UDOM: Makamu mkuu wa chuo akiri udini upo chuoni

UDOM: Makamu mkuu wa chuo akiri udini upo chuoni

WACHAGA mnataka kila sehem awe 'lyimo', Ndo tatizo lenu, sasa yupo Idrisa UDOM mnampa chokochoko. Akiwa Ramadhani Dau NSSF wadini, ila TRA , Wizara ya fedha, UDSM hatusemi...wachaga majinga sana na mtakaa hamtatawala kamwe. CHADEMA BADILIKENI JAMANI. Bahati mbaya au nzuri nchi ni ya dini mbili TZ keki lazma tule wote. Mtakapo taka kuwasahau waislam hamtatawala nchi....Embu jiangalieni ni lini CHADEMA MMESIMAMA MKATETEA WAISLAM? Kila siku mnapinga mnapinga tu. mnapoteza kura ambazo mmezipata....jipimeni CDM.
 
MAKAMU Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), Profesa Idris Kikula amekiri kuwapo kwa suala la udini chuoni hapo.
Akizungumza na Tanzania Daima jana kuhusiana na malalamiko ya suala hilo, Profesa Kikula alisema hali hiyo inatokana na matakwa ya wanafunzi wenyewe.

"Unakuta wanafunzi wanataka kupangwa kutokana na shule walizotoka au wakati mwingine wengine hutaka kukaa chumba kimoja kwa kuwa tabia hazilingani... wengine ni wanywaji wa pombe, sasa inakuwa ni ngumu kuwaweka watu wenye tabia tofauti. Lakini pia suala hili la udini lilianza miaka mitatu iliyopita kwenye uchaguzi wa serikali ya wanafunzi," alisema.

Hata hivyo, alisema yeye si mpangaji wa wanafunzi isipokuwa mkuu wa wanafunzi (Dean of Students) ndiye anayewajibika kupanga wanafunzi.

Awali wanafunzi chuoni hapo walimlalamikia Profesa Kikula kwa kupenyeza suala la udini chuoni hapo.

Mmoja wa wawakilishi wa wanafunzi aliyezungumza na Tanzania Daima, alisema hivi sasa hali ni mbaya chuoni hapo, kwani imesababisha mgawanyo kati ya Waislamu na Wakristo.

Mwakilishi huyo alisema hali hiyo inawaathiri kimasomo kutokana na wao kushindwa kujadili baadhi ya masomo kwa pamoja na kusema kuwa imefika mahala wanafunzi wametengewa mabweni ya kulala kutokana na dini zao.

"Wakati mwingine utasikia achana na hao makafikiri, mang'ong'o, kiuhalisia jambo hili ni baya sana, kwani athari zake ni kubwa na chanzo cha yote haya ni Profesa Kikula," alisema mwanafunzi huyo.

Alieleza kuwa awali chokochoko hizo zilianzia kwenye uchaguzi wa serikali ya wanafunzi mwaka jana ambapo kulikuwa na namna ya kuingiza masuala ya udini na itikadi za vyama.

"Profesa Kikula hayuko pekee yake, kwani anashirikiana na wenzake na alishawahi kuleta masheikh chuoni, jambo ambalo sisi kama wanafunzi wenye imani ya Kikristo tunapatwa na wasiwasi na tunaomba
Rais Jakaya Kikwete alishughulikie suala hili," alisema.

source:Tanzania Daima

Sehemu iliyo na rangi nyekundu...ndyio tatizo! Rais yupi alishughulikie tatizo hili? Labda tumuombe Kagame...! maana anaweza hata kutoa ushauri..!
 
JK ndio kampeleka Kikula hapo kwa sababu ya dini yake!
kwa defination mliofundishwa, taasisi zote zinazoongozwa na muislam zina udini.mkuu HEMBU NIAMBIE TAASISI GANI inayoongozwa na muislam haina udini.Idris rashid,ramadhan dau etc wote hao mmeshawaita wadini sana pamoja na utendaji wao bora wa kazi.mtu ambaye sii mdini kwako ni yule muislam asiyejitambua mpo nae bar,guest etc
 
WACHAGA mnataka kila sehem awe 'lyimo', Ndo tatizo lenu, sasa yupo Idrisa UDOM mnampa chokochoko. Akiwa Ramadhani Dau NSSF wadini, ila TRA , Wizara ya fedha, UDSM hatusemi...wachaga majinga sana na mtakaa hamtatawala kamwe. CHADEMA BADILIKENI JAMANI. Bahati mbaya au nzuri nchi ni ya dini mbili TZ keki lazma tule wote. Mtakapo taka kuwasahau waislam hamtatawala nchi....Embu jiangalieni ni lini CHADEMA MMESIMAMA MKATETEA WAISLAM? Kila siku mnapinga mnapinga tu. mnapoteza kura ambazo mmezipata....jipimeni CDM.

IQ yake ni tope...!

Na ndio CCM inawataka watu wa akili kama zako ili wawatawale hadi wajukuu na vitukuu vyao...!

You are near finish if having such upside down mental ability! Hili sio suala la Wachagga, wapare, wahaya au kabila lolote! This is a national issue and future sustainability of any nation having a right direction...ila kwa hata Tz na CCM yako, utaimba kama zuzu...siku zinakuja!
 
Ni jambo baya sana kwa sehemu kama chuo kikuu kuwa na mambo ya udini..
Kwa kweli ni adhari kwa wanafunzi...kwani wanafunzi hubaguana kitu ambacho si kizuri hata kidogo...profesa unaangukiwa na lawana kwa sababu wewe ndo kiongozi...
Jitahidi kurudisha hiyo hali...

Jamani dini ina ubaya gani vyuoni...? Dini zote zinahimiza ucha Mungu na ustaarabu, dini zinasaidia malezi mema ya mankind, vijana wasio na dini yaani (washenzi/wapagani/makafir) hujihusisha sana na mambo maovu kama ngono, kamari ulevi lakini saana saana NGONO kwa universities zetu.
 
Watu sijui wanamatatizo gani,wakizidi waislam kwenye kada yoyote utasikia ni udini hata kama wanasifa,wakizidi wakristo kimya,ndio maana jana rage alisema watu tuache unafiki,mbona sehemu nyngi wakristo wamejaa lakini husikii waislam wakisema udini?Hiyo tabia yenu mtaliangamiza taifa.
 
kikula, mlacha ndio vinara wa udini hapo udom kwani mastaff wengi wanaajiri ni waislam. hata ukienda ofisi za utawala unapishana na miijabu tu.
 
VICTORIA FM: Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) Profesa Idris Kikula amekiri kuwapo kwa suala la Udini chuoni hapo,ambapo amedai kwa sasa hali ni mbaya sana.
 
yaani mngemjua huyo kikula hata msingesema yote hayo, kwani anaishi kimagharibi na ameoa mkiristo, kiufupi hana mchango ktk uislamu ila jina lake ndio linamponza ndio mana wakiristo hampati usingizi kwa roho mbaya zenu.

kwani huo c ndio mpango wao!kuoa/kuzalisha wasichana wa kikristo?mnatufanya hatujui msijue mlikolala ndipo tulipoamkia!pmbafu nyie
 
Atajijua na wapemba wake aliowapa uhadhiri kinyemela
 
Udini si kuwa muumini wa dini fulani bali kupendelea dini fulani kwa sababu unazojua wewe!
 
Jamani dini ina ubaya gani vyuoni...? Dini zote zinahimiza ucha Mungu na ustaarabu, dini zinasaidia malezi mema ya mankind, vijana wasio na dini yaani (washenzi/wapagani/makafir) hujihusisha sana na mambo maovu kama ngono, kamari ulevi lakini saana saana NGONO kwa universities zetu.

eti dini zote zinahubiri amani!kakudanganya nani?angalia nchi zote zenye vita na migogoro icyokwisha the tambua dini kubwa humo!ushaingia msikitini na kanisani ukaskliza mahubiri/mihadhara?
 
Hivi watanzania mna matatizo gani jamani.mbona inajulikana wazi kuwa ile mizizi aliyoweka Nyerere yakulipatia kanisa "a better chance imelegalega"(John sivalon).hivyo wanadhani aduiyao Kikwete baada ya mategemeoyao kupungua, 2010 waanzisha crusede kumpinga ndo mwanzo wa haya yote.upendeleo umewalemaza sana wenzetu hivyo roho zinzwalipuka wakati wao wanamiliki Nchi kwa80%.Sio CCM waliosema CHADEMA inaudini bali ni MAASKOFU ktk uchaguzi wa 2010.
 
eti dini zote zinahubiri amani!kakudanganya nani?angalia nchi zote zenye vita na migogoro icyokwisha the tambua dini kubwa humo!ushaingia msikitini na kanisani ukaskliza mahubiri/mihadhara?

Hata yule Mkiristo Hitler na sasa NATO ndio mfano mzuri katika Dunia hii !
 
kwani huo c ndio mpango wao!kuoa/kuzalisha wasichana wa kikristo?mnatufanya hatujui msijue mlikolala ndipo tulipoamkia!pmbafu nyie

Nyie mpango wenu si kuona wenyewe kwa wenyewe, unategemea hao mabinti wataolewa na kuzaa na nani ?!....serukamba you !
 
Jamani dini ina ubaya gani vyuoni...? Dini zote zinahimiza ucha Mungu na ustaarabu, dini zinasaidia malezi mema ya mankind, vijana wasio na dini yaani (washenzi/wapagani/makafir) hujihusisha sana na mambo maovu kama ngono, kamari ulevi lakini saana saana NGONO kwa universities zetu.

aliyekudanganya nani?
 
Back
Top Bottom