langu la msingi.

Katika kiswahili kuna maneno au viambishi ambavyo vinaashiria kukubali au kukanusha unachodhamiria kusema.

Sasa katika salamu ya Hujambo tumezoea kuitikia Sijambo, ambayo ni kukanusha.

Mwenye ufafanuzi wa hii salamu anisaidie.

Salamu nyingine ni Shikamoo, ina maana gani hasa, maana kuna mama mmoja nilimsalimia (anapendelea salamu ya kikabila) akakataa kuitikia akanijibu "shikamoo na wewe nishikemo wapi kuwa na adabu"

Hii shikamoo maana yake nini na marhaba maana yake nini, wengi tumeikuta na tunasalimia lakini hatuelewi maana yake.
 
Kwanini ukisalimiwa hujambo usijibu Nijambo unatakiwa ujibu sijambo
 
Kwa ufupi: Unatakiwa kujibu "Sijambo" kwa sababu inamaanisha "sina tatizo", ukijibu "Nijambo" maana yake ni "Nina tatizo/shida"

"Si-" ni kiambishi cha "si" aka négation.Ngoja wataalamu wa sarufi waje wakupe maelezo vizuri.
 
Binafsi neno hujambo / Sijambo huwa nachukulia ni kifupi cha neno huna jambo? huna tatizo/huna ugonjwa?).

Kwa hiyo mimi huwa naishia tu kujibu sijambo, ili kuthibitisha kuwa sina jambo yani sina tatizo.
Kumbe hujambo ndio maana yake hio "huna jambo" na vipi kuhusu shikamoo
 
Kwa ufupi: Unatakiwa kujibu "Sijambo" kwa sababu inamaanisha "sina tatizo", ukijibu "Nijambo" maana yake ni "Nina tatizo/shida"

"Si-" ni kiambishi cha "si" aka négation.Ngoja wataalamu wa sarufi waje wakupe maelezo vizuri.
Hapo nimekupata kiaina hujambo sijambo, vipi kuhusu shikamoo
 
Kumbe hujambo ndio maana yake hio "huna jambo" na vipi kuhusu shikamoo
Ni sawa na kumwambia mtu "nipo chini ya miguu yako"

Imekaa kitumwa sana hii salamu.

Binafsi naamini mtu anaweza kukuheshimu bila kusema shikamoo , kumtaka mtu aseme hivyo kwa lazima ,hiyo ni ego tripping.
 
Ni sawa na kumwambia mtu "nipo chini ya miguu yako"

Imekaa kitumwa sana hii salamu.

Binafsi naamini mtu anaweza kukuheshimu bila kusema shikamoo , kumtaka mtu aseme hivyo kwa lazima ,hiyo ni ego tripping.
Niko chini ya miguu yako, marhabaa jau sana kumbe
 
Binafsi neno hujambo / Sijambo huwa nachukulia ni kifupi cha neno huna jambo? huna tatizo/huna ugonjwa?).

Kwa hiyo mimi huwa naishia tu kujibu sijambo, ili kuthibitisha kuwa sina jambo yani sina tatizo.
Tafsiri sahihi
 
Niache blah blah nyingi twende moja kwa moja kwenye swali langu la msingi.

Katika kiswahili kuna maneno au viambishi ambavyo vinaashiria kukubali au kukanusha unachodhamiria kusema.

Sasa katika salamu ya Hujambo tumezoea kuitikia Sijambo, ambayo ni kukanusha.

Mwenye ufafanuzi wa hii salamu anisaidie.

Salamu nyingine ni Shikamoo, ina maana gani hasa, maana kuna mama mmoja nilimsalimia (anapendelea salamu ya kikabila) akakataa kuitikia akanijibu "shikamoo na wewe nishikemo wapi kuwa na adabu"

Hii shikamoo maana yake nini na marhaba maana yake nini, wengi tumeikuta na tunasalimia lakini hatuelewi maana yake.
Kuna mzee nilimsikia kwa redio alisema
Hiyo ilikuwa salamu ya watumwa yaani
Shikamo~ niko chini ya miguu yako. Then anajibu
Marhaaba~ yani ana mali haba hana mali au chochote cha kumpa.
 
Back
Top Bottom