UDOM: Makamu mkuu wa chuo akiri udini upo chuoni

UDOM: Makamu mkuu wa chuo akiri udini upo chuoni

Unaweza kuwa right, lakini factors za kuwa hivyo ni nyingi!
Umeshaenda BoT, CRDB na makampuni/mashirika mengine ukaona uwiano wa wakristo na waislam? What if waislam wananyimwa nafasi zaidi, maana mikoa yanpembezoni ndio yote ukiondoa Dar, Dom na Arusha!
Huna haja ya kuchukia waislam na uislam, tunaweza kutofautiana lakini sio lazima tugombane! Kauli zako hapa zinaonesha chuki ya dhahiri, nadhani huku ni kukosa maarifa tu lakini sidhani kama kuna waislam waliowahi kukudhuru au kukudhuluku popote! Angalia jirani zako waislam na angalia unavyoishi nao, kweli wameshawahi kukubagua kwa dini yako?
Experience yangu sijawahi kunyimwa haki na mkristo kwa uislam wangu, au Mimi kufanya the same kwa imani tofauti nami!
Unapoenda kupata huduma au kutoa huduma huwa unaona tofauti za dini zinakuwa kikwazo kwa namna yeyote ile!
Watu wengi tunakuwa entrapped na propaganda za watu wanaopambana kwa ajili ya nafasi na huku kunakuwa sehemu ya kuchafuana!
Unfortunately most Christians huwa mnafikri waislam hawana uwezo, sijui ni makusudi au ndio kutokuelewa au dharau tu! Kiukweli kabisa waislam ni very tolerant, na Islam teachings zinasemaje utende haki hata kwa "kafir" pia hata mnyama, sisi haturuhusiwi hata kumuua mnyama anayekunywa maji, hata kama unawinda!those are our teachings, yes people are doing evil deeds in the name of Islam, but that is not Islamic teachings, even Jihad is when you fight holy war, kama uislam umekuwa provoked, tunaombwa tusikae nyuma, we have to fight in the name of Islam! Hatupaswi kuwa offenders!
Wapo waislam wanaoweza kupendelea wenzao, na hili sio la ajabu kwetu! Hili ni tatizo la kimfumo na kiuongozi hapa kwetu, ingawa wapo waislam wanafanya hayo lakini haimaaanishi kuwa wao ndio peculiar kiasi hicho!
Kuna makabila yenyewe yapo ktk ofisi kuanzia messenger hadi mkurugenzi, wapo mawaziri hadi mfagiaji na kuna ofisi, hata lugha ya ofisi yaweza kuwa ya kikabila!
Angalia tena, chunguza na jaribu kufikiri kabla ya kurusha shutuma!
Sitojibu sehemu yako ya kashfa na matusi!
Sidhani kama ni jukwaa sahihi kutukana!
Ila Mimi ni wa uswahilini nimetukana for decades nadhani sipo tena level hiyo, na jukwaa hili sio, hayo mambo ya watoto Facebook na insta! Hapa tunajadili hoja!

Ahsante kwa Maelezo marefu,ila huwezi pinga kuwa dau ni mdini maana alipoingia alianza kuwanyanyapaa wakurugenzi na MAMENEJA wakristu,wengi waliondoka wengine wakaishia kushushwa vyeo ili ku create nafasi kuwaweka waislamu,mfano ni kuondolewa DHRA na kumuajiri mpya ambaye hadi sasa hakuwahi kuleta cheti chake alichosomea shahada ya kwanza,kumuondoa mwanasheria mkuu wa shirika na kuajiri mwingine bila sababu za msingi na zaidi alitaka kumuondoa magori na kumpandisha msaidizi wa magori achukue nafasi ya magori na ndiko mtifuano ulikoanza na kupelekwa ubalozi hewa
 
Ni dhahiri kuwa inawezekana kwa mambo haya Tanganyika imepoteza dira.
Kuishi bila vipaumbele ni tabu sana, badala ya kujadili maadui wa taifa hili Ujinga, Maradhi Na Magonjwa watu wanabishania dini.

Dini ambazo hata wala watu hawaishi kwa kufuata dini hizo kinachoagiza.
Dini za majina, dini ya baba....
 
Ahsante kwa Maelezo marefu,ila huwezi pinga kuwa dau ni mdini maana alipoingia alianza kuwanyanyapaa wakurugenzi na MAMENEJA wakristu,wengi waliondoka wengine wakaishia kushushwa vyeo ili ku create nafasi kuwaweka waislamu,mfano ni kuondolewa DHRA na kumuajiri mpya ambaye hadi sasa hakuwahi kuleta cheti chake alichosomea shahada ya kwanza,kumuondoa mwanasheria mkuu wa shirika na kuajiri mwingine bila sababu za msingi na zaidi alitaka kumuondoa magori na kumpandisha msaidizi wa magori achukue nafasi ya magori na ndiko mtifuano ulikoanza na kupelekwa ubalozi hewa
Ndio maana nakuambia hujui facts kwa kuwa hutulii!
Kabla ya Dau, Magori alikuwa na cheo gani?
Nani alimpandisha Magori to afisa uhusiano and then to director of operations?
Haya ndiyo ninayokueleza, ugomvi wa vyeo ndio unaotugombanisha wakristo na waislam! We are just used, na hao wenye maslahi yao!
Ona shutuma za waislam zimekuwa zaidi alipoingia raisi mkristo, meaning kwamba people are used ktk kugombania vyeo!
Haya endelea kuamini ktk unachoamini, lkn ni kweli Magori na Dau wanaweza kuwa na tofauti zao, Ila wewe hutofaidika!
 
Ndio maana nakuambia hujui facts kwa kuwa hutulii!
Kabla ya Dau, Magori alikuwa na cheo gani?
Nani alimpandisha Magori to afisa uhusiano and then to director of operations?
Haya ndiyo ninayokueleza, ugomvi wa vyeo ndio unaotugombanisha wakristo na waislam! We are just used, na hao wenye maslahi yao!
Ona shutuma za waislam zimekuwa zaidi alipoingia raisi mkristo, meaning kwamba people are used ktk kugombania vyeo!
Haya endelea kuamini ktk unachoamini, lkn ni kweli Magori na Dau wanaweza kuwa na tofauti zao, Ila wewe hutofaidika!
21.jpg
 
Ndio maana nakuambia hujui facts kwa kuwa hutulii!
Kabla ya Dau, Magori alikuwa na cheo gani?
Nani alimpandisha Magori to afisa uhusiano and then to director of operations?
Haya ndiyo ninayokueleza, ugomvi wa vyeo ndio unaotugombanisha wakristo na waislam! We are just used, na hao wenye maslahi yao!
Ona shutuma za waislam zimekuwa zaidi alipoingia raisi mkristo, meaning kwamba people are used ktk kugombania vyeo!
Haya endelea kuamini ktk unachoamini, lkn ni kweli Magori na Dau wanaweza kuwa na tofauti zao, Ila wewe hutofaidika!

Sasa kama akipandisha ni sababu ya uwezo wake ila huyo kilaza DHRA na kilaza wa Sheria waliondolewa watu competent wanapewa hao vilaza,
 
Sasa kama akipandisha ni sababu ya uwezo wake ila huyo kilaza DHRA na kilaza wa Sheria waliondolewa watu competent wanapewa hao vilaza,
Hivyo ni jinsi wewe unavyotaka kuona!
Kwani Magori ana taaluma gani, kumshinda nani hapa nchini?
Wengi kati ya top office bearers wa nchi hii wala sio wenye akili sana, hizo office zipo fit kwa watu wenye good administrative skills! Watu bright often huwa vyuoni na sio sehemu za utawala!
Anyway sidhani kama nafaidika kumtetea Dau ktk ugomvi wake na Magori, sijui wewe mwenzangu!
Mi nilitaka kukuasa tu kuwa waislam hawana haja ya kuchukia wakristo na likewise kwa wakristo!
Tukiwa tunachanganya kabila, dini, koo na interests za taifa tutaloose focus! Hakuna hata mmoja wetu atafaidika kupitia dini au kabila lake!
 
yaani mngemjua huyo kikula hata msingesema yote hayo, kwani anaishi kimagharibi na ameoa mkiristo, kiufupi hana mchango ktk uislamu ila jina lake ndio linamponza ndio mana wakiristo hampati usingizi kwa roho mbaya zenu.
Yaani hawa watu wana roho mbaya iliyokolea.Prof kikula hana mambo hayo kwani hata ndoa yake ni mchanganyiko pamoja na kwamba anatoka familia ya kiislam.Kama kuna uonevu uliopitiliza basi ni huu dhidi ya Prof. Kikula.Sasa hapa ndipo uwajue wakiristo walivyo .Wanaweza kuchukia jina tu bila hata kujua undani wa mtu.Tunaomba mwenyezi Mungu atunusuru ni hizi fitna katika nchi yetu.
 
  • Thanks
Reactions: NHS
Yaani wakristo sijui MNA nini katika nchi hii...mkiona sehem yupo muislam basi tayari mnatangaza udini....MNA roho mbaya sana....sasa ishu zenu za mabwenini mnamuingizia MTU asiehusika....makafiri bwana
 
MAKAMU Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), Profesa Idris Kikula amekiri kuwapo kwa suala la udini chuoni hapo.
Akizungumza na Tanzania Daima jana kuhusiana na malalamiko ya suala hilo, Profesa Kikula alisema hali hiyo inatokana na matakwa ya wanafunzi wenyewe.

"Unakuta wanafunzi wanataka kupangwa kutokana na shule walizotoka au wakati mwingine wengine hutaka kukaa chumba kimoja kwa kuwa tabia hazilingani... wengine ni wanywaji wa pombe, sasa inakuwa ni ngumu kuwaweka watu wenye tabia tofauti. Lakini pia suala hili la udini lilianza miaka mitatu iliyopita kwenye uchaguzi wa serikali ya wanafunzi," alisema.

Hata hivyo, alisema yeye si mpangaji wa wanafunzi isipokuwa mkuu wa wanafunzi (Dean of Students) ndiye anayewajibika kupanga wanafunzi.

Awali wanafunzi chuoni hapo walimlalamikia Profesa Kikula kwa kupenyeza suala la udini chuoni hapo.

Mmoja wa wawakilishi wa wanafunzi aliyezungumza na Tanzania Daima, alisema hivi sasa hali ni mbaya chuoni hapo, kwani imesababisha mgawanyo kati ya Waislamu na Wakristo.

Mwakilishi huyo alisema hali hiyo inawaathiri kimasomo kutokana na wao kushindwa kujadili baadhi ya masomo kwa pamoja na kusema kuwa imefika mahala wanafunzi wametengewa mabweni ya kulala kutokana na dini zao.

"Wakati mwingine utasikia achana na hao makafikiri, mang'ong'o, kiuhalisia jambo hili ni baya sana, kwani athari zake ni kubwa na chanzo cha yote haya ni Profesa Kikula," alisema mwanafunzi huyo.

Alieleza kuwa awali chokochoko hizo zilianzia kwenye uchaguzi wa serikali ya wanafunzi mwaka jana ambapo kulikuwa na namna ya kuingiza masuala ya udini na itikadi za vyama.

"Profesa Kikula hayuko pekee yake, kwani anashirikiana na wenzake na alishawahi kuleta masheikh chuoni, jambo ambalo sisi kama wanafunzi wenye imani ya Kikristo tunapatwa na wasiwasi na tunaomba Rais Jakaya Kikwete alishughulikie suala hili," alisema.

source:Tanzania Daima
Kikula na genge lake ndo wanao lea udini pale UDOM
 
kikula, mlacha ndio vinara wa udini hapo udom kwani mastaff wengi wanaajiri ni waislam. hata ukienda ofisi za utawala unapishana na miijabu tu.
Mkuu ulitaka kupishana na marozali tu
 
Nilishasikia hata mimi tetesi hizo siku nyingi. Tatizo la baadhi ya waislam ni kuendelea kudhani kuwa sisi wakristu tunawabagua. Mbona mi ninarafiki zangu waislamu tunasaidiana kweliwkeli, mi kazini kwangu namsaidia kila mtu bila kujali dini, na nimesaidia waislam wengi mno, ila wazee kama hawa akina prof labda enzi zao walikuwa na udini wakati sisi tumekua bila hiyo kitu, sasa wabadilike
Tatizo la wakristo wanataka kila sehemu wawe wengi wao ikitokea wengi wakawa waislam basi ni tatizo, mara udom mara nssf
 
Tatizo la wakristo wanataka kila sehemu wawe wengi wao ikitokea wengi wakawa waislam basi ni tatizo, mara udom mara nssf
Wakristo ni Wasomi na Wacha Mungu ref; [emoji117] Q 5:82-83 lakini ummat huu wa abdul qathem ni shidaaa [emoji117]
d80890ba4af7a2ea82be11164c093594.jpg
[emoji15] [emoji15] hiki kitabu kipigwe ban
book-of-violence.jpg
au waki-edit aya kama hizi si salama ati
islamic-nature-muhammad-says.jpg
[emoji15] [emoji24] [emoji24]
 
MUNGU anatubariki wote. Sisi sote ni wana wa MUNGU. Kwanini tunagombana na kuchukiana?. Dini zote mbili zinapinga chuki na zinatangaza upendo. Yaani unamchukia Misilamu?au Mwikilisito?. Ukiwa na chuki tu hauwi Muisilimu au Mukilisito. Mwenye chuki ni mushetani.
 
Back
Top Bottom