Ubani una uhusiano gani na mambo ya roho/imani?

Ubani una uhusiano gani na mambo ya roho/imani?

Kaunga unajua siku zote shetani hupenda kuiga mambo yamhusuyo Mungu kuna hili la ubani na hata kuabudu na kusujudu vyote anavipenda. Tukirudi kwenye issue ya ubani hasa unavyotumiwa na sisi wakatoliki huwa ni ishara ya kufikisha maombi yetu kwa Bwana na yawezekana kuna maana zaidi ya hii . Ubani unaotumiwa na waganga uko tofauti na utumiwao ndani ya kanisa.
 
Last edited by a moderator:
Kutokana na hali
yake ya kunukia ubani
unatumika katika
mazingira mengi sana.
Ubani unasafisha hewa
ya mahali ilipochafuka
kwa namna mbalimbali
hata, kwa uhasama,
wasiwasi, machungu,
magomvi, masikitiko.
Harufu ya ubani
inamliwaza mtu kiakili.
Paolo anasema:
“Nimepokea toka mkono
wa Epafrodito vitu vile
vilivyotoka kwenu, harufu
ya manukato, sadaka
yenye kibali,
impendezayo
Mungu” (Fil.4,18)
 
Kuchoma Ubani(Mavumba) ni mwendelezo wa matendo ya Kiyaudi ambayo bado yanaendelezwa na Kanisa Katoliki. Pia Anglikana na Lutherani pia wanachoma ubani(mavumba).
Kanisa Katoliki linatafsiri ule moshi was Ubani(Mavumba) ni kuonyesha maombi ya sala takatifu jinsi yanavyopaa kwenda mbinguni. Ukisoma Zaburi 141(140):2, utaona uhainisho wa niliyoyaeleza hapo juu.
Pia ubani(mavumba) yanatumika kama utakaso hasa palae yanapoelekezewa kwa mtu au vitu lakini lazima kile kinubi kirushe mara tatu kuwakilisha utatu mtakatifu. Vilevile inatumika kwenye maombi ya watakatifu, Ufunuo 5:8 na Ufunuo 8:3-5.
Ila siwezi kudiliki kusema inahusiana na spirits.
 
Luka 1:9,11
Zakaria (baba yake yohana mbatizaji) alichaguliwa kwa kura kama ilivyo desturi, kuingia hekaluni ili akafukize ubani. Malaika wa Bwana akamtokea humo ndani, akasimama upande wa kulia wa madhabahu ya kufukizia ubani.

Umeona kwa aya hizo, Angel (spirit) alikuja baada ya ubani kuchomwa. Na upande wa pili wa darkness pia ubani hutumika. Nafikiri ni sahihi kusema ubani ni mvuto wa spirits, iwe light au dark spirits.

Cc MziziMkavu
Nijuavyo mimi Ubani hutumika kwa maombi mazuri na maombi ya kufukuza Mapepo na mamombi mabaya pia sasa inategemea wewe mtumiaji unatumia kwa njia gani?
 

Attachments

  • Ubani.jpg
    Ubani.jpg
    279.2 KB · Views: 371
kiasi fulani nimekupata
hebu ingia deep kidogo kwa faida yangu na wengine!!
Mkuu Kaunga, bado uko juu mno, please shuka chini kidogo chini, ili kwenda sambamba na watu wa Chini!.
Pasco.
 
Ahsante sana Kaunga na Pasco et al.

Kuna vitu vingi vinavyohusu hizi dini ambavyo watu wengi tunaviacha viende ende bila hata kusumbua akili zetu.

Kuna vitu vingi vinafanywa na kanisa katoliki ambavyo kuvielewa wakati mwingine inakuwa ngumu sana...
 
Last edited by a moderator:
Kitendo cha kufukiza ubani ni upotoshaji mkubwa wa ukweli kuhusu roho mtakatifu! Na wengi wao wanaokikumbatia postively walijikuta ktk matumizi hayo kwa kurithi ibada pasipo kuitafta kweli.
Tukistick kwenye mantiki kwamba kufukiza ubani ni kumkaribisha roho mtakatifu ni sawa na kuaminisha kuwa Imani ya wakatoriki ni sawa na ya Waislamu; kwamba Mungu amewaandalia mito ya pombe na wanawake mabikira (hurilaina) 70 kila mwanaumme{(tu) (hapa wanawake wamesahaurika)} mtiifu atakaeiona pepo!
Amkeni wanadam itafteni nuru ilipo ili myafuate yampendezayo MUNGU.
 
Ahsante sana Kaunga na Pasco et al.

Kuna vitu vingi vinavyohusu hizi dini ambavyo watu wengi tunaviacha viende ende bila hata kusumbua akili zetu.

Kuna vitu vingi vinafanywa na kanisa katoliki ambavyo kuvielewa wakati mwingine inakuwa ngumu sana...

Kwani Babu DC; matumizi ya ubani hayafai? Mimi huwa napenda tena ninakaa mbele ili muda wa kufukizia ubani waumini basi harufu na moshi unifikie. Najisikia vizuri nikiipata hiyo ecense.

Nafikiri kama Ablessed alivyosema, shetani anapenda kupata attentions anazozipata Mungu. Ndio maana na majini yanataka kupata same treatment.

Lkn imani nyingi zina hii kitu, wabudha, muslims, hindu etc. So sio ushirikina tu bali kuna uhusiano mkubwa wa ubani na supernatural powers.
 
Last edited by a moderator:
Kwani Babu DC; matumizi ya ubani hayafai? Mimi huwa napenda tena ninakaa mbele ili muda wa kufukizia ubani waumini basi harufu na moshi unifikie. Najisikia vizuri nikiipata hiyo ecense.

Nafikiri kama Ablessed alivyosema, shetani anapenda kupata attentions anazozipata Mungu. Ndio maana na majini yanataka kupata same treatment.

Lkn imani nyingi zina hii kitu, wabudha, muslims, hindu etc. So sio ushirikina tu bali kuna uhusiano mkubwa wa ubani na supernatural powers.

Sisemi hivyo kwa sababu ya ushirikina bali mara nyingi waamini hawaeleweshwi vizuri.

Kwa mfano, suala la kuabudu mshumaa siku Ijumaa kuu au kuabudu ekaristi....vinahitaji kufundishwa mara kwa mara ili watu wasihisi kuwa wanafanyishwa tu kwa mazoea!

Suala la ubani nahisi lina ugumu kidogo ingawa linaelezwa sana kwenye biblia!
 
Really?
Umesoma bíblia yako vizuri? Una maanisha agano la kale lote ni chukizo? Sadaka ya Abeli ilikuwa ni chukizo?
Soma pia kuhusu ubani ktk
Kutoka 30:1-9
Hesabu 7:13-17
Luka 1: 8-11
Matayo 2:11
Ufunuo 8:3-4

Ebr 8:10-13

10 Maana hili ndilo agano nitakaloagana na nyumba ya Israeli Baada ya siku zile, asema Bwana; Nitawapa sheria zangu katika nia zao, Na katika mioyo yao nitaziandika; Nami nitakuwa Mungu kwao, Nao watakuwa watu wangu.
11 Nao hawatafundishana kila mtu na jirani yake, Na kila mtu na ndugu yake, akisema, Mjue Bwana; Kwa maana wote watanijua, Tangu mdogo wao hata mkubwa wao.
12 Kwa sababu nitawasamehe maovu yao, Na dhambi zao sitazikumbuka tena.
13 Kwa kule kusema, Agano jipya, amelifanya lile la kwanza kuwa kuukuu. Lakini kitu kianzacho kuwa kikuukuu na kuchakaa ki karibu na kutoweka.
 
About 33AD, wakati wa Pentekoste. Na hata Popes can be traced kuanzia Apostle Peter.

Wakati mtume Petro anakufa about 67AD kanisa katoliki halikuwa limeanzishwa na hata huyo Petro aliuwawa na watu ambao leo wanadai huyo ndio alikuwa Papa wa kwanza

Hakuna ushahidi huo na Petro nae aliuwawa msalabani kama Yesu laniki ulikuwa up side down

Suala la Mtume Petro kuwa papa wa kanisa katoliki linakinzana na historia!
 
Wakati mtume Petro anakufa about 67AD kanisa katoliki halikuwa limeanzishwa na hata huyo Petro aliuwawa na watu ambao leo wanadai huyo ndio alikuwa Papa wa kwanza

Hakuna ushahidi huo na Petro nae aliuwawa msalabani kama Yesu laniki ulikuwa up side down

Suala la Mtume Petro kuwa papa wa kanisa katoliki linakinzana na historia!

Sidhani kama unategemea sura, muundo na mfumo wa kanisa la mwanzo liwe sawa hata baada ya miaka 1900.

Labda ni Jina Katoliki ndio lenye shida hapo, kwamba kikitakiwa kuappear in early church. Lkn kama unazungumzia kanisa na ukristu, (again inategemea unamaanisha nini kwa Ukristu) tunaamini kuwa asili yake ni Kristu, alipomwambia Perto ni nwamba na juu yake ataanzisha kanisa lake. Na assignment ya kuihubiri injili (kazi kuu ya kanisa) ilutolewa siku ya pentecoste baada ya kupata nguvu ya Roho Mtakatifu.

Back to Popes, sidhani pia utalinganisha papacy ya sasa baada ya mfumo na utaratibu kuwepo na kipindi cha Clemency (4th pope) aliye fariki 101ad; na huenda hata cheo hakikutumia Jina hilo lkn functions zinaonesha some sort orders na authorities (refer barua za maelekezo n.k)

Au niambie basi kanisa lililojengwa na Kristu kama alivyoahidi ni lipi?
 
Kitendo cha kufukiza ubani ni upotoshaji mkubwa wa ukweli kuhusu roho mtakatifu! Na wengi wao wanaokikumbatia postively walijikuta ktk matumizi hayo kwa kurithi ibada pasipo kuitafta kweli.
Tukistick kwenye mantiki kwamba kufukiza ubani ni kumkaribisha roho mtakatifu ni sawa na kuaminisha kuwa Imani ya wakatoriki ni sawa na ya Waislamu; kwamba Mungu amewaandalia mito ya pombe na wanawake mabikira (hurilaina) 70 kila mwanaumme{(tu) (hapa wanawake wamesahaurika)} mtiifu atakaeiona pepo!
Amkeni wanadam itafteni nuru ilipo ili myafuate yampendezayo MUNGU.

aisee, kwa nini hufikirii kuwa waislam wamewaiga wakatoliki au wabudha, au wayahudi?

Tuabandon desturi na mapokeo yetu just because some 400 years later kuna watu wameiga baadhi ya taratibu zetu?
 
Back
Top Bottom